Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Hiki kisingizio cha ushoga ni kisingizio cha kishamba sana, yaani wewe umempiga mtu Risasi ukataka kumuua kisha unataka asiongee kisa kisingizio cha ushoga? Acheni kuwahadaa watanzania wana Akili nyingi wanajua uchungu wa kunusurika kuuawa lazima Tundu Lisu aongee Ukweli ili Duniani wajue kuwa Tanzania ni Nchi ya kidikteta.
Ukweli huwa unauma sana...lissu hii interview kapwaya sana mpka anaulizwa hiki anajibu hiki.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Naam,

Mwezi januari umekuwa mbaya kwa wasema hovyo. Alinza Zitto na Fatma Karume sasa ni Tundu Lissu.

Ushauri tu kwa ndugu Lissu unapoenda kwenye mahojiano mahsusi hususani kwenye media za kimataifa jiandae achana na propaganda zisizo na uthibitisho. Ni dhahiri, Lissu amezoea mahojiano ya upande mmoja kupitia VOA au DW ambapo mara nyingi watangazaji humuacha azungumze anayotaka.

Tundu Lissu ulipwaya kwenye mahojiano sasa umethibitisha ya kwamba umepona rudi bungeni badala ya kupiga porojo.

Tundu Lissu umeongea uongo kuhusu makusanyo ya kodi,utawala wa sheria na zaidi kuongopea dunia ya kwamba mauaji au vifo vya watu havijawahi kutokea Tanzania.Kwa taarifa yako hapo London wapo wapemba kibao waliojitweka 'ukimbizi' baada ya uchaguzi wa mwaka 2000.

Umeongopa mengi hadi mtangazaji anamwambia ''allegetions being made are infamatory'' kamtuhumu kutumia blogs na social media. Ni kama amejifunua na kukiri kuwa ameamua kuwaunga mkono wawekezaji kwenye madini sababu 'hakuungwa mkono miaka ya 90''

Ameshindwa kuthibitisha madai ya wapinzani kununuliwa hadi mtangazaji kamuonya kwa kumwambia yeye (Tundu) kama mwanasheria hapaswi kueneza uzushi kwa mambo asiyokuwa na uthibitisho nayo.

Muandishi kaenda mbali kwa kumwambia ''mbona Masha alikuwa waziri wa Kikwete akahamia upinzani na sasa amerudi CCM huku akimuunga mkono Magufuli kabaki kutoa macho huku akishindwa kutoa uthibitisho wa kununuliwa wapinzani.

Alichosema ukweli ni idadi ya risasi alizopigwa mwilini ni 16 na sio 38 kama wafuasi wake wanavyosema, pia amekiri wazi kuwa kama akiwa rais ataweka sheria ya kuunga mkono ushoga. Pathetic!

Mwisho, Tanzania haiwezi kuwa nchi ya kishoga kama ambavyo unatamani.
Lissu the great kamvua nguo petty dictotor
 
Cha muhimu ni uhai walitaka kumuua wakafeli hata wakichukua ubunge haitasaidia kitu kwani lengo lao la kumua lilikatalliwa na mungu.
Akapewa nusu maisha walahi
Hiyo kampeni ndani ya saccos ataiweza?
Hahahaha
Tundulissu feki sana walahi
Hapo anatafuta pesa kutoka kwa mashoga kwa ajili ya kitambi chake tu walahi
Hana lolote
 
..hakushangaa.

..alijibu kuwa area D ni eneo lenye ulinzi mkali wa serekali, lakini siku ya shambulizi haijulikani walinzi walitokomea wapi.

..mtangazaji hakuomba tena ushahidi.

..halafu kuna suala la umaarufu wa Magufuli. TL alilipangua kwa utafiti wa TWAWEZA na jinsi serekali ilivyopitisha sheria ya kudhibiti ukusanyaji maoni.
Hawawezi kabisa kuona hayo. Na cha ajabu huyo Steve sijui kwanini kila Lissu alipokuwa anazungumzia masuala haya haraka alikua anamkatiza na kuuliza mambo mengine.

Mtangazaji/Interviewer amefeli na sio Lissu
 
Utakuwa unashida sana
Omba msaada usaidiwe usihe kuishia kuwa jamvazi sugu..
Haya yote unayoandika ni uzoefu wa kupitia malezi ya one room..

Usihe?
Jambazi?

Jifunze kuandika vizuri au ulikua unawahi kazini kwako hapo kona bar?

Waambie wateja wako leo uko mwezini hautatoa huduma.


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
Hapa ninahasira sana
Lissu na wapambe wako nakuuliza ni faida gani umeipata kuichafua Tanzania hii na kumchafua Rais Magufuli?
Kweli umeshindwa kuelezea hata jema moja alilofanya huyu Rais?kweli tunamponda magufuli lakini sio huko mnakoenda huo sii utamaduni wetu watanzania.
Unataka wooote wakae kimya hata kwa unyama aliofanyiwa ??
Kama ndugu wa ben saanane wamekaa kimya wamepewa majibu yeyote na serikali hii. Heri kupiga kelele kwa unyama na uhuni aliofanyiwa. Eti una hasira mbona huna hasira kwa waliompiga risasi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kama John Kennedy rais wa marekani aliuwawa itakuwa Lissu? yeye anakiri kufuatiliwa na wauaji kwa wiki sita mfululizo lakini hawajui, hadi mtangazaji kamshangaa. Hana ushahidi wa lolote analosema, ni kweli mauaji Tanzania yanatokea kwa mara ya kwanza katika utawala huu?Yeye kama mwanasheria anapaswa kusema ukweli, eti anaongopa kuwa makusanyo TRA yanashuka, kweli? alichosema cha ukweli ni idadi ya risasi alizopigwa kuwa ni 16 sio 38 na mwishowe kaahidi akiwa rais atatunga sheria itakayowapa haki ya kufanya ushoga.Pathetic!
Kiingereza kweli kigumu! Sasa hizo masters tukisema ni za vyupi tunakosea?
Lakini haishangazi maana kuna Phd zingine nazo kimombo kimegoma, sijui walijifunzia kinyankole!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Naam,

Mwezi januari umekuwa mbaya kwa wasema hovyo. Alinza Zitto na Fatma Karume sasa ni Tundu Lissu.

Ushauri tu kwa ndugu Lissu unapoenda kwenye mahojiano mahsusi hususani kwenye media za kimataifa jiandae achana na propaganda zisizo na uthibitisho. Ni dhahiri, Lissu amezoea mahojiano ya upande mmoja kupitia VOA au DW ambapo mara nyingi watangazaji humuacha azungumze anayotaka.

Tundu Lissu ulipwaya kwenye mahojiano sasa umethibitisha ya kwamba umepona rudi bungeni badala ya kupiga porojo.

Tundu Lissu umeongea uongo kuhusu makusanyo ya kodi,utawala wa sheria na zaidi kuongopea dunia ya kwamba mauaji au vifo vya watu havijawahi kutokea Tanzania.Kwa taarifa yako hapo London wapo wapemba kibao waliojitweka 'ukimbizi' baada ya uchaguzi wa mwaka 2000.

Umeongopa mengi hadi mtangazaji anamwambia ''allegetions being made are infamatory'' kamtuhumu kutumia blogs na social media. Ni kama amejifunua na kukiri kuwa ameamua kuwaunga mkono wawekezaji kwenye madini sababu 'hakuungwa mkono miaka ya 90''

Ameshindwa kuthibitisha madai ya wapinzani kununuliwa hadi mtangazaji kamuonya kwa kumwambia yeye (Tundu) kama mwanasheria hapaswi kueneza uzushi kwa mambo asiyokuwa na uthibitisho nayo.

Muandishi kaenda mbali kwa kumwambia ''mbona Masha alikuwa waziri wa Kikwete akahamia upinzani na sasa amerudi CCM huku akimuunga mkono Magufuli kabaki kutoa macho huku akishindwa kutoa uthibitisho wa kununuliwa wapinzani.

Alichosema ukweli ni idadi ya risasi alizopigwa mwilini ni 16 na sio 38 kama wafuasi wake wanavyosema, pia amekiri wazi kuwa kama akiwa rais ataweka sheria ya kuunga mkono ushoga. Pathetic!

Mwisho, Tanzania haiwezi kuwa nchi ya kishoga kama ambavyo unatamani.
Tabu yako:
1. Lugha ya kiingereza kwako ni maji ya shingo.
2. Humjui Steven Sakur.
3. Upeo wako kifikra na kielimu ni wa kutafutia riziki tu.
 
Kama John Kennedy rais wa marekani aliuwawa itakuwa Lissu? yeye anakiri kufuatiliwa na wauaji kwa wiki sita mfululizo lakini hawajui, hadi mtangazaji kamshangaa. Hana ushahidi wa lolote analosema, ni kweli mauaji Tanzania yanatokea kwa mara ya kwanza katika utawala huu?Yeye kama mwanasheria anapaswa kusema ukweli, eti anaongopa kuwa makusanyo TRA yanashuka, kweli? alichosema cha ukweli ni idadi ya risasi alizopigwa kuwa ni 16 sio 38 na mwishowe kaahidi akiwa rais atatunga sheria itakayowapa haki ya kufanya ushoga.Pathetic!

..wewe uko biased.

..maswali yalikuwa mengi na muda ulikuwa mchache.

..lakini bila kutoa majibu ya uhakika kuhusu walinzi wa area D serekali itaendelea kushukiwa kuhusika na tukio lile.


..hata waziri mpango amelalamika kuwa makusanyo yamekuwa yakishuka. Labda TL alikosea kutokumtaja mh waziri wa fedha.
 
Ukweli ni kwamba Lisu anajimaliza kisiasa lakini hajalitambua hilo. Yeye anafikiri anaichafua serikali ya Magufuli maana ukiangalia interview nzima alikuwa hajibu anachoulizwa
Na ameweka wazi kabisa kwamba anaukubali ushoga na hata ikitokea akachaguliwa ataacha mashoga waendee na ushoga wao na kama kuna sheria zinazuia ushoga atazigmfutilia mbali

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hakika wewe ni bure kabisa au huelewi kiingereza.
That was hard talk, ambapo Mwandishi hafanyi mahojiano ya kuku favor Bali anakubana vilivyo ufunguke wewe binafsi na hakika Lissu kapati hadi mwandishi kakubali.
Msipotoshe wengi wasio jua lugha hiyo, ni mahojiano ambayo wewe binafsi unajua sio jiwe au wadaidizi (mawaziri) wengi hawawezi hata 20% ya kamanda Lissu alichofanya.
Kama ana jiaibisha mbona nyie ndio mmekomaa aache na kurudi? Sii mngekuwa mmekaa pembeni na kucheka tuu?

Sent using Jamii Forums mobile app
Huyo jiwe wao hata kuhutubia taifa tu kwa hotuba alizoandaliwa ambazo hakuna hata anaemuuliza maswali hathubutu.
 
Huwezi kumwelewa maana huna independent thinking! Umeshaambiwa wimbo wa ushoga , basi . Amesema ya chumbani yaache chumbani. Unadhani haya mambo hayafanyiki ? Si ajabu hata usiyemdhania anayafanya! CHUMBANI. Mbona pwani ni mchezo wa kawaida? tena kwenye ndoa! ya chumbani waachie!
Asikupotezee muda huyo, mbona yeye hajamtenga Mdogo wake yule aliyeolewa na jike lenzie kule Geita? Au tuseme yote?
Tundu ni machine nyingine wao wakae pembeni

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wala isikupe shida ndugu....

Ni kesho Jumatatu trh 21/01/2019 kuanzia saa 1:30 - 2:00 asubuhi...

Kukatwa kwa umeme, hilo linawezekana kwa 100℅.

Lakini kwa sisi, mahojiano hayo tutayapata hapahapa in full....

Pia tembelea YouTube, Facebook, Twitter na platforms za social medias zingine zote, utayapata mahojiano hayo kwa wakati wako ukiwa kijiweni, ofisini, ama popote...

Hakikisha simu ama kompyuta yako iko full MB na chaji...

Wao kama ni kuzima umeme nchi nzima eti kwa sbb ya TL tu, wafanye hivyo hata sasa!!

Nimeangalia hii interview asubuhi hii mpk imemalizika,ila kwny saa 08:25 umeme umekatwa huku nilipo,so wale wanaotaka kuangalia marudio ya interview hio saa 12:30 mchana huu sijui kama utakua umerudi.


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
Kinachotakiwa si kupwaya kwa interview bali ni Ukweli wa juu ya Serikali ya kidikteta ya mtukufu malaika toka chato na Naibu Rais ndugu Daud Arbaty Bashite.
Nimeangalia interview mwanzo mwisho... Yani lissu kapwaya sana mkuu sikutegemea hvi..mtangazaji anaonekana ana full detail kinachoendelea tz na muda unafika unaona lissu mwenyewe anabadilika usoni yan kukasilika kuona mtangazaji anapangua tuhuma zake dhidi ya government kwa kumpa detail.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Akapewa nusu maisha walahi
Hiyo kampeni ndani ya saccos ataiweza?
Hahahaha
Tundulissu feki sana walahi
Hapo anatafuta pesa kutoka kwa mashoga kwa ajili ya kitambi chake tu walahi
Hana lolote

Mifano yako na kisingizio chako cha ushoga havina uhusiano na Tukio ulilomfanyia, wewe jifurahishe tu kwa vigezo vyako vya kishamba toka kolomije na chato lazima Ukweli kitendo ulichomfanyia ni cha kinyama hasitahili kukaa kimya lazima apaze sauti apate kuwasaidia wengine ambao wapo mbioni kupigwa Risasi na kufanyiwa unyanyasaji mwingine.
 
Back
Top Bottom