Tujiulize kuhusu majaribio ya tren ya umeme SGR...

Tujiulize kuhusu majaribio ya tren ya umeme SGR...

Hiv unajua maana ya 50% au unaongea... ??? Hakun mtu hapend marndeleo ya nchi... jiulize kipao mbele cha reli hyo ni mafuta au umeme... kama za mafuta zote zilizopo hapa tanzaniazinatumia mafuta... inabid watoe ufafanuz.. na kulikuwa hakuna umuhimu wa kutest kwa kupitia mafuta, wangesubir tu
Usiyejua ni wewe na hao unaoshabikia mlengo wao. Siye wenye mtazamo chanya na maendeleo haya tunazo taarifa zote kuwa kwa sasa mradi huo kutoka Moro mpaka Dar ni asilimia 50 na Decemba mwaka huu itakuwa kwenye majaribio.
Treni hii itatumia mafuta na Umeme. Treni kwenda kasi ni uimara wa Reli na machine yenyewe mafuta na Umeme ni nishati
 
Maelezo mazuri na yanayoeleweka.. lakn usitake kunidanganya.. useme eti walitumia generator kuzalisha umeme na kuendeshea lile tren jana kwa majaribio.... pale wametumia diesel engine kusukuma ,ile tren sio wametumia diesel generator kuzalisha umeme kwa jili ya kufua umeme ... kwanza elewa ili ten ya umeme ifanye kazi vzr, in rail ways either juu au chin wa distribute umeme... huwez kuzalisha umeme ndani ya chombo husika kinachosafiri ,halafu ule ule umeme ufanye motion... hii ni sawa na kusukuma gari ukiwa ndan ya gar
Kwa faida yako na Kwa wengine naomba nikujibu. Matairi ya treni yanazungushwa na MAGNETIC FIELD. Magnetic field hii inatengenezwa na UMEME. Umeme huu unatoka wapi?
1. Treni ya diesel engine yake (lile bichwa) ni generator linalotumia hio diesel. Kwahio generator ya diesel inazalisha umeme unaozalisha magnetic field inayizungusha matairi.
2.Treni ya umeme inachukua umeme kutoka overhead cables au live rail, umeme huo inazalisha magnetic field inayozungusha matairi ndio maana treni ya umeme huwezi kuona hilo libichwa limejaa engine aka generator.

Kuhusu hii test wanatest uimara wa RELI haihitaji treni itumie umeme wa juu kutest uimara wa RELI.
Lingine hii hii SGR yenye overhead cables inaweza kutumiwa na treni za diesel vile vile na zipo zinakimbia kama za umeme tu. Treni yetu ya umeme wanasema itakuwa na kasi ya 160kph, UK kuna treni ya diesel inakimbia zaidi ya 200kph.
 
Leo katika social media zimeonyesha majaribio ya tren ya umeme yaani SGR...
Swali langu ni je.. pale wanatest treni kama inapita kweny njia yake au... itawezekanaje tren ya umeme itrmbee bila distribution ya umeme katka rail ways...
Kwa vyovyote pale wametumia engine kama means of motion sio umeme... sasa hapo tuna test nin ???
Mumeliwaaa
Lile sgr sio la umeme.

Usishangae likatumia makaa ya mawe
 
Mkuu embu fanya judgmnet from these three experiences unaweza add za kwako ili upate kujua yajayo yanafurahisha au la:-
1-big results now(BRN) tulichoaminishwa wakati inaanzishwa ni nini na output ilikua ni nini?
2-umeme wa gesi tulichoaminishwa wakati inaanzishwa ni nini na out put ilikua nini
3-mwendo kasi tuliamihishwa ni na kikaja nini
....ongezea hapo
 
Mkuu embu fanya judgmnet from these three experiences unaweza add za kwako ili upate kujua yajayo yanafurahisha au la:-
1-big results now(BRN) tulichoaminishwa wakati inaanzishwa ni nini na output ilikua ni nini?
2-umeme wa gesi tulichoaminishwa wakati inaanzishwa ni nini na out put ilikua nini
3-mwendo kasi tuliamihishwa ni na kikaja nini
....ongezea hapo
4...sgr tuliaminishwa ni treni la umeme bullet train ila mwisho wake tumetumia mabehewa ya reli ya kati
 
Msivyopenda haya maendeleo mpaka mnakera. Kwanza hamna taarifa za kutosha. Treni hiyo itakuwa ikitumia Umeme na mafuta hilo moja.
Pili mradi upo asilimia 50 wewe unautathimini kama uliokamilika.
Nchi gani ulienda ukakuta Train hiyohiyo au reli 1 inatumia nishati 2 tofauti?
 
80% ya watanzania ni washamba hasa wana CCM
 
Ukubwa wake ni tofauti?

..ukubwa tofauti.

..meter gauge rail / reli ya mkoloni ni 1000 mm.

..Cape Gauge Rail / Tazara ni 1067 mm.

..Std Gauge Rail / Reli mpya ni 1435 mm.
 
Hiv unajua maana ya 50% au unaongea... ??? Hakun mtu hapend marndeleo ya nchi... jiulize kipao mbele cha reli hyo ni mafuta au umeme... kama za mafuta zote zilizopo hapa tanzaniazinatumia mafuta... inabid watoe ufafanuz.. na kulikuwa hakuna umuhimu wa kutest kwa kupitia mafuta, wangesubir tu
Mnajua kukurupuka kutafuta sifa na kujiona wajuaji kumbe maboya tu
Pale wana test njia kuona kama ipo sawa
Treni inapo tembea kipande hicho je kuna sehemu inaleta shida
ikiwa ni mojawapo ya Mtikisiko
njia Imekaa sawa ndio inafuata hatua nyingine
Final test bado
hii itafanywa na Treni zitakazo letwa na Serikali ni hiyo ni mara baada ya mradi kukamilika
 
Back
Top Bottom