Tujiulize kuhusu majaribio ya tren ya umeme SGR...

Tujiulize kuhusu majaribio ya tren ya umeme SGR...

Hapo mzee umenijibu kisomi zaidi.... so zile tyre za tren zinafanya magnet and demagnetize ???
Kwa faida yako na Kwa wengine naomba nikujibu. Matairi ya treni yanazungushwa na MAGNETIC FIELD. Magnetic field hii inatengenezwa na UMEME. Umeme huu unatoka wapi?
1. Treni ya diesel engine yake (lile bichwa) ni generator linalotumia hio diesel. Kwahio generator ya diesel inazalisha umeme unaozalisha magnetic field inayizungusha matairi.
2.Treni ya umeme inachukua umeme kutoka overhead cables au live rail, umeme huo inazalisha magnetic field inayozungusha matairi ndio maana treni ya umeme huwezi kuona hilo libichwa limejaa engine aka generator.

Kuhusu hii test wanatest uimara wa RELI haihitaji treni itumie umeme wa juu kutest uimara wa RELI.
Lingine hii hii SGR yenye overhead cables inaweza kutumiwa na treni za diesel vile vile na zipo zinakimbia kama za umeme tu. Treni yetu ya umeme wanasema itakuwa na kasi ya 160kph, UK kuna treni ya diesel inakimbia zaidi ya 200kph.
 
Wanatest njia ??? Unasema wanatest absorption ya rail ways au strength ??? Tujibu ww ambae hukurupuki... na jibu kisomi
Mnajua kukurupuka kutafuta sifa na kujiona wajuaji kumbe maboya tu
Pale wana test njia kuona kama ipo sawa
Treni inapo tembea kipande hicho je kuna sehemu inaleta shida
ikiwa ni mojawapo ya Mtikisiko
njia Imekaa sawa ndio inafuata hatua nyingine
Final test bado
hii itafanywa na Treni zitakazo letwa na Serikali ni hii ni mara baa ya mradi kukamilika
 
..hapana.

..Reli ya Tazara ni Cape Gauge Rail.

..Cape Gauge ndiyo inatumika ktk reli za nchi za Kusini mwa Afrika.
Kwa kuongezea tu ni kuwa Treni za Africa kusini zinakuja hadi Dar es salaam kwa kuwa viwango vyake vinafanana.
 
Zimeboreshwa tayari soma hapa

Zimeboreshwa kweli au serekali imesema?
 
kwanza elewa ili ten ya umeme ifanye kazi vzr, in rail ways either juu au chin wa distribute umeme... huwez kuzalisha umeme ndani ya chombo husika kinachosafiri ,halafu ule ule umeme ufanye motion... hii ni sawa na kusukuma gari ukiwa ndan ya gar

Kwani magari ya kisasa ya umeme yanafanyaje kazi?
 
Leo katika social media zimeonyesha majaribio ya tren ya umeme yaani SGR...
Swali langu ni je.. pale wanatest treni kama inapita kweny njia yake au... itawezekanaje tren ya umeme itrmbee bila distribution ya umeme katka rail ways...
Kwa vyovyote pale wametumia engine kama means of motion sio umeme... sasa hapo tuna test nin ???
SGR siyo treni bali ni aina ya reli. Angalia reli ya kati na reli ya TAZARA[SGR]. Tofauti yake ni upana wa reli na mataruma. Treni ya umeme lazima kiwe na njia ya umeme inayopita juu ya njia ya reli na kuingia kwenye treni kwa kutumia brashi/antena maalumu.
 
Leo katika social media zimeonyesha majaribio ya tren ya umeme yaani SGR...
Swali langu ni je.. pale wanatest treni kama inapita kweny njia yake au... itawezekanaje tren ya umeme itrmbee bila distribution ya umeme katka rail ways...
Kwa vyovyote pale wametumia engine kama means of motion sio umeme... sasa hapo tuna test nin ???


  • Broad Gauge: width 1676 mm to 1524 mm or 5'6” to 5'0”
  • Standard Gauge: width 1435 mm and 1451 mm or 4'-8⅟2”
  • Metre Gauge: width 1067 mm, 1000 mm and 915 mm or 3'-6”, 3'-33/8” and 3'-0”
  • Narrow Gauge: width 762 mm and 610 mm or 2'-6” and 2'-0”.
Rail Gauges
The gauge of a railway track is defined as the clear minimum perpendicular distance between the inner faces of the two rails.
rail gauge


The different gauges can broadly be divided into the following four categories:
  1. Broad Gauge: width 1676 mm to 1524 mm or 5’6” to 5’0”
  2. Standard Gauge: width 1435 mm and 1451 mm or 4’-8⅟2”
  3. Metre Gauge: width 1067 mm, 1000 mm and 915 mm or 3’-6”, 3’-33/8” and 3’-0”
  4. Narrow Gauge: width 762 mm and 610 mm or 2’-6” and 2’-0”.

rail gauge categories

Following are the factors affecting the choice of a gauge:
  1. Traffic Condition: If the intensity of traffic on the track is likely to be more, a gauge wider than the standard gauge is suitable.
  2. Development of Poor Areas: The narrow gauges are laid in certain parts of the world to develop a poor area and thus link the poor area with the outside developed world.
  3. Cost of Track:
    • The cost of railway track is directly proportional to the width of its gauge.
    • If the fund available is not sufficient to construct a standard gauge, a metre gauge or a narrow gauge is preferred rather than to have no railways at all.
  4. Speed of Movement:
    • The speed of a train is a function of the diameter of wheel which in turn is limited by the gauge.
    • The wheel diameter is usually about 0.75 times the gauge width and thus, the speed of a train is almost proportional to the gauge.
    • If higher speeds are to be attained, the broad gauge track is preferred to the metre gauge or narrow gauge track.
  5. Nature of Country:
    • In mountainous country, it is advisable to have a narrow gauge of the track since it is more flexible and can be laid to a smaller radius on the curves.
    • This is the main reason why some important railways, covering thousands of kilometers, are laid with a gauge as narrow as 610 mm.
Advantages and disadvantages of different track gauges
Narrow gauge railways usually cost less to build because they are usually lighter in construction, using smaller cars and locomotives (smaller loading gauge), as well as smaller bridges, smaller tunnels (smaller structure gauge) and tighter curves. Narrow gauge is thus often used in mountainous terrain, where the savings in civil engineering work can be substantial. It is also used in sparsely populated areas, with low potential demand, and for temporary railways that will be removed after short-term use, such as for construction, the logging industry, the mining industry, or large-scale construction projects, especially in confined spaces.


Ukisoma hapo juu hakuna sehemeu yeyote iliyosema juu ya umeme. Tunatakiwa tujifunze kutafuta ukweli kabla hatujaleta mada za vitu tusivyovijua.

1148677

standard gauge (1435 mm).
 
Hiv unajua maana ya 50% au unaongea... ??? Hakun mtu hapend marndeleo ya nchi... jiulize kipao mbele cha reli hyo ni mafuta au umeme... kama za mafuta zote zilizopo hapa tanzaniazinatumia mafuta... inabid watoe ufafanuz.. na kulikuwa hakuna umuhimu wa kutest kwa kupitia mafuta, wangesubir tu
Unaboa wewe! Hawa watu wanafanya yao wala mimi na wewe hatujasoma andiko la project, sasa haya yote ni ya nini? Tuwe na subra mpaka wafike mwisho wakabidhi ndipo tuwanange au tuwashukuru. Unless wewe au mjomba wako ndiye consultant wa mradi
 
Sote zipi umepitia?
Same ujenzi unaendelea kwa reli ya Tanga Arusha.
Wameondoa tope lililofukia reli wanaweka mataruma mapya na chuma paundi 80 kwa maeneo yaliyokua hayana paundi 80.
Reli ya Dar Mwanza walikua mto mkondoa porini sana nilipita pale wanafanya kazi hiyohiyo pamoja na kuunga chuma kwa flash balt welding.
 
Same ujenzi unaendelea kwa reli ya Tanga Arusha.
Wameondoa tope lililofukia reli wanaweka mataruma mapya na chuma paundi 80 kwa maeneo yaliyokua hayana paundi 80.
Reli ya Dar Mwanza walikua mto mkondoa porini sana nilipita pale wanafanya kazi hiyohiyo pamoja na kuunga chuma kwa flash balt welding.

Siku moja nimepita hapo Tanga mjini nikakuta jamaa wanachokonoa njia ya reli na beleshi na fagio nilichoka kabisa. Kama wapo Same leo hii, kisha wanasema hiyo reli inaanza kazi mwezi wa tisa huoni ni porojo za kisiasa?
 
naomba uelewe kuwa kwa sasa wanacho-test ni njia ya treni baada ya kusimika reli, hawawezi leta train ianze kazi bira testing ya rail. testing hii itaendelea fanyika mara kwa mara kuweza ng'amua kama kuna makosa sehemu walimopitisha rail, hivyo mradi haujakamilika.

pili, elewa kuwa hata hiyo train wamayotest inatumia umeme, lakini kwa sasa umeme huo unazalishwa na generator, najua unaelewa umeme unaweza zalishwa na vyanzo mbali mbali, pia elewa kuwa umeme wa generator ni wa gharama, ndio maana mradi unapokamilika watatumia umeme wa TANESCO.

tatu, fahamu kwamba hata train itayotumia umeme wa Tanesco, itakuwa na backup power (umeme wa dharura) ambao unaweza kuwa unazalishwa na generator au batteries za nguvu kubwa, japo kutokana na gharama, generator ni nafuu.

nne, miundombinu ya umeme wa Tanesco, kwa kutumiwa na SGR bado haijakamilika, itavyokamilika itatestiwa pia. hii ndio engineering, testing kila baada ya hatua flani.
Na wewe na akili yako unaamini kuwa ghafla tatizo la umeme lililodumu takriban miks 20 sasa litapata ufumbuzi ili hizo treni zifanye kazi? Yaani umeme kwa ajili ya treni utakuwepo lakini kwa ajili ya wewe mlalawima hakuna?

Kwa minajili ya mjadala, tufanye kweli umeme utakuwepo. Ni huu huu wa mgao wa Tanesco au wa Stigla? Na kama upo, kwanini usianze kutumika sasa, ambapo pia utafaidisha sekta nyingine?

Both SGR na Stigla ni WHITE ELEPHANT. Mtapokuja kuelewa hilo it would be too late to reverse your stupid decisions. Nafuu yenu ipo katika ukweli kuwa wananchi hawawezi kuelewa endapo SGR na Stigla zitabuma, kwa sababu media imezibwa mdomo (kama ambavyo hadi leo Watanzania hawajaambiwa watu wangapi waliuawa katika operesheni ya vyombo vya dola huko MKIRU) na watawala wetu watatoa takwimu za kupikwa, nanyi MATAGA mtazi-amplify kwenye social media
 
Back
Top Bottom