Tuache utani jamani, where is Nchimbi?

Tuache utani jamani, where is Nchimbi?

Sheikh Aboud Jumbe Mwinyi watu wamemtembelea Mjimwema Kigamboni, kaandika mpaka kitabu.

Sisemi hili au lile kuhusu Nchimbi, lakini mfano wako wa Jumbe haulinganishi vinavyolinganishika.
Wewe unaongelea kutembelewa Kigamboni, hiyo ni baada ya miaka minigi tu. Hata Nchimbi atatembelewa tu. Issue je Abood Jumbe alitolewa leo kesho yake watu wakaenda kumtembelea?
 
Unamuhurumia vipi mtu ambaye alikaa kimya wakati wa matukio ya mauaji ya Oktoba 29 na watu kutekwa?
Kama ndugu zake, jamaa zake na watu wake wa karibu wamekaa kimya na hawajatoa hata taarifa kuhusu hali yake, wewe ni nani hadi uwe na shauku kubwa ya kutaka kufahamu habari zake?

Wakati mwingine, ukimya wa watu wa karibu nao una ujumbe wake. Si kila jambo linahitaji wewe kuingilia au kulazimisha kujua kinachoendelea kwa mtu ambaye hata walio karibu naye wameamua kukaa kimya.
 
Ukiwa Mzanzibari ni lazima ukose akili?

Issue ya Jumbe na ya Nchimbi vina uhusiano gani?

Makosa yana fanana?

Ndio maana nimekuuliza Samia analipa kisasi kwa Jumbe na huu ndio utetezi wake?
Ukute hiyo 1984 hata wazazi wako walikuwa bado hawajaja mjini halafu leo wajiita eti na wewe una akili!
 
Hivi hakuwa na mke, ndugu wa karibu kama kaka au dada, na hata marafiki wa karibu kabisa ambao wangejuwa chochote juu yake?

Au hao wote wamenunuliwa na pesa ya Abdul, kama wale wa Tundu Lissu waliodaiwa kumuuza ndugu yao?
Naona hii imekuwa biashara ya watu kuneemeka kwa kuwauza ndugu zao.

Sasa hata wale wa Polepole wamepozwa; hawasikiki tena kumdai ndugu yao.
Mkuu wewe ni mtu mwerevu, ni lini ulisikia familia yake haijui chochote?

Nafasi ya Vice President analindwa mpaka kifo chake na PSU wa usalama wa Taifa.

Hata kama hayuko nyumbani serikali ina safe house zake za VIP kama yupo huko kwa sababu na muda maalum.

Usalama wake ni wa asilimia 100 kwa 100 kama hana access na internet ni kwa sababu maalum na muda maalum tu hakuna shaka juu ya hilo.

Msifananishe Polepole na Nchimbi, Balozi hana ulinzi wa serikali, lakini Majaliwa analindwa, Lowasa alihamia Chadema lakini alikuwa analindwa na bodygurd wa PSU Usalama wa Taifa, sasa mnategemea nchimbi ni wa kupotezwa na wahuni watekaji?
Hakuna kitu kama hicho, muulizeni Jaji Lubuva ndio atawasimulia vizuri system ya nchi hii ilivyo, wakati akiwa Mwenyekiti wa Nec anaujuwa mziki wake kwanza alihamishwa nyumbani.
 
Nafasi ya Vice President analindwa mpaka kifo chake na PSU wa usalama wa Taifa.
Analindwa, au yuko jela?
Mpango na Warioba wanalindwa?
Ni nini maana ya kulindwa?

Nimeona maandishi yako hapo juu nikajizuia tu kuyajibu, lakini naona umepata ujasiri wa kuhoji nilichoandika mimi, kwa hiyo nitakujibu na hayo mengine uliyoandika huko chini nitakapoyafikia.
 
Hata kama hayuko nyumbani serikali ina safe house zake za VIP kama yupo huko kwa sababu na muda maalum.

Usalama wake ni wa asilimia 100 kwa 100 kama hana access na internet ni kwa sababu maalum na muda maalum tu hakuna shaka juu ya hilo.
Kwa hiyo tuseme kuwa yupo kizuizini. Ndugu wakisemma hili watakiuka masharti waliyopewa?

Hapa si swala la usalama wake pekee unaojadiliwa, ni ukimya/kupotea kwake bila ya taarifa yoyote ndilo jambo linalohojiwa.
Naona huko juu umeweka hata 'Sabbatical' kuwa sababu ya yeye kutojulikana alipo; sasa wengine tutarejea ripoti ya Tume ya Chande yale iliyoyataja kuwa sababu za watu kupotea, ikiwemo ya wanaojiteka wenyewe au kutekwa na wapenzi wao!

Hii nchi imekuwa ya ajabu sana!
 
Wewe unaongelea kutembelewa Kigamboni, hiyo ni baada ya miaka minigi tu. Hata Nchimbi atatembelewa tu. Issue je Abood Jumbe alitolewa leo kesho yake watu wakaenda kumtembelea?
Tena hiyo Kigamboni kapelekwa after years..
Mpaka hapo tu unalinganisha vitu visivyolinganishika. Unamlinganisha Nchimbi mara baada ya kujiuzulu (allegedly) na Aboud Jumbe ambaye aliishi miaka mingi sana.

Nchimbi hata hatujui kwa uhakika kwamba yupo hai, hivyo hatuwezi kujiridhisha kwamba atatembelewa.

Zaidi, mara baada ya kujiuzulu, Aboud Jumbe alienda Zanzibar kuwaona wake zake.
 
Msifananishe Polepole na Nchimbi, Balozi hana ulinzi wa serikali, lakini Majaliwa analindwa, Lowasa alihamia Chadema lakini alikuwa analindwa na bodygurd wa PSU Usalama wa Taifa, sasa mnategemea nchimbi ni wa kupotezwa na wahuni watekaji?
Mkuu 'Matola' unanishangaza sana na mtiririko wa fikra zako za aina hii unapolinganisha yaliyompata Polepole na haya ya ulinzi unayoyavalia njuga wewe.
Hivi yaliyompata Pole[ole ni ya kubeza kweli kama unavyoonyesha hapa?
Hawa wahuni watekaji wanatokea wapi, unajuwa? Wanamfanyia kazi nani na kwa sababu zipi kiasi kwamba iwe tofauti na hao "walinzi" wa usalama wa hao wengine!
 
Unamuhurumia vipi mtu ambaye alikaa kimya wakati wa matukio ya mauaji ya Oktoba 29 na watu kutekwa?
Kama ndugu zake, jamaa zake na watu wake wa karibu wamekaa kimya na hawajatoa hata taarifa kuhusu hali yake, wewe ni nani hadi uwe na shauku kubwa ya kutaka kufahamu habari zake?

Wakati mwingine, ukimya wa watu wa karibu nao una ujumbe wake. Si kila jambo linahitaji wewe kuingilia au kulazimisha kujua kinachoendelea kwa mtu ambaye hata walio karibu naye wameamua kukaa kimya.
Kuna mambo mawili:
1. Pamoja na lawama anayostahili Nchimbi ya kuungana na waovu na kufaidika na matokeo ya uovu; lakini alijirudi na pengine kujutia, ndiyo maana sasa hajulikani alipo.
Hapa hakuna swala la "kuhurumia", ni swala la kumpoteza mtu ambaye amejuta na kakubali kuwa sehemu ya kupinga maovu. Hiyo ndiyo sababu ya watu kutaka kujuwa hali yake.

2. Ukimya wa watu wa karibu kuwa na ujumbe. Ni ujumbe gani unaoufikiria wewe; hauwezi kuwa wa kunyamazishwa na hao hao wanaolifanyia uovu taifa hili?
Sasa wewe unatuhimiza tusihoji, ina maana na wewe ni mmoja wa hao waovu. Hutaki tujue alipo Nchimbi kwa sababu kutojuwa kwetu ndio manufaa ya uovu wenu?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom