TTCL yaomba Sh 1.7 trilioni kuboresha huduma zake

TTCL yaomba Sh 1.7 trilioni kuboresha huduma zake

Tuwe wa kweli kuwa TTCL ilirubuniwa ndiyo maana imekuwa ikisuwa suwa.

Hiyo safaricom unayoisifia siyo kuwa wanajua sana biashara bali serikali ya Kenya wamezuia kabisa makampuni mengine kufanya biashara ya simu Kenya.

Mawasiliano kwa sasa siyo kama zamani tulipokuwa na shirika la posta na simu, maisha ya wananchi yamekuwa yakihusika moja kwa moja na mitandao.Tunapokuwa na makampuni ya nje kumiliki sekta ya mawasiliano nchini ni hatari sana kwa Taifa. Nchi zote zinazojielewa hutumia kampuni zao wenyewe kwenye mawasiliano ziwe binafsi au za kiserikali.
Kwani TTCL kama shirika si unajua ni watu!? Unaposema lilirubuniwa, ni nani hao na walimrubuni nani!? Je, una uhakika hao watu waliohusika kurubuni kama walikuwepo kwa sasa hawapo!?
Angalizo: Sijasifia safaricom kama unavyosema lakini nilisoma sehemu juzi nikaona turn over yao ni zaidi ya kuunganisha makapuni yote ya simu Tanzania kwa pamoja na bado wasiifikie wakati sisi population yetu ni kubwa kuwazidi!
Pia usisahau kuwa Kenya kuna shirika linaitwa Telecom Kenya ambayo ndio 'TTCL yao', tungeweza kujifunza mengi kama tungetafiti nao wanafanyaje ....wanatoa gawio au wanapewa ruzuku kiasi gani!
 
Tollywood in it's best. And the best award to the best cast goes to........maigizo maigizo...
 
Kwani TTCL kama shirika si unajua ni watu!? Unaposema lilirubuniwa, ni nani hao na walimrubuni nani!? Je, una uhakika hao watu waliohusika kurubuni kama walikuwepo kwa sasa hawapo!?
Watu waliolirubuni shirika ni wale waliotaka kujinufaisha kwa kutumia mgongo wa nafasi zao seriklini.

Watu hao bado wapo ila serikali inachokifanya ni kubadilisha mifumo iliyosababisha hayo kutokea, ilianza na kununua hisa zote ili shirika liweze kuwa na maamuzi kwa manufaa ya watanzania na tunaona linaanza kupata faida, kitu ambacho hakikuwahi kutokea katika miaka 15 iliyopita.
Angalizo: Sijasifia safaricom kama unavyosema lakini nilisoma sehemu juzi nikaona turn over yao ni zaidi ya kuunganisha makapuni yote ya simu Tanzania kwa pamoja na bado wasiifikie wakati sisi population yetu ni kubwa kuwazidi!
Sababu ya turnover kubwa ni kutokana na kukosa ushindani, unafikiri Vodacom ikiruhusiwa Kenya safaricom itafurukuta?
Pia usisahau kuwa Kenya kuna shirika linaitwa Telecom Kenya ambayo ndio 'TTCL yao', tungeweza kujifunza mengi kama tungetafiti nao wanafanyaje ....wanatoa gawio au wanapewa ruzuku kiasi gani!
Kama unafuatilia habari za kenya utaona hayo mambo yaliyoikumba TTCL watanzania walijifunza huko huko Kenya, yaani viongozi waliopewa dhamana, kujinufaisha wenyewe kupitia nafasi walizopewa na wananchi.

Huo mfumo umeitafuna Kenya hata shirika lao la ndege lina sua sua kwasababu watu wamekomba fedha, Kenya imekuwa hivyo toka kipindi cha Mzee Jomo Kenyatta. Tanzania haikuwa hivyo na kama tunataka kupata maendeleo ya kweli, Kenya ni nchi ya mwisho kujifunza.
 
Huo mfumo umeitafuna Kenya hata shirika lao la ndege lina sua sua kwasababu watu wamekomba fedha, Kenya imekuwa hivyo toka kipindi cha Mzee Jomo Kenyatta. Tanzania haikuwa hivyo na kama tunataka kupata maendeleo ya kweli, Kenya ni nchi ya mwisho kujifunza.
Kwa maana hiyo tulikosea kuachana na sera za ujamaa (serikali kumiliki njia za uchumi) na sasa unaona ni bora zirudi!? Vipi, na RTC nayo ifufuliwe, na KAMATA pia ili 'uzalendo' utamalaki!
 
Kwa maana hiyo tulikosea kuachana na sera za ujamaa (serikali kumiliki njia za uchumi) na sasa unaona ni bora zirudi!? Vipi, na RTC nayo ifufuliwe, na KAMATA pia ili 'uzalendo' utamalaki!
Siyo kila shirika lirudi ila yale ya kimkakati (reli, ndege, mawasiliano, bandari, mifuko ya mafao n.k) yanatakiwa yawe chini ya serikali.
 
Hakika watanzania wanavuna ujuha walioupanda October 2015.

Zitto alikua sahihi sana aliposema "Tumekabidhi nchi kwa washamba"!
 
wanahitaji hicho kiasi cha pesa kutoka kwa nani tena wakati huu ni mwaka wa pili mfululizo wao kuigawia serekali yetu pendwa?
Hizi hesabu sijui zitakuwa zimekaaje.....
 
Siyo kila shirika lirudi ila yale ya kimkakati (reli, ndege, mawasiliano, bandari, mifuko ya mafao n.k) yanatakiwa yawe chini ya serikali.
Haya, kumaliza mjadala hebu tuwekee hapa balance sheet ili tuondoe mashaka ya uapatikanaji wa hilo gawio.
 
Akili yetu Watz ni Mungu tu anayeijua!
Wakati washindani wao akina Voda, Tigo nk wanaitafuta hiyo pesa usiku na mchana kutoka kwa wateja wao TTCL wanaomba kwa serikali ambapo hizo pesa ni kodi za washindani wao. Lakini kwenye gawio hawaiombi serikali "kuwapa pesa ya kutoa gawio kwa serikali"!
Kazi kweli kweli
 
Huyu Omary Nundu bado yupoga tu, ma CCM bwana hawawezi maisha tofauti na kujipachika kwenye taasisi za serikali na kuiba iba.

TZS 1.7 Trillion kwa ajiri ya kuboresha huduma za simu za mezani. Nani anatumia simu za mezani siku hizi? Yaani tutumie 1.7 Trillion kwenye obsolete life style? ndio ma strategists wa TTCL hawa?

Mi nilidhani wanaomba hela kwa ajiri ya 5G Technology?
Kama umesoma vizuri amesema simu za mikononi na mezani. Na kwa taarifa zaidi ni kuwa simu za mezani hazijatoweka kabisa... bado zinatumika ila kwa kutumia technologia ya kisasa zaidi. Na zaidi... simu za mikononi zinahusisha infrastucture nyingi kama minara n.k. hivyo fedha ni za kufanyia mambo mengi.
 
TTCL inahitaji fedha kujenga minara yake nchi nzima badala ya kukodisha ya wengine kwa pesa nyingi. Haya mambo yangewezekana lakini kulikuwa na sabotage katika awamu zilizopita.
Ni sawa kabisa mkuu, lakini kama huna hela hata kuwa na miundo mbinu ya kukuwezesha kupapata faida hilo gawiwo unalipata wapi???
 
Kutoa gawio ni wajibu wa mashirika ya serikali kama vile kulipa kodi kwa mashirika binafsi.
Kwani unafikiri kampuni binafsi hazitumii vyanzo vingine kuwekeza nje ya faida?
Kutoa gawio ni wajibu wa mashirika ya serikali kama vile kulipa kodi kwa mashirika binafsi.

Kwani unafikiri kampuni binafsi hazitumii vyanzo vingine kuwekeza nje ya faida?
Una umri gani?
 
Haya ndio mambo ninayoyaita watu kujitoa ufahamu. Sasa hapa kuna uhusiano gani kati ya gawio na kutaka kuwekeza zaidi? Mtu anayeangalia kwa juu juu atasema "si wametoa gawio la bilioni 2 kwanini wasibakize hizo na kuwekeza"? Mtu mwenye uelewa atasema "wawekeze kwani fedha zao?". NI muhimu watu kuwa na hoja kama waliopita karibu na majengo ya shule. Ngoja nitoe mifano:

1. Mfanyabiashara anayepata faida ana uamuzi wa kuitumia faida ile anavyoona inafaa. Wakati mwingine faida ile haitoshi kuwekeza kwa kiasi kikubwa hivyo anaweza kuamua kuongeza mkopo (kutoka benki) au kufanya reorganization na cutbacks ili kupunguza gharama.

2. TTCL inawezekana kuwa imetoa gawio kutoka katika faida yake; lakini wakati huo huo inaona inahitaji kupata mtaji mkubwa zaidi ili ifanye makubwa. Sasa kimsingi ni lazima itoe gawio lake au faida yake kunakohusika na halafu iombe hela zaidi za kuwekeza.

3. Sasa serikali inaweza ikaona kuwa iwarudishie kiasi hicho na zaidi wakitumaini kuwa mbeleni TTCL itakuwa na uwezo mkubwa na hivyo gawio halitakuwa tena bilioni 2 bali bilioni 15! Hivyo, gawio linakuwa mbegu. Lakini serikali inaweza kuona kwa wakati huu bado haijashawishiwa kutumia trilioni 1.2 kuwekeza TTCL. Inaweza ikakaa na uongozi na bodi na kusema tufanye nini kupata kiasi hicho nje ya gawio. Ndio ubunifu na uongozi utakapoonekana.

Sasa ndugu zetu waliojitoa ufahamu wanaona kama kuna kujipinga hapa. Kuwa na faida hakuondoi ulazima wa kuongeza uwezo wa kibiashara na si lazima kuongeza huko kote kutoka kwenye kale kafaida!
 
Kutoa gawio ni wajibu wa mashirika ya serikali kama vile kulipa kodi kwa mashirika binafsi.

Kwani unafikiri kampuni binafsi hazitumii vyanzo vingine kuwekeza nje ya faida?
Mmhh!!? Kiongozi unajua maana ya GAWIO au unafurahisha genge!!?
 
Back
Top Bottom