Toka kwa Wananchi: Kero na Vitendo vya kifisadi vinavyoendelea nchini vinavyotakiwa kufuatiliwa...


JamiiForums

JamiiForums

Official Robot
Joined
Nov 9, 2006
Messages
5,105
Points
2,000
JamiiForums

JamiiForums

Official Robot
Joined Nov 9, 2006
5,105 2,000
Ndugu wana JamiiForums,

Nchi yetu imetafunwa mno na ni wakati sasa tuseme imetosha. Tumsaidie Rais Magufuli na Serikali yake kuweza kuzifahamu kero zetu za yanayotusumbua kama watanzania ambayo tungependa yafanyiwe kazi.

Karibuni sana.

MWONGOZO: Elezea jipu/kero yako na kama ina ufafanuzi wa kutosha (nani, wapi, lini, kivipi n.k) ukiambatana na nyaraka itapendeza zaidi.

Kero hizi zitachapwa na kupelekwa kwa mamlaka husika ili zifanyiwe ufuatiliaji.
 
K

kirengased

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2016
Messages
2,692
Points
2,000
K

kirengased

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2016
2,692 2,000
Awakate mishahara hadi 50% tujenge mareli,mabandari,maeapoti,mastigilaz goji nk. Tuwanyooshe hawa watumishi wanaiponda ccm.
 
omari londo

omari londo

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2015
Messages
1,297
Points
2,000
omari londo

omari londo

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2015
1,297 2,000
Zimesalia siku 30 kabla ya maadhimisho ya mei mosi 2019, Je, Mheshimiwa Rais ambaye ndiye mgeni Rasmi wa Maadhimisho, unapendekeza atatue kero IPI ili kuifanya mei mosi 2019 ya kipekee na yenye maana kwa watumishi wa umma kuelekea uchumi wa viwanda?. Toa maoni yako na wahusika watamfikishia. Mimi kwa upande wangu nashauri amuagize CAG kukagua payroll za Taasisi za umma ili kubainisha Viwango vya mishahara kama vinaendana na elimu, ujuzi, uzoefu wa kazi na majukumu dhidi ya mishahara yao na kama wenye vyeo Fulani wanavistahili au LA, tukianza na maafisa Elimu nchi nzima, aafisa kilimo, wakurugenzi na wakuu was wilaya, makatibu tawala n.k na uwajibikaji wao ukilinganisha na maslahi manono wayapatayo
Ajiuzulu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
S

stable

Senior Member
Joined
Apr 21, 2012
Messages
162
Points
250
S

stable

Senior Member
Joined Apr 21, 2012
162 250
Zimesalia siku 30 kabla ya maadhimisho ya mei mosi 2019, Je, Mheshimiwa Rais ambaye ndiye mgeni Rasmi wa Maadhimisho, unapendekeza atatue kero IPI ili kuifanya mei mosi 2019 ya kipekee na yenye maana kwa watumishi wa umma kuelekea uchumi wa viwanda?. Toa maoni yako na wahusika watamfikishia. Mimi kwa upande wangu nashauri amuagize CAG kukagua payroll za Taasisi za umma ili kubainisha Viwango vya mishahara kama vinaendana na elimu, ujuzi, uzoefu wa kazi na majukumu dhidi ya mishahara yao na kama wenye vyeo Fulani wanavistahili au LA, tukianza na maafisa Elimu nchi nzima, aafisa kilimo, wakurugenzi na wakuu was wilaya, makatibu tawala n.k na uwajibikaji wao ukilinganisha na maslahi manono wayapatayo
Binafsi nashauri aangalie swala la watendaji hasa wakuu wa idara namna wanavyopatikana.
Kumekuwa na undugu sana katika jambo hili. Watoto wa maskini wanakaimishwa miaka nenda rudi bila marupu rupu wala kifuta jasho afu unakuta mtu ana ndugu yake pale utumushi au tamisemi basi analetwa na kuthibitishwa fasta..
Kimsingi hii imekuwa haina tija sana kwa taasisi za umma.
Nakumbuka Mh Rais alisititiza kuwa mtu ateuliwe kwa utendaji wake wa kazi pamoja na nidham yake katika kazi.

Pili Mh aangalie utofauti wa mishahara kati ya watumushi wa mashirika ya umma, watumishi wa serikali za mitaa na serikali kuu.

Mwisho. Mh aangalie aina mpya ya ulaji wa watumishi wa umma. Unakuta mradi wa milioni 78. Unafuatiliwa eti na wakaguzi kutoka mfano..CAG, TAMISEM, PPRA, WIZARA YA FEDHA, RAS, PCCB. na ikumbukwe hao wote wana approach tofauti tofauti.gharama za mafuta, matengenezo ya magar. Wengine night siku 10, wengine 7, wengine watahitaji fedha kidogo ili wasiandike hoja, yan vurugu ni nyingi hasa huko halmashauri. Mwisho wa siku gharama ya ufuatiliaji ni M 156 na gharama za mradi ni M 78. Jumla ya gharama za usimamizi na mradi ni M200+.

Nadhan ifikie wakat dhan ya value for money iwe isiwe ya maneno..iwe katika vitendo.
 
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
18,133
Points
2,000
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
18,133 2,000
Arudishe ule Ukali wake Na kufoka foka wa 2015-2016
Sio kwamba hataki bali pumzi imekata. Wakati ule alikuwa na mihemko ya madaraka na aliamini ataifanya Tz kuwa nchi tajiri, alifikia mpaka mahali akawa anasema mwisho wa sisi kuvaa mitumba ni 2019 kisha tutawapelekea wazungu. Ila saa hii anaona umebaki mwaka mmoja hakuna linalomdhibitishia kwamba anaweza shinda kura kihalali bila kuiba, huku akiwa hakopesheki na kwenye misaada alishalikoroga.
 
busara kwanza

busara kwanza

Senior Member
Joined
Jan 29, 2019
Messages
178
Points
225
busara kwanza

busara kwanza

Senior Member
Joined Jan 29, 2019
178 225
Zimesalia siku 30 kabla ya maadhimisho ya mei mosi 2019, Je, Mheshimiwa Rais ambaye ndiye mgeni Rasmi wa Maadhimisho, unapendekeza atatue kero IPI ili kuifanya mei mosi 2019 ya kipekee na yenye maana kwa watumishi wa umma kuelekea uchumi wa viwanda?. Toa maoni yako na wahusika watamfikishia. Mimi kwa upande wangu nashauri amuagize CAG kukagua payroll za Taasisi za umma ili kubainisha Viwango vya mishahara kama vinaendana na elimu, ujuzi, uzoefu wa kazi na majukumu dhidi ya mishahara yao na kama wenye vyeo Fulani wanavistahili au LA, tukianza na maafisa Elimu nchi nzima, aafisa kilimo, wakurugenzi na wakuu was wilaya, makatibu tawala n.k na uwajibikaji wao ukilinganisha na maslahi manono wayapatayo
Watumishi wa umma ndio engine ya serikali ya kuwapelekea maendeleo wananchi lakini mkulu amewapuuza,anawadharau amewanyima haki zao,wamezalilishwa bila kufuata utaratibu na watumishi kwa kuwa wanajua bila wao mambo hayaendi sawa sawa wameamua kukaa pembeni na kutulia kimya ndo maana mambo hayaendi poa kama ukitazama nje ya box na kama vp afute tu mishahara yenyewe ili awafurahishe wananchi mambumbu na wanyonge wanayoyasubiri maendeleo kwa hamu kiukwel kila kitu kwenye awamu hii hakitokamilika kama akiendelea kuiburuza engine hii kwa ushaur wa mm kwenye hiyo mei mos yao akawakejeli,awatishe,awatukane apendavyo ili ss wanyonge tupate maendeleo
 
busara kwanza

busara kwanza

Senior Member
Joined
Jan 29, 2019
Messages
178
Points
225
busara kwanza

busara kwanza

Senior Member
Joined Jan 29, 2019
178 225
Binafsi nashauri aangalie swala la watendaji hasa wakuu wa idara namna wanavyopatikana.
Kumekuwa na undugu sana katika jambo hili. Watoto wa maskini wanakaimishwa miaka nenda rudi bila marupu rupu wala kifuta jasho afu unakuta mtu ana ndugu yake pale utumushi au tamisemi basi analetwa na kuthibitishwa fasta..
Kimsingi hii imekuwa haina tija sana kwa taasisi za umma.
Nakumbuka Mh Rais alisititiza kuwa mtu ateuliwe kwa utendaji wake wa kazi pamoja na nidham yake katika kazi.

Pili Mh aangalie utofauti wa mishahara kati ya watumushi wa mashirika ya umma, watumishi wa serikali za mitaa na serikali kuu.

Mwisho. Mh aangalie aina mpya ya ulaji wa watumishi wa umma. Unakuta mradi wa milioni 78. Unafuatiliwa eti na wakaguzi kutoka mfano..CAG, TAMISEM, PPRA, WIZARA YA FEDHA, RAS, PCCB. na ikumbukwe hao wote wana appriach tofauti tofauti.gharama za mafuta, matengenezo ya magar. Wengine night siku 10, wengine 7, wengine watahitaji kidogo eti wasiandike hoja, yan vurugu ni nyingi hasa huko halmashauri.

Nadhan ifikie wakat dhan ya value for money iwe isiwe ya maneno..iwe katika vitendo.
Unayempa ushauri huo nani ndugu yangu huyuhuyu baba wa ubaguzi,chuki,kukomoa n.k?
 
shebination

shebination

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2016
Messages
216
Points
500
Age
25
shebination

shebination

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2016
216 500
Kama ninavyowashauri kila siku naomba awaeleze wajiajiri kwenye shughuli nyingine Za kiuchumi wasitegemee mishahara pekee mbona wengine Hatuna mishahara tunalima bustani na mambo yanaenda

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Tee Bag

Tee Bag

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2013
Messages
6,838
Points
2,000
Tee Bag

Tee Bag

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2013
6,838 2,000
Zimesalia siku 30 kabla ya maadhimisho ya mei mosi 2019, Je, Mheshimiwa Rais ambaye ndiye mgeni Rasmi wa Maadhimisho, unapendekeza atatue kero IPI ili kuifanya mei mosi 2019 ya kipekee na yenye maana kwa watumishi wa umma kuelekea uchumi wa viwanda?. Toa maoni yako na wahusika watamfikishia. Mimi kwa upande wangu nashauri amuagize CAG kukagua payroll za Taasisi za umma ili kubainisha Viwango vya mishahara kama vinaendana na elimu, ujuzi, uzoefu wa kazi na majukumu dhidi ya mishahara yao na kama wenye vyeo Fulani wanavistahili au LA, tukianza na maafisa Elimu nchi nzima, aafisa kilimo, wakurugenzi na wakuu was wilaya, makatibu tawala n.k na uwajibikaji wao ukilinganisha na maslahi manono wayapatayo
Maumivu tu
tapatalk_1553924402704-jpeg.1058709


Sent using Jamii Forums mobile app
 
S

stable

Senior Member
Joined
Apr 21, 2012
Messages
162
Points
250
S

stable

Senior Member
Joined Apr 21, 2012
162 250
Unayempa ushauri huo nani ndugu yangu huyuhuyu baba wa ubaguzi,chuki,kukomoa n.k?
Mkuu anaweza akachukua mazuri kama ameyaona. Lakini pia ujumbe huu unaenda mbali zaidi hata kwa hao wenye mamlaka za uteuzi.
Wananyanyasa sana hawa watumishi wasio kuwa na wakuwatetea.
 
Tate Mkuu

Tate Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2019
Messages
550
Points
1,000
Tate Mkuu

Tate Mkuu

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2019
550 1,000
Asirekebishe chochote. Aendelee tu kuwanyima watumishi wa umma haki zao za msingi na mwisho wa malipo ya hiyo dhuluma ataipata hapa hapa duniani. Yeye hawezi kujua maisha wanayopitia wafanyakazi wa nchi hii kwa sababu halipi kodi, kila kitu anafanyiwa; kiufupi yupo peponi. Siku zote aliyeshiba hawezi kumjua mwenye njaa.
 
S

stable

Senior Member
Joined
Apr 21, 2012
Messages
162
Points
250
S

stable

Senior Member
Joined Apr 21, 2012
162 250
Aje na hoja ya salary standardization

Ni aibu sana yaani wote mmesoma masters ya education lakini mkija kwenye malipo ya kazi unakata tamaa.

Alieajiriwa Udsm kwa Mfano, ataanza na 2.4Milioni, alieajiliwa Chuo cha Ualimu likely wanaweza kufika 1.3Milion. Njoo kwa Walimu wa kawaida unaweza kupewa increment 2 ambazo hazivuki hata elfu 70000/=.

Sasa hapo nashindwaga hata kushangaa masters ukiwa chuoni sheria na utaratibu za kudahili ni zilezile, vigezo vya kuwa awarded hiyo masters ni hivyo hivyo na ajira unapangiwa na mwajiri wako hujipangii maana kama ni hivyo ningechagua kwenye green pasture.

Hii huwa inatukatisha tamaa sana na wakati mwingine hata ukirudi kazini na masters yako no body cares.

Mi nadhani ikiwekwa mishahara kwa kuangalia academic merits itasaidia hata usipopata cheo ambavyo ni vigumu kuvipata utalipwa unachostaili.

Ndio tupo tunakodoa macho na hiyo salary standardization likely inaweza kuondoa hii tofauti. Academic merits kiwe kigezo cha kwanza kulipwa mishahara na katu isiwe vyeo au kada mtu anayoifanyia kazi. Maana vyeo kuna watu wamo kwenye nafasi fulani by chance hata kada pia ndugu ulishatuathiri hapo nyuma.

Ila kusoma ni kujiendeleza na effort binafsi ambazo zinahitaji uwezo wako upstairs na kujitoa kuacha mambo mengine uboreshe career yako. Kwenye ualimu mambo hayapo hivyo hii kada inahitaji jicho la ziada
Sio ualimu tu ndugu yangu..hata sekta nyingine hii kitu imeshamiri.
Pia ile dhana ya kusema eti degree ya kwanza ndio kila kitu, nadhan serikali ibadilishe muundo au mtazamo na ianze kutambua degree ya pili na hata ya tatu katika utendaji wa kazi. Nadhanii hii itahamasisha watumishi wengi kujiendeleza kinasomo.

Eti unakuta mtu ana degree ya pili, bado kimshahara ni kile kile.. dah inakatisha tamaa sana
 
M

MKEHA

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2013
Messages
407
Points
500
M

MKEHA

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2013
407 500
Kujenga nchi yataka moyo. Namshauri rais wetu mpendwa kutokuongeza hata senti moja kwa watumishi mpaka mikoa yote iunganishwe kwa rami na vijiji vyote nchini vipate umeme wa REA. Baaba ya hayo sasa ruksa kuongeza mishahara na marupurupu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkwala

Mkwala

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2014
Messages
841
Points
1,000
Age
29
Mkwala

Mkwala

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2014
841 1,000
Binafsi nashauri aangalie swala la watendaji hasa wakuu wa idara namna wanavyopatikana.
Kumekuwa na undugu sana katika jambo hili. Watoto wa maskini wanakaimishwa miaka nenda rudi bila marupu rupu wala kifuta jasho afu unakuta mtu ana ndugu yake pale utumushi au tamisemi basi analetwa na kuthibitishwa fasta..
Kimsingi hii imekuwa haina tija sana kwa taasisi za umma.
Nakumbuka Mh Rais alisititiza kuwa mtu ateuliwe kwa utendaji wake wa kazi pamoja na nidham yake katika kazi.

Pili Mh aangalie utofauti wa mishahara kati ya watumushi wa mashirika ya umma, watumishi wa serikali za mitaa na serikali kuu.

Mwisho. Mh aangalie aina mpya ya ulaji wa watumishi wa umma. Unakuta mradi wa milioni 78. Unafuatiliwa eti na wakaguzi kutoka mfano..CAG, TAMISEM, PPRA, WIZARA YA FEDHA, RAS, PCCB. na ikumbukwe hao wote wana approach tofauti tofauti.gharama za mafuta, matengenezo ya magar. Wengine night siku 10, wengine 7, wengine watahitaji fedha kidogo ili wasiandike hoja, yan vurugu ni nyingi hasa huko halmashauri. Mwisho wa siku gharama ya ufuatiliaji ni M 156 na gharama za mradi ni M 78. Jumla ya gharama za usimamizi na mradi ni M200+.

Nadhan ifikie wakat dhan ya value for money iwe isiwe ya maneno..iwe katika vitendo.
Unakaimu miaka mingi,mwisho wa siku analetwa mtu kutoka kusiko julikana anakabidhiwa madaraka na stahiki zote

Sent using Jamii Forums mobile app
 
G Sam

G Sam

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
6,988
Points
2,000
G Sam

G Sam

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
6,988 2,000
Zimesalia siku 30 kabla ya maadhimisho ya mei mosi 2019, Je, Mheshimiwa Rais ambaye ndiye mgeni Rasmi wa Maadhimisho, unapendekeza atatue kero IPI ili kuifanya mei mosi 2019 ya kipekee na yenye maana kwa watumishi wa umma kuelekea uchumi wa viwanda?. Toa maoni yako na wahusika watamfikishia. Mimi kwa upande wangu nashauri amuagize CAG kukagua payroll za Taasisi za umma ili kubainisha Viwango vya mishahara kama vinaendana na elimu, ujuzi, uzoefu wa kazi na majukumu dhidi ya mishahara yao na kama wenye vyeo Fulani wanavistahili au LA, tukianza na maafisa Elimu nchi nzima, aafisa kilimo, wakurugenzi na wakuu was wilaya, makatibu tawala n.k na uwajibikaji wao ukilinganisha na maslahi manono wayapatayo
Aondoke
 
S

stable

Senior Member
Joined
Apr 21, 2012
Messages
162
Points
250
S

stable

Senior Member
Joined Apr 21, 2012
162 250
Unakaimu miaka mingi,mwisho wa siku analetwa mtu kutoka kusiko julikana anakabidhiwa madaraka na stahiki zote

Sent using Jamii Forums mobile app
Na kumbuka huyo mtu uwezo wake unakuwa mdogo, hivyo unajikuta kazi zile zile unaendelea kufanya...
Yeye hajui hata aanzie wapi na aishie wapi!! Dah inauma sana. Wanyonge wanaumizwa sana katika ofisi za umma.
Mh Rais anavyosemaga wanyonge pengine afike mbali hata kwa watumishi wa chini ambao hawana wa kuwasemea.
Yan haiwezekan mtu anakaimishwa miaka zaidi ya mwaka afu analetewa tena mtu kukaimu nafasi ile ile. Why??

Na sheria inasema mtu anatakiwa kukaimu kwa miezi sita tu...kama hafai basi wafanye haraka kuleta mtu kujaza nafasi hiyo, na siyo kusubiri mwaka au miaka kupita.
 

Forum statistics

Threads 1,285,009
Members 494,369
Posts 30,847,189
Top