• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Toka kwa Wananchi: Kero na vitendo vya kifisadi vinavyoendelea nchini vinavyotakiwa kufuatiliwa

JamiiForums

JamiiForums

Official Robot
Joined
Nov 9, 2006
Messages
5,718
Points
2,000
JamiiForums

JamiiForums

Official Robot
Joined Nov 9, 2006
5,718 2,000
Ndugu wana JamiiForums,

Nchi yetu imetafunwa mno na ni wakati sasa tuseme imetosha. Tumsaidie Rais Magufuli na Serikali yake kuweza kuzifahamu kero zetu za yanayotusumbua kama watanzania ambayo tungependa yafanyiwe kazi.

Karibuni sana.

MWONGOZO: Elezea jipu/kero yako na kama ina ufafanuzi wa kutosha (nani, wapi, lini, kivipi n.k) ukiambatana na nyaraka itapendeza zaidi.

Kero hizi zitachapwa na kupelekwa kwa mamlaka husika ili zifanyiwe ufuatiliaji.
 
S

salumbig5

Senior Member
Joined
Dec 31, 2013
Messages
111
Points
195
S

salumbig5

Senior Member
Joined Dec 31, 2013
111 195
Wakuu habarini,

Uzi huu uwe spesho kwa wale wenye maoni, maendeleo,hata mapovu na changamoto mbalimbali tunazokutana nazo sisi kama watanzania katika Jamii zetu kila siku.

mimi naanza na Pongezi Kubwa kwa maendeleo nnayoyaona katika nchi yetu na katika jamii inayonizunguka kwani mambo yanaenda na yanaenda vizuri.. maoni yangu kwa jamii tuzidi kuchapa kazi ili tupate maendeleo yetu binafsi na nchi kwa ujumla..
Elimu elimu elimu ....lowasa alisema hii kauli ina Maana kubwa sana,..

Sent using Jamii Forums mobile app
 
mooalex

mooalex

Member
Joined
Dec 5, 2018
Messages
14
Points
45
mooalex

mooalex

Member
Joined Dec 5, 2018
14 45
Jipu kubwa zaidi lipo kwa uhamiaji kuna wahamiaji haramu wanaofanya kazi bila vibali na hawana vibali vya kuishi nchini pia. Tumetoa sana ripoti kwa maafisa wa uhamiaji lakini tukageuziwa kibao tukaitwa na boss tueleze kwa nini tunataka kuua kampuni yake yeye hana pesa ya kulipia wageni maana wapo zaid ya 50 so serikali hapa imekosa zaidi ya million 100. Huyo afisa aliyetuchoma anaitwa John M jina la pili tumemstai kwa sasa tu natafuta namna ya kuakikisha tunafikisha hizi taarifa kwa Magufuli maana huyo Waziri Kitwanga nae ni mzigo tu hatumuamini.

Huu ni ujipu wa hali ya juu sisi tunatoa sapoti kwa taifa wao wanaenda kuchukua rushwa alafu wanatuchoma. Uhamiaji ni jipu jipu kubwa sana.
sasa bosi iyo kampuni jina lake inauitwaje mbona taarifa fupi fupi
watajie ao mamlaka husika watusaidie maana hili nalo ni jipu tena ni balaa
 
M

mgomba101

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2011
Messages
1,804
Points
1,225
M

mgomba101

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2011
1,804 1,225
RUSHWA MAHAKAMA YA MWANZO SINZA
wakazi wa Sinza waliofungua mirathi kwenye mahakama hii wanazungushwa njoo leo njoo kesho bila kujua hatma ya mirathi yao iliyofunguliwa tangu 2016,2017 na 2018.
Mhasibu wa mahakama anaomba rushwa waziwazi ili kuprocess majalada ya mirathi, Anaomba nauli, hela ya maziwa eti majalada yana vumbi.
Tunaomba huyu mhasibu mdada afanyiwe Special Audit ili ijulikane kama ameghushi na kuiba mirathi ya watu! Haiwezekani miaka 3 watu wanasubili mirathi ili hali wamekamilisha taratibu zote.

CC: Jaji mkuu
CC: Jaji Kiongozi
CC:Waziri wa sheria na katiba
CC: RC Dar es salaam
CC: DC Ubungo
 
D

Daisam

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2016
Messages
1,431
Points
2,000
D

Daisam

JF-Expert Member
Joined May 23, 2016
1,431 2,000
Ningepewa Urais hata kwa siku 10 tu, ningehakikisha kwanza MBWA KOKO wote wanachagua moja kati ya mambo mawili:- Ama kuacha kejeli, matusi na dharau au kutafuta Nchi ya kuishi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
kiunzi

kiunzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2018
Messages
522
Points
500
kiunzi

kiunzi

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2018
522 500
Ufanisi katika mahabara nyingi za hospital za serikali zinatia shaka inafikia laboratory attendant anarudisha majibu ya uwongo kwa doctor,ethics haipo kabisa,mtumishi mmoja wa hospital hiyo tajwa huwa anarudi na form anajazia tuu nyumbani kesho anarudisha kwa Dr. eti ni majibu.
Jipu uchungu nimeliona hospitali ya Mwananyamala kitengo cha maabara watu wanaanza kupewa huduma saa tano. Na wakati wafanyakazi wanafika ofisini saa moja wao ni stori tu na kuacha wagonjwa wanaendelea kuzidiwa....

Mtu amepima toka jana lakini kumpa tu majibu yake asubiri hadi saa tano ndo waanze kutoa majibu....wao na stori tu ofisini
Sent using Jamii Forums mobile app
 
D

debrakabra

Member
Joined
Jun 1, 2015
Messages
87
Points
95
D

debrakabra

Member
Joined Jun 1, 2015
87 95
Kuna wafanyakazi wa TANROADS wanakuwa na gari Hardbody Ya Tanroads nyeupe inasimama njia ya Msata - Bagamoyo mida ya usiku, wanakula rushwa kwa kila fuso za mizigo zinazopita njia ile.

Kwa siku wafanyakazi hao huenda nyumbani na sh3m.

Tuanze na jipu hilo kwanza maana huo mchezo ulikuwepo tangu yeye akiwa waziri wa ujenzi.

utaifakwanza
Barabara ya Makongo - Ardhi University imekua kero kubwa.Hii ni ring-road but ujenzi umeishia upande cha Goba. Magari yanayopita hii barabara ni mengi, more than 70,000 per day. Tunaomba TANROAD wajitahidi, wamalize ujenzi wa barabara hii. Kwa kweli imekua ni kero kubwa kwa watumiaji na wakazi wa barabara hii.
 
A

Ajs Ahmed

New Member
Joined
Mar 3, 2019
Messages
2
Points
20
A

Ajs Ahmed

New Member
Joined Mar 3, 2019
2 20
Jambo la Msingi: Naomba kama una taarifa kuhusu mtu usomuelewa mtaani kwako mtolee taarifa huenda akawa ni mtu asiyejulikana...

Watu wasiojulikana wanalimaliza Taifa na wanatia hofu Raia. Kila Raia ana haki ya kuishi bila khofu. Haikupaswa kuwa hivi

Tanzania ya miaka hii inaogopesha...

Tahadhari katika Reply. "MIMI SI MWANA SIASA" nimeonelea nina Haki ya kuppst linalonikera nalo ni hilo tu!
 
Desert Voice

Desert Voice

Senior Member
Joined
Feb 26, 2018
Messages
160
Points
500
Desert Voice

Desert Voice

Senior Member
Joined Feb 26, 2018
160 500
Ningepewa Urais hata kwa siku 10 tu, ningehakikisha kwanza MBWA KOKO wote wanachagua moja kati ya mambo mawili:- Ama kuacha kejeli, matusi na dharau au kutafuta Nchi ya kuishi.

Sent using Jamii Forums mobile app
Mbwa koko ni CCM hilo liko wazi, miaka 55 ya uhuru nchi ipo taabani kiuchumi utadhani ndo tumepata uhuru jana

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Desert Voice

Desert Voice

Senior Member
Joined
Feb 26, 2018
Messages
160
Points
500
Desert Voice

Desert Voice

Senior Member
Joined Feb 26, 2018
160 500
Jambo la Msingi: Naomba kama una taarifa kuhusu mtu usomuelewa mtaani kwako mtolee taarifa huenda akawa ni mtu asiyejulikana...

Watu wasiojulikana wanalimaliza Taifa na wanatia hofu Raia. Kila Raia ana haki ya kuishi bila khofu. Haikupaswa kuwa hivi

Tanzania ya miaka hii inaogopesha...

Tahadhari katika Reply. "MIMI SI MWANA SIASA" nimeonelea nina Haki ya kuppst linalonikera nalo ni hilo tu!
Watu wasiojulikana ni CCM mbona unapata taabu kuwajua?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
T

Team JPM

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2018
Messages
735
Points
1,000
T

Team JPM

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2018
735 1,000
Zimesalia siku 30 kabla ya maadhimisho ya mei mosi 2019, Je, Mheshimiwa Rais ambaye ndiye mgeni Rasmi wa Maadhimisho, unapendekeza atatue kero IPI ili kuifanya mei mosi 2019 ya kipekee na yenye maana kwa watumishi wa umma kuelekea uchumi wa viwanda?. Toa maoni yako na wahusika watamfikishia.

Mimi kwa upande wangu nashauri amuagize CAG kukagua payroll za Taasisi za umma ili kubainisha Viwango vya mishahara kama vinaendana na elimu, ujuzi, uzoefu wa kazi na majukumu dhidi ya mishahara yao na kama wenye vyeo Fulani wanavistahili au LA, tukianza na maafisa Elimu nchi nzima, aafisa kilimo, wakurugenzi na wakuu was wilaya, makatibu tawala n.k na uwajibikaji wao ukilinganisha na maslahi manono wayapatayo
 
Mshawa

Mshawa

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2011
Messages
759
Points
250
Mshawa

Mshawa

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2011
759 250
Ndege tayari, Standadi geji imekaribia kukamilika, flai ova ilee sasa Mzee baba Ongeza huo mshahara kwa 100% kama ulivyoahidi.

Watumishi tuendelee kuchapa kazi Maendeleo hayana Chama.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mr Q

Mr Q

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2012
Messages
8,901
Points
2,000
Mr Q

Mr Q

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2012
8,901 2,000
Mpaka Leo yeye na wewe unaye jiita team yake hamjui Nini mboreshe kwa watumishi wa umma?

Tangu akanyage ikulu ya magogoni alishasahau kuwa Kuna kupanda madaraja na nyongeza za mishahara kwa mujibu wa Sheria zilizopo! Inachukiza Sana.
 
A

Ambase

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2018
Messages
562
Points
500
A

Ambase

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2018
562 500
Wazo lako mkuu no zuri kabisa kwamba kila MTU alipwe kulingana na ujuzi wake alionao pamoja na elimu pia .swala lingine ni kuhusu hatma ya kuwarudisha ama kuwalipa watumishi halali wa darasa LA saba waliohujumiwa ajira zao haiwezekani kuwarudisha basi walipwe mafao yao ya makato ya mifuko waliokua wanachangia. Kisheria .na watumishi tuliokazini tuongezewe mishahara kulingana na Elimu , na Taaluma zetu pia.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2015
Messages
4,673
Points
2,000
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2015
4,673 2,000
Aje na hoja ya salary standardization

Ni aibu sana yaani wote mmesoma masters ya education lakini mkija kwenye malipo ya kazi unakata tamaa.

Alieajiriwa Udsm kwa Mfano, ataanza na 2.4Milioni, alieajiliwa Chuo cha Ualimu likely wanaweza kufika 1.3Milion. Njoo kwa Walimu wa kawaida unaweza kupewa increment 2 ambazo hazivuki hata elfu 70000/=.

Sasa hapo nashindwaga hata kushangaa masters ukiwa chuoni sheria na utaratibu za kudahili ni zilezile, vigezo vya kuwa awarded hiyo masters ni hivyo hivyo na ajira unapangiwa na mwajiri wako hujipangii maana kama ni hivyo ningechagua kwenye green pasture.

Hii huwa inatukatisha tamaa sana na wakati mwingine hata ukirudi kazini na masters yako no body cares.

Mi nadhani ikiwekwa mishahara kwa kuangalia academic merits itasaidia hata usipopata cheo ambavyo ni vigumu kuvipata utalipwa unachostaili.

Ndio tupo tunakodoa macho na hiyo salary standardization likely inaweza kuondoa hii tofauti. Academic merits kiwe kigezo cha kwanza kulipwa mishahara na katu isiwe vyeo au kada mtu anayoifanyia kazi. Maana vyeo kuna watu wamo kwenye nafasi fulani by chance hata kada pia ndugu ulishatuathiri hapo nyuma.

Ila kusoma ni kujiendeleza na effort binafsi ambazo zinahitaji uwezo wako upstairs na kujitoa kuacha mambo mengine uboreshe career yako. Kwenye ualimu mambo hayapo hivyo hii kada inahitaji jicho la ziada
 

Forum statistics

Threads 1,402,812
Members 530,989
Posts 34,405,667
Top