Toka kwa Wananchi: Kero na Vitendo vya kifisadi vinavyoendelea nchini vinavyotakiwa kufuatiliwa...


JamiiForums

JamiiForums

Official Robot
Joined
Nov 9, 2006
Messages
5,105
Likes
2,336
Points
280
JamiiForums

JamiiForums

Official Robot
Joined Nov 9, 2006
5,105 2,336 280
Ndugu wana JamiiForums,

Nchi yetu imetafunwa mno na ni wakati sasa tuseme imetosha. Tumsaidie Rais Magufuli na Serikali yake kuweza kuzifahamu kero zetu za yanayotusumbua kama watanzania ambayo tungependa yafanyiwe kazi.

Karibuni sana.

MWONGOZO: Elezea jipu/kero yako na kama ina ufafanuzi wa kutosha (nani, wapi, lini, kivipi n.k) ukiambatana na nyaraka itapendeza zaidi.

Kero hizi zitachapwa na kupelekwa kwa mamlaka husika ili zifanyiwe ufuatiliaji.
 
U

ugalila

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2015
Messages
652
Likes
559
Points
180
U

ugalila

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2015
652 559 180
Jipu uchungu nimeliona hospitali ya Mwananyamala kitengo cha maabara watu wanaanza kupewa huduma saa tano. Na wakati wafanyakazi wanafika ofisini saa moja wao ni stori tu na kuacha wagonjwa wanaendelea kuzidiwa....

Mtu amepima toka jana lakini kumpa tu majibu yake asubiri hadi saa tano ndo waanze kutoa majibu....wao na stori tu ofisini
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,927
Likes
4,409
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,927 4,409 280
Kuna wafanyakazi wa TANROADS wanakuwa na gari Hardbody Ya Tanroads nyeupe inasimama njia ya Msata - Bagamoyo mida ya usiku, wanakula rushwa kwa kila fuso za mizigo zinazopita njia ile.

Kwa siku wafanyakazi hao huenda nyumbani na sh3m.

Tuanze na jipu hilo kwanza maana huo mchezo ulikuwepo tangu yeye akiwa waziri wa ujenzi.

utaifakwanza
 
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2013
Messages
14,139
Likes
1,767
Points
280
Age
48
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2013
14,139 1,767 280
Jipu uchungu nimeliona hospitali ya mwananyamala kitengo cha maabara watu wanaanza kupewa huduma saa tano. Na wakati wafanyakazi wanafika ofisini saa moja wao ni stori tu na kuacha wagonjwa wanaendelea kuzidiwa....mtu amepima toka jana lakini kumpa tu majibu yake asubiri hadi saa tano ndo waanze kutoa majibu....wao na stori tu ofisini
asante sana mkuu. Hili kusema kweli ni jipu uchungu. Mamlaka inayohusika imesikia na wasipochukua hatua nao watatumbuliwa. Hapa kazi tu
 
Borat69

Borat69

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2012
Messages
2,533
Likes
1,226
Points
280
Borat69

Borat69

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2012
2,533 1,226 280
Kuna wafanyakazi wa Tanroads wanakua na gari Hardbody Ya Tanroads nyeupe inasimama njia ya msata -bagamoyo mida ya usiku wanakula rushwa kwa kila fuso za mizigo zinazopita njia ile.Kwa siku wafanyakazi hao huenda nyumbani na sh3m.Tuanze na jipu hilo kwanza maana huo mchezo ulikuwepo tangu yeye akiwa waziri wa ujenzi
utaifakwanza
Njia ya Msata-Bagamoyo sehemu gani exactly mkuu!? Pia ukiweza hata utuwekee namba za hiyo gari hapa. Ahsante sana.
 
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2013
Messages
14,139
Likes
1,767
Points
280
Age
48
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2013
14,139 1,767 280
Kuna wafanyakazi wa Tanroads wanakua na gari Hardbody Ya Tanroads nyeupe inasimama njia ya msata -bagamoyo mida ya usiku wanakula rushwa kwa kila fuso za mizigo zinazopita njia ile.Kwa siku wafanyakazi hao huenda nyumbani na sh3m.Tuanze na jipu hilo kwanza maana huo mchezo ulikuwepo tangu yeye akiwa waziri wa ujenzi
utaifakwanza
Asante sana sana mkuu.hii ni taarifa muhimu sana. Hatua zitachukuliwa haraka sana. Na je mkuu Huwezi kupata namba za hiyo hardbody? Ili kurahisishia mamlaka husika kutumbua.
 
Hon Nkundwe

Hon Nkundwe

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2014
Messages
2,681
Likes
1,360
Points
280
Hon Nkundwe

Hon Nkundwe

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2014
2,681 1,360 280
Majibu yapo hila me nashauri tu swala la bomoa bomoa hili astishe
 
U

ugalila

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2015
Messages
652
Likes
559
Points
180
U

ugalila

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2015
652 559 180
Asante kwa kutia moyo suala litashughulikiwa maana vifo vingne ni vya makusudi....

Nakumbuka kuna dogo alikuwa amepimwa siku moja nyuma ila anaonekana kuzidiwa sana...ila wao hawajali kama ni mda wa kazi wanapga stori za michepuko yao na siasa waliniuzi kweli aisee na umati wa watu upo nje unasubiri majibu na vipimo ila wao hawaanzi kazi ni stori mbele
 
koyola

koyola

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2015
Messages
1,751
Likes
1,019
Points
280
koyola

koyola

JF-Expert Member
Joined May 20, 2015
1,751 1,019 280
Jipu: Shinyanga barabara za lami mjini kujengwa na mkandarasi aliyejenga Bariadi, Shinyanga leo miezi 8 hakuna chochote zaidi ya kuchimbua.

Hili nalo jipu
 
U

ugalila

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2015
Messages
652
Likes
559
Points
180
U

ugalila

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2015
652 559 180
Jipu lipo barabara ya Makumbusho kituoni. Ni mbovu sana na mvua ikinyesha magari na vyombo vyote vya usafiri vinatuama sana na kuharibikia hapo, pia gari inabidi ziwashushie abiria njiani ili wakwepe hiyo barabara....

Hili ni jipu kwa injinia wa wilaya ya kindoni anatakiwa awajibike hii barabara iweze kupitika kwani magari mengi yanashindwa kufika kituoni
 
G

GNA

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2012
Messages
246
Likes
25
Points
35
Age
48
G

GNA

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2012
246 25 35
Kuna majipu bado yapo mengi mfano:

Utafiti mdogo niliofanya, umeonesha kuna shule za msingi zinaendesha tuisheni, mfano.

Shule ya msingi Tumaini na Kimanga zote shule hizi zimeunganishwa pamoja. Walimu wao wamekuwa wakiendesha tuisheni, pembeni kidogo ya shule hizo.

Walimu hao huendesha tuisheni, katika majengo ya shule ya sekondari ya wazazi iliyoko maeneo ya sokoni huko huko tabata kimanga

Chanzo mimi mwenyewe nimefanya utafiti.
 
O

Olecranon

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
1,371
Likes
431
Points
180
O

Olecranon

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
1,371 431 180
Kuna majipu bado yapo mengi mfano:

Utafiti mdogo niliofanya, umeonesha kuna shule za msingi zinaendesha tuisheni, mfano.

Shule ya msingi Tumaini na Kimanga zote shule hizi zimeunganishwa pamoja. Walimu wao wamekuwa wakiendesha tuisheni, pembeni kidogo ya shule hizo.

Walimu hao huendesha tuisheni, katika majengo ya shule ya sekondari ya wazazi iliyoko maeneo ya sokoni huko huko tabata kimanga

Chanzo mimi mwenyewe nimefanya utafiti.
Hili sio jipu bali ni chunusi. Waache waalimu wajiongezee kipato halali. Hawaibi na wazazi wa nataka watoto wao wapate elimu. Tafuta jipu ulilete hapa.
 
K

kingwana

Senior Member
Joined
Oct 28, 2013
Messages
123
Likes
47
Points
45
K

kingwana

Senior Member
Joined Oct 28, 2013
123 47 45
Pale temeke hospitali wakinamama imekuwa ni wimbo kila siku,
Kuna majengo ya kawaida ya chini, haya yanaitwa ya walalahoi ile lile la ghorofa ni kutibiwa wale mahee hee....!!!
Ifike kipindi tujiulize na haya mambo, watendaji wa serikali wanaangaliaje hela panapokutoa hiduma....!!!!!?
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,927
Likes
4,409
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,927 4,409 280
Njia ya Msata-Bagamoyo sehemu gani exactly mkuu!? Pia ukiweza hata utuwekee namba za hiyo gari hapa. Ahsante sana.
Hawakai sehemu moja wanahama kila siku,kuhusu namba ya gari ni bora aulizwe manager tanroads anajua gari ya shift njia ile.Yaani wale wafanyakazi wote wanaokaa night shift njia ile wakamatwe na kufukuzwa kazi.Au wawekewe mtego
utaifakwanza
 
KILLERS KISS GUY

KILLERS KISS GUY

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2013
Messages
721
Likes
141
Points
60
KILLERS KISS GUY

KILLERS KISS GUY

JF-Expert Member
Joined May 9, 2013
721 141 60
Majibu yapo hila me nashauri tu swala la bomoa bomoa hili astishe
akiacha bomoa bomoa Mafuriko hayatawaacha, akiacha, akiacha walijenga maeneo ya wazi watoto wetu watakosa sehemu ya kuchezea. Nafikiri bomomoa ni halali maana tunawapenda ndugu zetu.
 
Mulokozijr12

Mulokozijr12

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
457
Likes
248
Points
60
Age
27
Mulokozijr12

Mulokozijr12

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
457 248 60
Huu ni uzi wa whistle blowers kama hamna barabara malizaeni na mbunge wenu hapa leteni nondo za mijitu inayoliibia taifa kwa namna yoyote ile au kama unafahamu mtu aliyejipatia mali kiudanganyifu au wauza ngada huu ndo uwanja wenu
 
K

kamwamu

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2014
Messages
1,605
Likes
764
Points
280
K

kamwamu

JF-Expert Member
Joined May 18, 2014
1,605 764 280
Jipu uchungu nimeliona hospitali ya Mwananyamala kitengo cha maabara watu wanaanza kupewa huduma saa tano. Na wakati wafanyakazi wanafika ofisini saa moja wao ni stori tu na kuacha wagonjwa wanaendelea kuzidiwa....

Mtu amepima toka jana lakini kumpa tu majibu yake asubiri hadi saa tano ndo waanze kutoa majibu....wao na stori tu ofisini
Muda wa kuanza huduma hospitali au vituo vya afya vya umma ni tatizo. Usafi unafanywa kuanzia saa 2. Wodini ndo usiseme, kunanunuka, majibu yanasikitisha!
 
mr gentleman

mr gentleman

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2012
Messages
2,703
Likes
2,956
Points
280
Age
34
mr gentleman

mr gentleman

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2012
2,703 2,956 280
Jipu kubwa zaidi lipo kwa uhamiaji kuna wahamiaji haramu wanaofanya kazi bila vibali na hawana vibali vya kuishi nchini pia. Tumetoa sana ripoti kwa maafisa wa uhamiaji lakini tukageuziwa kibao tukaitwa na boss tueleze kwa nini tunataka kuua kampuni yake yeye hana pesa ya kulipia wageni maana wapo zaid ya 50 so serikali hapa imekosa zaidi ya million 100. Huyo afisa aliyetuchoma anaitwa John M jina la pili tumemstai kwa sasa tu natafuta namna ya kuakikisha tunafikisha hizi taarifa kwa Magufuli maana huyo Waziri Kitwanga nae ni mzigo tu hatumuamini.

Huu ni ujipu wa hali ya juu sisi tunatoa sapoti kwa taifa wao wanaenda kuchukua rushwa alafu wanatuchoma. Uhamiaji ni jipu jipu kubwa sana.
 

Forum statistics

Threads 1,238,882
Members 476,223
Posts 29,335,359