Toka kwa Wananchi: Kero na Vitendo vya kifisadi vinavyoendelea nchini vinavyotakiwa kufuatiliwa... | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Toka kwa Wananchi: Kero na Vitendo vya kifisadi vinavyoendelea nchini vinavyotakiwa kufuatiliwa...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by JamiiForums, Feb 13, 2016.

  1. JamiiForums

    JamiiForums Official Robot Staff Member

    #1
    Feb 13, 2016
    Joined: Nov 9, 2006
    Messages: 4,803
    Likes Received: 1,349
    Trophy Points: 280
    Ndugu wana JamiiForums,

    Nchi yetu imetafunwa mno na ni wakati sasa tuseme imetosha. Tumsaidie Rais Magufuli na Serikali yake kuweza kuzifahamu kero zetu za yanayotusumbua kama watanzania ambayo tungependa yafanyiwe kazi.

    Karibuni sana.

    MWONGOZO:
    Elezea jipu/kero yako na kama ina ufafanuzi wa kutosha (nani, wapi, lini, kivipi n.k) ukiambatana na nyaraka itapendeza zaidi.

    Kero hizi zitachapwa na kupelekwa kwa mamlaka husika ili zifanyiwe ufuatiliaji.
     
  2. u

    ugalila JF-Expert Member

    #2
    Feb 13, 2016
    Joined: Jul 31, 2015
    Messages: 652
    Likes Received: 532
    Trophy Points: 180
    Jipu uchungu nimeliona hospitali ya Mwananyamala kitengo cha maabara watu wanaanza kupewa huduma saa tano. Na wakati wafanyakazi wanafika ofisini saa moja wao ni stori tu na kuacha wagonjwa wanaendelea kuzidiwa....

    Mtu amepima toka jana lakini kumpa tu majibu yake asubiri hadi saa tano ndo waanze kutoa majibu....wao na stori tu ofisini
     
  3. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #3
    Feb 13, 2016
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,225
    Likes Received: 1,570
    Trophy Points: 280
    Kuna wafanyakazi wa TANROADS wanakuwa na gari Hardbody Ya Tanroads nyeupe inasimama njia ya Msata - Bagamoyo mida ya usiku, wanakula rushwa kwa kila fuso za mizigo zinazopita njia ile.

    Kwa siku wafanyakazi hao huenda nyumbani na sh3m.

    Tuanze na jipu hilo kwanza maana huo mchezo ulikuwepo tangu yeye akiwa waziri wa ujenzi.

    utaifakwanza
     
  4. utaifakwanza

    utaifakwanza JF-Expert Member

    #4
    Feb 13, 2016
    Joined: Feb 1, 2013
    Messages: 13,337
    Likes Received: 719
    Trophy Points: 280
    asante sana mkuu. Hili kusema kweli ni jipu uchungu. Mamlaka inayohusika imesikia na wasipochukua hatua nao watatumbuliwa. Hapa kazi tu
     
  5. Borat69

    Borat69 JF-Expert Member

    #5
    Feb 13, 2016
    Joined: Jun 17, 2012
    Messages: 2,537
    Likes Received: 1,206
    Trophy Points: 280
    Njia ya Msata-Bagamoyo sehemu gani exactly mkuu!? Pia ukiweza hata utuwekee namba za hiyo gari hapa. Ahsante sana.
     
  6. utaifakwanza

    utaifakwanza JF-Expert Member

    #6
    Feb 13, 2016
    Joined: Feb 1, 2013
    Messages: 13,337
    Likes Received: 719
    Trophy Points: 280
    Asante sana sana mkuu.hii ni taarifa muhimu sana. Hatua zitachukuliwa haraka sana. Na je mkuu Huwezi kupata namba za hiyo hardbody? Ili kurahisishia mamlaka husika kutumbua.
     
  7. Hon Nkundwe

    Hon Nkundwe JF-Expert Member

    #7
    Feb 13, 2016
    Joined: Nov 30, 2014
    Messages: 2,167
    Likes Received: 429
    Trophy Points: 180
    Majibu yapo hila me nashauri tu swala la bomoa bomoa hili astishe
     
  8. u

    ugalila JF-Expert Member

    #8
    Feb 13, 2016
    Joined: Jul 31, 2015
    Messages: 652
    Likes Received: 532
    Trophy Points: 180
    Asante kwa kutia moyo suala litashughulikiwa maana vifo vingne ni vya makusudi....

    Nakumbuka kuna dogo alikuwa amepimwa siku moja nyuma ila anaonekana kuzidiwa sana...ila wao hawajali kama ni mda wa kazi wanapga stori za michepuko yao na siasa waliniuzi kweli aisee na umati wa watu upo nje unasubiri majibu na vipimo ila wao hawaanzi kazi ni stori mbele
     
  9. Pakawa

    Pakawa JF-Expert Member

    #9
    Feb 13, 2016
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 2,559
    Likes Received: 1,013
    Trophy Points: 280
    Subiri jumatatu tutasoma mengi.

    Wahusika msifunge hii kitu tafadhalini. Huu ndio wakati wa ukweli na uwazi. Tuwekane sawa.

    Mtoa mada heshima kwako!
     
  10. koyola

    koyola JF-Expert Member

    #10
    Feb 13, 2016
    Joined: May 20, 2015
    Messages: 1,049
    Likes Received: 442
    Trophy Points: 180
    Jipu: Shinyanga barabara za lami mjini kujengwa na mkandarasi aliyejenga Bariadi, Shinyanga leo miezi 8 hakuna chochote zaidi ya kuchimbua.

    Hili nalo jipu
     
  11. u

    ugalila JF-Expert Member

    #11
    Feb 13, 2016
    Joined: Jul 31, 2015
    Messages: 652
    Likes Received: 532
    Trophy Points: 180
    Jipu lipo barabara ya Makumbusho kituoni. Ni mbovu sana na mvua ikinyesha magari na vyombo vyote vya usafiri vinatuama sana na kuharibikia hapo, pia gari inabidi ziwashushie abiria njiani ili wakwepe hiyo barabara....

    Hili ni jipu kwa injinia wa wilaya ya kindoni anatakiwa awajibike hii barabara iweze kupitika kwani magari mengi yanashindwa kufika kituoni
     
  12. G

    GNA JF-Expert Member

    #12
    Feb 13, 2016
    Joined: Dec 28, 2012
    Messages: 242
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Kuna majipu bado yapo mengi mfano:

    Utafiti mdogo niliofanya, umeonesha kuna shule za msingi zinaendesha tuisheni, mfano.

    Shule ya msingi Tumaini na Kimanga zote shule hizi zimeunganishwa pamoja. Walimu wao wamekuwa wakiendesha tuisheni, pembeni kidogo ya shule hizo.

    Walimu hao huendesha tuisheni, katika majengo ya shule ya sekondari ya wazazi iliyoko maeneo ya sokoni huko huko tabata kimanga

    Chanzo mimi mwenyewe nimefanya utafiti.
     
  13. Mwana

    Mwana JF-Expert Member

    #13
    Feb 13, 2016
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 4,326
    Likes Received: 1,097
    Trophy Points: 280
    Barabara ya kuingia kituo cha mabasi cha SIMU 2000 ( mawasiliano) iwekwe lamiharaka ni kero kubwa.
    2. Kitua chamabasi yaendyomikoani Ubungo kijengwe haraka.
     
  14. O

    Olecranon JF-Expert Member

    #14
    Feb 13, 2016
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,343
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Hili sio jipu bali ni chunusi. Waache waalimu wajiongezee kipato halali. Hawaibi na wazazi wa nataka watoto wao wapate elimu. Tafuta jipu ulilete hapa.
     
  15. k

    kingwana Senior Member

    #15
    Feb 13, 2016
    Joined: Oct 28, 2013
    Messages: 114
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    Pale temeke hospitali wakinamama imekuwa ni wimbo kila siku,
    Kuna majengo ya kawaida ya chini, haya yanaitwa ya walalahoi ile lile la ghorofa ni kutibiwa wale mahee hee....!!!
    Ifike kipindi tujiulize na haya mambo, watendaji wa serikali wanaangaliaje hela panapokutoa hiduma....!!!!!?
     
  16. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #16
    Feb 13, 2016
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,225
    Likes Received: 1,570
    Trophy Points: 280
    Hawakai sehemu moja wanahama kila siku,kuhusu namba ya gari ni bora aulizwe manager tanroads anajua gari ya shift njia ile.Yaani wale wafanyakazi wote wanaokaa night shift njia ile wakamatwe na kufukuzwa kazi.Au wawekewe mtego
    utaifakwanza
     
  17. KILLERS KISS GUY

    KILLERS KISS GUY JF-Expert Member

    #17
    Feb 13, 2016
    Joined: May 9, 2013
    Messages: 711
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 60
    akiacha bomoa bomoa Mafuriko hayatawaacha, akiacha, akiacha walijenga maeneo ya wazi watoto wetu watakosa sehemu ya kuchezea. Nafikiri bomomoa ni halali maana tunawapenda ndugu zetu.
     
  18. Mulokozijr12

    Mulokozijr12 JF-Expert Member

    #18
    Feb 13, 2016
    Joined: Oct 27, 2014
    Messages: 456
    Likes Received: 249
    Trophy Points: 60
    Huu ni uzi wa whistle blowers kama hamna barabara malizaeni na mbunge wenu hapa leteni nondo za mijitu inayoliibia taifa kwa namna yoyote ile au kama unafahamu mtu aliyejipatia mali kiudanganyifu au wauza ngada huu ndo uwanja wenu
     
  19. k

    kamwamu JF-Expert Member

    #19
    Feb 13, 2016
    Joined: May 18, 2014
    Messages: 772
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 60
    Muda wa kuanza huduma hospitali au vituo vya afya vya umma ni tatizo. Usafi unafanywa kuanzia saa 2. Wodini ndo usiseme, kunanunuka, majibu yanasikitisha!
     
  20. mr gentleman

    mr gentleman JF-Expert Member

    #20
    Feb 13, 2016
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 2,310
    Likes Received: 1,980
    Trophy Points: 280
    Jipu kubwa zaidi lipo kwa uhamiaji kuna wahamiaji haramu wanaofanya kazi bila vibali na hawana vibali vya kuishi nchini pia. Tumetoa sana ripoti kwa maafisa wa uhamiaji lakini tukageuziwa kibao tukaitwa na boss tueleze kwa nini tunataka kuua kampuni yake yeye hana pesa ya kulipia wageni maana wapo zaid ya 50 so serikali hapa imekosa zaidi ya million 100. Huyo afisa aliyetuchoma anaitwa John M jina la pili tumemstai kwa sasa tu natafuta namna ya kuakikisha tunafikisha hizi taarifa kwa Magufuli maana huyo Waziri Kitwanga nae ni mzigo tu hatumuamini.

    Huu ni ujipu wa hali ya juu sisi tunatoa sapoti kwa taifa wao wanaenda kuchukua rushwa alafu wanatuchoma. Uhamiaji ni jipu jipu kubwa sana.
     
Loading...