The Rise and Fall of Paul Makonda (Dar RC)

The Rise and Fall of Paul Makonda (Dar RC)

hah
Makonda ni Rais wa Dar. Magifuli hawezi kumuachia waziri mkuu aongoze nchi. Hili ni jiji la Makonda. Hawezi kukwepa lolote na ndo maana alimchongea marehemu Kabwe aliyekuwa Mkurugenzi wa jiji na akatumbuliwa na Rais. Ana cheo kikibwa ila yeye anahangaika na udaku na umbea huku jiji likizidi kupotea
ahaha
 
Ndugu uongozi sio wa kuchezea mpaka hapo alipo kazi anayoifanya inakubalika miongoni mwa watu wengi ww kama u achuki binafsi dhidi ya mteule huyu jua kwamba ndio kwanza unadhidi kuisafisha nyota yake.
Viongozi wetu karibu wote waliopo kwenye nafasi za uongozi sasa wamelewa sifa na madaraka, sikiliza maongezi yao hata pale wanapozungumzia mambo wanayoyapenda utajifunza kitu kimoja kikubwa kuwa hawajiheshimu, hawana heshima kwa watoto na familia zao, hawana habari na waliowachagua, hawajui uwajibikaji una maana gani na unaandikwa vipi, hawana imani na wanayoyaongea na pia hawajui wanasimamia nini.
 
kwahiyo unakubakliana na sisi kuwa si mtendaji ila ni mambo ya nyota na uteule pity you.......
198633.jpg
 
Viatu havimtoshi yeye nifukufukuza wamachinga. Wavuta shisha na kugombana na mameya na kina siro, wakati ni njukumu Lao KUKAA CHINI kupanga mikakati ya kimaendeleo sababu ndio kazi yao na matarajio ya wananchi kwamba tutatoka tulipo tusonge mbele... Siasa inavuruga sana

Kuna maswali kadhaa inabidi tuyatafutie majibu, binafsi yananitatizo labda niombe utuelimishe hata kwa makala zako mambo yafuatayo:

1)Ni utaratibu gani tunautumia kupata viongozi sasa? Utaratibu huu unatofauti yeyotei na utaratibu uliokuwa unatumika miaka ya nyuma,miaka 20-30 au wakati ule pia majibu yalikuwa ni kama haya haya ila hatukuwa tunapata habari kama sasa?

2) Je, ni kweli tatizo ni utaratibu wa kupata viongozi au watu/kizazi ndio tatizo? Kama tatizo ni utaratibu au kizazi nini kifanyike?Je, kuna haja ya kuangalia kiongozi alizaliwa mwaka gani na kuhusisha kauli na utendaji wake wa kazi na matukio makubwa (njaa, mafuriko n,k) yaliyotokea miezi tisa kabla hajazaliwa?

3) Nini nafasi ya vyombo vya usalama wa nchi katika kuhakikisha tunapata viongozi walio bora na sio bora viongozi?

4)Mimi kama mwananchi wa kawaida niwasaidie vipi viongozi wetu hawa?

Nitafurahi sana nikipata kuelimishwa kwenye maeneo hayo kwasababu ni vigumu kuelewa sababu zao viongozi wetu kurudia makosa yale yale kila mara.
 
Hivi bado yuko bega kwa bega na GSM? GSM si ndio walikua wanajiita Home Shopping Centre? Wacha niwe mtazamaji tu
 
Viongozi wetu karibu wote waliopo kwenye nafasi za uongozi sasa wamelewa sifa na madaraka, sikiliza maongezi yao hata pale wanapozungumzia mambo wanayoyapenda utajifunza kitu kimoja kikubwa kuwa hawajiheshimu, hawana heshima kwa watoto na familia zao, hawana habari na waliowachagua, hawajui uwajibikaji una maana gani na unaandikwa vipi, hawana imani na wanayoyaongea na pia hawajui wanasimamia nini.
na kinachowaponza zaid ni media kupenda kusemasema tu
 
Hiyo papa kwa papa baada ya kupata habari kuwa Magufuli isnt impressed na Majaaliwa kashampa warning

basically he's on panic mode
Nadhani hii papo kwa papo inazidi kumuudhi Majaliwa, sema bahati nzuri kwa Makonda, JPM atakuwa ameipenda...

Najaribu kujiuliza, huyu dogo angepewa ukuu wa mkoa ambao asingepata media coverage kama hii anayoipata DSM, haya maigizo angeyafanyaje??
 
If you want someone to take you seriously Mr/Mrs Contributor, please check your grammer... Tatizo waswahili mmezidi lawama! Toa solutions basi wewe hapo
 
Hivi bado yuko bega kwa bega na GSM? GSM si ndio walikua wanajiita Home Shopping Centre? Wacha niwe mtazamaji tu
Nadhani hii papo kwa papo inazidi kumuudhi Majaliwa, sema bahati nzuri kwa Makonda, JPM atakuwa ameipenda...

Najaribu kujiuliza, huyu dogo angepewa ukuu wa mkoa ambao asingepata media coverage kama hii anayoipata DSM, haya maigizo angeyafanyaje??
angeitisha hata mdumange huyu sio kabisa
 
Kazi kubwa ya RC yeyote wa ccm ni kulinda maslahi ya chama chake ndani ya mkoa , zingine ni kufungua makongamano ya ukimwi na kusimamia mbio za mwenge.

Na wala si kusimamia mipango ya kuleta maendeleo kama unavyodhani .
 
Usitubebe mzobemzobe kushabikia ajenda yako, tushawishi kwa hoja! ........za mbayuwatu, tuache tutie na zetu! Mie sio shabiki wa Makonda hata kidogo lakini najua Makonda ana ukomo katika anayoweza kufanya kwa sababu mbalimbali, moja ni vipaumbele vya nchi, Kwa mfano madawati asingeacha kuelekeza nguvu zake huko! mbili ni bajeti finyu na tatu ni kuvuka vikwazo katika sekta mtambuka nk nk! Hata wewe ukubali kwamba vipaumbele vyako kwa mfano wifi! Sio kipaumbele cha watanzania wa kawaida, tusidanganyane, swala la kupunguza foleni, that is a megadollar project, masikini Makonda azitoe wapi pesa kama hizo bila kujaribu kuishawishi serikali kuu?! Tumuhukumu kwa kiasi lakini tuelewe mzigo aliobeba sio mwepesi kama unavyotaka tufikirie, swala la VISION (sight/kuona) na A
VISION (Maono/a dream!) Tunalielewa lakini VISION haiwezi kuovershadow vipaumbele realistic kulingana na mahitaji ya wakati hata kidogo!
Tumezoea kufikiri Kwa mipaka...[emoji12]
 
Ni mpaka tupate akili ndugu yangu,ya kuamua kuchagua viongozi bora na si bora viongozi.Hapa kuanzia ngazi ya vyama hadi ya kitaifa.Kama CCM wangeacha kumteua kijana huyo kwenye nafasi ambayo kwake ni kubwa na sawa na mtu kuvaa kiatu kikubwa kilichokuvaa kama vile umeazima ndivyo ilivyo kwa viongozi wetu wengi.
Umenikumbusha suti za ndugu mteuzi
 
Ni mpaka tupate akili ndugu yangu,ya kuamua kuchagua viongozi bora na si bora viongozi.Hapa kuanzia ngazi ya vyama hadi ya kitaifa.Kama CCM wangeacha kumteua kijana huyo kwenye nafasi ambayo kwake ni kubwa na sawa na mtu kuvaa kiatu kikubwa kilichokuvaa kama vile umeazima ndivyo ilivyo kwa viongozi wetu wengi.
Umenikumbusha suti za ndugu mteuzi
 
Mosh and will always have VISIONARY leaders. Wanajitambua na hawawezi kukubali vilaza wawaongoze
Mimi siyo mwenyeji wa Moshi ila I salute you guys. Bukoba meya aliyekuwepo wakati wa awamu ya nne alitaka kufanya vile ila nguvu ya mtu mmoja ilifanya mkoa na mji usimame. Yupo wapi sasa naye kagaragazwa. Lwakatare anataka kufanya kitu ila politics wanamfanya ashindwe tuombee nchi yetu ili iangalie watu siyo wanachama.
 
Methinks that is precisely what he was sent there to do; to check the functioning of the opposition-led city council; nothing more nothing less.
 
Hivi majukumu ya Mkuu wa Mkoa ni nini? Ni kupanga mji,kujenga nyumba, kusamimia usafiri au nini hasa?
Mkuu wa Mkoa kazi yake kubwa ni kujihami na hofu za watawala,zaidi kupeleka report kama kuna lolote jambo kinyumeche
 
Back
Top Bottom