The Rise and Fall of Paul Makonda (Dar RC)

The Rise and Fall of Paul Makonda (Dar RC)

Mkuu katika hili naona umekuwa too personal on the man RC Makonda. Hakuna aliye mkamilifu though, hata wewe uliyetuletea hii mada.
Na nikiangalia IN BETWEEN the lines naona umejaa
MALICE/Fitina!
WIVU
Innuendo na
INCOMPREHENSIBLE narrative kuhusu nini RC Makonda atimize katika jiji letu.

Unaposema atupe HEWA safi, SIKUELEWI Una maana gani ?Eti good Transport system kama ya Ethiopia nakushangaa zaidi!

Hata UNADAI jijini tupewe FREE WIFI kwa ajili ya MITANDAO na raha za watu kama wewe. Mimi si msemaji wake lakini mahali palipo na FITINA na WIVU lazima tuzungumze!
YOU ARE BEING UNFAIR to HIM to say the least!

Ni kweli ana mapungufu yake, hata hivyo si MAKUBWA as you want us to believe! Hayo mambo uliyoyataja yote yanahitaji HELA na kila kitu kina bajeti yake.
Sasa ndugu RC Makonda kama Makonda where will he be able kupata fedha nyingi hivyo na kutimiza hayo yote uliyo ya outline kama FAILURE yake?
Let us be HONEST to ourselves bila prejudice.
This guy Makonda ni MCHAPA KAZI. No question about that!

Na kama unavyosema eti ni ANTI wafanya biashara that is a lie/ si kweli.
Hawezi kuwa kiongozi wa Mkoa huku akipiga vita wafanya biashara. Je waliomba audience naye AKAKATAA kukutana nao?

Mimi naona hii issue ya kuzuia biashara ya UVUTAJI wa SHISHA miongoni mwa mambo mengi mazuri anayoyafanya ndo inamfanya awe na MAADUI wengi ikiwamo wewe uliyeandika mada hii.
Basi nitasema hivi:
This could be but the beginning of the RISE and RISE of RC Makonda to the greater heights! Wivu UNAUWA Achana nao!!
He is not perfect though just like you and me hold your peace!
Daressalaam ina matatizo mengi sana ya msingi ukiachana na huo upuuzi wa Shisha..
Yani shisha mtu anavuta kwa starehe zake na kwa pesa zake unaanza kumlazimisha aisvute..
Badala ya kuhakikisha Dar inakua salama;
,kuondoa Foleni,tatizo la maji..etc..

Ni mVivu wa kufikiri tu anaeweza kudhani Makonda yupo sawa kukomaa na mambo ya shisha
 
instead kumekuwa na matamko matamko matamko kila uchwao..na kutumia nguvu inshort ni vurugu hakuna mipango na kama ipa haipo kimipango

So far tush establish kuwa:

1. Hana BUSINESS PLAN ya Dar es salaam

2. Hana STRATEGIC PLAN ya Dar es salaam

3. Hana Disaster Recovery Plan (DRP)

4. Hana Business Continuity Plan (BCP)
 
Viongoz wengi hawana mipango. Wanaenda kwa nguvu ya upepo.

Bosi hukiwa huna plan,unadhani uliyempa kitengo chini yako ndio atafanya nini?

Anyway,kipaumbele viwanda. Ila sijajua ni viwanda gani na muda unazidi kusepa.
 
Daressalaam ina matatizo mengi sana ya msingi ukiachana na huo upuuzi wa Shisha..
Yani shisha mtu anavuta kwa starehe zake na kwa pesa zake unaanza kumlazimisha aisvute..
Badala ya kuhakikisha Dar inakua salama;
,kuondoa Foleni,tatizo la maji..etc..

Ni mVivu wa kufikiri tu anaeweza kudhani Makonda yupo sawa kukomaa na mambo ya shisha

Sielewi

anapiga marufuku shisha
anaruhusu Baa na kumbi za Starehe ambazo zimezunguka hospitali za Mwananyama, Ilala na Temeke
 
Hivi majukumu ya Mkuu wa Mkoa ni nini? Ni kupanga mji,kujenga nyumba, kusamimia usafiri au nini hasa?
Mkuu wa Mkoa ni Rais wa Mkoa. Sasa tafakari majukum ya Magufuli then yahamishie kwa Makonda kwa ajili ya Dar tu.
 
Viongoz wengi hawana mipango. Wanaenda kwa nguvu ya upepo.

Bosi hukiwa huna plan,unadhani uliyempa kitengo chini yako ndio atafanya nini?

Anyway,kipaumbele viwanda. Ila sijajua ni viwanda gani na muda unazidi kusepa.
Kibri cha madaraka..... kuna viongozi wahuni wamefanya uongozi uonekane uhuni hadi kwa viongozi watoto kama hawa waliopaswa kujaa unyenyekevu.
 
Daressalaam ina matatizo mengi sana ya msingi ukiachana na huo upuuzi wa Shisha..
Yani shisha mtu anavuta kwa starehe zake na kwa pesa zake unaanza kumlazimisha aisvute..
Badala ya kuhakikisha Dar inakua salama;
,kuondoa Foleni,tatizo la maji..etc..

Ni mVivu wa kufikiri tu anaeweza kudhani Makonda yupo sawa kukomaa na mambo ya shisha
Na mvua ndo zimeanza. Nadhani kwenye Dar yake "mpya" aanze kuweka miundombinu ya maji taka. Leo jiji limezama na mvua ya masaa machache. Ikipiga siku tatu mfululizo lazima tutangaze maafa.
 
Mkuu wa Mkoa ni Rais wa Mkoa. Sasa tafakari majukum ya Magufuli then yahamishie kwa Makonda kwa ajili ya Dar tu.

Tatizo some of these yokels have never been anywhere, do not/ cannot read on leadership, and therefore are caught up in a stink of colloquial and parochial standards of leadership.
 
Daressalaam ina matatizo mengi sana ya msingi ukiachana na huo upuuzi wa Shisha..
Yani shisha mtu anavuta kwa starehe zake na kwa pesa zake unaanza kumlazimisha aisvute..
Badala ya kuhakikisha Dar inakua salama;
,kuondoa Foleni,tatizo la maji..etc..

Ni mVivu wa kufikiri tu anaeweza kudhani Makonda yupo sawa kukomaa na mambo ya shisha
shangaa sasa shisha shisha shisha mara sigara aisee ipo kazi kuna mafoleni ,matakataka masokoni humo ,maji na kero kibao hadi za panya road mtu anahangaika na walioko kwenye starehe zao? like seriously
 
Daressalaam ina matatizo mengi sana ya msingi ukiachana na huo upuuzi wa Shisha..
Yani shisha mtu anavuta kwa starehe zake na kwa pesa zake unaanza kumlazimisha aisvute..
Badala ya kuhakikisha Dar inakua salama;
,kuondoa Foleni,tatizo la maji..etc..

Ni mVivu wa kufikiri tu anaeweza kudhani Makonda yupo sawa kukomaa na mambo ya shisha
Sisi kama wadau wa jiji tunaweza kumpa ushauri wa hekima. Naamini kila mtu huitaji ideas toka kwa mtu mwingine.
Na ndio maana tunaenda shule.

Natunachojifunza shuleni ni idea za watu. Na idea hizo ndo zinatufanya tuitwe tumeelimika!
Wazo kama lako ni la msingi kwamba ni namna gani tupunguze
Foleni,
Kuwa na Master plan ya Kukua kwa jiji na changamoto zake na
NAMNA ya kuzitatua ikiwemo
Maji,
Usalama nk.
Tukitaka hata yeye RC afanikiwe ni kumpa ideas kutoka kwetu wadau pamoja na wataalamu mabali mbali. Naamini anaweza!
 
Makonda sio mkurugenzi wa jiji, dont confuse issues! Kamuulize mkurugenzi wa jiji au meya?!
Makonda ni Rais wa Dar. Magifuli hawezi kumuachia waziri mkuu aongoze nchi. Hili ni jiji la Makonda. Hawezi kukwepa lolote na ndo maana alimchongea marehemu Kabwe aliyekuwa Mkurugenzi wa jiji na akatumbuliwa na Rais. Ana cheo kikibwa ila yeye anahangaika na udaku na umbea huku jiji likizidi kupotea
 
Na mvua ndo zimeanza. Nadhani kwenye Dar yake "mpya" aanze kuweka miundombinu ya maji taka. Leo jiji limezama na mvua ya masaa machache. Ikipiga siku tatu mfululizo lazima tutangaze maafa.
Kasoma hata disaster management and recovery / Business Continuity Procedures FAQ?
 
Makonda ni Rais wa Dar. Magifuli hawezi kumuachia waziri mkuu aongoze nchi. Hili ni jiji la Makonda. Hawezi kukwepa lolote na ndo maana alimchongea marehemu Kabwe aliyekuwa Mkurugenzi wa jiji na akatumbuliwa na Rais. Ana cheo kikibwa ila yeye anahangaika na udaku na umbea huku jiji likizidi kupotea

je anayo comprehensive disaster management policy?
 
So far tush establish kuwa:

1. Hana BUSINESS PLAN ya Dar es salaam

2. Hana STRATEGIC PLAN ya Dar es salaam

3. Hana Disaster Recovery Plan (DRP)

4. Hana Business Continuity Plan (BCP)
Viatu havimtoshi yeye nifukufukuza wamachinga. Wavuta shisha na kugombana na mameya na kina siro, wakati ni njukumu Lao KUKAA CHINI kupanga mikakati ya kimaendeleo sababu ndio kazi yao na matarajio ya wananchi kwamba tutatoka tulipo tusonge mbele... Siasa inavuruga sana
 
Hivi sasa yuko busy anatatua papo kwa papo kero za wanadarisalama... zoezi hili linafanyika huku likirushwa mubashara na clouds media.
Maigizo tumeyazoea tangu enzi za Pwagu na Pwaguzi, kisha akaja Mzee Jangala ni kina Mshamu wake.
Maigizo yatapita DSM itabaki.
Tutafute utatuzi wa dhati wa kero zetu badala ya kuendelea na maigizo mubashara
 
Makonda sio mkurugenzi wa jiji, dont confuse issues! Kamuulize mkurugenzi wa jiji au meya?!

I mean even if all he cares about is sucking up to the CCM bigwigs
 
Viatu havimtoshi yeye nifukufukuza wamachinga. Wavuta shisha na kugombana na mameya na kina siro, wakati ni njukumu Lao KUKAA CHINI kupanga mikakati ya kimaendeleo sababu ndio kazi yao na matarajio ya wananchi kwamba tutatoka tulipo tusonge mbele... Siasa inavuruga sana

Hawa ndio viongozi vijana wenyewe ambao watu wanapigia kelele waongezeke ili habari za kufanya mambo kizamani ziishe? Kama.ndio hawa sasa tofauti iko wapi? Kipya ni kipi hapa?
 
Ndugu uongozi sio wa kuchezea mpaka hapo alipo kazi anayoifanya inakubalika miongoni mwa watu wengi ww kama u achuki binafsi dhidi ya mteule huyu jua kwamba ndio kwanza unadhidi kuisafisha nyota yake.
 
Maigizo tumeyazoea tangu enzi za Pwagu na Pwaguzi, kisha akaja Mzee Jangala ni kina Mshamu wake.
Maigizo yatapita DSM itabaki.
Tutafute utatuzi wa dhati wa kero zetu badala ya kuendelea na maigizo mubashara
Ni mpaka tupate akili ndugu yangu,ya kuamua kuchagua viongozi bora na si bora viongozi.Hapa kuanzia ngazi ya vyama hadi ya kitaifa.Kama CCM wangeacha kumteua kijana huyo kwenye nafasi ambayo kwake ni kubwa na sawa na mtu kuvaa kiatu kikubwa kilichokuvaa kama vile umeazima ndivyo ilivyo kwa viongozi wetu wengi.
 
Back
Top Bottom