TCAA yageuka kituo unyanyasaji wa kijinsia

TCAA yageuka kituo unyanyasaji wa kijinsia

lucymtoi

Member
Joined
Jun 12, 2009
Posts
10
Reaction score
0
Rafiki zangu waliniomba niwasaidie kufikisha habari hii kwenu ili muichambue.

Kumezuka tabia ya viongozi kulazimisha mapenzi kutoka kwa wafanyakazi wa kike, wakubwa hao wanaofahamika kwa majina ya Patrick Vyamana na Ruhongole, wamegeuka mafataki kwa kulazimisha mapenzi kwa kila msichana anaye ajiriwa, huku wakitumia nyadhifa zao kama silaha ya kumuadabisha yeyote anayegoma kufungua sketi.

Baadhi ya wanawake wamekumbwa na kadhia hiyo kwa kujikuta wanaingia katika mapenzi ya lazima kwa kutetea ajira zao na wengine kujikuta katika matatizo makubwa ama ya kunyimwa overtime, kuhamishwa ovyoovyo au kutiwa misukosuko , kisa mapenzi kazini.

Wapo wengine wanalazika kujipendekeza kwa mafataki hao ili wapate nafuu ya hapa na pale, Mkurugenzi mkuu yupo, mwanasheria yupo hawa watu wanajulikana lakini no action taken, Idara ni ya serikali tena inaheshimika, wanawake wote wapo tayari kutoa ushirikiano kwa chombo chochote.

Wanajamii kazi kwenu
 
Kama unyaynyasaji wa jinsia kweli upo hapo TCAA naona ajabu muhusika kuja janvini kuomba msaada ; kwani mamlaka hii inayoshuhulikia anga inaongozwa kwa kiasi kikubwa na wakina mama. Mweyekiti wa bodi ya TCAA ni mwanamamna, mkurugenzi mkuu pia ni mwanamama kwahiyo kama kweli kuna unyanyasaji wa jinsia kama inavyolalamikiwa hawa viongozi wana nafasi nzuri ya kuukomesha!
 
Kama unyaynyasaji wa jinsia kweli upo hapo TCAA naona ajabu muhusika kuja janvini kuomba msaada ; kwani mamlaka hii inayoshuhulikia anga inaongozwa kwa kiasi kikubwa na wakina mama. Mweyekiti wa bodi ya TCAA ni mwanamamna, mkurugenzi mkuu pia ni mwanamama kwahiyo kama kweli kuna unyanyasaji wa jinsia kama inavyolalamikiwa hawa viongozi wana nafasi nzuri ya kuukomesha!

Siyo kina mama wote wanaweza kutetea wenzao au wote wana uthubutu wa kusema, na kuwa na nyadhifa kubwa siyo kujua kutetea wengine, wanaweza wakawa wanajua na wasifanye lolote.
 
inaweza kuwa si hao pekee wapo wengine wanafanya mapenzi ndani ya ofisi na wafigiaji na walinzi wa getini...🙁
 
lucymtoi,

Filimbi safi kama ukiona akina mama hamtendewi haki!

Hii habari pia iprint uiktume ktk media zote hapa Dar, IPP, Tanzania daima, Daily news n.k

Napenda sana nikiona Mtz aliye hodari ktk kusema maovu ktk jamii!

Poleni akina dada..hope mlikataa na hamjakubali kuvua sketi!
 
POLENI WADADA NA WAMAMA WA TCAA. HAYO HUWAKUMBA WENGI KATIKA SEHEMU MBALIMBALI ZA KAZI. Kama sikosei Mkuu wa mamlaka yenu ni mwanamke hakikisheni ujumbe huu unamfikia na kama mwanamke mwenzetu hatua kali zitachukuliwa. Kama alivyoshauri mzalendohalisi nakala zifike magazetini ili wafatilie kwa karibu. Kama mama mwenye watoto wa kike inanisikitisha saaana. PCB hiyo ni anga yenu pia. A luta continua!
 
Rafiki zangu waliniomba niwasaidie kufikisha habari hii kwenu ili muichambue.

Kumezuka tabia ya viongozi kulazimisha mapenzi kutoka kwa wafanyakazi wa kike, wakubwa hao wanaofahamika kwa majina ya Patrick Vyamana na Ruhongole, wamegeuka mafataki kwa kulazimisha mapenzi kwa kila msichana anaye ajiriwa, huku wakitumia nyadhifa zao kama silaha ya kumuadabisha yeyote anayegoma kufungua sketi.

Baadhi ya wanawake wamekumbwa na kadhia hiyo kwa kujikuta wanaingia katika mapenzi ya lazima kwa kutetea ajira zao na wengine kujikuta katika matatizo makubwa ama ya kunyimwa overtime, kuhamishwa ovyoovyo au kutiwa misukosuko , kisa mapenzi kazini.

Wapo wengine wanalazika kujipendekeza kwa mafataki hao ili wapate nafuu ya hapa na pale, Mkurugenzi mkuu yupo, mwanasheria yupo hawa watu wanajulikana lakini no action taken, Idara ni ya serikali tena inaheshimika, wanawake wote wapo tayari kutoa ushirikiano kwa chombo chochote.

Wanajamii kazi kwenu

Mama umeweka mambo matatu hatari sana hasa kwenye hii era ya ukimwi

  1. Hawa jamaa ni watawala
  2. Hawa jamaa ni wabakaji
  3. Hawa jamaa ni wauwaji
Its a lethal combination...

Kibaya zaidi kama ulivyosema ni kwamba wakubwa wana taarifa... ndivyo tulivyo wabongo, hatuko serious na mambo serious!!! lets form a movement against these kinds of issues... wengine tumeoa au kuolewa au tuna ndugu zetu ambao kila siku huangukia midomoni mwa mangurubange na mabazazi hawa


TUPIGE VITA HALI HII KWA KILA NAMNA ILI TUOKOANE WENYEWE NA KUSAIDIA WATOTO WETU NA UKIMWI
 
Last edited by a moderator:
Mweyekiti wa bodi ya TCAA ni mwanamamna, mkurugenzi mkuu pia ni mwanamama kwahiyo kama kweli kuna unyanyasaji wa jinsia kama inavyolalamikiwa hawa viongozi wana nafasi nzuri ya kuukomesha!

wANAWAKE WOTE HAWA m/kiti Mrs Mwatumu Malale na Mkurugenzi Mkuu Margareth Munyagi siyo wanawake wenye kutetereka - nina uhakika kabisa wakipata malalamiko rasmi watachukua hatua stahiki.
Siyo kina mama wote wanaweza kutetea wenzao au wote wana uthubutu wa kusema, na kuwa na nyadhifa kubwa siyo kujua kutetea wengine, wanaweza wakawa wanajua na wasifanye lolote.

Mama Malale ni mwanamke mwenye ufahamu na uelewa mkubwa wa maswala ya wanawake na jinsia na hivyo kumtofautisha kabisa na wale wanawake wasiokuwa sensitive.Alikuwa PS wizara ya wanawake na jinsia kwa kipindi kirefu sana.
Wanawake wanaonyanyaswa kama wanajiamini kuwa ni kweli wamenyanyaswa washauriwe kulalamika rasmi.
Angalizo:
Pamoja na kujua kweli kuna unyanyasaji sehemu za kazi, tusisahau pia kuna wanawake wenye kutafuta huruma kwa kusingizia wamenyanyaswa kijinsia hasa pale ambapo hawako mahiri/makini kwenye utendaji.Inakuwa ngumu sana kwa kiongozi mwanaume hata kama siyo mnyanyasaji kuwashughulikia watu wa namna hii.Siungi mkono wavivu na wazembe wenye kupenda kutumia excuse kuwa wananyanyaswa kuficha udhaifu wao kazini.
 
Rafiki zangu waliniomba niwasaidie kufikisha habari hii kwenu ili muichambue.

Kumezuka tabia ya viongozi kulazimisha mapenzi kutoka kwa wafanyakazi wa kike, wakubwa hao wanaofahamika kwa majina ya Patrick Vyamana na Ruhongole, wamegeuka mafataki kwa kulazimisha mapenzi kwa kila msichana anaye ajiriwa, huku wakitumia nyadhifa zao kama silaha ya kumuadabisha yeyote anayegoma kufungua sketi.



Poleni akina dada/mama wa TCAA kwa kadhia mnayoipata. Pamoja na kwamba mambo kama haya huwatokea wanawake wengi katika maeneo mbalimbali lakini isiwe sababu ya kuyanyamazia. Inawezekana kweli kama alivyosema WOS wakawepo wanawake wavivu ndio wanatafuta huruma ya wanajamii kwa kusingizia kulazimishwa mapenzi, lakini inawezekana pia hao mabosi wakatumia nafasi ya mwanamke kutomudu vizuri kazi yake kutaka ngono.
Huyo Vyamana binafsi ninamfahamu kiasi, alikuwa Principal Admin. Officer Pale DIT kabla ya kuhamia TCAA. Sikuwahi kumsikia akiwa na skandali ya ngono, kwa mazingira ya chuo ni rahisi kwa wafanyakazi kuwa na mahusiano ya kingono na mabinti.Ingawa inawezekana alikuwa anatabia hiyo tangu kule DIT lakini akawa hajajulikana. Lakini vilevile binadamu hubadilika huenda mabinti wa TCAA wanang'ara kuliko madenti wa DIT.

Mama Munyagi namfahamu kiasi fulani ingawa sijui kama ni imara kiasi gani katika kutetea maslahi ya wafanyakazi wake hususani wanawake kwa kuwa wamesema uongozi wao unajua lakini hakuna hatua zinazochukuliwa. Kwahiyo jambo la msingi hapa ni hao wafanyakazi wanaonyanyaswa kuendelea kupiga kelele hadi mamlaka zinazohusika zitakapowasikia na kuchukua hatua stahiki, pia wanajamii kwa ujumla watawasaidia.
 
Nina imani kubwa kuwa mama Malale (Dada yake Dr. Asha Rose migiro) anaweza kuchukuwa hatua kali kwa hao mafataki. Kama kuna mtu anaweza kupata e-mail yake ili afikishiwe ujumbe huu.
 
inaweza kuwa si hao pekee wapo wengine wanafanya mapenzi ndani ya ofisi na wafigiaji na walinzi wa getini...🙁
Nadhani umefika wakati kwa kina dada wanao dhalilishwa kiasi hiki waache kulalamika tuu bali wawe na uthubutu wa kutoa taarifa za dhahiri au za siri kwani ninavyoelewa mimi ni kuwa katika mamlaka hii ni kuwa viongozi wote wa juu milango yao huwa wazi wakati wote. Vilevile nimesikia kuwa kuna dawati maalum la kina mama na vilevile kina mama katika mamlaka hii wana uwakilishi hata kwenye baraza la wafanyakazi. Kwa nini basi habari hizi tuzipate kwenye jamvi hili wakati hata kwenye mkeka halija nong'onezwa? Au""""""""""""
 
BYSEL umeshaambiwa kirefu cha TCCIA Lete poins zako
Shangazi, TCAA au TCCIA? akikuuliza na maana ya TCCIA je? labda alitaka kujua maana yake tu...elimu hupatikana kwa njia nyingi hata kupitia maswali ya watu wengine.
 
Tatizo la unyanyasaji wa kijinsia TCAA sio jipya. Ni la miaka mingi,

TCAA Inaongozwa na Mwanamama... Lakini Makaimu na washauri wake wote ni wanaume.... 😕. Kwa maana nyingine hana kitu inaitwa "Power".

Jambo la kufanya ni kupeleka malalamiko yako "CHODAWU".
 
Rafiki zangu waliniomba niwasaidie kufikisha habari hii kwenu ili muichambue.

Kumezuka tabia ya viongozi kulazimisha mapenzi kutoka kwa wafanyakazi wa kike, wakubwa hao wanaofahamika kwa majina ya Patrick Vyamana na Ruhongole, wamegeuka mafataki kwa kulazimisha mapenzi kwa kila msichana anaye ajiriwa, huku wakitumia nyadhifa zao kama silaha ya kumuadabisha yeyote anayegoma kufungua sketi.

Baadhi ya wanawake wamekumbwa na kadhia hiyo kwa kujikuta wanaingia katika mapenzi ya lazima kwa kutetea ajira zao na wengine kujikuta katika matatizo makubwa ama ya kunyimwa overtime, kuhamishwa ovyoovyo au kutiwa misukosuko , kisa mapenzi kazini.

Wapo wengine wanalazika kujipendekeza kwa mafataki hao ili wapate nafuu ya hapa na pale, Mkurugenzi mkuu yupo, mwanasheria yupo hawa watu wanajulikana lakini no action taken, Idara ni ya serikali tena inaheshimika, wanawake wote wapo tayari kutoa ushirikiano kwa chombo chochote.

Wanajamii kazi kwenu

Kama ni kweli Pongezi LUCY MTOI kwa kuleta jamvini.

Hata hivyo nina wasiwasi kuwa hii inaweza kuwa ni sumu inayomwagwa kuchafua mchakato wa kumpata MKURUGENZI MKUU mpya kama ambavyo imeshatangazwa magazetini. Halafu nijuavyo Mkurugenzi anayemaliza muda wake ni Mwanamama, tena "jasiri" haswa hata katika MADILI machafu. Sasa kidogo inatia shaka kwamba tatizo hili limekuwa sugu kiasi hicho katika asasi hiyo.

omarilyas
 
Nina imani kubwa kuwa mama Malale (Dada yake Dr. Asha Rose migiro) anaweza kuchukuwa hatua kali kwa hao mafataki. Kama kuna mtu anaweza kupata e-mail yake ili afikishiwe ujumbe huu.

Mama Malale ni mstaafu na hahusiani kabisa na TCAA....

omarilyas
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom