Tanzania denies President bribe claims in U.S cable

Tanzania denies President bribe claims in U.S cable

Jamani,nyie si mnaijua kazi ya kurugenzi ya habari na mawasiliano IKULU???salva asipo jibu inamaana hafanyo kazi,hiyo ndio kazi yake salva,na anakwenda chooni kwa kazi hiyo,hata kama ni habari ya KIPUUZI kwake na bosi wake lakini ndo anapaswa ajibu ile nae aweke kumbukumbu kuwa amefanya kazi,nadhan mnakumbuka kuwa siku nyiiingi hajaongea tangu aseme yale maneno ya mitaani VIZABIZABINA
 
Hivi mmegundua kwamba kwenye suala la dola milioni moja Ikulu imejibu hoja ambayo haikutolewa kwenye wikileak? Hakuna mahali kwenye cable panapodai kuwa HOteli ya Kempinski iliombwa au kutoa dola milioni moja kuchangia kampeni ya Kikwete? Sasa sijui hata walisoma au walifanya makusudi kujibu kisicho swali.
 
Nini mantiki ya Salva kutoa maelezo kwa Kiingereza?
 
MWALIMU NYERERE KATIKA UTAWALA WAKE WOTE HAKUPATA KULAZIMIKA KUTEMBEZA WASAIDIZI WAKE MTAA HADI MTAA, KIJIJI HADI KIJIJI KWENDA KUMTETEA NA SHUTUMA ZA UROHO WA VITU VIDOGO VIDOGO

Jamani nasema kwamba nampenda sana na kumheshimu na kujivunia mfumo wa maisha yake, haiba na upeo wake Baba wa Taifa, Mwalimu Julius Kambarage maana ndiye mtawala wa muda mrefu zaidi kuliko wote ndani ya nchi hii lakini hakuwahi kushutumiwa
RUSHWA, kupandikiziwa maneno ya EVENTS, wala kusikika kulazimisha hoteli ya mwekezaji yeyote kujengwa kwenye nyumba ya wanyama wetu.

Nasema nafurahi masimulizi ya wazazi wangu wa ugumu wa maisha miaka fulani huko kiasi cha kupimishiwa mtu kiasi gani cha bidhaa fulani kuweza kununua kwa kipindi husika lakini bado taifa letu lilikua heshma yake na viongozi wake kuheshimika si kwa kulazimisha bali ni kwa kujiheshimu tu.

Mwalimu aliridhika na kaunda suti zake, alipenda zaidi ki-jumba chake cha kijijini Butiama na alikua haingiliki haingiliki hata kwa dawa na mijitu mifanyabiasha kama hivi leo hii.

Ndio, nasema ya kwamba huko nyuma sikuwahi kusimuliwa kamwe kama ndani ya taifa hili kuliwahi kuwa na uwezekano wa
Falme za Kiarabu kuweza kuhamia kwenye mbuga zetu na kuishi mle kwa utawala wao kamili na simu zetu kuonyesha ujumbe wa 'Welcome to Saudi Arabia' mtu ukiwa hapa hapa Arusha kwa Machalii hivyo naomba sana Salva Rweyemamu asinizibe masikio na maneno ya kipuuzi.

Na mantiki hiyo niseme kwamba labda;

Kwanza, Salva hebu kapishe huko uende ukawapigie kelele huko waandishi wa habari na ukawadanganye upendavyo.

Mimi mtu pekee nitakayeweza kidoooogo kumsikiliza ni mama Salma mwenyewe atakapotuambia kwamba kwa kipindi hicho wakati WIKILEAKS wanaandika hii taarifa mkulu baba Rizt1 aliweza kuibuka na SUTI ngapi ghafla nyumbani kwao ambazo pale kwenye sanduku yao ya pamoja HAKUWAHI KUZIONA.

Pili, Nasema hiviiiiiiiiiii, mtu nitakayeweza kumsikiliza japo kwa kidoooooogo sana tu ni Mamsap wa Mkulu akitubainishia kwamba KWA UHAKIKA ni EVENTS ngapi ambazo amewahi kuhudhurishwa pale KILIMANJARO KEMPINSKI na kama aliweza kukumbuka kutoa risiti ya malipo ya chumba wakati wa kufua nguo za mzee.

Leo hii Ikulu yetu inalazimika kujipigisha ngumi ukutani kukanushana wa habari ya Wikileaks ambayo hadi hivi sasa mtoto mdogo asiyejua rais wa Tanzania ni nani tayari anaifahamu kashfa ya suti, je endapo Wikileaks wataendelea kutunyeshea mvua zaidi ya mawe ya kasfa nyinginezo ambazo pengine ni nzito zaidi na zaidi inamaana Magogoni watatangaza ajira zaidi kwa Salva Rweyemamu wengine zaidi??????????

Kama kwe Ikulu iko sirias kutafuta jiki na sabuni ya kujitakasha nayo mbele ya umma ambao tayari wameingi kichefuchefu zaidi viongozi wadhalilishaji, basi waende wakafungue kesi mahakama ya kimataifa kama walivyofanya kwa sakata la Richmond ili wapate kutendewa haki huko kuliko hizi tararira za siku zote za Rweyemamu tulizozizoea siku zote uswahilini kwetu.


Hata mwizi akikamatwa huwa hakubali hata siku moja, wakati kaingiza mkono mfukoni mwako. No one has confidence to say yes, i did.
 
Hivi mmegundua kwamba kwenye suala la dola milioni moja Ikulu imejibu hoja ambayo haikutolewa kwenye wikileak? Hakuna mahali kwenye cable panapodai kuwa HOteli ya Kempinski iliombwa au kutoa dola milioni moja kuchangia kampeni ya Kikwete? Sasa sijui hata walisoma au walifanya makusudi kujibu kisicho swali.

He had also recently made a $1 million cash contribution to the CCM (which is a legal contribution under current Tanzanian law).

Cable inasema kuwa Mmiliki wa Kempinski ameipa CCM dola milioni moja cash bila chenga.

Na ukiyatizama hayo maneno kwenye cable yamekaa kama ni maneno ya Balozi na sio ya Pile
 
  • Thanks
Reactions: SMU
napata utata Ikulu ikidai ipelekewe ushahidi...ili iweje? waiombe weakleaks ushahidi si ndo waliosema? nadhani namna nyingine ya kukanusha ina-confirm allegations zilizotolewa kuliko kuzikanusha. na kwa JK na Magamba wenzake walivyo, siamini kama habari hii si sahihi. ni kweli tupu! ukweli unauma na inaumiza kuona kiongozi wa nchi yako ndo kafikia this level but sioni cha ajabu kwa jinsi CCM na walivyo na uzalendo ulioenda likizo mioyoni mwao
 
Nini mantiki ya Salva kutoa maelezo kwa Kiingereza?

Kuna ujumbe umekusudiwa kwenda kwa ubalozi wa marekani. Nimeona watu wanatilia shaka credibility ya WL, lakini katika press release hii ya Salva, honeshi hata kidogo kama anatilia shaka source (WL). Moja kwa moja anamlaumu balozi/ubalozi. Pia hawaoneshi kuwa na wasiwasi na Ms Pile (labda tu kwa kusema ni 'single source').
 
Ni siku kadhaa zimepita tangu Waziri Membe (au ndiyo MBOPO wa JF?) alipojitokeza kwa mbwembe za hali ya juu kabisa kuwatangazia Watanzania kuhusu msimamamo "thabiti" wa Tanzania kuhusu upandishwaji wa bendera ya "waasi" wa Libya. Tukatangaziwa kuwa balozi wa Libya nchini ameitwa kujieleza. Sasa Retzer aliyekuwa balozi wa marekani nchini kasema Rais Kikwete alipelekwa shopping uingereza na mwarabu wa Kempiski na alihongwa pea tatu za suti pamoja na mambo mengine. Ni lini Membe utamwita balozi wa Marekani kujieleza na kuwatangazia Watanzania msimamo "thabiti"? haitoshi Salva Ryeyemamu kusema ni uzushi. Kauli ya ukweli au oungo wa taarifa hizi ni swala la wizara ya mambo ya nje kwa kupata uthibitisho wa ubalozi wa marekani nhini Tanzania. Nawasilisha.
 
Kama ni kweli tuwe tunachagua na kashfa sasa khaaa, maana hii haina tofauti na aliyemuuza Masiha kwa vipande 30 vya pesa. Yaani kweli mshirika atutose kwa suti?
 
Hapa hakukuwa na haja ya kujibu hizi tuhuma je wakitoa tuhuma nyingine ambazo ni nzito zaidi ya hii itakuwaje?
 
MWALIMU NYERERE HAKUPATA KULAZIMIKA KUTEMBEZA WASAIDIZI WAKE MTAA HADI MTAA, KIJIJI HADI KIJIJI KWENDA KUMTETEA NA SHUTUMA ZA UROHO WA VITU VIDOGO VIDOGO

Jamani nasema kwamba nampenda sana na kumheshimu na kujivunia mfumo wa maisha yake, haiba na upeo wake Baba wa Taifa, Mwalimu Julius Kambarage maana ndiye mtawala wa muda mrefu zaidi kuliko wote ndani ya nchi hii lakini hakuwahi kushutumiwa
RUSHWA, kupandikiziwa maneno ya EVENTS, wala kusikika kulazimisha hoteli ya mwekezaji yeyote kujengwa kwenye nyumba ya wanyama wetu.

Nasema nafurahi masimulizi ya wazazi wangu wa ugumu wa maisha miaka fulani huko kiasi cha kupimishiwa mtu kiasi gani cha bidhaa fulani kuweza kununua kwa kipindi husika lakini bado taifa letu lilikua heshma yake na viongozi wake kuheshimika si kwa kulazimisha bali ni kwa kujiheshimu tu.

Mwalimu aliridhika na kaunda suti zake, alipenda zaidi ki-jumba chake cha kijijini Butiama na alikua haingiliki haingiliki hata kwa dawa na mijitu mifanyabiasha kama hivi leo hii.

Ndio, nasema ya kwamba huko nyuma sikuwahi kusimuliwa kamwe kama ndani ya taifa hili kuliwahi kuwa na uwezekano wa
Falme za Kiarabu kuweza kuhamia kwenye mbuga zetu na kuishi mle kwa utawala wao kamili na simu zetu kuonyesha ujumbe wa 'Welcome to Saudi Arabia' mtu ukiwa hapa hapa Arusha kwa Machalii hivyo naomba sana Salva Rweyemamu asinizibe masikio na maneno ya kipuuzi.

Na mantiki hiyo niseme kwamba labda;

Kwanza, Salva hebu kapishe huko uende ukawapigie kelele huko waandishi wa habari na ukawadanganye upendavyo.

Mimi mtu pekee nitakayeweza kidoooogo kumsikiliza ni mama Salma mwenyewe atakapotuambia kwamba kwa kipindi hicho wakati WIKILEAKS wanaandika hii taarifa mkulu baba Rizt1 aliweza kuibuka na SUTI ngapi ghafla nyumbani kwao ambazo pale kwenye sanduku yao ya pamoja HAKUWAHI KUZIONA.

Pili, Nasema hiviiiiiiiiiii, mtu nitakayeweza kumsikiliza japo kwa kidoooooogo sana tu ni Mamsap wa Mkulu akitubainishia kwamba KWA UHAKIKA ni EVENTS ngapi ambazo amewahi kuhudhurishwa pale KILIMANJARO KEMPINSKI na kama aliweza kukumbuka kutoa risiti ya malipo ya chumba wakati wa kufua nguo za mzee.

Leo hii Ikulu yetu inalazimika kujipigisha ngumi ukutani kukanushana wa habari ya Wikileaks ambayo hadi hivi sasa mtoto mdogo asiyejua rais wa Tanzania ni nani tayari anaifahamu kashfa ya suti, je endapo Wikileaks wataendelea kutunyeshea mvua zaidi ya mawe ya kasfa nyinginezo ambazo pengine ni nzito zaidi na zaidi inamaana Magogoni watatangaza ajira zaidi kwa Salva Rweyemamu wengine zaidi??????????

Kama kwe Ikulu iko sirias kutafuta jiki na sabuni ya kujitakasha nayo mbele ya umma ambao tayari wameingi kichefuchefu zaidi viongozi wadhalilishaji, basi waende wakafungue kesi mahakama ya kimataifa kama walivyofanya kwa sakata la Richmond ili wapate kutendewa haki huko kuliko hizi tararira za siku zote za Rweyemamu tulizozizoea siku zote uswahilini kwetu.


Hana lolote ni ukweli mtupu, suti alichukua na kadhalika yeye anakanusha kama nani, kikwete, mke au mtoto wa kikwete aende zake mnafiki mkubwa huyo rwehemamu.
 
Hivi nauliza kwani press release huwa haina tarehe imetolewa lini mbona anakurupuka tu hIvi mbona hawakanushi kwamba brother ana hisa huko BILILA KEMPINSK (TWASIKIA TU)
 
Jamani mimi mbona naona Ikulu haikupaswa kukanusha tu bali kwenda mbali zaidi na ku-confirm kama source ya taarifa hii ni US Diplomatic cables na kama hivyo ndivyona habari hii haina ukweli basi ubalozi wa Msrekani ungetumika kukanusha habari hii na hatimaye kumsafisha Mkuu wa nchi katika kadhia hii.

Kama taifa tumedhalilishwa sana bila kujali kama habari hii ni kweli au siyo kweli.
 
Wiki leaks hawawezi kusema uongo.,hiyo kashfa ya kununuliwa suti j.k alipokuwa waziri itakuwa ya ukweli.

Wiki leaks ndio hawawezi kusema uongo, isipokuwa wanatudhihirishia kwamba hawana akili.

... Ni nchi gani katika dunia yetu ambayo Rais wake hana uwezo wa kununua suti? Hata Rais wa Somalia( a non-existent nation) anajinunulia suti zake mwenyewe.
 
Mbona yule wa mapank alisema arudi kutoa ushahid wakagwaya, WikiLeaks inatoa vitu vya kweli bwana. Nafikiri ingekuwa vizuri Salva angetuambia idadi za suti design ya huko UK alizonazo JK na alizinunua nyakati zipi na kutoka maduka yapi katika miji ipi duniani? Kwa kufanya hivi nafiri ukanushaji ungekuwa wa kiuhakika!

Kaka mapanki ni ukweli tupu hakuna ubishi, kina jk huwa hawakubali kitu mzee. Sasa kaumbuliwa Mr Kurandaranda huyu wamemchoka ni mzururaji sana na ana ubishoo na kupenda vya dezodezo, sasa aibu presidaa unahongwa suruali???; Nape nadhani hajaona hili maana ni kuumbuliwa tu...
 
Usipotoshe watu hapa,unless hujui kilichoandikwa,,,,,wao wanasmea kuwa wakati JK ni waziri wa mambo ya nje ndio alinunuliwa suti,hata rweye ndo alivosema,,,,swali linakuja je kama jk alikuwa akinunuliwa nguo na serikali iweje tena waarabu waje wamnunulie,mjadala ndio upo hapa
Wiki leaks ndio hawawezi kusema uongo, isipokuwa wanatudhihirishia kwamba hawana akili.<br />
<br />
... Ni nchi gani katika dunia yetu ambayo Rais wake hana uwezo wa kununua suti? Hata Rais wa Somalia( a non-existent nation) anajinunulia suti zake mwenyewe.
<br />
<br />
 
..... Ni nchi gani katika dunia yetu ambayo Rais wake hana uwezo wa kununua suti? Hata Rais wa Somalia( a non-existent nation) anajinunulia suti zake mwenyewe.

Hii ni habari ya zamani kabla JK hajawa Rais! Labda, ungerephrase uulize ni "ni nchi gani ambayo waziri wake wa mambo ya nje hana uwezo wa kununua suti?"

Hata hivyo, suti hizi zinazozungumziwa ilikuwa ni 'zawadi' tu...so labda tuulize "ni nchi gani ambayo waziri wake wa mambo ya nje hawezi kupokea zawadi ya suti ?"
 
Back
Top Bottom