TANZANIA - A Nation without Heroes (by Mohamed Said)

TANZANIA - A Nation without Heroes (by Mohamed Said)

Status
Not open for further replies.
Ndugu yangu Mohamed Said,

Salam Aleikhum, Umefanya kazi kubwa ya ubaguzi wa kihistoria, Hata sisi waislam sasa unatuchosha. Hieleweki lengo lako ni lipi katika uchunguzi na Mchango wa Uislam katika kutafuta Uhuru. Ningependa unijibu swali langu dogo, lengo la harakati za ukombozi wa Tanganyika ilikuwa ni Uhuru wa Tanganyika au promotion of Islam? Je, kuna mtu kakuzuia kuandika historia ya uislam na sifa nzuri za waislam? Tunajua unalipwa kuchonganisha ndugu. Nakuonya uache, au vaa mabomu kama wale jamaa zetu ila madhara unayajua. Mwisho fanya uzalishaji ishi na familia kama wenzio, maisha madogo yamekushinda sasa unapambana na Hayati Nyerere, hebu tumia elimu yako vizuri utasaidie ndugu zako unatuudhi bro!

Teh teh teh teh!

Kaka hio salamu yako inanikumbusha wale wanywa chibuku pale ubungo!
Teh teh teh teh!

We unamuwakilisha muislamu gani hapa!
Halafu unafahamu maana ya HEROD?

Yaani kukaa na waislamu mtaa mmoja.imeshakuwa na wewe muislamu? Duhh!
Basi hata mkapa anakushinda kutoa salam!
Hebu kafanye mazoezi kwanza halafu urudi tena! Si tunakusubiri!.
 
Teh teh teh teh!

Kaka hio salamu yako inanikumbusha wale wanywa chibuku pale ubungo!
Teh teh teh teh!

We unamuwakilisha muislamu gani hapa!
Halafu unafahamu maana ya HEROD?

Yaani kukaa na waislamu mtaa mmoja.imeshakuwa na wewe muislamu? Duhh!
Basi hata mkapa anakushinda kutoa salam!
Hebu kafanye mazoezi kwanza halafu urudi tena! Si tunakusubiri!.

Teh teh teh! Chembe kidevu hiyo!
 
Tanzania-A Nation without heroes...

Ally Sykes, Dossa Aziz, John Rupia, Abdulwahid Sykes, Japhet Kirilo, Patrick Kunambi, Abdu Kandoro...
 
Nyerere and Karume are among our heroes!

Mi nilijua tu! Ukipewa andiko lazima uwe mtoto mzuri!
Kumbe na wewe unaogopa jahannamu eeeh!
Sasa ukiwa unajibu kwa nidhamu namna hii! Hata yesu atakuwa anacheka teh teh teh teh teh! Huko aliko!

Wakuu Tayeb na Ritz mwenetu Nyakageni kazaliwa upya!
Haleluyah
 
Last edited by a moderator:
72_Virgins
 
Mi nilijua tu! Ukipewa andiko lazima uwe mtoto mzuri!
Kumbe na wewe unaogopa jahannamu eeeh!
Sasa ukiwa unajibu kwa nidhamu namna hii! Hata yesu atakuwa anacheka teh teh teh teh teh! Huko aliko!

Wakuu Tayeb na Ritz mwenetu Nyakageni kazaliwa upya!
Haleluyah
somnambulist!!
 
Last edited by a moderator:
Mi nilijua tu! Ukipewa andiko lazima uwe mtoto mzuri!
Kumbe na wewe unaogopa jahannamu eeeh!
Sasa ukiwa unajibu kwa nidhamu namna hii! Hata yesu atakuwa anacheka teh teh teh teh teh! Huko aliko!

Wakuu Tayeb na Ritz mwenetu Nyakageni kazaliwa upya!
Haleluyah

Nami nasema Amen teh teh teh!
 
Last edited by a moderator:
somnambulist!!
Ngoja nikupe darsa kidogo, itakuwa ni makosa kuuhukumu Uislam kwa kutumia tabia za Waislam waovu ambao wanatokezwa katika vyomba vya habari siku hadi siku. Ni kama kuhukumu gari iliyonzuri kisa ndani yake kuna dereva mbaya ambaye kalewa na kuligongesha ukutani gari hilo.
 
Dr. kahtaan,

Huwezi kutenganisha amani na uhuru wa kweli, kwa maana hakuna atayekuwa na amani kama hana uhuru.

Swadatka mkuu! Swadakta!

Maneno yako yananikumbusha ndugu yetu gamal abdu nasser the late president of Egypt!
Wala hayana cha kuongezea!
 
Last edited by a moderator:
Chuki zisizo na msingi zipo kwa mtu aliye kizani, akipata mwanga anapona ugonjwa huo, amen, amen, amen,

Mkuu Ritz maneno yako ni kweli kabisa!
 
Last edited by a moderator:
Hata vichaa wanaweza kuja na pepa zao.... Maybe common sense is soo stupid to be common


Aweza kuwa na hoja ila upumbavu wake wa udini na chuki ndio unamfanya awe kama jibwa koko linalobwekea mchicha

alikua wapi enzi za mwalimu ?

Wewe paper zako zenye "common sense" ziko wapi? naona unashambulia mleta hoja badala ya kushambulia hoja, hiyo ndio "common sense" au ni sensi ya komoni?
 
Huyu shetan amerudi tena? Mbegu mzipandazo zmeanza kuzaa matunda huko NAIROBI. Hongeren kwa kukata kiu. Mungu awarehem sana
 
Kama hoja ni udini kulikuwa na haja gani ya kutumia vichwa vya habari tofauti? ustaadh Mohamed Saidi inadhihirisha ni kiasi gani ulivyo mufilisi wa hekima umeleta vichwa vya habari vyenye dhana ya kujadili mashujaa kumbe nyuma ya pazia umegeubikwa na udini; kuna nchi za kiislamu leo hii hakuna amani kutokana na mafundisho kama yako yenye kupandikiza chuki za kidini wewe ni wa kupuuzwa sioni hata hekima moja uliyo nayo kila siku ni kulalama tu; watanzania tunaijua vizuri historia yetu mashujaa wanajulikana ABUSHIRI wa Pangani tunamuenzi kwenye historia yetu sio kwasababu alikuwa ni muislamu bali kwa sababu ya ushujaa wake wa kuongoza mapambano dhidi ya wakoloni; hii historia yako ya kulazimisha ya kimanyema haitafanikiwa hata siku moja na kama una chuki zako binafsi dhidi ya Nyerere basi ni wazi utakwenda mbele ya haki watanzania hatutaacha kumuenzi hata siku moja!


Your words sounds not too bad and they read well...but,but no substantial informed opinion nor persuasive evidences and above all no relevance whatsoever to the topic/paper as presented by Sheikh Mohammed Said.


Your argument is so weak and cheap and you shouldn't be able to say anything.

Please explain your anger with clarity and composure,don't just express it and you will immediately open the door to comprehensive and achievable solutions instead of arguments and silly accusations towards Sheikh Mohammed Said!?

Back to the Topic please!

Ahsanta.
 
Histohisia inapogeuzwa historia basi historia inapoteza maana yake!!! Maandishi ya Mohammed Said yamejaa histohisia zaidi kuliko historia!

Hii Speed 120 hadi kwenye kona tunayokwenda nayo ni kali sana,
Hebu twende pole pole kidgo,
Huu ni mjadala,na suala linalozungumziwa hapa ni historia ya nchi hii na namna mashujaa wake wanavokumbukwa,

Ukoloni wakati unaingia uliikuta Tanzania ni nchi yenye watu na iman zao,za dini na kimila na utamaduni,

Miongon mwa Agents wa colonialism tunakumbuka walikuwapo missionaries,
Pindi missionaries wanafika huku kwetu tayar walishakuta watu na iman zao mbali mbali,
Hatusemi kwamba kipindi hicho taifa hili lilikuwa ni dola ya kiislam la hasha,lilikua ni dola la watu wenye iman mbali mbali lakin walioish kwa aman na upendo,history inasema ivo,

Sasa hoja iko hivi,ngoja mimi nikufafanulie vyema uielewa Mwanakijiji,,

Hoja ni hii hapa:

Wakati wakoloni wanaingia kwenye ardhi zetu kulikua na harakati za jamii ya watu mbali mbali kuupinga ukolon huo kwa vipindi tofaut tofauti,watu wenye iman za dini,watu wenye iman za kimila na kiafrika na kadhalika,

Wakati ukoloni unaingia ndan ya ardhi hii kulikuwapo waislam kama wana jamii wa taifa hili,hawa nao kwa wakati na nafas zao walipigana na ukoloni kwa namna mbali mbali,na hawakupigana ili waje kusimamisha dola ya kiislam bali walipigana kupinga uovu huo wa ukoloni na madhila yake,

Sasa kwanin wale mashujaa waliopigania nchi hii na waliopigana kuutomeza ukoloni kwa ngao ya utaifa wafutwe au washindwe kuenziwa kama mashujaa wengine?
Au kwa kuwa wao wameonekana kuwa walikuwa ni waumin wa iman flan tuseme ni waislam?
Badala yake baadhi tuh wamekuja kupewa coverage na kuonekana kama hao ni ma-heroes wa taifa hali ya kuwa uhalisia hauko ivo,je vizaz vijavyo vitakuja kusoma historia ya namna gani ya taifa lao?

Kwan tunajua kila taifa lina historia yake,na hapa tunawekana sawa kuhusu uhalisia wa historia ya taifa letu.hatupiganii uislam wala hatupiganii ukristo,wala hatuweki hisia,,,

Mbona sijaona mahala katika uchambuz wa Moh Said alipoelezea kwamba harakati za wale wazee zilikuwa ni kuweka uislam ndan ya taifa hili?

Ila ameeleza kwamba asilimia kubwa ya wale wazee ambao walikuwa washirika wa nyerere na watu wengine walikuwa waislam,sasa kwanin historia ikawafuta na kuwapuuza?imefanya hivyo kwa kuwa wao ni waislam?

Hapo ndipo kwenye hoja kuu,
Hoja sio histohisia,wala sio uchochez na choko choko,sema mara nyingi ukweli huwa unakuwa mchungu au unakuwa ni kitu kigeni machoni mwa wengi,lakin uzuri zaid mwandish kaweka rejea mbali mbali hapo waweze kuzipitia na kujionea.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom