Taarifa ya serikali juu ya mgomo wa madaktari

Taarifa ya serikali juu ya mgomo wa madaktari

Kwa makusudi kabisa na kwa kurudia mara kadhaa mh dr haji mponda amemuaddress dr ulimboka kama bwana ulimboka.na kwa kusisitiza amesema ulimboka sio daktari.

Je cheti cha ulimboka kitakapowekwa hadharani waziri huyu ashitakiwe kwa kudanganya bunge na wananchi?

Je sheria zinasemaje iwapo ukikaidi kumuadress mtu kwa title yake?
 
taifa lenu ni taifa la waongo na wezi wakubwa.....kama mnasubiri hadi 2015 jiandane kwa mabaya zaid..tumieni mwanya huu ili kurudisha hadhi a taifa lenu......miaka 6 nchi haina rais halafu mko kimya tu!!! piganieni taifa lenu.....
 
watendaji wengi wa serikali yetu wanahitaji brain transplant! no wonder mwenye kaya anasema watendaji wake wanamuangusha!
 
Si Dr. Kwa maana kwamba hajasomea udaktari kwa hiyo hana sifa ya kuitwa Dr. au?
Si Dr. Kwa maana kwamba hajasajiriwa na baraza la madaktari la Tanganyika au?o mwajiriwa, na kama ni mwajiriwa, ameajiriwa kama daktari au kama paramedical?
Na kama siyo Dr. aliajiriwaje huku hana sifa za U-Dr.?

Haya ni baadhi ya maswali waziri anatakiwa ayajibu, lakini kwa upande wa pili, Ndugu Ulimboka naye aje atupe upande wa pili wa hadithi, atuthibitishie kweli yeye ni Dr. au siyo kama waziri anavyosema.
Hamna haja ya kupata ushahdi kutoka kwa ulimboka, Collegue zake tupo hapa jamvini. Huyu jamaa ni Dr by proffesion, he is very bright and very capable. Wana amua kumchafua tu ili kupoteza mwelekeo wa mgogoro. Wanam2mia kama point ya kujitetea. Waswahli walisema watu wapumbavu hujadili watu, na watu wenye akili hujadili mada. Hapa mada ni mgomo wa madaktari na sio Dr Ulimboka.
 
Mpaka leo sijui ni kwanini rais alimwacha Prof. David Mwakyusa na kumchukua huyu Dr. Haji Mponda kuongoza wizara hii! Prof. Mwakyusa alifanya kazi kwa ufanisi tu. Je kunamtu anajua kwannini?
 
- Mgogoro ulianza baada ya madaktari wa mafunzo ya vitendo kugoma kwa jili ya kutaka malipo yao
- Serikali iliwapa malipo yao
- Lakini waliendelea na mgomo
- MAT iliingilia kati na kuendeleza mgomo
- MAT ikaunda kamati ya muda na kuendeleza mgomo

sasa mbona mimi sielewi, ni taarifa gani hii iliyotolewa.

Je, ndicho wananchi wa Tanzania tulikuwa tunasubiri kuelezwa utumbo kama huu. Wenzetu mlioifuatilia TV nini maamuzi ya Serikali. Au ndio wameshatoa taarifa?????

YAANI SIPATI 😛hoto:😛hoto:😛hoto:😛hoto:

MIZAMBWA
INANIUMA SANA!!!
 
Kama sheria hairuhusu watumishi wa sekta muhimu kama afya kugoma, kwa hiyo serikali inatumia mwanya huo kuwaminya stahili zao ikitegemea hawatagoma? Je sheria hiyo imetoa mwanya gani iwapo serikali haitaki kuwasikiliza sekta ya afya
 
Excutive gvt, judiciary & legislature they are all ******!They don' know their responsibities!Madaktari at least 30 kila mwaka wanakmblia nchi za nje,2nabaki na makapi hapa!
 
raisi wenu alikwenda davos akaacha mgomo upo..baada ya kutia aibu kubwa davos rais wenu akaenda ethiopia....bado mgomo ulikuwepo...amerudi huko tanzania hakuna alilofanya.....sana sana nimesoma asubuhi kuwa jana alifungua tawi la benk ya FNB....hjatoa tamko lolote kuhusu mgono..na ninyi watu mko kimya tu.....huyu ndo mchawi wenu
 
tanzania taifa lisilo na mwelekeo.....kuanzia rais hadi mkulima wa isimila wote wanalalamika
 
hilo tamko kiufupi huyo waziri kazingua badala ya kuzungumzia solution ya mgogoro anaishia kumlaumu Dr Ulimboka hii ni bullshit tunawasiwasisi na taaluma yake yeye pamoja na viongozi wa wizara ya Afya
 
Waziri wa afya anaposimama bungeni na kupotosha umma juu ya msingi na uhalali wa madai ya madaktari ...anachukuliwaje??.Anaposimama waziri mbele ya umma na wabunge akimdhalilisha kiongozi wa kamati ya madaktari ambaye ni full medical doctor(tofauti na Mponda ambaye si medical doctor) aliyehitimu baada ya miaka mitano ya kusomea udaktari na aliyechaguliwa kwa dhamana ya madaktari kuwaongoza kudai madai yao...huyu waziri anachukuliwaje??waziri anapochukua hatua ya kupotosha madai ya madaktari kwa kumdhalilisha daktari mwenzao waliyemchagua kuwaongoza...hili linachukuliwaje??...waziri anabatilisha madai ya madaktari kwa kutaka kuuaminisha umma kuwa eti wanaongozwa na bwana Ulimboka asiye daktari!!!!!!!!!!....come on!!this is unbearable complete nonsense................
 
Hamna haja ya kupata ushahdi kutoka kwa ulimboka, Collegue zake tupo hapa jamvini. Huyu jamaa ni Dr by proffesion, he is very bright and very capable. Wana amua kumchafua tu ili kupoteza mwelekeo wa mgogoro. Wanam2mia kama point ya kujitetea. Waswahli walisema watu wapumbavu hujadili watu, na watu wenye akili hujadili mada. Hapa mada ni mgomo wa madaktari na sio Dr Ulimboka.

Hivi hawa viongozi wetu wana nini kichwani? Hili ndio tamko lililochukua siku 3 kutayarishwa? Kitu gani alichoongea pinda ambacho ni tofauti na cha huyu so called minister. Haya tufanye alichosema ni kweli tupu, kwamba ulimboka sio daktari kwamba madaktari wanaeleza mgomo, so what is the way forward. Nimesikia kilio cha wagonjwa leo kwenye radio ni akili ya mwendawazimu tu ndiyo asingejali. Wanaharakati mko wapi jamani??? Naona media wamejitahidi. Matamko pekee hayatoshi tunahitaji actions!

Rais wa nchi alikuwa anategemewa alete solution baada ya kurudi kutoka Addis naye anakuja kufungua benki ya kaburu na kucheka cheka while people are dying. Nilikuwa najiuliza hata kama benki ingekuwa ya kwake au ana hisa huko, not at this time.

Nchi hii Mungu atusaidie maana tunako kwenda kwa kweli hakujulikani.
 
secrets that will brake a nation are on the way.......but you tanzanians wake up!!!
 
Personal attack kama kawa.....jamaa vilaza hawa

Hivi kumuataki Ulimboka ndo kutatua mogogoro wa Madaktari? mbona hawajikiti kwenye hoja wanamshambulia mtu binafsi, kwani jumuia ya madaktari ni wale tu ambao ni watumishi wa serikali au wameajiriwa serikalini? Hebu madaktari jitokeni mtuambie kuhusu swala hili!
 
Hana akili!
Hajui kuwa anacomplicate kikao cha awamu ya pili cha roundtable kitakachofanyika huko mbele ya safari...
Hajui kuwa maneno yake hayo anaweza kulazimika kuyafuta!...macho yake yamefumbwa, hajui anakoelekea!...a total deaf!
 
Back
Top Bottom