Swala la wanaume kuwapiga wanawake; nini mbadala wake?

Swala la wanaume kuwapiga wanawake; nini mbadala wake?

Ewe mtu mbona una akili ndogo hivyo?

Kwahiyo Mwanamke ndio anashikilia ndoa kwasababu tu Alipoumbwa Adam bas Mungu akamuumbia Hawa? [emoji23]

Kwasababu Mwanamke ndiye anayepokea mbegu kutoka kwa Mwanaume na kubeba mimba? Na ukafananisha na mimea iotayo kuwa kuanzia mbegu [emoji23]


Kwasababu siku ya harusi ni Mwanaume ndiye anayeanza kuulizwa kuwa je unakubali kumuoa bi flan? [emoji23]


Wewe kwa sababu hizo unastahili pole kubwa.

Bado nakuuliza unajua neno "NDOA" lina maana ipi?

Hiyohiyo Biblia uliyoirefer inatuambia Mume ni kichwa cha nyumba (ni Kiongozi) kichwa huwa ndicho kinachoongoza mwili.

Wewe unatuambia ndoa ni mwanamke.



Wewe umeoa lini chief?
Mbona unasema kichwa cha nyumba tu na mwanamke ni nani mbona humalizii???
 
Una stress wewe sio bure. Sasa wewe unawakaririsha ulitaka mi nfanyaje?, nakuona kichaa tu nakukupuuzia tu nkiamin wakikuwa watakuja tu na watakuuliza ilikuaje ukalalwa na jambazi?, unajua wanawake ni wapuuz kweli kweli eti mtu uliemvulia chupi unamwita jambaz

Hayo unajiongelee bhana. Wewe ukilelewa na mama,utamtesa utotoni,ukikuwa ukaelewa anavyohangaika,atakusimulia pengine na kukusingizia,kumbuka wewe ndo chanzo.Hakuna mtoto asiyempenda mama yake,hasa wa kiume,sasa utaambulia nini? Je,siku akiwambia huyo siyo baba yenu? Baba yenu alikufa,yule hajanipa ujauzito! Wewe, sasa siku utaanza kutaka kuhakiki kama kweli hao watoto ni wako au la,hizo gharama utaziweza?! Fikilia unakutana nao unajua hawa ni wanangu lakini wao hawakutambui! Mwanamke akiamua kukutesa dunia utaiona chungu miaka yote mkuu.
Mnawaonaga wajinga lakini ni wajanja mno.Jenga nao urafiki wa kawaida utajifunza mengi
 
Binafsi nalaani vikali kitendo cha kumpiga mwanamke...kila mtu ana maudhi yake katika mahusiano iweje mwanamke apigwe mwanaumwe aonywe sio fair
nina rafiki ambaye alikuwa anapigwa sana na jamaa yake kitu kidogo kipigo anaondoka wanasuluhishwa anarudi..tukamshauri amvizie ampasue na yeye shosti akamvizia jamaa kalewa(ni nywaji) na siku zote akimpiga anasema ni pombe ..jamaa kaviziwa kapewa banzi za hatarii matokeo yake alimpiga yule dada mpaka akapoteza fahamu,,,na hospital kampeleka mwenyw so hakuna mwanaume anayekupiga ajifanye alikuwa amelewa,,,,baada ya kipigo mpaka kuzimia na jamaa kupigwa ngeu ya nyuzi kadhaa mpaka leo nyumba tulivu...
My take usivumilie kupigwa wala usipigane utaumizwa! Achana na mtu maisha yanaenda mbona,,,ukichafukwa zaidi nenda police ila usivumilie hata kibao hata kimoja
 
Wanaume ,,,msitake kuishi na wanawake kwa kuogopwa kama mkulu na serikali yake...ishini na wanawake kwa kutaka kueshimiwa akikosea mkalishe ..kupiga ni upunguani kiwango cha bashite,,
 
Hayo unajiongelee bhana. Wewe ukilelewa na mama,utamtesa utotoni,ukikuwa ukaelewa anavyohangaika,atakusimulia pengine na kukusingizia,kumbuka wewe ndo chanzo.Hakuna mtoto asiyempenda mama yake,hasa wa kiume,sasa utaambulia nini? Je,siku akiwambia huyo siyo baba yenu? Baba yenu alikufa,yule hajanipa ujauzito! Wewe, sasa siku utaanza kutaka kuhakiki kama kweli hao watoto ni wako au la,hizo gharama utaziweza?! Fikilia unakutana nao unajua hawa ni wanangu lakini wao hawakutambui! Mwanamke akiamua kukutesa dunia utaiona chungu miaka yote mkuu.
Mnawaonaga wajinga lakini ni wajanja mno.Jenga nao urafiki wa kawaida utajifunza mengi
Ndio maana nmekuambia unajichanganya...hivi ukiwaambia baba yao amekufa,mi napuuza na hainiathiri lolote. Wewe ndo utapata shida kuficha ukweli daily na moyo wako utakuwa na siri za kijinga kijinga kama hizo. Msipopigwa nyie akili hazikai sawa kbs
 
Ewe mtu mbona una akili ndogo hivyo?

Kwahiyo Mwanamke ndio anashikilia ndoa kwasababu tu Alipoumbwa Adam bas Mungu akamuumbia Hawa? [emoji23]

Kwasababu Mwanamke ndiye anayepokea mbegu kutoka kwa Mwanaume na kubeba mimba? Na ukafananisha na mimea iotayo kuwa kuanzia mbegu [emoji23]


Kwasababu siku ya harusi ni Mwanaume ndiye anayeanza kuulizwa kuwa je unakubali kumuoa bi flan? [emoji23]


Wewe kwa sababu hizo unastahili pole kubwa.

Bado nakuuliza unajua neno "NDOA" lina maana ipi?

Hiyohiyo Biblia uliyoirefer inatuambia Mume ni kichwa cha nyumba (ni Kiongozi) kichwa huwa ndicho kinachoongoza mwili.

Wewe unatuambia ndoa ni mwanamke.



Wewe umeoa lini chief?

Hongera sana umenena vyema kabisa,kuwa mwanaume ni kichwa cha familia.Kuwa kichwa lakini sidhani kama inamaanisha kuwa kauzu.
Sasa,ukiishi maisha ya kupiga,kutesa,kujiona wewe ndo wewe, hakika una uozo wa akili.
Sasa kama kichwa kimeoza? Si na kiwiliwili tayari kimeoza?! Sasa familia ya uozo ni ya nini?! Nina imani we bado bachelor ukija kuoa utakuja hapa kutengua kauli zako.Na kama umeolewa(huwezi kuowa na akili hizo),basi umeingia kuchugulia kusiko kuhusu
 
Usiishie kuandika tu "Aya" ni vizuri ututhibitishie kuwa "NDOA NI YA MWANAMKE" hata kwa kupitia hayo maandiko.

Mimi nimesema neno tu "NDOA" tayari au ni muunganiko wa watu wawili au zaidi waliokubaliana kihalali kuishi pamoja.

Katika hiyo Ndoa ninaamini kiongozi ni Mume (Mwanaume)

Naam: Nawewe tuthibitishie kuwa mwenye NDOA ni Mwanamke.
 
Kwanza jua mwanamke apigwi hy ilikuwa miaka tisa adi kumi na tano iliyopita......
mwanamke anapewa maneno matamu na mazuri ata akifikria kukosea tenah Nafsi inamsuta maneno yana nguvu kubwa kushinda hata punch ya ngumi lako au kichapo chako cha mzee nisamehe..... am sure atakueshimu sana Trust me bro...

Na asa asa mpindue vilivyo kwny sekta yetu ya Kijogoo ndio balaa...

nanukuu "Mwanamke apigwi anachapwa kwa kanga"
Tukutane Somo lijalo
 
Hongera sana umenena vyema kabisa,kuwa mwanaume ni kichwa cha familia.Kuwa kichwa lakini sidhani kama inamaanisha kuwa kauzu.
Sasa,ukiishi maisha ya kupiga,kutesa,kujiona wewe ndo wewe, hakika una uozo wa akili.
Sasa kama kichwa kimeoza? Si na kiwiliwili tayari kimeoza?! Sasa familia ya uozo ni ya nini?! Nina imani we bado bachelor ukija kuoa utakuja hapa kutengua kauli zako.Na kama umeolewa(huwezi kuowa na akili hizo),basi umeingia kuchugulia kusiko kuhusu
Kenkereenkede....this is a word battle btn me n u champ....

Twende taratibu....kwanza wewe ni Mmbea ama Mwongo kwasababu umejustify usichokijua.

Umejuaje kuwa mimi sijaoa?

Ni nani aliyekuambia Kupiga ni kuonea?

Wewe ulivyopigwa na mwalimu wa hesabu (ikiwa ulipitia huko) ukiwa darasa la 3 kwa kushindwa kusoma table ama kwa utoro wa kujifungia chooni wakati wa vipindi ulionewa ama ulipigwa kwa kurekebishwa?

Kwasababu zipi unasema kupigwa ni Uonevu?
 
Wewe endelea kujidanganya tu,
Basi wewe ni mmojawapo[emoji34] [emoji34]
Muda mwingine hata sisi wanaume huwaga tunakosea, sometimes tunatoka nje ya ndoa zetu kabisa, swali je endapo mwanamke akigundua hivyo ni ruhusa na yeye akupige? Kweli utakubali kabisa achukue mkanda wa ngozi akutandike mpaka utoke vidonda utakubali kweli?
Kwa mimi nasema usimpige mwanamke hata kama kafanya kosa mkanye na tafuta njia nyingine mbadala lakini sio kumpiga.
 
Mwanamke wa sasa hakuna sababu ya kumpiga makofi wala ngumi Bali kama unaona amekushinda Fanya yako yenye faida katika maisha tena ukiona anakukera zaidi muache aende zake,life lenyewe gumu bado mwanamke akuchanganye.

Ni mtazamo tu.
 
Basi wewe ni mmojawapo[emoji34] [emoji34]
Muda mwingine hata sisi wanaume huwaga tunakosea, sometimes tunatoka nje ya ndoa zetu kabisa, swali je endapo mwanamke akigundua hivyo ni ruhusa na yeye akupige? Kweli utakubali kabisa achukue mkanda wa ngozi akutandike mpaka utoke vidonda utakubali kweli?
Kwa mimi nasema usimpige mwanamke hata kama kafanya kosa mkanye na tafuta njia nyingine mbadala lakini sio kumpiga.
Ndio, ikiwa anaamini katika punishment ya kupiga (ambayo pia ina matokeo positive) na akiwa na uwezo na sababu anipige tu.
 
Hongera sana, kipigo huwa kinasaidia sana kumnyoosha mwanamke "IKIBIDI"

Kuna scenarios nyingi tu ambazo zinapelekea mke kupigwa.

Usipompiga ipo siku atakupiga.

Wanaume tujitahidi jamani kupiga wake zetu.
Unahamasisha ujinga[emoji34] [emoji34]
 
Asee mimi nilikua mmoja wa watu ambao walikua hawaelewi kabisa nikiona au kusikia jamaa amepiga mwanamke.... Yakanikuta siku moja... nikapiga na adabu ikawepo (tuelewane hapa... I am not proud of what I did and in fact I apologised to her lakini nasema sitashangaa kuona mwanamke kapigwa... sometimes there is a strong reason behind hicho kipigo)
Samahini kwa mchanganyo wa lugha.
mimi mpole sana ila siku nililizidiwa ,hata Mimi nilipiga siku moja hadi akaniambia ulikuwa umechelewa sasa hivi nitakuheshimu kabisaa. yaani heshima ilirudi in public and private yaani asikwambie mtu wakati mwingine kandamiza mabanzi mawili matatu hivi. jumla nilishapiga watatu wote heshima juu zaidi kama mlingoti.
 
Walio bahatika kupitia msahaf kidogo mwenyezmungu anasema mwanamke ubavu wake una matatzo ukiuacha unapinda kabisa na ukiunyosha sana utauvunja hvyo Kati kwa Kati. Lazma uunyooshe kdogo ili ubaki wastani
 
Mnaweza mkakaa kiuchumba akawa anaku actia ila baada ya ndoa ana badilika nimeshaona mifano hai mingi sana , tatizo lililopo ni wanawake siku hizi wanajifanya wajuaji sana

Wanataka usawa wakati wao wana papuchi na maziwa na mwanaume ana koromeo na ududu

Mwanaume ni mwanaume tuu usitake ulingane nae

Wazazi wetu wamedumu mpaka Leo kwa kutambua nini maana ya mwanaume
Kwa hiyo anapobadilika solution ni kumpiga.

Sio hivyo jifunzeni zipo njia nyingi na si kipigo pekee.
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Back
Top Bottom