Sioni matumaini mbele yangu, nataka kujiua...

Sioni matumaini mbele yangu, nataka kujiua...

Status
Not open for further replies.
Achana na habari za kujiua huwezi kuteseka maisha yako yote ipo siku tu utaangalia nyuma na utajifurahia nafsi yako kwa mitihani uliyoipitia na kushinda.. kuna watu wamepitia mitihani migumu zaidi ya binadamu anavyoweza kufikiri lakini Leo bado wapo na wana furaha licha ya makovu waliyopata kutokanana mikasa mbalimbali kwenye maisha
kujiua ni kumpa shetani ushindi Wa mezani jua tu kama wewe una karama kubwa basi changamoto nazo zitakuwa nyingi vile vile nothing come easy aisee keep fighting
Big up

Sent from my TECNO R7 using JamiiForums mobile app
 
Me Cna Roho Mbaya, Ila Najib Kutokana Na Nature Ya Swali. Kwan Akijiua Au Acpo Jiua Cc Tutajua? Atatupa Fdback Kwamba Asanteni Ss Nimeshakufa? Anapaswa Kusema Tatizo Lake Ili Apewe Solution, Co Mtu Kaja Na Solution Ya Af Cc Tumkataze Labda Ndo Solution Yenyewe! Cc Tutajuaje Bana. Dini Zngine Znaamini Ahera Kuna Wanawake Wenye Makalio Makubwa Na Wanaume Wenye Mishedede, Labda Ndo Anawah Huko Je!
 
Maneno yanaumba! Kuwa makini na unachokiwaza ama kusema.
===
Vinginevyo nenda polisi uwaeleze unavyojisikia. Polisi watakusaidia sana.
 
nami nataka njiue nitafute tujiue wote tu-make headlines ITV. Hapo vipi?

acha mawazo ya kitoto kwa kutaka kujiua kwa changamoto ndogo sana kama hizo ambazo zinaweza kusolvika hebu nenda muhimbili uone watu wanaoumwa ndo utaelewa mawazo yako ni ya kitoto na ni batili kwa nafsi yako.
kuna sehemu yoyote niliomention hizo changamoto au unakisia tu?
 
Kuna hali inanitokea naona sina thamani wala lolote kwenye hii dunia, sioni dhumuni la kuishi.I see no future mbele yangu.

Nilipitia majaribu tangu nazaliwa.Sina furaha kamili na huwa nafanya juhudi kuwa na furaha. Binadamu mwenzangu namuogopa na namuona ndio anenizidishia maumivu.Wamenitendea ya kutosha ila Mungu kanipa moyo wakusamehe.

Naogopa kujiua ni dhambi, ingekuwa halali mi ningeshaondoka.
Hilo ni tatizo linaitwa Sonona (depression)
Nenda Muhimbili ukawaone wanasaikolojia watakusaidia kujua chanzo cha tatizo na kulitatua ili na wewe uweze kuishi kwa furaha na amani

Sent from my Fero_J1 using JamiiForums mobile app
 
Fikra za kujiua ni mbaya sana. Acha!

Sent from my TECNO-C8 using JamiiForums mobile app
 
Duh ur suffering depression. .nimewai kua n hari ka yako but I just motivated my self n wap nimetoka but ss niko poa n n enjoy life...just pray n mmb yte ytakua sawa

Sent from my GT-S7275R using JamiiForums mobile app
 
Kuna hali inanitokea naona sina thamani wala lolote kwenye hii dunia, sioni dhumuni la kuishi.I see no future mbele yangu.

Nilipitia majaribu tangu nazaliwa.Sina furaha kamili na huwa nafanya juhudi kuwa na furaha. Binadamu mwenzangu namuogopa na namuona ndio anenizidishia maumivu.Wamenitendea ya kutosha ila Mungu kanipa moyo wakusamehe.

Naogopa kujiua ni dhambi, ingekuwa halali mi ningeshaondoka.
Unapo pata tatizo inabidi ulitatue kwa kufuata njia sahihi ikiwamo kuenda kwenye taasisi husika kwa ajili ya kupata suluhisho ...

Mfano ukiumwa au ukipata tatizo lanugonjwa utakwenda hospitali au kwa mganga kupata tiba ...

Sasa kwa tatizo lako naomba uende ukaonane na wataalamu wa magonjwa ya akili watakusaidia ... sina maana kua wewe sasa ni chizi hapana!! ila kutokana na ulivyo jielezea lazima utakua na tatizo la kiakili hivyo unahitaji wataalamu wa mambo ya akili ili wakusaidie ...
 
SIJAWAHI KUFIKIRI KUJIUA...Ingawa nina matatzo kama yako au nmekuzid,ila kikubwa huwa nafikir kusud la Mungu kuniweka hai na ndipo nnapoiona thaman yangu ktk hii dunia. Then,nnapo socialize na watu ndipo nnapo kutana na watu wenye matatzo zaid yang ila kwa mwonekano wa nje ni wenye furaha sana.
Kuna kipind na mim nilikuwa nakata tamaa(ila sio kufikiri kujiua) but baadae nikaja kugundua hii ni mitihan tu na soon inaisha/yote yatapita.

So kikubwa itambue tu thaman yako na mshirikishe Mungu wako ktk kila jambo.
Amin ipo siku utakuwa na furaha kwasababu kila lenye mwanzo basi lina mwisho.

Sent from my SM-G532F using JamiiForums mobile app
 
Umeumbwa kwa jinsi ya ajabu na ya kutisha. Thamani yako ni kuu kuliko majaribu ya dunia hii, jithamini mkuu
 
asante kwa ushauri mzuri..but sharing my problens na watu...no!
imetossha.nobody cares

Usicheki cheki simu za watu kama una udhaifu wa kutojiamini. Hata hivyo mbona wengi tunatumia techno na tupo poa tu tunayasukuma maisha mbele kwa furaha.

Furaha na mafanikio unayatafuta mwenyewe, acha kusubiri kupewa. Simama, jikung'ute, tafakari pa kuanzia, songa mbele.
 
pole mkuu hata Mimi Nina hali kama hiyo kuna kipindi niliwahi kuomba ushauri hapa
 
pole sana
matatizo yote haya yanatokana na hofu tuliyonayo katika maisha yetu. mtuanapokuwa na HOFU ni kwamba anakuwa ni kama mtu anyetoroka ukweli badala yakukabiliana nao. wengi tumekuwa na hofu zinazotokana na changamoto mbalimbali ambazo chache nikipata nafasi nitazieleza hapa chini ambazo zimechangia hiyo hofu tulio nayo.
hofu pia inatokana na matokeo mbalimbali yaliyotokea kuanzia kutungwa mimba kwetu mpaka maisha yetu ya sasa japo pia nafasi yetu kwenye familia, inamsukumo mkubwa sana katika hatua hii.
hii utupelelkea kuwa kwenye maeneo makubwa kama manne
  1. kuwa na rohoya kujilaumu/kuwalaumu wengine
  2. kuwa na roho ya kuhukumu
  3. huzuni
  4. kujikataa/kukataliwa
kwa bahati mbaya nafasi inanibana kwa sasa kuweza kueleza vizuri hayo yanatokea vipi lakini nafikiri kwa wakati mwingine naweza kueleza ila ndio chanzo cha mtu kujawa na hofu na mwisho kufikiria hata kujiua.
pamoja na maelezo mengi yaliyotolewa wachangiaji lakininafikiri twende nini kifanyike ili kuepukana nahali hii:-
  1. ujue ukweli na ukweli utakuweka huru
wengi wetu hatujui ukweli wa jinsi tulivyo mfano tulizaliwaje hii ni pamoja wazazi wetu walikutana katika mazingira gani wakati sisi tunatungwa mimba. hili linaweza kuwa swali la kijinga lakini lina maumivu kwawengi.pia maisha yetu katika hatua zetu za kukua na zenyewe ni changamoto.
tumekataliwa matokeo yake tumejikataa na mwisho tunaona bora kufa. mfano watu wengi wanaofuga rasta ni watu waliojikataa na mara nyingi wameumizwa na wazazi ,wengi wao wamelelewa na mzazi mmoja na hasa mama na kusababisha maumivu ya kumkosa baba yawaumize.
hivyo kabla ya kujiua tafuta ukweli wako wewe ni nani ikiwemo kujua lipi linakuumiza na kisha hakikisha unalikabiri vilivyo na ushindi upo.​
2.jitambue wewe ni nani.
jifanyie SWOT analysis mara kwa mara kwachangomoto zilizopo angaliauwezowako na jinsiya kutatua pale ambapo unafikiri hauwezi (kuna tofauti kubwakati ya mtu anaye sema siwezi, nitafanyaje, na nifanyaje -usiwe mtu wa siwezi jaribu kutumia uwezo MUNGU aliokupa kufanyamambo magumu kidogo mfano wakati nikiwa naanza maisha mshahara ulikuwa mdogo na haulingani na malengo yangu hivyo nikiwa na shida ya laki natafuta watu watatu mmoja namwazima hamsini, mwingine 30,000 na mwinginie 20,000)​
3.jipokee/jikubali
kuna mhubiri mmoja yuko arusha au moshi yeye ni mlemavu wa miguu, anaitwa supa. mwanzo aliiona udhaifu wake kama mapungufu, lakini alivyo uchukulia kama changamoto akajiuliza kwani miguu kazi yake nini? si kufika sehemu? sasa wapi mimi nilitaka kufika nikashidwa?
hivyo jikubali naudhaifuwako ili uweze kupambana na changamoto zako.​
4. jisamehe
jisamehe na kila lililotokea amini limebeba kusudi la MUNGU juu yako hivyo huhitaji kwa kujutia kwakukata tamaa. binadamu ameumbwa kwa kutazama mbele hivyo jisamehe kubali kuanza upya kwa mtazamo chanyawenye mafanikio kwako na kwajamii kwa ujumla ukimpendeza MUNGU.​
Yapo mengi ila kwa leoachatuishie hapa vinginevyo nipm twende kwenye specific case
​
 

Attachments

Status
Not open for further replies.

Similar Discussions

Back
Top Bottom