Surya
JF-Expert Member
- Jun 7, 2015
- 10,000
- 16,198
Humu kuna Chai ya asubuhi kabisa na hatushituani jamn...😀
Humu kuna Chai ya asubuhi kabisa na hatushituani jamn...😀
Mkuu Hicho unachosema ndio woga wenyewe ambao umewakeep watu kwenye Ajira up to 60yrs tena na wengine bado waki retire wanaomba tena kazi au kufanya kazi za Mkataba, hii yoote imetokana na Hofu kwamba sasa niliacha mbona sijajipanga, mbona Sina chakufanya lakini cha ajabu anastafu bado Hana alichojipanga😅😅How prepared are you after quitting your job? It's very interesting kusoma stories za namna hii, hasa kwa mtu kama wewe unayesema huna side hustle yoyote na unataka kuacha kazi.
Ila naona ni vyema mwanaume ndo aache kazi asimamie biashara,ila siyo mwanamke.Mume wangu aliniachia maamuzi nifanye mwenyewe.
Hata leo nikimuambia nimeacha hana neno ila naogopa tu.
Yeye ni muajiriwa na Mfanyabiashara pia, yeye hana mpango wa kuacha.
Huko mbali,sasa si usogee tu mpaka 55 ustaafu kwa hiari na uchukue chako pssfMimi nimejipa mpaka miaka 45, Mwenyezi Mungu anisaidie
Mkuu angalau toa ABC ulivyo jiandaa kisaikolojia,maana kiukweli hizi kazi ni kama ulevi..hata kama unalipwa 300k kwa mwezi mtu unajikuta unakomaa tu.Mkuu Hicho unachosema ndio woga wenyewe ambao umewakeep watu kwenye Ajira up to 60yrs tena na wengine bado waki retire wanaomba tena kazi au kufanya kazi za Mkataba, hii yoote imetokana na Hofu kwamba sasa niliacha mbona sijajipanga, mbona Sina chakufanya lakini cha ajabu anastafu bado Hana alichojipanga😅😅
Nakushauri acha Anza kuwa karibu na family Kwa kuwa tayari una vitega uchumi.Habari wana JF.
Mtanisamehe kama nitaandika bila mpangilio, wengine hatuna utaalamu sana wa Lugha.
Wale watu wa dhihaka na kuona mtu akileta mada humu mnaona anajisifia plz, naomba mkae pembeni.
Nilijiekea dhamira na malengo nikifikisha 40 yrs nitaacha kazi sababu malengo yangu yatakua yametimia, ila Mungu ni Mkuu nimetimiza malengo yangu mwaka jana December nikiwa na 38 yrs.
Ila naogopa sana kuacha kazi, nimejikuta sina ujasiri kabisa.
Kwanini naacha kazi??
1. Sina passion na kazi hata kidogo, sipendi kuajiriwa.
2. Mshahara ninaopata kazini, naupata kwenye biashara tena zaidi pia niliweka FDR ambako nako kunanipa hela nzuri tu kila baada ya miezi 3. Hivyo, hata nikiyumba kibiashara nina uhakika wa kupata hela nzuri tu. Pia nina vitega uchumi vingine nisingependa kuviweka wazi ila vipo vinajiendesha vyenyewe mimi ni kupita tu kuangalia mara chache.
3. Kulea watoto wangu kwa ukaribu zaidi roho inaniuma kwa week napata siku mbili za kukaa full na watoto wangu.
4. Mume wangu anasafiri sana, hivyo nakosa muda wa kukaa nae pia anakua ananihitaji nimsindikize kwenye safari zake nashindwa. Natamani nipate muda zaidi nimlee pia Mume wangu
pamoja na yote hayo najikuta nakosa ujasiri kabisa, mlioacha kazi mliwezaje? Mlipata changamoto gani? Mlijutia? naomba ushauri.
Nimeona heri niombe ushauri huku sehemu ambayo sifahamiki.
Mkuu wala sijajiandaa kivile I just want to quit, I am ready for consequencesMkuu angalau toa ABC ulivyo jiandaa kisaikolojia,maana kiukweli hizi kazi ni kama ulevi..hata kama unalipwa 300k kwa mwezi mtu unajikuta unakomaa tu.
Hii kazi nzuri ingawa kazi zote za serikali ziko hivi, kazini saa 2 asubuhi, saa tisa upepoMe naona uache tu iyo kazi. Au badirisha taaluma. Mi mwenyewe nimeajiriwa ila kazi hainipelekeshi. Mwisho masaa 6 tu ofisini.
45 sio mbali bado Kijana kabisa anakula maishaHuko mbali,sasa si usogee tu mpaka 55 ustaafu kwa hiari na uchukue chako pssf
Sahihi mkuu,hizi kazi zinabore mno kiukweli..sema mbinu za uchomokaji..maana watumishi wengi wanadaiwa mikopo ambayo inakatwa kwenye mshahara.Mkuu wala sijajiandaa kivile I just want to quit, I am ready for consequences
Hicho ni kitanzi aiseeSahihi mkuu,hizi kazi zinabore mno kiukweli..sema mbinu za uchomokaji..maana watumishi wengi wanadaiwa mikopo ambayo inakatwa kwenye mshahara.
Lakini nilisikia unaweza ku negotiate nao,ukawalipa mdogo mdogo nje ya mshahara wako..hata kama ni nusu ya yale makato ya kwenye mshahara..lengo ni kujenga uaminifu.Hicho ni kitanzi aisee