Sina ujasiri wa kuacha kazi

Sina ujasiri wa kuacha kazi

Nakosa namna ya kutoa neno la ushauri kwa sababu kwanza una mapendeleo yako, pili vipaombele vyako kwa hio ni ngumu kusimama kwenye hitimisho mojo.

Ushauri ukiwa wa kuacha kazi ama kundelea yote yote yana sababu za msingi sababu zenye hoja hivyo kwa sisi tulio nje ya wewe lazima tukose moja lenye nguvu.

Ila mimi binafsi natamani kukushauri usiache kazi, ingawa inasemekena ajira ni utumwa ila binafsi naamini kazi inalinda.

Hivyo vyote ulivyo navyo naamini kabisa msingi wake ni hio kazi, sasa kwa vile bado unasita kuacha , ama bado hautamani kuacha lakini unatamani pia kutimiza dhamiri yako uliojiweke hapo kabla ya kuacha kazi wakati fulani, nao wakati umefika ila moyo mwingine unakuambia usiache.

Ushauri wangu sikiliza moyo unaokuambia usiache.

Lakini pia pata ushauri wa mwenzi wako, anaweza kuliona kwa mapana zaidi.

Ilishindikana kabisa jaribu kuomba likiizo hata isio na malipo ya muda mrefu uone hali utakayo kuwa nayo kipindi haupo kazini.

Hongera kwa yote.
Asante kwa ushauri kuna kitu kipya umenipa hapo, likizo isiyo na malipo nitalifikiria hili.
 
Pole kwa changamoto na hongera kwa kutimiza malengo yako. Nikwambie tu maisha ni mafupi sana kukaa mahali ambapo hupafurahii hata kidogo ukizingatia una uwezo wa kuendesha maisha yako bila hiyo kazi, na hata kama ikitokea kipato kimeyumba hutalala njaa wewe na wanao kwa sababu mumeo yupo. Usijiumize sana kwaajili ya watu wengine, kama kuna watu wanapata msaada wa haraka kwa wewe kuwepo hapo nina imani umeshawasaidia wengi wanatosha maana ukweli ni kwamba huwezi kumsaidia kila mtu, kwa mara moja kuwa mbinafsi kidogo chagua furaha yako.
Asante sana mama yangu, nalifanyia kazi
 
Tusemu mshahara kwa mwez ni 5milioni kwa jinsi ulivosema unafanya kaz taasisi kubwa ya serikali

Haya hiyo biashara unayofanya inakuingizia mara 2 ya mshahara kwa mujibu wako

Kuna mleta mada kasema uwe na hisa 200m na utt 80m ili upate 22,000 faida per day, ukasema hii hela ni ndogo

Nikipiga mahesabu ya haraka haraka wewe utakua na utajir wa 500milion

Kwakawaida hizo ni pesa za watu wenye vitengo vizito uko serikalini

Mwisho nakupa hongera na kukupa cheo cha tajir la Jamii forum
Nikuambie kitu, katika haya maisha jaribu usiwe mtu wa negativity.

Anyway mimi sio tajiri, ila naweza kukidhi mahitaji yangu so nimeridhika na hali yangu
 
Hakuna kazi ngumu kama kuacha kazi, achilia mbali wewe uliyepo kwenye well-paying job, hata anayepata 150k kwa mwezi bado anaona shida kuacha kazi, so it's very understandable.

Kazi inakupa security, ona hata familia inakushangaa unaachaje kazi wakati wao wanaona kazi yako inawasaidia hata wao.

Lakini hili ni lako na mumeo, wengine ni observers na washauri tu. Kama wawili mnaamua mnaweza kuishi bila ajira rasmi, mnaweza kujilipia health insurance kupitia biashara zenu, mnaweza kuendesha maisha yenu na vipato visiathiri maisha yenu, elimu za watoto na maendeleo mengine, unaacha tu.

Changamoto ya biashara, nyingi hazina long lifespan, yaani sisi waafrika hatuwezi kuweka mazingira mazuri ya kuendesha biashara kwa miaka 50 ijayo.
 
Watu huwa wanawaza mara mbili kuacha kazi kwakuwa hawana uwakika na kipato chao kama kitakuwa endelevu au laa! Kwa maana hawana uwakika na biashara kama itafanikiwa au kuanguka.

Lakini kwa upande wako naona uko vizur kwanza una vyanzo vya mapato zaidi ya kimoja na vyote kwa mujibu wa maelezo yako vinafanya vizur,ninachokiona kwako ni hofu na mazoea tu,kwahiyo ni muda wa kufanya maamuzi ya kuacha kazi.


Naomba next month by July uje na uzi tayar umeacha kazi.​

All the best.
 
Habari wana JF.

Mtanisamehe kama nitaandika bila mpangilio, wengine hatuna utaalamu sana wa Lugha.

Wale watu wa dhihaka na kuona mtu akileta mada humu mnaona anajisifia plz, naomba mkae pembeni.

Nilijiekea dhamira na malengo nikifikisha 40 yrs nitaacha kazi sababu malengo yangu yatakua yametimia, ila Mungu ni Mkuu nimetimiza malengo yangu mwaka jana December nikiwa na 38 yrs.

Ila naogopa sana kuacha kazi, nimejikuta sina ujasiri kabisa.

Kwanini naacha kazi??
1. Sina passion na kazi hata kidogo, sipendi kuajiriwa.

2. Mshahara ninaopata kazini, naupata kwenye biashara tena zaidi pia niliweka FDR ambako nako kunanipa hela nzuri tu kila baada ya miezi 3. Hivyo, hata nikiyumba kibiashara nina uhakika wa kupata hela nzuri tu. Pia nina vitega uchumi vingine nisingependa kuviweka wazi ila vipo vinajiendesha vyenyewe mimi ni kupita tu kuangalia mara chache.

3. Kulea watoto wangu kwa ukaribu zaidi roho inaniuma kwa week napata siku mbili za kukaa full na watoto wangu.

4. Mume wangu anasafiri sana, hivyo nakosa muda wa kukaa nae pia anakua ananihitaji nimsindikize kwenye safari zake nashindwa. Natamani nipate muda zaidi nimlee pia Mume wangu

pamoja na yote hayo najikuta nakosa ujasiri kabisa, mlioacha kazi mliwezaje? Mlipata changamoto gani? Mlijutia? naomba ushauri.

Nimeona heri niombe ushauri huku sehemu ambayo sifahamiki.
Je una mental illness?
Yaani una Pata hela nje ya kazi na inazidi?
What the *** are you waiting for..

Anyways nakujua pm tuyajenge, mimi Natafuta lishangazi gen z wamenishindaa
 
Hakuna kazi ngumu kama kuacha kazi, achilia mbali wewe uliyepo kwenye well-paying job, hata anayepata 150k kwa mwezi bado anaona shida kuacha kazi, so it's very understandable.

Kazi inakupa security, ona hata familia inakushangaa unaachaje kazi wakati wao wanaona kazi yako inawasaidia hata wao.

Lakini hili ni lako na mumeo, wengine ni observers na washauri tu. Kama wawili mnaamua mnaweza kuishi bila ajira rasmi, mnaweza kujilipia health insurance kupitia biashara zenu, mnaweza kuendesha maisha yenu na vipato visiathiri maisha yenu, elimu za watoto na maendeleo mengine, unaacha tu.

Changamoto ya biashara, nyingi hazina long lifespan, yaani sisi waafrika hatuwezi kuweka mazingira mazuri ya kuendesha biashara kwa miaka 50 ijayo.
Mume wangu aliniachia maamuzi nifanye mwenyewe.

Hata leo nikimuambia nimeacha hana neno ila naogopa tu.

Yeye ni muajiriwa na Mfanyabiashara pia, yeye hana mpango wa kuacha.
 
Watu huwa wanawaza mara mbili kuacha kazi kwakuwa hawana uwakika na kipato chao kama kitakuwa endelevu au laa! Kwa maana hawana uwakika na biashara kama itafanikiwa au kuanguka.

Lakini kwa upande wako naona uko vizur kwanza una vyanzo vya mapato zaidi ya kimoja na vyote kwa mujibu wa maelezo yako vinafanya vizur,ninachokiona kwako ni hofu na mazoea tu,kwahiyo ni muda wa kufanya maamuzi wa kuacha kazi.


Naomba next month by July uje na uzi tayar umeacha kazi.​

All the best.
Nitakuja hapa kutoa mrejesho December Mkuu.
 
Mkuu sijatoka maisha bora nimepambana sana kufika hapa!!

Sio kila aliefanikiwa kwao ni maisha bora.

Nilipambana kwa nguvu zangu bila msaada hata wa Mume.

Nilishaacha kutegemea mshahara muda tu, nishakataa safari za Ofisini nyingi tu nikisingizia mgonjwa, so nilishatoka huko kwa kutegemea mshahara.
Sasa si uache kazi kama haina faida yoyote kwako, usitupigie kelele humu
 
Ajira ni ulevi kuacha ni tatizo
Ningekuwa wewe ningemtrain kijana wangu afanye kazi hizo za kujiajiri badala yangu ili mimi nibaki na kazi za serikali.
Namaanisha ni bora kukamatia ajira moja mliyonayo kuliko kijana wako anaendelea kufight kusoma kutafuta ajira za serikali wakati ajira nyumbani zipo.
Kiuhalisia mali mnazotafuta ni za watoto sasa kama ni hivyo kwa nini na watoto nao wasishiriki kuzitafuta angali mko hai
 
Mume wangu aliniachia maamuzi nifanye mwenyewe.

Hata leo nikimuambia nimeacha hana neno ila naogopa tu.

Yeye ni muajiriwa na Mfanyabiashara pia, yeye hana mpango wa kuacha.
Wewe uliazimia kuacha by 40, mimi ningekushauri uende hadi 50. Utapata mda wa kuunganisha maisha ya ajira na biashara 50-65 hapo.

Swala hapo ni malezi ya watoto ambao naamini unawalea remotely, kama wanalelewa vizuri sioni haja ya kuacha kazi mapema hivi. Mume utamlea tu hata kama unafanya kazi, kwani haridhiki na muda unaompa.
 
Biashara yako wateja hawaji kwa sababu ya cheo chako ofisini au ofisi yako?

We inaonekana siyo shap kwenye mambo yako.Maana ukiwa shap unapata muda wa kukaa na watoto maana ila ukiwa slow unachelewa kufika home.

Ofis yenu ipo mkoani km unaweza uhamie huko ili uondokane na heka heka za usafiri uwahi kufika na kurudi

Miye nikisema naacha kazi Mama yangu tunampoteza.
 
Habari wana JF.

Mtanisamehe kama nitaandika bila mpangilio, wengine hatuna utaalamu sana wa Lugha.

Wale watu wa dhihaka na kuona mtu akileta mada humu mnaona anajisifia plz, naomba mkae pembeni.

Nilijiekea dhamira na malengo nikifikisha 40 yrs nitaacha kazi sababu malengo yangu yatakua yametimia, ila Mungu ni Mkuu nimetimiza malengo yangu mwaka jana December nikiwa na 38 yrs.

Ila naogopa sana kuacha kazi, nimejikuta sina ujasiri kabisa.

Kwanini naacha kazi??
1. Sina passion na kazi hata kidogo, sipendi kuajiriwa.

2. Mshahara ninaopata kazini, naupata kwenye biashara tena zaidi pia niliweka FDR ambako nako kunanipa hela nzuri tu kila baada ya miezi 3. Hivyo, hata nikiyumba kibiashara nina uhakika wa kupata hela nzuri tu. Pia nina vitega uchumi vingine nisingependa kuviweka wazi ila vipo vinajiendesha vyenyewe mimi ni kupita tu kuangalia mara chache.

3. Kulea watoto wangu kwa ukaribu zaidi roho inaniuma kwa week napata siku mbili za kukaa full na watoto wangu.

4. Mume wangu anasafiri sana, hivyo nakosa muda wa kukaa nae pia anakua ananihitaji nimsindikize kwenye safari zake nashindwa. Natamani nipate muda zaidi nimlee pia Mume wangu

pamoja na yote hayo najikuta nakosa ujasiri kabisa, mlioacha kazi mliwezaje? Mlipata changamoto gani? Mlijutia? naomba ushauri.

Nimeona heri niombe ushauri huku sehemu ambayo sifahamiki.

Kwa ulipofikia na kwa kuwa Mume wako pia anafanya kazi, unaweza kuacha na pengine kusimamia vizuri zaidi hizo biashara zako. Naomba pia kirefu cha FDR (sisi watu wa zamani kidogo tunapitwa na baadhi ya codes)

Kama ni shirika Binafsi; Andika tu barua ukiwapa pengine miezi tatu (Kulingana na nafasi yako) kuwa unaomba kuacha kazi. Ni vizuri kuacha kazi vizuri na usiondoke kibabe, kwani kuna kesho.....
Sababu; Mume wako yupo mbali kikazi hivyo unatamani kuungana naye ili mshirikiane kwenye malezi ya watoto.

They way you handle responsibilities is truly impressive; You are thoughtful, reliable, and clearly grounded in your values. Hongera sana!!!
 
Back
Top Bottom