SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

Mke mweee udende umejaa wenzio tuwekeee moto[emoji91] [emoji91] [emoji91]
 
Mkuu yan mbingu na nchi me na sandarus shunie bongeee cheusi nikikwambia bonge ni bongeeee
Wausi vi viumbe adim sana siku hizi hasa wadada iyo cfa ya kuwa cheusi inakufanya uzidi kuwa chuma
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN II -- 49*

*Simulizi za series*

ILIPOISHIA

Alipowakaribia wakina Malkia akanyanyua uso wake na kuwatazama. Wakashtuka. Kinyume na wale wanawake wengine waliopita, huyu hakuwa mzuri hata kidogo. Mdomo wake ulikuwa umechanwa mpaka sikioni. Wanja aliokuwa ameupaka kuzunguka macho yake ulikuwa umevuja kwa machozi.

Akawauliza:

"Mimi ni mzuri?"

ENDELEA

Malkia na wenzake wakatazamana. Hakuna aliyejibu. Mwanamke huyo akarudia tena swali lake akisisitizia.

"Mimi ni mzuri?"

"Ndio, ni mzuri!" Malkia akajibu kwa haraka. Basi yule mwanamke akamjongea karibu na kumtazama. Akachomoa kisu kwenye pindo la nguo na kutaka kumchana Malkia mdomo afanane naye.

"Kama mimi ni mzuri, acha nawe uwe mzuri!"

Malkia akamdaka mkono huo wenye kisu na kumzuia. Lakini mwanamke huyo alikuwa ana nguvu kupitiliza. Malkia hakuweza kufua dafu hata kidogo. Kisu kikamkaribia usoni kumchanja. Haraka wenzake wakamsaidia kumkomboa.

Wakamshika mwanamke huyo wa ajabu. Lakini nao hawakuweza kabisa. Kufumba na kufumbua wakarushiwa mbali kana kwamba ni midoli. Akiwemo pia na Alk - jitu la Azeth!

Mwanamke huyu hakuwa mtu wa kawaida bali jini. Jini la Urembo. Jini lenye nguvu. Jini linalotisha. Aligeukia jini ndani ya piramidi baada ya kutupiwa humo pamoja na Pharao.

Zamani alikuwa ni mwanamke mrembo mno ambaye alitamaniwa na kila mtu ndani ya himaya ya Misri. Alivutia kila alipopita si kwa mavazi tu bali harufu, ucheshi wake na upendo.

Lakini kiasili hakuwa mzaliwa wa Misri bali toka himaya ya Kijapani iitwayo YASHITA. Alikuwa ni binti wa mfalme aitwaye Haiku. Na akiwa bado mdogo baba yake akamtoa kwa Pharao kama njia ya kuimarisha mahusiano yao.

Hivyo akakulia Misri na kuwa gumzo kwa urembo wake. Akawa pia kipenzi kikubwa cha Pharao mbali na wake zake wengine, kitu ambacho kikasababisha chuki na hata hamu ya kumteketeza mwanamke huyo usoni mwa dunia.

Basi akafanyiwa visa kadhaa na wake wenza. Wakampandikizia chuki ya ubaguzi kwa wa Misri, wakamtenga na kumnyooshea kidole kila alipokuwa anakatiza.

Lakini hivyo vyote havikumfanya Pharao amchukie kipenzi chake hicho mpaka siku ya mwisho. Na hiki ndicho kikamgharimu mwanamke huyu. Akiwa kama kipenzi cha Pharao akatupiwa ndani ya piramidi pamoja na mumewe kwa kushindwa kumshauri abadili aina ya uongozi wake.

Sasa ndani ya piramidi amekuwa jini. Si binadamu tena!

Malkia na wenzake wakahangaika kupambana naye, ila wakaishia kubamizwa. Kupigwa na kutupiwa maili moja mpaka wakawa hoi. Kiu cha jini huyu kilikuwa ni kupasua mdomo wa Malkia ufananie na wa kwake.

Wakachukua kama dakika nane kupambana naye mpaka pale Seth alipopaza sauti kuita:

"Yeko!"

Jini akamtazama na kumsogelea. Alikuwa anamtazama kana kwamba anamfananisha Seth na mtu anayemfahamu.

"Yeko!" Seth akaita tena. "Wewe si mzuri, wala si mbaya. Wewe ni wa kawaida."

Haraka jini akamnyanyua Seth kwa mkono wake mmoja akimbana shingo. Akamtazama na macho yanayotisha alafy akamuuliza:

"Mimi ni mzuri?"

Seth akiwa amebanwa koo, na huku wenzake wapo hoi wasiweze hata kuja kumwokoa, akajitahidi kusema:

"Wewe si mzuri, si mbaya! ... wewe ni mwanamke wa kawaida."

Mara akaanza jini akaanza kudondosha machozi. Akanywea uso. Akamshusha Seth akimtazama kana kwamba mama amtazamavyo mtoto wake aliyeumia. Alafu asiseme jambo, akaondoka zake.

Seth akadaka koo lake na kukohoa mara kadhaa. Wenzake wakaja kumjulia hali hapo na kumuuliza aliyajuaje ya jini yule?

"Nilikumbuka nshawahi kusikia habari zake nilipokuwa mtoto. Kwenye moja ya kitabu toka Misri waliwahi kuandika habari za MALKIA TOKA NG'AMBO YA MBALI, ndani yake wakielezea malkia huyo alivyotoka YASHITA na kuja kuiteka Misri kwa urembo wake."

"Sasa mbona ukimwambia mzuri anakataa?" Malkia akauliza.

"Ukimwambia mzuri anaona unamkejeli kwasababu yeye si mzuri tena kama hapo nyuma. Na ukimwambia mbaya anajisikia wivu kwakuwa wewe utakuwa mzuri kushinda yeye. Hivyo kwa namna yoyote anataka kuharibu uso wako. Lakini ukimwambia wa kawaida kama wengine, basi anaridhika na kwenda zake."

Wakaendelea na safari yao. Wakatembea mpaka wakachoka miguu, wakaona wapumzike kidogo kisha wakaendelea tena na safari.

Mbele wakakutana na kikomo kukiwa na milango miwili. Kila mlango ulikuwa na rangi yake. Wa kwanza mweusi na wa pili mwekundu. Hapo Waheed akawaambia waupite ule mweusi.

Wakaufungua na kuzama humo. Kulikuwa ni giza tupu. Hawakudumu muda mrefu maginga yao ya moto yakazima yenyewe na kufanya sasa kuwa giza totoro!

Kwa uoga wakiwa wanapapasa, wakaendelea kutembea wasione hata wanapoelekea. Baada ya muda wa kama dakika nne, wakaona uwazi mdogo kwa mbali mbele. Ilikuwa ni sehemu ya kutokea. Mlango ulikuwa u wazi.

Walipotoka wakagundua mmojawao hakuwapo! Zura hakuwa pamona nao! Wakaangaza wasimwone. Wakataka kurudi ndani lakini Waheed akawaonya.

"Mtakaporudi huko, hamtatoka na mwingine mmoja!"

Kwa Malkia onyo hilo likawa upunguani. Hakutaka kuelewa hata kidogo, alitaka kwenda ndani kumtafuta Zura. Asingeweza kumwacha mwanamke huyo peke yake hata kidogo.

"Hakuwahi kuniacha hata siku moja. Kila nilipoenda alikuwa na mimi. Kila nilipomhitaji mama, alikuwa na mimi. Nitakufa nikimlinda," alisema Malkia macho yake yakiwa mekundu.

"Utakosa kofia ya Pharao!" Waheed akamkumbusha.

"Kofia ni nini mbele ya mama yako?" Malkia akamuuliza. "Waweza kumtoa sadaka mama yako kwasababu ya madaraka?"

Kabla hajangoja majibu akauendea mlango na kuzama ndani. Mlango ukajifunga. Wote wakabaki wameduwaa wanautazama mlango wasiamini kama Malkia amezama humo.

Wakangoja na kungoja. Kimya. Wakakaa hapo na hata kulala wakingoja. Bado kimya.

Muda ukazidi kuyoyoma.

Hatimaye Waheed akawaambia waondoke zao kuendelea na safari. Wakagoma. Wakamwambia watangoja hapo mpaka Malkia arejee.

"Ulikuwa unalifahamu hili?" Seth akamuuliza Waheed. "Ulikuwa unafahamu tukipita pale mmoja wetu atapotea?"

Waheed akakaa kimya.

"Ulikuwa unafahamu?" Fluffy akapayuka naye kuuliza. Wote wakamtazama Waheed kwa macho batili.

"Ndio, nilikuwa nafahamu," Waheed akajibu. "Nilikuwa nafahamu lazima wa mwisho atapotea, nafsi yake itaenda ndani ya mlango ule wa kiza."

"Kwanini ukatupitisha kama ulijua?" Seth akawaka kumuuliza.

"Kwasababu hiyo ndiyo ilikuwa njia pekee salama," Waheed akajibu. "Kama tungepita kwenye mlango mwekundu, wote tungekufa. Asingetoka yoyote. Lakini ndani ya mlango wa kiza mnauza nafsi moja kuokoa wengine."

"Mnauza?" Fluffy akastaajabu.

"Ndio, mnauza," Waheed akajibu. "Nauli ya kukatiza hapo inalipwa kwa nafsi moja. Lazima mmoja wenu afe kwa niaba ya wengine!"

"Kwahiyo hawatarudi?" Fluffy akauliza kwa woga.

Waheed akabinua mdomo wake.

"Utarudishiwaje pesa uliyotumia kununua bidhaa na wakati bidhaa hiyo umeshaitumia?" Waheed akauliza.

Kukawa kimya.

Muda ukapita wakiwa kimya.

"Twendeni, hatuna cha kufanya," Waheed akawaeleza. Kwa unyonge wakanyanyuka na kuendelea na safari wakiwa na mioyo mizito. Wakiwa na sura ya huzuni na mawazo kedekede kichwani. Walijihisi wapweke.

Lakini kwa upande wa Waheed yeye ilikuwa kinyume. Kifuani mwake alikuwa ametunza furaha. Moyoni mwake alikuwa na amani.

Alijikuta anatabasamu mara kwa mara kama mwehu.



**

**
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN II -- 50*

*Simulizi za series*

ILIPOISHIA

Lakini kwa upande wa Waheed yeye ilikuwa kinyume. Kifuani mwake alikuwa ametunza furaha. Moyoni mwake alikuwa na amani.

Alijikuta anatabasamu mara kwa mara kama mwehu.

ENDELEA

Lakini Zura na Malkia wapo wapi? Nafsi zao zilizotumika kama nauli zimeendea wapi? Kujiunga na jeshi la wafu? Ama ndiyo zimeenda kule pasipo na njia tena ya kurudi?

Hakuna mtu anayejua. Kila mtu, hata wewe unajiuliza maswali haya. Lakini pengine ni wazi una matumaini. Bado unadhani watakuwa huko sehemu fulani. Wapo salama na hawajadhurika.

Si wewe peke yako unayewaza hayo. Kwa kuwafanya wapate amani ya moyo, ndivyo hata wakina Seth walivyokuwa wanawaza. Malkia na Zura wapo sehemu. Wapo salama. Wapo hai.

Japokuwa kila kitu kilikuwa kinapingana na mawazo hayo ila bado tu waliamini. Kama wasingeliamini hivyo hata hii safari wasingeendelea nayo.

**

Juu ya madhabahu pakawekwa mishumaa kumi na mbili, idadi ya mwezi katika ulimwengu wa kilozi, kisha kijakazi, mwanaume jabali, akapaza sauti yake kusema:

"Habti habti habti! Segoth kil vi njham!"

Wenzake wote waliokuwa chini ya madhabahu hiyo wakapaza sauti zao kuitikitia habti! Habti! Habti! Mara tatu.

Wote walikuwa wamevalia majoho meupe na kufanya eneo hilo kuonekana mithili ya anga lililojawa na ndege yange yange.

Baada ya kusema hayo, wakanyamaza kimya kana kwamba hamna mtu hapo. Punde akaonekana Venim akipanda hapo madhabahuni, mkononi alikuwa amebebelea kitabu kipana kikuukuu chenye kava gumu.

Yeye pekee ndiyo alikuwa amevalia joho jekundu. Na pia tena yeye pekee ndiye alikuwa ameachia nywele zake wazi. Wengine wote walikuwa wamejivesha viremba. Rangi nyeupe.

Madhabahu ilikuwa imezungushiwa mabakuli yaliyojaa damu. Kwenye kila kona kiliwekwa kiota chenye mayai matatu matatu ya ndege bundi. Na katikati kabisa ya madhabahu hiyo, kulikuwa na taswira ya mwezi angani.

Venim akaweka kitabu chake mezani, alafu akawatazama vijakazi wake waliokuwa wamejikusanya hapo na kuongea maneno kadhaa akiwataarifu nini wanafanya hapo na kwanini wanafanya hivyo.

Akiwa anateta kwa kujigamba akasema kwa kujiamini ni wakati wa kumrejesha Venet mahali anapostahili kwakuwa ana kisasi nao cha damu. Vijakazi wote wakafurahia wakinyoosha mikono yao juu na kupiga nduru.

Lakini kwanini wanafurahia kiasi hiki? Je hawakutaka mtu na kaka yake warejeshe familia yao?

Simulizi ilianzia mbali kidogo. Wakati Venet akiwa mlozi mbabe mwenye sauti na maamuzi ya kutetemesha anga, kila mtu alimtii na kumuogopa. Hata wale walozi wadogo wadogo walijikuta wakijisalimisha mikononi mwake na kuungana naye kama vijakazi.

Lakini baada ya Venet kudondoka, wote wakahamia kwa mdogo wake, Venim, kwakuwa yeye ndiye pekee aliyebaki mwenye nguvu na mamlaka. Kitendo hiki kikamghafirisha sana Venet. Si tu kwamba akaona mdogo wake amemsaliti, bali pia na wajakazi wake.

Akaapia kwa damu. Siku atakaporejea himayani, kwa mkono wake, atateketeza wote hao. Kila mwili utabakia kama jivu juu ya uso wa dunia. Watang'ata meno na kulia kwa uchungu.

Sasa nani anataka haya yamtokee? Kwa hali na mali inatakiwa Venet abakie Tanashe. Azeekee na kufia huko huko kwa usalama wao!

Venim akafungua kitabu na kuanza kupaza sauti kwa hali ya juu, wajakazi wake nao wakamfuatisha wakitengeneza ala ya muziki. Aliposoma kurasa tatu, mara anga lililokuwa jeupe likawa jeusi ti! Radi zikaanza kunguruma. Mabakuli ya damu yakaanza kutikisika.

Akaendelea kusoma na kusoma. Wajakazi wakaitikia kisomo. Damu zikaanza kukauka mabakulini. Na yale mayai ya bundi yakapiga nyufa!

Ardhi ikatetemeka. Upepo mkali ukakatiza na kuzima mishumaa yote. Na mara kipande cha mwezi kilichokuwepo angani, nacho kikayoyoma isijulikane kimeenda wapi!

Anga likawa jeusi kana kwamba ni usiku ama mvua nzito yataka kunyesha.

**

Akiwa ndani ya shimo, akastaajabu kuona anga likibadilika rangi. Moshi mzito mweusi ilikuwa unatanda angani, ukafanya bluu kuwa nyeusi tena nyeusi totoro.

Nani alikuwa anageuza mchana huu kuwa usiku? Akajiuliza akisogelea nondo na kuzidaka kwa mikono yake mipana. Akataka kujibadili kuwa kundi kubwa la popo, akastaajabu anashindwa.

Akajaribu kadiri ya uwezo wake akastaajabu anafeli. Akatoa macho kwa mshangao. Nini kinatokea? Anga lilikuwa jeusi, kwanini anashindwa kugeuka?

Akiwa kwenye bumbuwazi, akaona bundi wakikatiza angani. Wakilia milio ya ajabu. Wakitanua mbawa zao kana kwamba tai. Wakirandaranda huku na kule!

Hapa alichokiwaza kichwani akajikuta anakikataa. Hapana! Akasema akitikisa kichwa. Haiwezekani. Hapana! Akatikisa nondo kwanguvu.

Akatumia nguvu zake zote kutikisa nondo hizo atoke lakini hakuweza kabisa. Mwishowe akachoka. Akaketi akiwa amejawa na maji machoni.

Alijihisi mdhaifu. Mtupu. Mchovu.

"Zama zimekwisha Venet," akasikia sauti ikimwambia. Akatazama kuangaza lakini hakumwona mtu huyo.

"Zama zako zimeisha, yakupasa urudi ulipotokea."

Punde akamwona Venim! Alikuwa amesimama kandokando na mfalme Phares.

Akasimama akisaga meno. Akamtazama Venet kwa macho ya hasira. Akaukunja uso wake akiminya nondo kwanguvu.

"Ni wewe!" Akafoka. "Ni wewe Venim!"

Akafoka kwa sauti kali. Hakutaka kukubali kuwa mdogo wake amemshinda kwa mara nyingine tena. Hakutaka kuukubali udhaifu huu lakini ndiyo ulikuwa uhalisia!

Akiwa ndani ya mwili wa Rhoda akajimenya na kutoka nje. Akamlilia sana kaka yake amsaidie, asimtupe kama alivyofanya hapo awali lakini vyote hivyo vikawa nyimbo kwenye masikio ya Venim. Macho yake yalikuwa yanatazama mwili wa Rhoda ulioketi pembeni.

Alishajua fika kile anachokiongea Venet hakikuwa kitu akimaanishacho hata kidogo. Hakuwa pale kumsaidia bali kumwangamiza.

Punde Venet akamwona Venim akipokea kikopo kidogo cha chuma chenye mkanda wa chuma. Kikopo hiki kilikuwa kinafuka moshi mzito mweupe. Venim akachuchumaa kisha akaanza kufukizia moshi huo ndani ya shimo alilomo Venet.

Ndani ya muda mfupi moshi ukajaa humo, Venet akasikika akikohoa na akihangaika kuhema. Akitapatapa huku na kule.

"Pole, kaka. Namhitaji huyo mwanamke. Na wewe pia nahitaji urudi Tanashe," Venim akasema akitazama shimoni japo hakuwa anamwona Venet kwasababu ya kuzongwa na moshi mzito.
"Nakulaani, ewe mbwa!" Sauti ya Venet ikasikika moshini. "Nakulaani kwa kushirikiana na binadamu kwasababu ya mwanamke. Nakulaani kwa kufunga anga langu kwa kujaza bundi. Nakulaani kwa kuufunga mwezi angani. Nakulaani kwa usaliti wako.

Binadamu watakuwa anguko lako. Huyo mwanamke atakuwa anguko lako."

Baada ya hayo Venet hakuongea tena. Alikohoa mara mbili kukawa kimya.

Moshi ulivyotoweka, Venet akaonekana akiwa amejilaza chini asionyeshe dalili ya kuwa mzima. Venim akaamuru shimo lifunguliwe na watu hao wawili watolewe. Agizo likatekelezwa.

Venet akaenda kutupiwa ndani ya Tanashe. Rhoda akahifadhiwa vema kwa ajili ya Venim kwenda naye.

"Na mifuko yako ya dhahabu i tayari," mfalme alimwambia Venim.

"Mifuko gani?" Venim akastaajabu.
"Ile uliyosema tukuandalie kama malipo," mfalme akaeleza. Venim akakana kusema kitu hicho. Mfalme akajua kumbe Harid alidanganya.

"Naweza nikaondoka sasa. Nimeshamaliza kazi yangu," akasema Venim akimpatia mfalme mkono wa kheri.

**

Alipokuja kushtuka alijikuta kitandani. Hakukumbuka amelala usingizi huo kwa muda gani na hakukumbuka aliulala akiwa wapi.

Akatazama kando na kando. Chumba kilikuwa kikubwa na ukutani kulikuwa kuna mifupa ya binadamu, mpaka mafuvu.

Akaunyoosha mwili na kupiga mihayo. Akanyanyuka na kuendea dirisha, akatazama nje. Mazingira haya yalikuwa mageni. Hapana! Si mageni! Akalumbana kifuani mwake.

Akakunja uso wake kuangaza vema. Punde, mlango ukagongwa na Venim akaingia.

Rhoda akatoa macho.

Alah!

Alikuwa kwa Venim!

Kwa bashasha la furaha, Venim akamweleza mwanamke huyo kuwa amemrudisha kwenye uhai wake uliobebwa na walozi. Na sasa amekuwa wake. Amekuwa wake kamili!

Rhoda hakuelewa kitu hapa. Au tuseme hakutaka kuelewa kitu hapa. Akauliza:

"Mfalme alikupa ukaenda nami?"

"Ndio, kwa roho nyeupe," Venim akajibu akitabasamu.

Rhoda akatazama dirishani njia ya kuelekea Goshen. Akakamata nondo za dirisha na kusaga meno. Akatazama njia hiyo kwa sekunde kadhaa, alafu akasema kifuani mwake.

"Goshen, hata ukinitupia katikati ya mamba nikaliwe, bado nitarejea nikiwa nawaongoza mamba hao."



**
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom