SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN II -- 43*

*Simulizi za series*

ILIPOISHIA

"Mama!" Akaendelea kuita mpaka alipoingia ndani. Hakumkuta mtu sebuleni, na hata nyumba haikuonekana na dalili ya mtu yoyote!

Akagonga milango na kupita kila chumba. Hamna mtu. Sasa walikuwa wameenda wapi?

Akaketi sebuleni tumbo likimsokota. Jasho likimtoka.

ENDELEA

Hata hamu ya kukaa hakuwa nayo akawa ananyanyuka na kuangaza kila mara kutazama kama wazazi wake watarejea.

Haikuwa hivyo mpaka muda mrefu ulipopita, baba na mama wakaja. Sasa Tattiana akapata wasaa wa kutoa donge lake linalomsumbua kooni.

Akawaeleza ameshajua biashara wanayofanya na mzee Harid, na hivi anavyoongea tayari mfalme amewaagiza watumishi wake wakawakamate watoto wa mzee huyo baada ya kufanya jaribio la kumuua Nebukadeza!

Melkizedek akaumwa kichwa kusikia hayo. Mkewe akaumwa tumbo. Sasa ndani hakukuwa kunakalika. Wakahisi hata nao wanakuja kukamatwa.

"Sasa tunafanyaje, Melkizedek?" Mama akauliza. "Wale watoto wakikamatwa watatutaja, itakuwa ndiyo mwisho wetu gerezani!"

Hata Melkizedek alikuwa anasikia? Wala! Kichwani alikuwa anasikia sauti ya chaki mpya ikwaruayo ubao ... kriiiiiiiiii! Na kadiri mkewe alivyokuwa anapiga kelele, akahisi kuumia masikio zaidi.

"Kelele!" Akafoka akibamiza meza. Akasimama akitazama kwa hasira. Alikuwa amechanganyikiwa. Akawaita watumishi wake na kuwaagiza wafanye usafi kila eneo huko ghala, wahakikishe hakuna linalobaki!

Basi haraka agizo likatekelezeka. Melkizedek akahakikisha hakuna lililobakia, sakafu nyeupe. Akafukia na yale mabaki yote ya majani ya cedar.

Kisha sasa akaketi sebuleni. Kichwa kilikuwa chekundu. Macho yake yamefura.

"Nililikataa hili. Nilijua madhara yake. Ona sasa tumehatarisha yote!" Akalalama akishika kichwa. Majuto ni mjukuu.

Sasa kiza kilikuwa kinazidi kinaingia, Tattiana akaaga aende zake kasrini kwa mfalme akiahidi atarejea kuwapasha habari zaidi endapo akikumbana na jipya.

Akajipakia juu ya farasi na kwendaze.

Melkizedek akaendelea kuketi pale mezani kwa muda mrefu hata mke wake aende na kurudi akimkuta hapo. Alikuwa amesononeka na amejawa na woga.

Kwanza ameigharimu himaya yake ya Goshen, pili amegharimu na biashara yake aliyohangaika kuijenga maisha yake yote.

"Nisamehe mume wangu," akasema mkewe. "Nimekuwa mshauri mbaya kwako."

Melkizedek hakusema kitu, akanyanyuka na kwenda zake chumbani akimwacha mkewe hapo mezani akimtazama anaishilia.

**

Alipokaribia lango la kasri ya mfalme, akasimamisha farasi wake na kutazama. Akaona kikundi cha wanajeshi kinaingia ndani ya jengo.

Akajiuliza je wamewakamata wale vijana. Alijikuta moyo wake unakita kana kwamba yeye ndo' mzazi wa watoto hao.

Akazama ndani, kwa uoga akarusha macho. Hakumwona Oragon wala Ottoman! Angalau akahema.

"Mpenzi wangu, wapi ulienda?" Phares akauliza.

"Nilitoka kwenda nyumbani, nilikuaga," Tattiana akajitetea.

"Ooh! Nilisahau," mfalme akaweka kiganja chake kwenye paji la uso. "Nahisi mambo mengi yananichanganya.

"Vipi umewakamata?" Tattiana akauliza.

"Hapana!" Mfalme akajibu akionyesha kufadhaika. "Lakini hawana pa kwenda. Nitawakamata tu kwani mipaka imefungwa, wataenda wapi."

Tattiana akawa kimya.

"Upo sawa?" Mfalme akauliza.

"Ndio ... nipo sawa, mfalme!" Tattiana akaropoka.

"Vipi nyumbani?" Mfalme akauliza.

"Wanaendelea vizuri," Tattiana akajibu kwa uso unaomsaliti. Hakukaa sana na mfalme akaenda zake ndani akimwacha mfalme nje.

Akaketi sebuleni akishika tama. Hakuwa na raha. Unaitolea wapi na huku roho za wazazi wako zipo rehani? Akiwa hapo Lucy akaja.

"Ewe kipenzi cha mfalme, nini kinakusibu?" Akamuuliza.

Tattiana akamtazama na kumwomba ampatie faragha kwani hayupo sawa.

"Nahitaji kuwa mwenyewe kwa sasa," akasema akimtazama Lucy kwa uso wa kumaanisha.

"Sawa, malkia wangu mtarajiwa. Ila huwezi jua, pengine ningekusaidia ulipo kwama. Ujakazi wangu si ukilema."

Tattiana hakusema kitu. Akaendelea na mawazo yake kana kwamba hamna mtu. Lucy akaguna na kumshauri aende kule alipomkuta jana usiku.

"Nikiwa nimekwazika ama nina mawazo huwa narnda kule na kusimama mwenyewe. Natazama watu walivyo wengi, upepo wanipiga na jua likizama. Nikitoka hapo nakuwa na kichwa chepesi."

Lucy alipomaliza kushauri, akaenda zake akihofia kuendelea kumkera Tattiana.

Tattiana akaendelea kuwaza. Na baadae akaona atende kama vile Lucy alivyomshauri, pengine inaweza kumsaidia. Akanyanyuka na kwenda uani mwa ghorofa, akasimama na kutazama.

**

"Mkuu, una wageni toka Goshen!" Alisema jabali.

"Toka Goshen?" Akashangaa Venim. Hakutegemea kabisa kulisikia jina hilo tangu alipoachana na wakina Rhoda ambao walimsaliti.

Akiwa anakula na kunywa damu ya kondoo, akasita kwanza. Akanyanyuka upesi na kujifuta damu kwa mgongo wa kiganja. Alikuwa amevalia joho jeusi lililofubaa. Kwa mbali alikuwa amefanana na kakaye lakini ukimsogelea karibu, alikuwa ni wa tofauti.

Kwa akili yake mara moja aliposikia Goshen alimkumbuka Rhoda. Mwanamke aliyeweka naye miadi akamtekeleza. Mwanamke aliyetokea kumpenda, akamjaza mikononi mwake lakini akaponyoka.

Basi haraka, isijulikane ametembeaje, akawasili sebuleni na kuwakuta hapo wazee wawili wa baraza. Akatahamaki na kufadhaika pia.

"Mnahitaji nini hapa? Kuuawa?" Akauliza akichezea kucha zake ndefu. Alikuwa anatisha. Kama ni mwoga ungezirai kwa uwepo wake.

"Tumekuja kukuomba msaada. Tusaidie!" Akasema mzee Harid. Venim akacheka sana akiketi. Akakunja nne na kuwatazama wazee hao.

"Goshen! Goshen! Mmeniona mpumbavu sana, wa kuja na kunisaliti? Leo mnataka mwataka nini kwangu?"

Wazee wakaeleza wanaomba msaada wa kukombolewa himaya yao dhidi ya mlozi anayetaka kuibeba. Hata wakasema hawajui huko walipoondoka, maana wametoka muda mrefu, huenda ameshaiteka tayari.

Venim akastaajabu. Ni mlozi gani huyo? Wale wazee wakamweleza hata hawamjui jinale lakini amekalia mwili wa mwana Goshen, hivyo anaweza kutoka na kuingia ndani ya Tanashe.

Ni hatari, amefanya himaya nzima ishikwe na taharuki.

Haraka Venim kusikia maelezo hayo, akahisi jambo, haraka akaendea kioo chake na kutazama. Akamwona kaka yake akiwa ndani ya shimo pamoja na mwili wa Rhoda. Akawaonyeshea wale wazee.

"Ndiye huyu?"

"Naam, huyo ndiye. Amezama ndani ya mwanamke huyo aliyemlaza kando"

Venim akamwonea huruma sana Rhoda. Kumbe ndiye amekuwa nguo ya kaka yake, Venet! Lakini zaidi akajionea huruma mwenyewe kwani kama kaka yake ametoka, basi atakuja kummaliza.

Ana kisasi naye cha damu.

Akashusha pumzi ndefu. Akawaomba wazee wampatie muda kwanza wa kuwa mwenyewe apate kufikiria.

Akawaza sana nini afanye, je arekebishe makosa yake ya awali kwa kumsaidia Venet ama amsaidie Rhoda, mwanamke anayempenda, na kwa wakati huo akijiweka salama dhidi ya kaka yake anayetaka kumuua?

Kichwa kikamuua kwa mawazo. Na anapokuwa na mawazo hunywa damu kwa wingi. Akanywa karibia ndoo nzima asiridhike!

Akiwa anawaza hivyo, mzee wa pili wa Goshen akamfuata huko uani na kumshtua akihitaji jibu. Venim kwa hasira akamkaba mzee huyo na kumining'iniza kama unyoya!

"Sikuwaambia mnipatie muda?" Akafoka. Akaminya koo la mzee huyo nusura amuue, kisha akamtupia nje!

Kwa usiku huo mzima akakesha akiwaza, kesho yake asubuhi akaonana na wazee wa Goshen apate kuwaambia alichoamua.

Mkononi alikuwa amebebelea kikombe kikubwa cha chuma kilichojaa damu. Macho yake yalikuwa mekundu na mwili wake ukifunikwa na joho rangi ya zambarau iliyokoza.

"Nimeamua kuwasaidia," akasema akiweka kituo. Wazee wakafurahi.

"Lakini kwa sharti moja," Venim akaongezea. "Kwa sharti moja tu."

"Lipi hilo?" Akauliza mzee Harid.

"Nitakapomtoa huyo mlozi nje ya mwili wa huyo mwanamke, basi huyo mwanamke atakuwa wangu. Nitaondoka naye."

Hapa wazee wakatazamana. Wakakabwa na kigugumizi. Lakini laiti wangejua hata Venim naye alikuwa anataka kumrejesha Venet ndani ya Tanashe kwa hali na mali kwasababu ya usalama wake, basi wangeweza kumtikisa kiberiti.

Lakini hawakuwa wanafahamu. Na kiu yao ya kuikomboa Goshen ilikuwa kubwa kuliko kumpata Rhoda, basi wakakubali.

"Mnaweza mkaenda!" Venim akawaambia.

"Sio twende wote?" Mzee Harid akatahamaki. "Huoni tunahitaji kwenda huko upesi?"

"Hamna haja hiyo," Venim akawatoa hofu. "Venet alizaliwa kipindi mwezi unapevuka, ni mlozi anayebadilika kuwa popo na nguvu zake zote huchepuka pindi mwezi unapokuwa kamili. Pale mezi unapoonekana mzima angani, hakuna mlozi yeyote anayeweza kupambana naye, si ardhini wala baharini."

Akakaa kimya kidogo kisha akaendelea kunena:

"Itachukua siku nne mpaka mwezi upevuke kuwa kamili. Kwa siku zote hizo hatafanya jambo, lakini mwezi utakapowaka, atawafufua watu wake wote aliowaua na kuwageuza popo. Wote watakuwa jeshi lake na atakuwa ana uwezo wa kuimeza himaya yoyote ile mbele yake."

"Sasa wewe utakuja muda gani?" Akauliza mzee Harid.

"Pale nitakapoona ni muda huo," Akajibu Venim. "Sitabisha hodi, wala hamtajua saa, mtanikuta ndani ya himaya yenu. Mkampe taarifa hizo mfalme wenu.

Nitamsaidia, lakini namtaka Rhoda."

**
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN II -- 44*

*Simulizi za series*

ILIPOISHIA

"Sasa wewe utakuja muda gani?" Akauliza mzee Harid.

"Pale nitakapoona ni muda huo," Akajibu Venim. "Sitabisha hodi, wala hamtajua saa, mtanikuta ndani ya himaya yenu. Mkampe taarifa hizo mfalme wenu.

Nitamsaidia, lakini namtaka Rhoda."

ENDELEA

Baada ya jibu hilo sasa hakukuwa na la kungoja. Japo walikuwa wamechoka, walianza safari ya kurudi nyumbani kurudisha jibu ya kazi waliyotumwa.

Hawakupata hata muda wa kupumzika, ukizingatia nao uzee nao ulikuwa umeshashika mwili.

Lakini laiti mzee Harid angelitambua kuwa huko anapoelekea pameshachafuka. Angeomba hifadhi himaya zingine. Wanawe walikuwa wamegeuka digidigi wakihaha huku na kule kukwepa mkono wa dola.

Mambo hayakuwa mambo kabisa. Palikuwa hapakaliki, hapalaliki, hapaliki wala hapanyweki! Hapakuwa sehemu ya kwenda kabisa.

Kwa akili yake ya kibinadamu hakujua yaliyo mbele yake, na ndani ya upeo wake alikuwa anadhani sasa baada ya ngurumo na tafrani za hapa na pale, sasa hali ilikuwa inaelekea kuwa shwari.

Huku wameshapata msaada toka kwa Venim, kule nyumbani ameshaacha maagizo ya kuuawa kwa Nebukadeza. Alijiona shujaa. Na muda mwingine alikuwa anatabasamu mwenyewe kama mwehu akipigia pia mahesabu kwamba mfalme hatowaacha patupu kwa kazi waliyofanya.

Alishapanga kwenda kutia chumvi zoezi hilo ionekane kwamba wamepitia magumu mno mpaka kufanikisha. Na kuhakikisha hilo linatimia, akampanga na mzee mwenzake.

"Utaniacha mimi niongee na mfalme, sawa?"

Lakini mwenzake huyu hakutaka kushiriki kwenye udhalimu wake, akasema ataenenda katika njia ya haki. Haoni haja ya kudanganya.

"Unataka fadhila hata katika hili la kukomboa ardhi yetu mama?"

"Mshenzi!" Mzee Harid akamlaani. "Hiyo ardhi yako mama inakupa mchanga ule? Mbona akili yako imelala kiasi hiki?"

"Hata iweje, sitashiriki kwenye huo upuuzi wako!" Mwenzake akagoma. "Ukisema uongo mimi nitaweka bayana kila ndimi yako."

Basi Harid akapandikiza chuki. Akamtazama mwenzake kwa jicho la ukali. Walipokaribia korongoni akachomoa kisu chake kirefu, na kabla hajamkita mwenziwe, akapiga makelele ya kumwita msaliti wa taifa kisha akamshindilia kisu tumboni mara mbili!

Upesi wanajeshi wakaja kutazama ndani ya kitoroli cha farasi. Majeruhi alikuwa amelowa damu anagugumia kwa maumivu, hawezi hata kuongea. Hawezi kujitetea.

Mzee Harid, akiwa amekunja sura, akaendelea kumwita msaliti mpaka mzee huyo anaondokewa na roho yake akimnyooshea kidole Harid.

"Ni msaliti huyu!" Akaropoka Harid. "Anataka kwenda kumlaghai mfalme ampatie robo ya ufalme wake!" Akashutumu. "Watu hawa si wa kukaa hai bali kuuawa!"

Wanajeshi wakaubeba mwili wa marehemu na kuutupia makorongoni uliwe na ndege. Sasa Harid akawa peke yake ndani ya kitoroli cha farasi.

Kama vile alivyotaka kuwa mwenyewe kwenye mpango huo. Basi akatabasamu. Basi akatabasamu.

Mambo yalikuwa bambam!

Akipanga namna ya kumuingilia mfalme na kupata 'mafao' ya kazi yake.

"Huwezi kumtembeza mzee maili kwa maili bure!" Alijisemea kama mwehu.

**

"Tupite njia hii!" Waheed alielekeza. Walikuwa wameshalifikia piramidi wanalotakiwa kuingia na sasa wakiangazia njia ya kuzama humo ndani.

Kulikuwa na takribani njia nne, lakini kati ya hizo, njia tatu zilikuwa za kukuongoza kifoni moja kwa moja. Na moja tu ikiwa ndo njia angalau yenye 'usalama'. Uchaguzi ulikuwa unaanzia hapa.

Wakalizunguka piramidi na kudaka njia waliyoelekezwa. Mikononi walikuwa wamebebelea maginga ya moto lakini bado hayajawashwa. Kila mmoja alikuwa nalo kwenye mkono wake wa kuume, hata Seth aliyekuwa mgongoni mwa Alk - jitu la Azeth.

"Linaonekana ni dogo kwa kulizunguka lakini kwa ndani ni kubwa mno," Waheed akatoa maelezo. "Kulimaliza ni safari ya siku tatu na humo ndani tutakutana na mitihani kadha wa kadha lakini angalizo, hakuna kuitana majina ndani ya piramidi. Na endapo mwenzako akifa, hata utakapomuona tena kwa mara nyingine kumbuka huyo si mwenzako tena, bali adui.

Akifanikiwa kukulaghai, basi ni wewe ndiye utakayekufa na kwenda kuungana na jeshi la wafu alfu mbili wanaolinda kofia ya Pharao."

Wakazama ndani.

Lakini kumbe kuna wanajeshi ambao waliwaona wakina Malkia wakidumbukia humo. Wanajeshi hawa walikuwa watano kwa idadi. Ni wale wale ambao walikuwa wanataka kuwakamata wakina Malkia ufukweni kabla ya kuja kuokolewa na Waheed.

"Mkuu, tuwafuate?" Akauliza mwanajeshi mmoja. Mkuu akamtazama na kumtusi,

"Lini uliona wanaongia mule wakatoka hai? Kama umechoka pumzi nawe waweza kwenda kama mawaheed wale!" Mkuu alifoka kisha kukawa kimya kwa mbali wakiendelea kutazama wakina Malkia wakiyoyoma ndani ya piramidi na maginga yao ya moto waliyoyawasha.

Mkuu akajikuta anatabasamu.

"Kumbe ndiyo maana Waheed aliwakomboa watu wale?" Akauliza kwa kebehi. "Si mbaya Misri ikampoteza mjinga mmoja himayani!"

Wakacheka kuumiza mbavu zao.

***

Ghafla sauti ya kitu kizito kikiburuzika ikawashtua, haraka wakaangaza nyuma yao na kushuhudia mlango wa piramidi ukijifunga. Sasa kukawa kiza kamili. Lakini kwa msaada wa maginga yao ya moto wakaona angalau njia.

Waheed akiwa ametangulia mbele, wakatembea kwa tahadhari. Wakitazama huku na huko. Na mioyoni mwao wakijua wazi hawapo eneo salama. Si ajabu lolote kutokea muda wowote.

Baada ya kutembea kwa takribani dakika tatu, wakaukuta mchoro ukutani upande wao wa kushoto. Mchoro ulikuwa ni wa tai aliyembania nyoka chini kwa miguu yake mizito na kucha zake kali.

Na tai huyu alikuwa akimdonoa nyoka huyo.

Waliposonga hatua chache mbele, wakakuta vyumba vitatu vidogo, na njia ilikuwa imekomea hapo. Kwenye kila chumba kulikuwa kuna meza ndogo na bakuli ya dhahabu juu yake.

Wakasonga na kutazama vilivyomo ndani. Kwenye bakuli la chumba cha kwanza, mulikuwa na mchele. Kwenye bakuli la chumba ya pili, mulikuwa na tende, na kwenye bakuli la chumba cha tatu, matufaha.

Kabla hawajafanya jambo, maandishi ya kiarabu yakatokea ukutani yakimaanisha: "na kila mmoja achague bakuli lake."

Basi kwasababu walikuwa wengi kuliko mabakuli yaliyokuwapo, ikabidi wajigawe wawili wawili. Zura na Fluffy wakalifuata bakuli la kwanza, lenye mchele, Alk akiwa amembelea Seth mgongoni wakalifuata la pili, lenye tende, na Malkia akiwa na Waheed wakaliendea lile bakuli la tatu, lenye tufaha.

Kila mmoja akachukua kilichomo kwenye bakuli lake na kukipeleka mdomoni kukitafuna. Punde walipomeza, wakajikuta wametokea mahali pengine wasipopafahamu!

Wale waliobwia mchele wakajikuta ndani ya maji. Waliotafuna tende wakajikuta wapo jangwani. Na waliokula tufaha wakajikuta wapo ndani ya msitu mkubwa!

Lengo likiwa moja tu, kuutafuta na kuupata ufunguo wa mlango wapate kuendelea na safari.

Baada ya kuangaza huku na huko, Waheed akamwambia Malkia:

"Nifuate!"

Wakiwa wametingwa na majani lukuki, miti mirefu yenye matawi mengi, wakapiga hatua wakielekea upande wao wa kaskazini.

Lakini kwa upande wa wakina Fluffy mambo hayakuwa mambo! Zura alikuwa amechoka. Hakuwa anaweza kuogelea. Alikuwa anazama akinywa na kupaliwa na maji kwa pupa!

Fluffy alikuwa na kazi mbili, mosi apambane kuokoa nafsi yake na pili ya Zura. Lakini naye hakuweza kudumu hivyo kwa muda mrefu, akachoka. Sasa si yeye wala Zura aliyekuwa anajua wapi wanapelekwa na kasi kali ya maji!

Wakabiduliwa kana kwamba samaki mfu.

**

Fundo kubwa la upepo lilipuliza na kusogeza dirisha. Tattiana akashtuka toka kwenye usingizi mwepesi, akadamka na kuangaza. Hakukuwa na kitu!

Akatazama pembeni yake akamwona mfalme akiwa amekwisha lala. Akanyanyuka na kuendea dirisha apate kulifunga.

Alipofanya hivyo akarejea kitandani lakini hakulala, akaketi na kushika tama. Akajiuliza kwanini aliamka, alitambua hatopata usingizi tena humo chumbani.

Alianza kusikia baridi kana kwamba yupo juu ya kilele cha mlima. Akaamua kutoka humo aende chumbani kwake akipanga kesho asubuhi kurejea mapema chumbani mwa mfalme kama alivyofanya jana yake na mfalme asijue kitu.

Lakini kama ilivyokuwa jana yake, akiwa anaelekea huko akitembea taratibu, akasikia sauti za watu wakinong'ona! Akashtuka.
Akatazama kule kwenye mlango wa ua ya ghorofa kisha taratibu akaanza kujongea kwenda kule. Alitaka kujua leo Lucy alikuwa anaongea na nani usiku mzito kama huo.

Akapiga hatua kama tano, akabakiza mbili tu kutimiza lengo. Lakini ghafla! Mlango ukafunguliwa kabla hajaugusa. Na mara Tattiana akakutana uso kwa uso na Bella, kijakazi mwingine wa kasri mbali na Lucy, akitokea huko nje!

- BELLA NA LUCY WANA NINI?
- HATMA YA MALKIA NA WENZIWE NI NINI?
- MZES HARID NAYE?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom