SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

Hii ni zaidi ya movie aisee cis shunie dondosha mamaaa namngoja venin kwa hamu japo nimemiss Karim lini aja....
Time is now mdogo wake sandarus,binamu ake fluffy mtoto wa zura,mchumba wa jitu alk Shunie njoo ndugu tutupie madini
Shunie eee
Seat ishakamatwa hapa [emoji41]
Mapemaaaa
Shunie ukuje huku tafadhali!
Niko hapa
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN II -- 45*

*Simulizi za series*


ILIPOISHIA

Akatazama kule kwenye mlango wa ua ya ghorofa kisha taratibu akaanza kujongea kwenda kule. Alitaka kujua leo Lucy alikuwa anaongea na nani usiku mzito kama huo.

Akapiga hatua kama tano, akabakiza mbili tu kutimiza lengo. Lakini ghafla! Mlango ukafunguliwa kabla hajaugusa. Na mara Tattiana akakutana uso kwa uso na Bella, kijakazi mwingine wa kasri mbali na Lucy, akitokea huko nje!

ENDELEA

Bella akashtuka na kushika kifua chake kwa mshangao. Akashusha pumzi ndefu na kuuliza;

"Kipenzi cha mfalme, hujalala hata sasa?"

Tattiana alirusha macho yake nyuma ya Bella. Akaangaza lakini hakuona mtu huko. Alijawa na shaka, akamuuliza Bella.

"Ulikuwa unaongea na nani, Bella?"

Bella kabla hajajibu akageuza uso wake kutazama nyuma alipotokea kisha akapandisha mabega.

"Hapana, sikuwa naongea na mtu!"

"Una uhakika?" Tattiana akamkazia macho.

"Ndio, nina uhakika!"

Tattiana akasonga kwenda kutazama kule nje. Akaangaza asione mtu yeyote. Akamrudia Bella na kumuuliza:

"Lucy yupo wapi?"

"Amelala," Bella akamjibu.

"Mbona wewe hujalala mpaka saa hii?" Tattiana akauliza.

"Sina usingizi," Bella akajibu. "Nikaona nitembee tembee tu!"

Kwa muda kidogo Tattiana akanyamaza akimtazama Bella machoni. Bella akatazama chini.

"Nisamehe, kipenzi cha mfalme. Sitarudia tena kutembea nyakati za usiku kama nimekuogopesha."

Tattiana hakusema kitu.

"Kweli sikuwa naongea na mtu!" Bella akaendelea kusisitizia. "Nilikuwa mwenyewe napunga upepo!"

Sura yake ilikuwa inatia huruma. Kwa ishara ya kichwa Tattiana akamruhusu aende zake kisha yeye akasonga kwenda kutazama huko nje.

Akafunga mlango na kukaa huko kwa muda. Upepo ulikuwa mkali. Na kulikuwa kimya haswa. Hakuona wala kuhisi kitu zaidi ya baridi, akatoka na kwenda zake chumbani kwake akalale.

Lakini Bella, akiwa amejibanza ngazini, akamtazama mwanamke huyo akiyoyoma. Akahesabu dakika kadhaa kisha akarejea kule alipokuwa mwanzo, nyuma ya mlango wa uani.

Akaufunga kabisa mlango huo kwa komeo huko kwa nje kuepusha usumbufu.

Ndani ya muda mfupi, sauti ya kunong'ona ikaanza tena. Ikadumu kwa kama robo saa, kisha Bella akatoka na kuelekea zake kwenye chumba walalacho vijakazi. Chumba hicho alikuwa anaishi yeye na wenzake watatu, akiwamo Lucy.

Chumba kilikuwa kipana mno na kila mmoja alilala kwenye kitanda chake.

Vitanda vyote vilikuwa na umbo la duara vikivutia machoni kwa mtindo wake.

Vijakazi wote walikuwa wamelala, isipokuwa huyu Bella aliyeingia hivi punde.

"Lucy!" Bella akaita kwa kunong'oneza. "Lucy, amka!"

Lucy alikuwa ameshabebwa na usingizi. Ilikuwa ngumu kumwamsha, lakini kwa usumbufu wa Bella akaamka akiwa amejawa na mang'amung'amu.

"Ni nini lakini?" Akauliza kilevi.

"Yule kipenzi cha mfalme ameniona!"

Hapo usingizi wote ukamkatika Lucy. Akamtazama mwenzake kwa macho ya kukodoa.

"Unasemaje?"

"Ameniona kule!" Bella akapayuka kwa sauti ya chini.

"We!" Lucy akabweka. Haraka Bella akawahi kumfunga mdomo.

"Ongea taratibu! Watu watasikia..."

Lucy akameza mate.

"Alivyokuona akafanyaje?" Akauliza akiwa mjawa wa hamu. Bella akamwambia ilitokea kama ilivyokuwa kwake, kabla hajaufungua mlango akamuwahi na kujifanya amegutuka.

"Una uhakika hajakusikia?" Lucy akauliza.

"Sidhani," Bella akajibu. "Lakini sasa lazima atakuwa na hofu nasi. Huoni inabidi tufanye jambo kabla mambo hayajaharibika?"

Lucy akajivuta na kuketi kitako.

"Unadhani jambo gani linastahili tufanye?"

"Tuhamishe madhabahu!" Akashauri Bella. "Pale atakuwa ameshapakariri, huenda akawa anapita mara kwa mara. Hata tukikutana naye tena pale, ni nini tutasema?"

Lucy akaridhia jambo hilo, wabadilishe madhabahu. Basi akamsihi mwenzake kesho yake aende kutafuta kila linalohitajika wakamilishe adhma yao hiyo.

Wakalala.

**

Hata sasa na ni usiku mzito, Ottoman na Oragon walikuwa nje kama mayatima ama mafukara. Upepo wa baridi ulikuwa unawapuliza kwa kasi na hawakuwa na nguo za kujikinga wala kujisitiri zaidi ya walizonazo mwilini.

Walikuwa wamejilaza chini ya mti mkubwa wa mkuyu wakiwa wamejikunyata kana kwamba watoto wachanga, vifurushi vyao wakivitumia kama mto.

Hata usingizi huu ulikuwa ni wa mashaka, kama ule wa sungura, kwa kulaza jicho moja huku jingine likiwa kazini. Utapataje amani na unatafutwa na wanajeshi huku na huko himaya nzima? Tena kwa kesi kubwa ya cedar!

Kulikuwa kimya lakini haukudumu. Ndani ya muda mfupi tu, Oragon akakurupuka, akamwamsha Ottoman kwa fujo.

"Wanakuja, amka!"

Ottoman akasimama upesi kumkuta kaka yake. Wakatazama mbali upande wa mashariki, huko wakaona kikosi cha wanajeshi walio juu ya farasi wakifanya msako. Mikononi wameshikilia maginga ya moto.

Basi upesi wakaanza kukimbia kuokoa nafsi zao. Wakazama zaidi msituni, ndani ndani. Wakatembea kwa kama lisaa, na basi wakaja jikuta wamekaribia mpakani. Hapo mpakani walikuwa wamesimama wanajeshi wanne wakiwa wanarandaranda, mikononi wamebebelea mikuki.

Hakukuwa na njia ya kupita zaidi ya hapo. Hapo kwenye geti lichungwalo na wanajeshi. La sivyo warudi ndani ya Goshen ambapo palikuwa ni hatari zaidi.

"Sasa tunafanyaje?" Akauliza Ottoman.
Hakukuwa na mwenye jibu. Lakini walipoendelea kukaa hapo wakasikilizia, mara kwa mbali, ndani ya msitu wakaona mwanga wa maginga ya moto!

Wale wanajeshi walikuwa wanakuja!

Hapa sasa wakachanganyikiwa. Sasa ilibidi wachague moja kati ya haya, waende kukutana na wanajeshi wa mpakani ama wale wa msituni.

Oragon akafanya maamuzi. Akajitokeza akinyoosha mikono juu akielekea langoni mwa mpaka. Hata Ottoman akabaki anashangaa.

"Wewe ni nani na unaenda wapi?" Akafoka mwanajeshi akimwonyeshea mkuki. Akaamriwa asimame pale pale alipo, akithubutu kupiga hatua ya ziada, ataukosa uhai wake!

"Naitwa Oragon, nipo na kaka yangu Ottoman. Tunataka kuvuka mpaka," Oragon akajieleza kwa kujiamini. Wanajeshi wale wakatahamaki. Majina hayo hayakuwa mapya masikioni mwao.

"Oragon, hujui mipaka imefungwa mpaka pale taarifa itakapotolewa?" Akauliza mwanajeshi. Punde akamwona na Ottoman akijongea karibu kwa uoga.

"Najua," Oragon akajibu. "Lakini ninaomba msaada!"

Mwanajeshi akamtazama kisha akamuuliza:

"Hata kibali cha kuvuka mpaka unacho?"

"Hapana, sina!" Oragon akajibu. "Lakini nina kingine cha ziada."

Akatoa fedha nyingi kwenye kifurushi chake na kumwonyeshea mwanajeshi. Mwanajeshi akasogea karibu. Akazichukua fedha hizo, na kisha akaamuru geti lifunguliwe vijana hao wapite baada ya kuwapooza wenzake kwa fedha kichele.

Oragon na Ottoman wakatoka Goshen! Wakapotelea huko kwenye himaya ya kigeni. Himaya wasioijua hata kwa chembe!

Tangu wazaliwe hawakuwahi kuuvuka mpaka wa Goshen mpaka wamefikia umri huo. Leo ikawa mara yao ya kwanza.

Alitakalo mwana ndilo hulipata. Waswahili hawakunyima maneno.

Wakatembea kwa lisaa limoja wakikata pori. Wakaona nyumba kadhaa, na kwakuwa walikuwa wamechoka, sasa wanahitaji mapumziko, wakazijongelea nyumba hizo waombe msaada wa kulaza mbavu zao.

Wakabisha hodi lakini hawakufunguliwa. Ulikuwa ni usiku sana. Ni ngumu kuamini mtu akugongeaye nyakati hizo. Hivyo juhudi zao zikashindwa kuzaa matunda.

Sasa wafanye nini? Wakaamua kujongea tena mbele pengine wanaweza wakapata msaada. Lakini wakatembea kwa umbali mrefu, wakachoka. Wakaamua kujilaza kandokando kidogo mwa barabara pakikucha wajue wa pa kuenenda.

Wakang'ang'ania vifurushi vyao wakijipa matumaini watakuwa salama.

Lisaa limoja likapita, hata usingizi wakazama. Ila asubuhi pasikuche, wakakurupushwa na wanaume watatu waliobebelea maginga ya moto.

Wakahofu sana wakijiminya kwa karibu. Wanaume wale, ambao hawakuwa na taswira ya kuvutia, wakawauliza wao ni wakina nani na kwanini wapo pale muda huo?

Basi wakajieleza. Wale wanaume wakawaambia.

"Tufuateni, tutawasaidia."

Wakaongozana nao wakielekea kusini, kwa mwendo wa dakika chache, wakafika kwenye nyumba moja ndogo mithili ya ghofu.

"Hapa ndiyo kwetu!" Mwanaume mmoja akatamba. Wakawakaribisha kwa ukarimu.

Nyumba hii ilikuwa ni kuukuu haswa. Haikuwa na samani za maana, imejawa na tando za buibui na uchafu.

Lakini ilikuwa kheri, kuliko kulala nje, akawaza Oragon akiipekua nyumba hii kwa macho.

Wakashtuliwa,

"Mbona mwalala haraka na hatujawakarimu vema?" Alisema mwanaume mmoja mfupi kuliko wote. Uso wake ulikuwa umejawa na ndevu lukuki macho tu yakionekana.

Basi wakapewa bilauri za pombe wanywe. Wakanywa na kisha wakalala kama wafu. Walipoamka asubuhi, wakajikuta hawana kitu! Vifurushi walivyokuwa wamevibebelea vilikuwa vimeenda. Na hata nguo walivuliwa wakibakizwa uchi wa mnyama!

Wakachanganyikiwa. Wakatazama ndani huku na kule, hakuna mtu. Walipotazama nje, wakaona wanajeshi kama kumi kwa idadi ya haraka. Mbele ya wanajeshi hao alikuwa amesimama mzee mnene mwenye ndevu nyeupe, kiremba kichwani na joho la rangi ya maziwa.

Mzee huyo alikuwa anaikagua nyumba waliyomo kwa macho akishika kidevu chake. Alifanya zoezi hilo kwa muda mfupi, kisha akawatazama wanajeshi na kuwaagiza:

"Ichomeni tu!"

Ginga la moto likawashwa.

***
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN -- 46*

*Simulizi za series*

ILIPOISHIA

Mzee huyo alikuwa anaikagua nyumba waliyomo kwa macho akishika kidevu chake. Alifanya zoezi hilo kwa muda mfupi, kisha akawatazama wanajeshi na kuwaagiza:

"Ichomeni tu!"

Ginga la moto likawashwa.

ENDELEA

Kabla halijashikishwa kuni za nyumba mara Oragon na mwezake wakapiga kelele wapo ndani. Nyumba isichomwe!

Mzee yule akatahamaki na kuuliza ni nani aliye ndani ya nyumba yake pasipo kibali? Akaamuru watoke nje mara moja.

Lakini tupo uchi, wakasema wakina Oragon. Mzee yule akajua wanatania, akatishia kuchoma nyumba hiyo awageuze mishikaki kama hawatotii amri yake.

Basi Oragon na kaka yake wakatoka nje wakiwa wamehifadhi sehemu zao za siri kwa mikono.

Ha! Watu wakastaajabu. Mmetoka wapi wakaulizwa, nao pasipo hiyana wakasema wametokea Goshen, wakajikuta hapo baada ya kulaghaiwa na wanaume kadhaa waliowapatia kilevi.

Vipi wamewabaka pia? Wakaulizwa. Wakajitazama upesi na kutikisa vichwa vyao.

"Hapana, tupo salama!"

Mzee yule akacheka akikuna ndevu zake.

"Mshukuru kwa hilo!" Akawatazama kwa huruma. Akaagiza wale wanajeshi wawasitiri wanaume hao kwa mashuka yao migongoni. Kisha akawaambia hapo ni kwake, hao wanaume waliwadanganya. Hapo hapana mtu mkazi kwa muda sasa.

Lakini akawatoa hofu,

"Nitawasaidia. Wala msijali."

Angalau wakapata ahueni kwani hawakuwa na pa kwenda. Ukizingatia hawana hata senti pamoja nao.

"Tunashukuru sana. Hatuna fadhila za kukulipa."

Mzee akawaambia wasijali. Akajitambulisha kwao kwa jina la Raam, mmoja wa makuhani katika himaya hiyo.

"Sisi ni binadamu. Shurti kusaidiana," akasema Raam kisha akawatazama wanajeshi alioongozana nao na kuwaagiza wachome nyumba hiyo kama alivyowaambia hapo awali.

**

Jua lilipommulika machoni alikurupuka akaketi kitako. Akatazama kushoto na kulia, hakuona mtu. Alikuwa ameketi pembezoni mwa mto mpana ambao ulishapooza maji yake ukielekea kufifia.

Nguo zake zote zilikuwa zimelowana. Tumbo limejaa maji na amechoka mwili.

Alikuwa ni Fluffy!

Anahema kwanguvu. Anakohoa maji na kuyatapika kabla hajasimama upesi baada ya kumkumbuka Zura.

Anajawa hofu zaidi baada ya kukumbuka mwanamke huyo hajui kuogelea. Anaanza kumtafuta akiangaza huku na huko.

Akataka kuita jina ila haraka akajifumba mdomo. Alikumbuka hairuhusiwi kuitana majina ndani ya piramidi!

Lakini, akajiuliza, mimi ni ndani ya piramidi? Akatazama juu akaliona anga. Pembeni msitu mkubwa ulikuwa imemzonga na kwa mbele kidogo tu kulikuwa na mto mpana.

Piramidi gani hii?

Mara akasikia sauti ya njiwa, haraka akatazama. Akang'amuka mawazoni na kuendelea kumtafuta Zura. Akatembea sana kurudi chanzo cha mto kilipo lakini hakumwona Zura.

Amekufa?

Alitembea sana mwishowe akachoka. Akaketi chini kandokando ya mto. Akiwa amekata tamaa, anatazama chini, akastaajabu kusikia bega lake limeguswa!

Haraka akatazama, hakuona mtu. Akasimama na kukodoa macho lakini hakuambulia jambo. Baadae kidogo kwa mbele, akamwona mama yake!

Moyo ukapiga kwata. Akayafikicha macho na kuangaza tena. Bado mama yupo! Akaita na kuuliza:

"Mama umefikaje huku?"

Mama yake akatabasamu. Alafu akamwita,

"Njoo mwanangu. Umeteseka mno. Njoo angalau nikukumbatie."

Fluffy akapatwa na kigugumizi. Akamtazama mwanamke huyo vema. Kweli alikuwa mama yake. Hakuwa na kasoro hata robo. Alikuwa amevalia nguo anayoipenda na nywele zake amezichana vema.

Tabasamu lake likakumbusha Fluffy mbali sana. Na kwakweli alikuwa amemiss kuwa ndani ya mikono ya mama yake.

Akaanza kusogea.

Lakini anasita. Akiwa amebakiza hatua tatu, anasimama na kumtazama mama yake vema. Pengine ataona kasoro.

"Haujammiss mama?" Mama akauliza. Bado mikono yake ilikuwa imejitawanya kumkaribisha Fluffy kwa kumbato. "Mama amekumiss mno. Na anatamani urudi nyumbani. Maisha bila wewe yanakuwa tofauti sana."

Fluffy akagoma kusogea. Akaanza kupiga hatua kurudi nyuma. Ni kama alirejea kwenye fahamu zake na kuhisi kile hakikuwa kitu kinachowezekana.

Mama yake amefikaje hapo? Alipoanza kujiuliza hivyo, moyo wake ukapiga maradufu. Akajawa na hofu.

Mama akashusha mikono yake, kisha akasema:

"Najua alipo mwenzako."

"Nani?" Fluffy akawahi kuuliza.

"Unayemtafuta," mama akajibu. "Najua alipo."

"Yupo wapi?"

Mama akageuka na kumwonyeshea kidole upande wa pili wa mto. Fluffy aliporusha macho yake kuangaza, akaona mwili wa Zura ukiwa umejilaza kama mfu.

Akahofu.

"Amekufa?" Akauliza. Kabla hajapata jibu akatumbukia mtoni na kuanza kupambana na maji kwa hali na mali!

Maji yalikuwa mengi tofauti na kule alipokuwa mwanzoni. Alijikakamua haswa kupambana na maji hayo yashukayo chini, lakini ghafla katika zoezi hilo, akadakwa mguu. Akaanza kuvutiwa chini ya mto, kinani!

Akiwa amebana pumzi, akapambana sana kuunasua mguu wake. Kila alipokuwa anafanikiwa kuunasua huu ukadakwa mwingine! Akiendelea kuvutwa chini kabisa ya mto ambako kulikuwa kiza. Maji yake yalikuwa ya baridi tofauti na yale ya juu, tena yakiwa yametulia hayatembei.

Pumzi ikaanza kukata kifuani mwa Fluffy, akaanza kuyanywa maji kwa pupa. Akafikishwa kabisa chini ya mto, gizani, akakata tamaa ya maisha.

Lakini bahati, akahisi amekalia jiwe. Upesi akapata tumaini. Haraka akili yake ikafanya kazi, akang'oa jiwe hilo kisha kwanguvu akalisiginia kwenye mkono uliomshikilia miguu.

Ukamuachia!

Kwa haraka akaogelea kurudi juu. Alipofika akapiga mafundo matatu makubwa ya hewa kisha akaanza kufanya jitihada za kwenda ng'ambo akamkute Zura.

Kwa chini, kile kiumbe kilichomvuta, nacho kikapanda kwa haraka kikinyoosha mkono amdake tena mguu! Hatimaye akafanikiwa kuunyaka, ila sasa Fluffy alikuwa ameshafika fukweni. Maji yalikuwa machache. Akageuka na jiwe kubwa amponde huyo kiumbe, akashangaa kumkuta ni mamaye.

Anamtazama kwa sura ya huzuni. Fluffy akasitisha zoezi.

Lakini mbona alitaka kuniua chini ya maji? Akajawa na shaka. Mbona bado hajaachia mguu wangu? Anataka kunivutia tena ndani ya maji?

Punde ya ghafla, mama akamvuta kwanguvu ndani ya maji, hapo Fluffy akapoteza simile. Akambamiza na jiwe mara tatu kichwani.

Puh! - puh! - puh!

Kiumbe kikamwacha mguu na kuzama chini. Mara Fluffy akajikuta amebebelea ufunguo mkononi badala ya jiwe. Kutazama kando, akamwona Zura akikohoa na kujivuta taratibu.

Kufumba na kufumbua wakajikuta kwenye kile chumba walimochotea mchele bakulini. Walikuwa wameshinda zoezi lao!

Wakatazama wenzao kwenye vyumba vingine. Hakuna aliyekuwepo.

Vyote vilikuwa vitupu!

**

"Jana usiku ulikuwepo wapi?" Phares alimuuliza Tattiana. Yalikuwa ni majira ya saa tano asubuhi na mfalme alilikumbuka hili baada ya kulisahau kuliuliza tangu asubuhi na mapema.

"Mimi?" Tattiana akaigiza kushangaa. "Mbona nilikuwepo!"

"Hapana," mfalme akatikisa kichwa. "Kuna muda niliamka sikukuta!"

"Ohooo!" Tattiana akaigiza kutabasamu. Akamsogelea mfalme na kumshika kidevu. "Nilitoka kidogo kwenda kule kwenye chumba changu."

"Kufanyaje?"

"Aaahm ... kuna vitu nilikuwa nimeenda kutazama."

"Vitu gani hivyo? ... zile nguo nini?" Mfalme akauliza kisha akatabasamu kwa mbali. Pasipo kujua akampatia Tattiana upenyo.

"Yah! Nilikuwa natazama zile nguo!" Tattiana akaongopa. Hakuwa anajua hata nguo gani zinaongelewa hapo.

"Umezipenda?" Mfalme akauliza, kabla Tattiana hajajibu akaongezea: "Kuna nguo nyingi sana za Vedas kwenye lile kabati. Ukipata muda zitazame zaidi. Kama utakayoipenda, chukua kisha vaa nikuone utaonekanaje. Sawa?"

"Sawa, mfalme."

Phares akaondoka zake akimuahidi atarejea muda si mrefu. Lakini akimwacha Tattiana na hamu ya maswali. Kumbe kile chumba kilikuwa ni cha malkia Vedas? Hakuwa anajua siku zote hizo.

Kwa muda kidogo akamkumbuka malkia huyo namna alivyokuwa anaogopeka himaya nzima. Namna simulizi zake za kuogofya zilivyosambaa ndani ya himaya.

Akajikuta anapata hamu ya kujua zaidi. Akaenda kwenye kile chumba na kuanza kupekua makabati. Kulikuwa na nguo nyingi mno. Nyingi zikimvutia na nyingi zikimkera.

Lakini katika msako wake huo kabatini, konani, akakutana na chupa.

Chupa hii ilikuwa pana nyeusi. Ndani yake kulikuwa na mwanga hafifu wa kijani. Akaiteka kwa mikono yake na kuiangaza vema.

Kwa mbali akagundua chupa hii ilikuwa inatoa mlio wa mapigo ya moyo!

**
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom