SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

Kweli mpendwa,,usitupangie kama WA DSM,,wewe weka tujipimie wenyewe
 
barua kwako kipenzi shunie.
natumai ni mzima wa afya tele,dhumuni la barua hii ni kukuomba uwe unatupia episode 4 mpaka 6 per day, nadhani unajua kwamba mimi ni kichaa, sasa inaniwia vigumu kuelewa hizo eps mbili, maana nahitaji maelezo marefu ili nielewe kwa kuwa wewe ni msikivu na mnyenyekevu naimani kwa 90% utanielewa.
ni mimi kichaa msafi wako mtiifu
Nimecheka sana pamoja na stress zangu za mnyama kufungwa
 
Jaman eenh leo sijui kama malkia atakuwepo nina stress za simba kutolewa mapinduzi
usitufanyie hivyo, mbona sis wengine tulijua tu kwamba safar ndo imeishia hapo, tulishajiandaa tungefuzu ndo ningekuwa na stres nyingi sana kukutana na yanga yataka moyo.[emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3]
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN -- 39*

*Simulizi za series*

ILIPOISHIA

Watoto wa Alphan wakasaga meno wakiia kwa hofu. Ni jana tu walikuwa wanacheka na kufurahi.

Baadae kidogo, taarifa zikaja. Alphan ameonekana. Lakini hakuwa hai, mwili wake umeshapoa kuwa baridi wa mauti!

Amekutwa uwanjani akiwa ananing'inia kitanzini. Hana alama wala ishara ya jeraha lolote.

ENDELEA

Taarifa hizi zikasambaa himaya nzima. Watu wakashangaa na kujiuliza ni nani aliyemnyonga Alphan? Na kwa muda gani alitenda hayo?

Lakini kuna mlevi mmoja yeye alishuhudia. Jana usiku akiwa safarini kurudi nyumbani kwake, kama kawaida kipindi cha usiku mzito, akiwa chakari, akastaajabu kuona kundi kubwa la popo!

Kwa uoga akajilaza chini na kuendelea kuangaza. Akaona kundi hilo la popo likizonga jukwaa la kunyongea ambalo liliandaliwa kwa ajili ya mlozi, na mara popo hao walivyoondoka, basi akaona mwili hapo ukiwa unapapatika kufa!

Kwa woga akakimbia mno akidhani naye aweza dakwa akanyongwa pasipo na makosa.

Habari hizo za mlevi, wakaziamini baadhi tu. Wengi wakipuuza kinywa cha mlevi hakiwezi kutoa taarifa za maana. Tangu lini popo akambeba mtu akamnyonge?

Taarifa hizi zilipomfikia mfalme, akaenda upesi eneo la tukio kushuhudia. Hakuamini macho yake. Alphan alikuwa wa kwanza kuonja kitanzi! Akakumbuka maneno ya Rhoda kule gerezani.

"Mfalme," akaita mwanajeshi, "tumnyonge yule mlozi haraka iwezekanavyo, la sivyo atasababisha maafa zaidi!" Akashauri.

Na hili ndilo lililokuwapo kwenye akili ya mfalme. Rhoda aangamizwe upesi kabla hajaendelea kuangamiza wengine.

Basi mfalme akaruhusu Rhoda akatolewe gerezani na kuja kunyongwa asubuhi yote hiyo. Na taarifa itolewe himaya nzima juu ya zoezi hilo.

Haraka taarifa zikasambaa, watu wakajongea eneo la tukio kuja kushuhudia. Wakati huo mauaji ya Alphan yakiwa ndiyo mada kuu midomoni mwa watu.

Kila mmoja alikuwa ana hamu ya kumwona Rhoda. Mwanamke huyo amekuwaje na amekumbwa na nini? Mwanamke ambaye alishafikia hatua ya juu kabisa ya mafanikio. Akionana na mfalme anapotaka. Akifanya biashara yake iliyochanua!

Ilikuwa kitendawili.

Baada ya muda mfupi farasi watano wakaonekana wakijongea eneo la tukio. Farasi wawili walikuwa wanavuta kitoroli kilichofunikwa kama kijibanda. Na wengine watatu waliobebelea walinzi wakisindikiza farasi hao wawili.

Wakafika na kijibanda kile kikafunguliwa akatolewa Rhoda. Gauni lake lilikuwa chafu lisilotamanika. Nywele zake zilikuwa hovyo. Mikono yake ilifungwa pamoja pia na miguu, lakini katika namna ya kumruhusu atembee.

Akapandishwa jukwaani na kukabidhiwa kwa mnyongaji, mwanaume mpana aliyevalia kinyago cha ngozi usimfahamu ni nani. Kabla hajanyongwa akapewa fursa ya kuongea maneno yake ya mwisho.

Akatazama watu waliokusanyika hapo, kisha akamtazama na mfalme aliyekuwa ameketi kwenye jukwaa lake, pembeni akiwa ameketi Tattiana. Akatabasamu.

"Kwahiyo wote mmekuja hapa kunitazama nikifa?" Akauliza. Sauti yake ikawashtua watu waliokusanyika kwani ilikuwa ya kiume wakati mwili ni wa kike.

Akacheka.

"Hamuwezi kuniua. Hamtaweza hata kidogo. Nilishakufa hapo awali, mtaniuaje kwa mara ya pili?" Akauliza. "Maiti inaweza kufa kwa mara ya pili?"

Kukaibuka zogo miongoni mwa watu.

"Hii ni himaya yangu. Ni kitendo cha muda tu kuiweka kwenye mikono yangu. Mimi ndiyo kiongozi wenu mpya, mkubali ama mkatae!"

Mnyongaji akamvika mfuko kichwani, muda wake wa kuongea ulikuwa umeisha, akasogezwa kitanzini na kuveshwa kamba.

"Anyongwe! Anyongwe! Anyongwe!" Sauti za watu zikapaza kwanguvu. Rhoda alipomezwa na kitanzi, myongaji akaufuata mti wa mbao wa pembeni kidogo aufyetue ili sakafu iteguke Rhoda aning'inizwe.

Akafyetua mti huo, na mara mwili wa Rhoda ukashuka chini kwa kasi na kuning'inia. Lakini ajabu, Rhoda hakuwa anapepesuka wala kupapatika kama mtu afanyavyo wakati akinyongwa.

Alikuwa ametulia tuli, hali iliyowashangaza watu. Amekufa ama lah? Baada ya muda mdogo kupita, mnyongaji akautoa mfuko uliomziba Rhoda uso. Ajabu akamkuta mwanamke huyo anatazama!

Watu wakapigwa na butwaa. Alikuwaje hai na huku bado kitanzi kikiwa kimekaba koo lake!

Rhoda akaanza kucheka kwanguvu! Kwanguvu na kwanguvu! Watu wakajawa hofu vifuani.

Katika hali ya kushangaza anga likaanza kuwa jeusi. Mawingu yalianza kujikusanya na kulificha jua! Mfalme akaagiza upesi mwanamke huyo arejeshwe gerezani, na watu wote watawanyike.

Haraka Rhoda akakusanywa na kutiwa kwenye kibanda, akarejeshwa gerezani. Laiti wangelichelewa na giza likatawala, Rhoda angeligeuka kuwa kundi kubwa la popo!

Popo hawezi kumudu mazingira ya jua, mchana kweupe, na ndiyo maana Venet akabakia katika mwili wa Rhoda hata katika majaribu hayo.

"Sasa mfame, nini tunafanya? Je tumchome moto?" Akauliza mzee mmoja wa baraza.

Mfalme akakuna kidevu chake akiwaza. Hakuwa na majibu kwa wakati huo, akaomba apatiwe muda wake pekee yake apate kuchambua mambo kwa weledi. Basi kila mtu akamwacha kasrini akibakia mwenyewe na Tattiana.

Mfalme akajaribu kula chakula cha mchana lakini akashindwa. Hakikupita kooni kabisa. Tumbo lake halikuwa na hamu na kila saa taswira ya Rhoda ilikuwa inamjia kichwani, na yale maneno ya kuteka himaya mikononi mwake.

Je Rhoda ndiyo ile ndoto aliyoiota siku ile ya popo walioteketeza himaya nzima ya Goshen? Akawaza. Kusema ukweli alikuwa na mawazo mengi sana, ukijumlisha na yale ya himaya ya Maam.

Alikosa raha kabisa.

"Lakini mfalme wangu, mimi nina swali katika haya," akasema Tattiana. Alikuwa amejilaza kandokando ya mfalme aliyekuwa anatazama dari akiwa mbali kifikra.

"Je inawezekana kumrejesha Rhoda kule Tanashe asirejee tena hapa?"

Mfalme akamtazama Tattiana.

"Ametokea huko akaja hapa. Itawezekanaje kumrudisha huko asirudi?"

Tattiana akaguna.

"Kama ni hivyo, aweza kwenda na kutoka Tanashe, mbona walozi wote hawaji isipokuwa yeye?"

Mfame akawa kimya kidogo. Tattiana akaendelea kuteta:

"Kwa nijuavyo, mlozi anapoingizwa Tanashe, basi anakuwa hana uwezo wa kutoka tena humo. Inakuaje Rhoda anaweza kufanya hilo na ingali ulozi upo mwilini?"

Mfalme akaendelea kuwa kimya akinyavua hayo maswali. Hakika yalikuwa na mantiki ndani yake.

"Inawezekana Rhoda si mchawi!" Tattiana akatema bomu.

"Inawezekanaje na umemuona akiwa vile?" Mfalme akafungua kinywa kuuliza.

"Inawezekana mwili wa Rhoda ukawa ndiyo umetumiwa na wachawi na si kwamba yeye ni mchawi."

"Kivipi?"

"Hukuona hata sauti iliyokuwa inamtoka?" Tattiana akauliza. "Alikuwa anaongea kwa sauti ya kiume, kuna mwanaume ndani yake! Na huyo mwanaume ndiye mlozi."

Mfalme akawa kimya.

"Huyo mlozi anautumia tu mwili wa Rhoda," Tattiana akaendelea kutema cheche. "Na ndiyo maana anaweza kuingia na kutoka Tanashe kinyume na walozi wengine!"

Hilo jambo likagonga kichwa cha mfalme. Kweli lilileta maana. Akamshukuru Tattiana kwa wazo hilo yakinifu.

"Sijui kwanini sikuwaza hivyo," akalaumu. Haraka akawaita wazee wa baraza na kuwashirikisha hilo wazo. Akawauliza ni nini cha kufanya, nao wakamjibu inabidi wamtafute mtaalamu atakayewasaidia kumtoa mlozi huyo ndani ya mwili wa Rhoda.

Lakini,

"Tutampatia wapi huyo mtaalamu?" Mfalme akauliza.

Mzee mmoja akapendekeza wafunge safari kumwendea Venim!

"Huyo naye si mlozi?" Akauliza mzee mwingine.

"Baniani mbaya kiatu chake dawa!" Akasema mtoa wazo.

**

- VENIM ATALETEWA SHAURI LA KAKA YAKE, VENET? JE ATAFANYAJE NA HUKU KAKA YAKE HUYO ALIAHIDI KUMMALIZA?

- VENET ATAFANYA NINI USIKU WA SIKU HII?
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN II-- 40*

*Simulizi za series*

ILIPOISHIA
Mzee mmoja akapendekeza wafunge safari kumwendea Venim!

"Huyo naye si mlozi?" Akauliza mzee mwingine.

"Baniani mbaya kiatu chake dawa!" Akasema mtoa wazo.

ENDELEA

Kwa pamoja wakaonekana kuliunga mkono hili shauri. Waende kwa Venim. Japo yupo mbali, ndiye mtu wa pekee aliye karibu kwao kwa jambo la utaalam.

Basi pasipo kupoteza muda, ikabidi wateuliwe watu wa kwenda huko kusimamia hilo jambo. Wakateuliwa wazee wawili na kupewa kikosi cha wanajeshi kuwalinda safarini.

Mmoja wa wazee walioteuliwa alikuwa ni baba yao Oragon na Ottoman. Ebu tutumie jina iwe rahisi kumrejelea, mzee Harid.

Wakapewa muda mchache wa kujiandaa kabla ya kuanza safari hiyo mara moja.

"Wanangu," Harid akaita akiwatazama watoto wake wa kiume. "Nimetumwa na mfalme kwenda mbali sana na nisingeweza kukataa. Kwa muda wote huo nitakaokuwa huko, hakikisheni kila jambo laenda sawa hapa, mmeshakua. Mnatambua kila njia. Sawa?"

Lakini mzee kabla hajaondoka akawapa angalizo muhimu.

"Kuweni waangalifu mno, na mkalitende lile nililowaambia kwa ustadi mkubwa. Endapo pumzi ile ikiendelea kudumu, hakuna tena biashara!"

Alipomaliza kusema hayo akaenda zake kutimiza agizo la mfalme. Walikusanyika mbele ya kasri wakapatiwa kila hitaji, pamoja na walinzi, farasi wakaanza kuvuta matairi.

"Sasa na sisi tunaoachwa tunafanyeje?" akauliza Tattiana wakiwatazama wazee na kikosi chao cha wanajeshi wakiyoyoma.

Mfalme akashusha pumzi ndefu, alafu akamwita mmoja wa majemedari na kumuagiza ahakikishe wanamtazama vema Rhoda kule gerezani.

Kila muda awepo ndani ya chumba chake, akiwa anachungwa na macho na silaha. Agizo likaenda kutekelezwa.

Wakaongezwa wanajeshi wawili kutimia watano mbele ya lango la chumba cha gereza cha Rhoda. Wanajeshi hawa wote wakiwa wamebebelea mikuki ama mapanga. Au vyote.

Rhoda akawatazama kisha akatabasamu. Akawaambia:

"Acha niwahadithie simulizi moja ya kunguru." Aliposema hayo akasimama na kuanza kusogea kwenye lango la chuma.

"Hakuna ndege yoyote aliyekuwa anamchukia kunguru. Alikuwa anavutia kwa rangi yake, sauti ya kinanda na mwonekano wake wa kifalme. Kila alipokatiza ndege wote wakatua na kumtazama. Haki walimpenda! Japo baadhi walimuonea wivu.

Lakini unajua nini kilitokea kunguru akawa mweusi mpaka mdomo na miguu? Akapoteza rangi zake za thamani, sauti yake tamu na madaraka mbele ya wengine? Unajua?"

Mwanajeshi mmoja akatikisa kichwa kwa ishara. Mara akadondoka chini na kufa papo hapo. Rhoda akacheka kweli.

"Mnaona?" Akauliza. "Hakuna anayeweza kunilinda. Ninaweza kuwamaliza wote hapa pasipo kuweka kidole changu kwenye miili yenu."

Akakamata chuma za lango kwanguvu. Wanajeshi wakahofu.

"Muda wangu utakapofika, wote mtasujudia miguuni mwangu. Mtaniita mfalme mkiimba nyimbo za kunisifu. Kwa atakayekaidi, atageuka kuwa vumbi la majivu!"

Akanyamaza kidogo akiwatazama wanajeshi ambao walionyesha uso wa hofu.

"Pale jua litakapozama, gereza hili litakuwa mali yangu. Kila nafsi iliyokuwemo humu itakuwa yangu. Wekeni hili kichwani." Akarudia tena. "Pale jua likizama ... pale jua liki ZAMA... tunzeni hilo kichwani."

Akacheka tena kwanguvu akirejea pale alipokuwa ameketi awali. Akakaa kimya asiseme tena jambo lolote.

**

"Waheed!" Malkia akaita akigonga mlango wa chumba. "Waheed! Waheed!" Kimya.

Akaenda kukutana na wenzake waliokuwa wameketi sebuleni, akawaambia hamna matokeo.

"Jamani!" Akashangaa Zura. "Tokea asubuhi atakuwa amelala tu mpaka saa hii?"

"Labda anaumwa!" Akasema Fluffy. "Vipi kama tukafungua mlango kumtazama?"

"Kama yuko uchi je?" Malkia akauliza, na kuongezea: "Sidhani kama itakuwa ustaarabu."

Kukawa kimya kidogo. Walikuwa kwenye bumbuwazi. Iweje mwenyeji wao huyo asiitikie hodi zilizobishwa kwa muda wote huo tangu asubuhi?

Yupo ndani kweli? Na kama yupo, atakuwa mzima? Wakatafakari cha kufanya. Walikuwa wanataka kwenda safari lakini haikuwa kheri kwenda pasipo kuaga japokuwa walishamtanabaisha mwenyeji wao juu ya hilo.

"Ebu kajaribu tena," akashauri Seth. "Mara hii piga hodi kwanguvu zako zote!"

Malkia akaenda tena, akafanya kama alivyoagizwa. Bado hakufanikiwa. Sasa wakajawa na shaka kubwa. Hamna nyingine zaidi ya kuvunja mlango.

Alk, jitu la Azeth, likabeba jukumu hilo. Kwa mkono wake wa kuume likausukuma mlango ukajidondokea.

Kutazama kitandani, Waheed hakuwamo!

"Unaona? Hata hayupo!" Akasema Fluffy.

"Sasa tunafanyaje?" Zura akauliza. "Tutaenda hivyo hivyo?"

Seth akaguna. "Litawezekanaje hilo na huku hatumjui hata huyo mwanaume tunayeenda kumtafuta huko? Kitu pekee tunachofahamu anaishi karibu na bahari ya Mediterania, hakuna zaidi!"

Kweli. Walikuwa wanamtegemea Waheed peke yake kufanikisha hilo zoezi. Sasa ikawabidi tu waketi kumngoja.

Wakakaa mpaka majira ya jioni. Jua limelegea kwa kuishiwa nguvu. Bado Waheed hakuja. Wakakata tamaa ya safari yao. Isingewezekana tena kwenda huko kwa siku hiyo.

Lakini kabla jua halijapotea kabisa, wakamwona mtu kwa mbali akiwa juu ya farasi mweupe. Kwa mbali tu wkaamtambua mtu huyu alikuwa ni Waheed! Nywele na ndevu zake za kumwaga.

Wakasimama kumngoja, isipokuwa majeruhi Seth.

"Lakini sikumwona akitoka nyumbani leo!" Seth alistaajabu. "Tokea asubuhi ya mapema sana nilikuwapo macho. Nikasikia mtu chumbani kwake."

Ilikuwa ni ajabu. Aliondoka muda gani? Mbona hakuaga? Mbona aliondoka na alikuwa anajua taarifa za wageni wake kufunga safari kwenda kumtafuta mzee yule wa kando ya bahari?

Waheed alikuwa anayatambua maswali haya yatakuwa yanawatatiza vichwani mwao. Alipomfungia farasi wake, akawataka waende ndani kuteta kidogo. Akawaomba radhi kwani alipata dharura. Na hakuwa na namna zaidi ya kwenda kuikabili.

Hakuwaeleza dharura hiyo ni nini, lakini alisisitizia ilikuwa ni muhimu isiyoepukika.

"Mniwie radhi sana. Nimewaangusha."

Malkia akamuuliza sasa ni lini wataenda huko walipokubaliana kwani muda waenda. Hawaweza kukaa hapo milele.

Waheed akatabasamu kwanza,

"Siku yoyote ile, hata kesho ni sawa!" Akajibu kwa kujiamini kisha akanyanyuka na kuwaaga, aelekea chumbani kupumzika kwani amechoka.

Akiwa anaelekea huko, Malkia akagundua pindo la nguo ya Waheed lilikuwa na damu. Na hata kandokando ya kiganja chake cha mkono wa kulia, kulikuwa na masalia ya damu!

Akapata wasiwasi. Ni wapi alipotoka Waheed? Akajiuliza nafsini, lakini hakuwashirikisha wenzake, akalimezea.

Aliamini kuna jambo lipo mgongoni mwa Waheed.

**

Hatimaye Jua likazama. Giza likashika amri ya uso wa dunia.

Kulikuwa ni kimya na giza. Giza na kimya kwenye ardhi ya Goshen. Kimya isipokuwa gerezani ambako kulikuwa kuna zogo na maneno ya hapa na pale, kama ujuavyo mahali ambapo watu wamekusanyika kwa pamoja.

Lakini tofauti na kwengine, kwenye chumba cha Rhoda, alipokuwa mwenyewe, kulikuwa kimya. Kimya haswa Rhoda akiwa ameketi anatazama ukuta.

Lakini kimya hiki hakikudumu kwa muda mrefu, Rhoda akasimama na kunyoosha viungo vyake kisha akawatazama walinzi.

"Muda wangu umefika!" Akasema kwa tabasamu.

Ila muda wake huu ulikuwa ni upi? Mbona mwezi ulikuwa umefichama angani na si mzima kama yeye atakavyo kila atakapo kufanya jambo, haswa kubwa!

Walinzi wakiwa wanashangaa, mara Rhoda akageuka kuwa kundi kubwa la popo likatawala gerezani na kufanya kuwa kiza totoro!

Baada ya hapo milio ya watu wakipiga yowe za kifo zikatawala. Pale popo wote walipojikusanya na kuwa mwili wa Venet, hakuna hata mtu mmoja, mwanaume kwa mwanamke aliyekuwa hai ndani ya gereza.

Wote walikuwa maiti wamelala chini!

"Naomba uende kwenu, hapa si salama kwako usiku huu!" Mfalme Phares alimwambia Tattiana. Alimsihi binti huyu tangu jioni lakini akawa mkaidi.

"Sitaenda popote, mfalme, nitakuwa mtu wa aina gani kumkimbia mwenzangu wakati wa shida?" Tattiana akajibu.

Wasiendelee kuongea, hodi ikabishwa akaingia jemedari. Alikuwa mwenye sura ya hofu. Alikuwa anahema kwanguvu na kutota jasho.

Akamwambia mfalme,

"Watu wote wameuawa gerezani, na haijulikani wapi Rhoda ameenda!"

Mfalme akashtuka kusikia habari hizo. Haraka akasogelea dirisha na kuangaza nje. Kulikuwa kimya.

Akatazama kila upande lakini hakuona kitu. Wanajeshi walitapakaa kasrini wakiwa wamebebelea silaha wamejiandaa kwa vita!

Hali ya tahadhari ikatangazwa himaya nzima, watu wakihusiwa kukaa ndani mpaka pale taarifa itakapotolewa.

Muda ukasonga. Bado hakukuwa na kitu.

Kulikuwa kimya mno kiasi cha kudhani aidha umekuwa kiziwi.

***
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom