SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN II --- 04*

*Simulizi za series*


ILIPOISHIA

Mama akaita mara tano kabla hajaamua kuacha na kwenda sebuleni kumuita Fanty ambaye naye alimwambia amejaribu sana pasipo mafanikio. Tattiana hakuufungua mlango.

"Atakuwa ana shida gani?" Mama akauliza akiwa na uso wa mkanganyiko. Wakafika mlangoni na Fanty akaambiwa auvunje mlango wakapate kumjulia hali.

Fanty pasipo hiyana akauvunja mlango. Ndani wakamkuta Tattiana akiwa amelala kitandani. Hata hakushtuka! Wakamsogelea na kumwamsha, Tattiana hakuamka!

Tattiana hakutikisika!

Tattiana alikuwa amekunywa sumu.

ENDELEA

“Mama tunafanyaje?” akataharuki Fanty. Mama akiwa amechanganyikiwa akakosa cha kujibu kwa muda kabla ya kuja kukumbuka kumpeleka Tattiana kwa daktari. Haraka wakafanya mpango wa kumsafirisha mpaka kwa daktari ambaye hakai mbali sana na eneo hilo.

Daktari akampokea haraka na kumtazama kwa kumfungua kinywa na kunusa harufu. Na kwa kumtazama ncha za vidole vyake. Akagundua ni sumu ya aina gani, basi upesi akakusanya madawa yake na kuanza kuyaponda, kumpakaa na kumnywesha Tattiana ambaye kwa mbali alikuwa anahema.

“Msijali,” daktari akasema akitabasamu. “Atakuwa sawa tu.”

“Kwa muda gani?” akauliza Mama. Sura yake ilitepeta hofu.

“Itachukua muda kidogo, kwani sumu aliyokula ni kali – mti wa kolkol. Laiti msingemuwahisha yangeweza kutokea makubwa – kufa ama kupooza.”

“Kwahiyo kama muda gani anaweza kuwa mzima kabisa?” mama bado akasisitizia kuuliza. Aliona lile jambo linaweza likaathiri mahusiano ya Tattiana na mfalme. Alikuwa anataka mwanae apone, tena kwa haraka.

Lakini hilo likaonekana ni gumu kutokea. Mwili si puto kuupelekesha, mama akatakiwa kujazwa na stara.

“Kuna nini?” Melkizedek akauliza hata kabla hajatua chini toka kwenye mgongo wa farasi. Alimjongea mkewe upesi na kumuuliza nini kimetokea na mtoto yupo wapi. Huko alipotoka ameambiwa amewahishwa kwa muuguzi.

“Yupo salama sasa,” mama akasema. Akamweleza kila kitu mumewe, na jambo hilo likamstaajabisha Melkizedek. Akatafuta faagha nzuri wakakaa na mkewe na kuteta kwa undani.

“Sasa tunafanyaje?” akamuuliza mkewe. Na kabla hajajibiwa, akauliza tena: “Huoni kama huyo kijana anaweza akaja haribu sherehe?”

Mama akabinua mdomo akitikisa kichwa. Akaafiki:

“Ni kweli. Mume wangu, tufanye mpango wa kummaliza kabla hajatia futa kwenye moto.”

Lakini kwa upande wa Melkizedek hakuona haja ya papara hiyo. akatia tahadhari:

“Ila huoni tunaweza tukafanya mambo yakawa mabaya na makubwa zaidi.”

“Kivipi?”

“Kama Tattiana amethubutu kujaribu kujiua kwasababu hiyo, je pale atakaposikia Roboth amefariki nguo itavaliwa?”

“Pasipo shaka!” akasema mama. “Tattiana hatakuwa na mtu wa kumzuzua tena, na haki atatulia sasa. Kadiri Roboth anavyozidi kuwa hai, sherehe hii ipo hatiani!”

Baba akawaza na kuwazua. Bado kifuani mwake akaona kuna haja ya kutumia diplomasia, basi akapanga kuonana na Roboth ili atete naye, pengine anaweza kuelewa na kusikia.

Kutoa roho ya mtu ni haja isiyo na komo.

Kabla ya kuondoka, Melkizedek akataka kumwona mwanae. Akazama ndani alipomkuta daktari kando ya bintiye, akamtazama na kumwona amelala. Akamuuliza daktari juu ya maendeleo yake kabla hajaondoka.

“Yupo salama, ila itamchukua kama juma moja kamili kurejea hali yake ya awali.”

Pembeni alikuwapo Fanty, na baada ya kumuaga mama yake, akaenda moja kwa moja kwa Roboth kumfikishia habari juu ya hali ya dada yake. Anaumwa yu hoi, amekunywa sumu.

“Yupo wapi kwa sasa?” Roboth akauliza kwa pupa. Alishtushwa na habari hizo. Akataka hata kuchoropoka na kwenda huko, lakini Fanty akamuhasa hilo halitakuwa jema na linaweza likamwingiza matatizoni.

“Mama na baba watakuwa wanajua sababu ni wewe. Nimekuja hapa kwasababu ya kukupasha tu habari maana niliona wastahili kujua hilo,” akasema Fanty, na baada ya hapo akayeya zake akimwacha Roboth amejawa na mawazo si kidogo.

Hakuona kama nyumbani panakalika, wala hakuwa na hamu ya chakula akaacha hata kile alichokuwa anakitafuna. Mapenzi yalimkaba nyongo.


---


“Na sasa?” Phares akauliza. Alikuwa amesimama pamoja na mwanajeshi wake, yule aliyempatia kazi ya kumtazama Tattiana kwa kila nyendo.

“Na sasa yule binti amepelekwa hospitali. Hali yake haikuwa nzuri, anaonekana kupoteza fahamu.”

“Na sababu itakuwa ni nini?” Phares akaguswa. Macho yake yalikuwa na kiu ya taarifa zaidi.

“Sijajua tatizo ni nini. Lakini moja kwa moja itakuwa inahusika na yule kijana.”

“Roboth, sio?” Phares akauliza.

“Ndiye mwenyewe,” Mwanajeshi akajibu. Basi Roboth akatikisa kichwa chake na kisha akanyamaza kwa muda akikuna kidevu chake. Akawaza jambo fulani kichwani, na hiki kitu kilikuwa ni ile siri yake. Je Tattiana atakuwa kamwmabia Roboth juu ya hali yake?

Akamwagiza jicho lake la tatu, yule mwanajeshi, aende akaendelee kufuatilia kwa ukaribu, na sasa pia amtazame Roboth kwa umakini.

“Kuna haja ya kumkamata, mfalme wangu?” mwanajeshi akauliza.

“Hakuna haja hiyo,” Phares akajibu. Akasisitizia tu jambo la kuwa karibu na wahusika mpaka pale atakapoona kama kuna haja hiyo.

Basi mwanajeshi akaondoka zake upesi kwenda kutimiza majukumu.


***


“Mpenzi, unaumwa?”

“Najisikia hovyo. Mwili unaniuma.”

“Amka basi upate chochote kitu, hujala tangu asubuhi.”

Sultan alikuwa ameketi juu ya kitanda chake kikubwa kilichotandikwa shuka jeupe. Mito ilikuwa imejazana kupendezesha kitanda hichi cha thamani, ambacho nguzoze zilikuwa ni dhahabu na vishikio vyake vikiwa vya fedha.

Japokuwa kitanda hichi kilikuwa nadhifu, kinavutia na kuhamasisha usingizi, kwa Sultana huyu mkubwa kilikuwa kichungu mithili ya shubiri. Usingizi ulikuwa hauji na kilikuwa kana kwamba kina miba.

Usiku anatazama paa, kuta na dirisha za nyumba. Anageukia huku na huko wakati akimsikiza mumewe anayekoroma kwa kulowea kwenye usingizi. Analia na kumwaga machozi. Makamasi yanamchuruza.

Kila anapofumba macho, anamwona kaka yake! Wakati alipokuwa amepotelea upeponi, ni yeye ndiye alikuwa anajiri kwa kaka yake na kumwomba amrejeshe ulimwenguni, leo hii yeye ndiye mhanga! Yeye ndiye anasakwa kwa mkono wake uliomwaga damu.

Amekonda na hana taswira ya Usultana.

“Sijiskii kula, habibi,” akajibu na mdomo wake mkavu.

“Usipokula utaishije?” Sultan akamuuliza akimshika bega. “Ni muda sasa hauli, nini shida?”

Sultan alikuwa amechanganyikiwa maana kwa mujibu wa daktari wake, hakuona shida yoyote kwa mkewe. Alimpima kila aina ya vipimo avijuavyo lakini akaambulia patupu! Ana nini?

“Lazima ule. Ona unavyokuwa mdhoofu. Hapana lazima ule!”

Sultan akamnyanyua mkewe na kumsaidia kumshika mkono mpaka mahali pa kupatia chakula. Akamuagiza kijakazi alete vyakula aina zote mezani ili mkewe apate kujichagulia.

Ikafanywa kama ilivyoagizwa lakini bado tumbo la Sultana likashindwa kutia kitu tumboni. Kila harufu ya chakula aliyoisikia, ilikuwa ni kama kinyesi kwenye pua yake, akashindwa kutia kinywani!

Sultan akafadhaishwa sana. Hali hii ilimkera ndaniye na hakuwa na budi kuitafutia ufumbuzi. Siku hiyo akaita jopo lake la wazee na kuwaomba ushauri. Nini afanye? Akili yake ilikuwa imegoma kabisa kuzalisha jambo. Alikuwa mkavu.

Mzee mmoja akamsahauri amwite daktari, Sultana akamwambia alishafanya hivyo na hakuna matunda. Mzee mwingine akamshauri ampeleke kwa mtaalamu kwani atakuwa anasumbuliwa na mzimu wa mtu aliyemuua!

Bado hapo pakawa pagumu kwa Sultan, mganga yupi huyo? Ndio, kuna waganga wengi na maarufu huko nje na mbali ya himaya yake, lakini mpaka awafikie Sultana atakuwa hai?

Yule mganga pekee ambaye ndiye wanamtegemea ndiye huyo ameuawa. Hakukuwa na msaada karibu.

Akiwa mafikirioni, Sultan akamkumbuka bibi yake mke wake mdogo. Kuna siku moja mke wake mdogo alimwambia bibi yake ni mjuzi wa madawa kadhaa. Pengine anaweza akamsaidia, akawaza.

Akamshirikisha mawazo yake hayo mkewe. Akamshawishi wachukue hiyo njia.

“Hapana,” akasema Sultana. “Niache tu hapa nyumbani.”

“Nikuache alafu iweje, mke wangu? Baniani anaweza akawa mbaya, kiatu chake kikakusaidia.”

Wakazoza kwa muda kidogo kabla Sultan hajaamua kama alivyoamua. Lazima waende kule kwa mke mdogo kupata msaada.

Akawaambia wapambe na vijakazi wake wajiandae kwa ajili ya safari.


***


“Mfalme!” sauti iliita kwanguvu. Phares alikuwa ndani kuna kajikazi akikifanya, akinyoa ndevu, akashtushwa na sauti hiyo ya nguvu. Akatulia na kusikiliza tena upya, sauti ikajirudia. Basi akaacha kazi zake na kwenda mlangoni.

Alikuwa amevalia nguo za kawaida, suruali na shati juu ya kulalia. Akatazama nje kwa mashaka. Akamwona mwanajeshi amesimama kwa ukakamavu.

“Mfalme, madam Rhoda amewasili!”

“Unasema?” Phares akatoa macho.

Mwanajeshi akarejea kauli yake. Basi haraka mfalme akajivesha na kwenda kukutana na Rhoda. Bado kichwani hakuwa amejawa na imani juu ya kauli hiyo. Lakini kweli akaenda kuamini kwa kumwona mwanamke huyo akiwa anavutia kama vile amemwona kwa mara ya kwanza!

Rhoda akamkumbatia mfalme upesi, na kumwambia:

“Nimefanikisha.”

Akamwonyesha mfalme mkufu!





****
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN II --- 05*

*Simulizi za series*


ILIPOISHIA

“Mfalme, madam Rhoda amewasili!”

“Unasema?” Phares akatoa macho.

Mwanajeshi akarejea kauli yake. Basi haraka mfalme akajivesha na kwenda kukutana na Rhoda. Bado kichwani hakuwa amejawa na imani juu ya kauli hiyo. Lakini kweli akaenda kuamini kwa kumwona mwanamke huyo akiwa anavutia kama vile amemwona kwa mara ya kwanza!

Rhoda akamkumbatia mfalme upesi, na kumwambia:

“Nimefanikisha.”

Akamwonyesha mfalme mkufu!

ENDELEA

Phares akajazwa na tahamaki. Lakini akatazama kando na kando, hakuona watu wengine! Akamuuliza Rhoda wenzako wako wapi? Basi Rhoda akiwa na sauti ya uchungu akasema wote wameshakufa! Hawakuweza kupambana na madubwana ya huko Tanashe.

Mfalme akaguswa sana na habari hiyo. Aliumia. Alimkaribisha Rhoda ndani na akataka kujua nini kilitokea huko kwenye himaya ya walozi. Rhoda akatunga uongo akimsimulia Mfalme madubwana na vibwengo vya huko Tanashe, mfalme akashangazwa na kuogofya.

“Hakika wewe ni jasiri!” akasema. “Inataka moyo kutoka na pumzi yako katika himaya hiyo.”

Rhoda akapokea pongezi zake kwa tabasamu. Mfalme akamwambia sasa wameshapata mkufu huo aliokuwa anautaka, nini kitafuata? Rhoda akaomba akapumzike kwanza, watakuja kuongea baadae kwani amechoka hoi.

Mfalme akamwambia hamna shaka, amefurahi kumwona tena na sasa akiwa amerudi kamili. Akamsindikiza kumtoa Rhoda. Akaagiza apewe farasi na walinzi kadhaa wa kumsindikiza aendako. Amri ikatekelezwa na Rhoda akaendaze.

Basi mfalme akarejea ndani na kuketi kitini. Akawaza sana juu ya ule ujio wa Rhoda. Si kwamba aliwaza Rhoda amefanikiwaje kutoka huko Tanashe, la hasha! Bali atafanyaje endapo mwanamke huyo akijua habari za Tattiana?

Akakosa raha kwa muda kwani alimuhofia Rhoda. Hakuwa mwanamke wa kubeza hata kidogo na kila siku amekuwa akilithibitisha hilo kwa matendo yake. Akaapa kufanya mahusiano kati yake na Tattiana kuwa siri mpaka pale atakapoona sasa kuna ulazima wa kuweka wazi.

Wakati huo akiwa anafanya utaratibu wa kusoma namna mambo yatakavyoenda na Rhoda.

---

“Ameenda ndani!”

“Na mahesabu amepitia?”

“Hajayapitia!”

Walikuwa wanateta wafanyakazi wa Rhoda. Mama mmoja mtu mzima pamoja na kabinti fulani kadogo. Walitahamaki maana haikuwa kawaida kwa Rhoda kurejea na kisha kwenda ndani kujipumzisha kabla hajapitia mahesabu ya biashara yake.

Hata kama amechoka kiasi gani.

“Lakini huwezi jua, pengine atarejea,” alisema yule mtu mzima. Yule binti akabinua mdomo wake pasipo kusema jambo. mioyo yao ilikuwa imejazwa na hofu kwasababu walikuwa wanajua walichofanya.

Wafanyakazi hawa walisomba chakula cha biashara majumbani mwao huku wakijitahidi kubalansi mahesabu daftarini yasilete utata. Ila bado wakaogopa macho ya Rhoda. Na hata wakaapa endapo wakitoka salama na hili basi wataachana na huo mchezo mara moja.

Lakini hawakufahamu, hawakutakiwa kuwa na hofu kabisa kwani mwanamke yule aliyekuwa amejiweka huko ndani hakuwa Rhoda! Walikuwa ni wale wabibi wakiwa na lengo na kuteka himaya na si kuhangaika na mgahawa.

Humo ndani chumbani, Rhoda akavua nguo na kulala kitandani. Akapiga makofi mara tatu, na mara wale wabibi wakachoropoka toka mwilini mwake na kuketi kando. Wakaanza kujadili yale waliyoyaona kule kasrini!

“Kuna haja ya kummaliza Mfalme?” mmoja akauliza. Walikuwa wanafanana usiweze kuwatofautisha. Mwingine akakataa kwa kusema hawana sababu ya kumuua mfalme mpaka pale watakapohakikisha kila kitu kipo sawia.

Wakiwa wanaongea huko, mmoja wa wafanyakazi wa mgahawani akapanda juu akija chumbani mwa bosi wake, Rhoda. Ila akasita baada ya kusikia sauti kadhaa zikitoka chumbani humo. Akastaajabu ni Rhoda anateta na nani?

Basi akasimama kwa muda kusikiza. Bahati isiwe kwake hakupata kusikia ya maana, ila moja! Nalo ni kufungwa kwa mgahawa. Haraka akashuka chini kwenda kutaarifu wenzake kwamba mgahawa unafungwa.

“Hatutaweza kufanya kazi zetu kama watu hawa watakuwa wanatuzonga hapa kila siku,” walikubaliana wale wabibi. Kwahiyo basi waufunge ili wapate kutambaza madawa na mambo yao.

“Unasema nini?” akauliza mfanyakazi mmoja baada ya kusikia umbea toka kwa mwenziwe.

"Nimesikia akiongea na wenzake huko chumbani!"

"Wenzake gani na tumemwona akipandisha mwenyewe?"

Kukawa na zogo kidogo lililokuja kukoma punde baada ya kusikia sauti ya vishindo vya miguu. Alikuwa ni Rhoda! Wote wakanyamaza na kutazama.

Wakaambiwa mgahawa umefungwa. Wakaondoka wakitazama chini ila wakibeba ujumbe kwamba Rhoda alikuwa anaongea na watu chumbani.

"Kwanini umewaacha wakaondoka?" Rhoda akaongea. Ndani yake ni wale wabibi ndiyo walikuwa wakizozana. Sio wote waliafiki jambo lile la wafanyakazi kuondoka wakipendekeza wangewamaliza na kuwanyonya damu.

Lakini je kama wangelifanya hivyo si ingezua tafrani mapema kabla ya shughuli? Hapo angalau wakawa wameridhia.

Chonde chonde na tamaa za mwili!


***


“Inatosha,” akasema Malkia akimtazama mama Fluffy aliyekuwa anataka kumwongezea chakula.

“Mbona kidogo?” mama akauliza.

“Huyo ndiyo zake, huwa hali kabisa!” akadakia Fluffy akiungwa mkono na Zura. Wanawake hawa walikuwa wameketi pamoja na Seth ndani ya sebule, nyumbani kwa wakina Fluffy. Sebule hii haikuwa kubwa japo ilivutia. Chakula kingi kilikuwa kimewekwa kwenye sinia kubwa lakini kila mtu akiwa na sahani yake.

Mama akasema namna alivyofadhaishwa na yale yaliyotokea huko Sawaridi. Alishangazwa sana na fadhila ya punda waliyoionyesha binadamu wale. Akaapa: watarudi kama walivyokuwa hapo awali, utawala ule ni wa kambale asijulikane baba na mtoto ni nani.

Haki Mungu alisahau kumpatia binadamu tembe ya kuridhika!

Kwenye maongezi yao hayo, Fluffy akagusia kuhusu swala la kwenda Misri. Akamwambia mama yake ya kwamba ameshea siri hiyo pamoja na wenzake na ataongozana nao kwenda huko. Basi huo mjadala ukateka anga na mama akafunguka zaidi kuhusu huko. Habari anazozisikia na kweli yake pia.

Alisema ni safari hatari mno, ila atawaunga mkono kwakuwa ni lazima jiwe hilo lije kupinduliwa. Haliwezi likakaa hivyo milele na milele.

“Naamini mkiunganisha nguvu mtalifanikisha jambo. Mnatakiwa kuwa makini na waangalifu mno. Msiruhusu hata mmoja wenu akapotea, ama akachukuliwa!”

“Na nani?” Malkia akauliza. Mama Fluffy akawaeleza huko njiani kuna majaribu na vishawishi mbalimbali. kuna maadui wa kila aina na wenye kila ushawishi. endapo mmoja wao akipotea, basi itakuwa rahisi kwao kuanguka kwa haraka.

“Atatoa majina yenu, na punde yatakapojulikana, safari itakuwa imeshia hapo!”

Wakaaswa wasiitane kwa majina yao halisi huko njiani. Na wasije wakamwambia mtu yeyote yule jina lao halisi.

“Majina yenu yana siri kubwa na yanahusiana na maisha yenu. Yakiwa kinywani mwa adui ni hatari, atakuita na utamfuata pasipo kujua. Atakunong’oneza usingizini na kuamrisha viungo vya mwili wako na vikatii!”

Nani ambaye hakuogopeshwa na hizi habari? Zura akasafisha koo lake na kuuliza: kwani hatuwezi tukaachana na hii safari ya maruwani? Mama Fluffy akamweleza: kila kitu kikubwa na kizuri kina changamoto zake. Haitakiwi ajiulize akifeli itakuaje, bali akifaulu itakuaje.

“Endapo mkipata kitu hicho, basi mtatengeneza himaya kubwa kama ya Misri. Kila himaya itakuwa chini yenu, na hakuna hata mmoja atayenyanyua mkono wake kuwadhuru akafanikiwa.”

Malkia akaiona Goshen kichwani mwake. Hicho ndicho pekee alikuwa anawaza. Hata wenzake walipolala kupumzisha miili yao na safari ndefu, yeye kwa siri akajikata mkono kutoa damu, kisha akapotea kwenda kutembelea Goshen.


***


Asubuhi ya mapema:


Hodi ilibishwa kwa mbali, na kabla haijaruhusiwa, mlango ukafunguliwa taratibu, Roboth akaingia. Akatazama kushoto na kulia mbele na nyuma yake kabla hajaurudishia mlango taratibu na kisha akapiga hatua kumfuata Tattiana aliyekuwa amelala.

Akamuita kwa kunong’oneza. Tattiana akaamka na kumtazama, ila hakuona anamuona vema. Si kwasababu ya usingizi bali kwasababu ya sumu iliyokuwepo mwilini. Akauliza: nani wewe unayeniita mapema hii kabla jua halijakucha? Roboth akajitambulisha.

Tattiana akampapasa Roboth, na kisha akatabasamu baada ya kujidhirisha ni yeye kweli. Akamuuliza amefikaje pale? Roboth akamwambia ametoroka nyumbani kwao na amedandia ukuta wa hospitali. Amekuja hapo kumwona yeye.

“Wazazi wangu wakikukuta hapa watakuua!” akasema Tattiana.

“Sijali kama wataniua, alimradi nimekutia machoni. Nisamehe sana kwa niliyoyafanya. Sikujua kama yangeweza kukufanya ujaribu kujitoa uhai,” alisema Roboth.

Walishikana mikono wakiongea kwa kutazamana machoni, japokuwa Tattiana hakuwa anaona kitu bali kivuli. Ila haikupita muda mrefu daktari akaja kumjulia hali Tattiana. Roboth haraka akajificha nyuma ya kabati, akihema taratibu kuzuia asibainike.

“Wazazi wako wamefika. Wanataka kukuona pia,” daktari alisema akitabasamu. Tattiana naye akatabasamu ila moyoni akijazwa na hofu. Vipi kama Roboth akionekana?

Wakati daktari akitoka ndani kwenda nje kuwakaribisha wazazi, akagundua kuna alama za nyayo za viatu. Akasita na kumuuliza Tattiana: kuna yeyote aliyekuja kumwona kabla yake?

Upesi Tattiana akatikisa kichwa na kusema: Hapana, nilikuwapo mwenyewe usiku mzima na hata asubuhi hii.







****
 
[emoji123] [emoji123] [emoji123] [emoji123] [emoji91] [emoji91] [emoji91] [emoji91] [emoji91]
 
[emoji15] [emoji15] [emoji15] [emoji15] [emoji15] [emoji15] [emoji195] [emoji195]
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom