SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN -- 28*
*Simulizi za series*


Kuhani alitazama mkono wake uliokatiwa chini. Alichanganyikiwa kabla ya kuanza kulia kwa maumivu makali. Alipiga magoti akiuguza mkono wake uliokuwa unamimina damu pomoni.
.
.
.
Pasipo kuchelewa, wafuasi wa Kuhani wakawavamia Fluffy na jeshi lake, mapambano makali yakazuka. Waliwaweka walengwa wao katikati wakiwashambulia kwa silaha. Fluffy na jeshi nao wasiwe nyuma, wakajibu mapigo. Mwanamke aliwasulubu barabara! Alikuwa stadi kwenye kujilinda na kutumia jambia lake kukatakata maadui.
.
.
.
Pambano likadumu kwa dakika ndogo kabla Fluffy na kundi lake halijaibuka na ushindi. Ila vita haikuwa imekoma, kikundi walichopambana nacho kilikuwa kidogo tu, wanaume wengine wakaanza kujisogeza wakiwa wamejitosheleza kisilaha.
.
.
.
"Hatujaja kuwamaliza, bali kuwaokoa!" Akapaza Fluffy. .
.
.
"Ni muda wa nyie kuwa huru toka kwa Makuhani. Wenzenu wameweza, nanyi mnaweza pia. Mtaendelea kutumikishwa hivyo mpaka lini?"
.
.
.
Wanaume wa kuhani wakaendelea kuongezeka kwa wingi toka kila pande ya dunia. Nyuso zao zilikuwa zinatisha, walionyesha mioyo yao migumu kusadiki yaliyosemwa.
.
.
.
"Tusiuane wenyewe kwa wenyewe!" Akasema mwanaume mmoja aliyekuwa pamoja na Fluffy. Mwanaume huyu alikuwa ni miongoni mwa walioteuliwa kuwa viongozi. Alisonga mbele ya Fluffy akiwatazama wanaume wa Kuhani.
.
.
.
"Tusaidiane. Hii ndiyo nafasi yetu ya kutoka utumwani. Endapo tukiungana, makuhani wanakuwa si lolote si chochote,” akaendelea kusema mwanaume huyo kwa imani. “Tukipoteza nafasi hii tutakuja jutia na maisha yetu yote. Tutakuwa watumwa maisha yetu yote!”


“Muongo!” akapaza mwanaume wa Kuhani. Alisonga mbele kutazamana na mwenzake anayewashawishi. Akaendelea kuongea: “Usitufanye sisi wajinga, tuna akili timamu. Unataka kutuambia nyie …” akawa anawatazama Fluffy na wenzake. “Yani kwa mlivyo hivyo ndio wa kutuambia sisi kwamba mmefanya mapinduzi? Tena mkiongozwa na mwanamke!”
.
.
.
Kabla swali halijajibiwa, mara wanaume wote wa Kuhani wakapiga magoti wakiinamisha vichwa chini. Fluffy, pamoja na wenzake, wakatazama nyuma yao. La haula! Wakaona Kuhani amenyanyuka, na mkono wake uliokatwa ukiwa mwilini.
.
.
.
Ilikuwa ajabu na kweli. Haikujulikana ni kivipi Kuhani aliuunga mkono wake, na kwa muda gani. Hakuonyesha kabisa kama ametoka kupata majeraha, ama maumivu. .
.
.
Alikuwa amebadilika pia kimuonekano. Mwanzoni hakuwa na koti refu jeusi, ila sasa tunaliona. Mkononi alibebelea panga refu rangi ya fedha. Uso wake ulikuwa umejikunja kwa hasira ila akitabasamu kwa jazo la kejeli.
.
.
.
Fluffy alihofia kwa kiasiche. Halikuwa jambo la kawaida lile kulishuhudia, ukizingatia yeye ndiye aliyetenda tendo la kukata. Lakini kwakuwa yeye ni jemedari, hakutaka kukatisha tamaa wafuasiwe, akakamata panga lake ajitutumue.
.
.
.
Hakulirusha panga hilo hata mara moja, akasikia sauti kali ya kuamrisha toka kwa Kuhani. “Maliza wote!”
.
.
.
Haraka mwanaume yule upande wa Fluffy aliyebebelea tarumbeta, akalipuliza kwa nguvu na kwa ustadi. Sauti ya tarumbeta ikateka anga na kusafiri. Ikawafikia vikosi vingine ambavyo vilikuwa mbali.


Kufumba na kufumbua, vita ilishika moto. Fluffy na wanajeshi wake haki walizidiwa kutokana na idadi kubwa ya maadui. Wakati wakipambana Kuhani mkuu alikuwa amesimama kando akitazama.
.
.
.
Fluffy alipambana na kuwamaliza wanaume kadhaa, ila naye wafuasi wake wakauawa kadhaa. Hakuweza kuwalinda wote. Bahati nzuri, haukupita muda mrefu, wakatokea wenzao na kuwaongezea nguvu.
.
.
.
Kilikuwa ni kikosi kimoja, kile kilichoelekea kushoto pindi walipogawana mielekeo. Kuja kwa kikosi hiki kukawapa wenzao hamasa na nguvu zaidi ya kupambana japokuwa bado walikuwa wachache ukilinganisha na maadui wao.
.
.
.
Vita ilidumu kwa muda wa kama robo saa, mara kikosi cha tatu kikasikika kikija kwa shangwe. Walikuwa wamenyanyua silaha zao juu juu wakikimbia kwa kasi. .
.
.
Waliwaongezea nguvu wenzao, kwa kiasi fulani vita ikaonekana ya usawa. Lakini tendo hili la watu kuongezeka kwa watu, kukampa taarifa Kuhani mkuu, taarifa ambayo haikuwa nzuri fikirani.
.
.
.
Aliamini sasa mwanamke yule, Fluffy, alikuwa kweli ni kiongozi wa wanaume wale ambao anawajua yeye kama wafuasi wa Kuhani mwenzake. Na bado akaamini kuna uwezekano wa wao kuongezeka.
.
.
.
Alitazama mbali kwa sekunde kadhaa, lakini kichwani akijiuliza ni kwa namna gani mwanamke anayemuona, ambaye ni Fluffy, ameweza kufanya mapinduzi kwenye himaya ya mwenzake.


Alijikuta anapata mashaka, kama si hofu. Alimtazama vema Fluffy anavyopambana, ni kweli ana ujuzi, ila hakuona kama ulitosha kumfanya yeye anyooshe mikono juu na kuachia tawala yake.
.
.
.
Sasa ana nini cha ziada? Aliendelea kudadavua kabla ya kujiingiza mkenge. Macho na akili yake yakamuonyesha kwamba mwanamke huyo alikuwa na uwezo wa kuwapanga wanajeshi wake dhidi ya adui.
.
.
.
Kwa amri ya mwanamke huyo, wafuasi wake walikuwa wanajilinda na kushambulia kwa pamoja. Kutokana na nidhamu hiyo, walifanikiwa kuwapunguza maadui zao kwa wingi mkubwa mno. .
.
.
Kuhani akaona endapo akiacha pambano liendelee, hatabaki na mtu. Ni bora ajitose kati kupambana na Fluffy kwani alishaona mwanamke huyo yupo ndani ya uwezo wake jadidi. Akimmaliza, ndio utakuwa mwisho wa yote.
.
.
.
“Heeey!” akapaza sauti na mara watu wote wakamtazama. Akamnyooshea mkono Fluffy na kumuita akibinua mdomo wake.
.
.
.
Vita ikasimama kwa muda. Wanaume wakajitenga, wa Kuhani mkuu wakienenda upande wa kulia na wale walioongozana na Fluffy wakisimama upande wa kushoto.
.
.
.
Fluffy akasogea kwa ujasiri. Alimtazama Kuhani mkuu, akaona uso wake umejazwa na kebehi, dharau na majivuno.
.
.
.
“Upo tayari kufa?” Kuhani akauliza. Alikuwa anamtazama Fluffy kana kwamba mtoto swala mbele ya kucha ndefu za chui wakali.
.
.
.
Mwanaume aliyebebelea tarumbeta akapuliza mara nne kabla ya mpambano kuanza. Kuhani mkuu hakujali tarumbeta hilo, ila Fluffy alijua linamaanisha nini.


“Utakufa wewe kabla yangu,” alisema Fluffy. Alikuwa anajiamini. Hakutetereka akimtazama Kuhani machoni.
.
.
.
Kwa wepesi, Kuhani mkuu akatupa mkono wake wenye panga. Alikuwa na nguvu, hata pale Fluffy alipokuwa anapangua panga hizo, alionekana kupata shida ila alijitahidi kustahimili.
.
.
.
Alishambulia kwa mfululizo pasipo kumpa Fluffy nafasi ya kuvuta pumzi. Fluffy hakuwa na fursa ya kushambulia kwani alikuwa anajilinda muda wote dhidi ya ncha ya panga kubwa la Kuhani. .
.
.
Kadiri mwanamke huyo alivyokuwa anazidi kupambana, nguvu nayo ikawa inamuisha. Mbali na kwamba Kuhani alikuwa na nguvu, alikuwa na kasi pia ambayo ilikuwa inampelekesha puta Fluffy.
.
.
.
Ilimuwia vigumu kuendana na kasi hiyo, taratibu akaanza kujiweka wazi na Kuhani mkuu akamchanja takribani mara tatu kisha akammalizia mwanamke huyo kwa kumsindika teke na mguu wake wa kushoto, akarukia mbali.
.
.
.
Kuhani akaangua kicheko.
.
.
.
“Huyu ndiye wa kunipokonya himaya kweli?” akauliza akiwatazama watazamaji. Wafuasi wake wakapiga yowe za ushindi. Wafuasi wa Fluffy wakiwa wanamtazama jemedari wao anayejibaraguza chini kwa maumivu.
.
.
.
“Hakuna, na sijaona wa kunishinda. Kuna yeyote ajitokeze?” Kuhani akatazama upande wa wafuasi wa Fluffy. Kulikuwa kimya.
“Kuna yeyote anayetaka kuja kumtetea huyu malaya?” Akauliza tena. Punde akatoka mwanaume mmoja na kusimama mbele. Alikuwa ni yule mwanaume mshehereshaji – msema chochote tafrijani.


Wenzake walistaajabu. Hawakutegemea mtu yeyote kuthubutu kufanya hilo jambo. Ilikuwa ni kujitoa sadaka ukiwa na akili timamu.
.
.
.
Walitazamana kwa nyuso za maulizo. Walimtazama mwenzao kwa macho ya huruma. Ni kana kwamba walikuwa wanataka kumbadilisha mawazo, lakini haikuwa inawezekana.
.
.
.
Kuhani akacheka.
.
.
.
“Ndiyo wewe?” aliuliza kana kwamba haoni. Akacheka tena, wafuasi wake nao wakacheka.
.
.
.
Ila kabla pambano halijaanza, Fluffy akanyanyuka na kumtazama Kuhani mkuu. Alipaza sauti yake akisema:
.
.
“Anza na mimi kwanza!” .
.
.
Alikuwa amesimama nyuma ya Kuhani mkuu. Kwenye shavu lake la kulia alikuwa na chapa nyekundu kutokana na teke alilozabwa. .
.
.
Bado alionekana mwenye nguvu. Macho yake yalikuwa mekundu. Mkononi alikuwa ameshikilia panga peke yake, ngao akiwa ameiacha chini.
.
.
.
Kuhani mkuu akashangazwa. Hakutegemea kama Fluffy ataweza kunyanyuka tena kwa teke alilompa. Alimtazama mwanamke huyo kwa umakini akimsogelea. Kweli alikuwa ni mwanamke mwenye nguvu.
.
.
.
Wafuasi wa Fluffy wakalipuka kwa furaha. Walimtia moyo jemedari wao kupambana na kushinda. Walipaza sauti wakiita jina lake.
.
.
.
Fluffy hakungoja Kuhani mkuu aanze mashambulizi, akamvamia. Alijitahidi kupambana wakati Kuhani akipangua juhudi zake kwa wepesi, akitumia mkono mmoja. .
.
.
Kwa takribani dakika moja na nusu, Fluffy alitawala mchezo. Hakuweza kuendelea zaidi ya hapo kwani Kuhani alianza naye kurusha mashambulizi ya nguvu. Alimzidia Fluffy ambaye alianza kujongea akirudi nyuma.


Kama pambano lingeendelea kwa kama dakika moja tu mbele, haki Fluffy alikuwa anamalizwa. Mwanaume mshehereshaji aliligundua hilo, aliona Fluffy anahitaji msaada haraka.
.
.
.
Alikimbia akamrukia Kuhani mgongoni kisha akamkaba shingo kwa kutumia gongo lake kubwa. Kuhani akafurukuta kumbandua mwanaume huyo mgongoni. Fluffy akatumia nafasi hiyo kumshambulia Kuhani upesi kwa kumjeruhi kifuani na tumboni.
.
.
.
Kwa nguvu Kuhani akamtoa mwanaume mgongoni na kumrushia mbali. Kwa hasira akamfuata kwanza mwanaume huyo apate kumfunda adabu, ila kabla hajafika Fluffy akamkimbilia upesi.
.
.
.
Haraka Kuhani akageuka akabiliane na mwanamke huyo. Alikuwa makini na mikono ya Fluffy, ila pasipo kutarajia, Fluffy hakurusha panga, bali akachota mchanga na mguu wake, akamwagia Kuhani usoni.
.
.
.
Kuhani akapiga kelele, upesi alianza kufikicha macho yake kwa mkono mmoja huku uliobebelea panga ukihangaika kwenda huku na huko hovyo kumlinda dhidi ya Fluffy ambaye alikuwa hamuoni.
.
.
.
Hiyo ikawa fursa adhimu sana kwa Fluffy. Akaruka juu na kuchanua miguu yake kama maua, akamzaba teke maridadi Kuhani mkuu akitumia nguvu na uzito wa mwili wake wote. Kuhani akaanguka kama gunia la mkaa.
.
.
.
Kukawa kimya tuli. Hakuna aliyesema jambo zaidi ya wote kumtazama Kuhani. Fluffy alikuwa anahema kwanguvu. Akilini mwake alikuwa anachambua na kupanga jambo la kufanya.


Ni wazi hakutakiwa kungoja Kuhani mkuu asimame kwani itamuwia vigumu kumwangusha tena. Hii ndiyo ilikuwa fursa yake kuhitimisha mchezo. Kuhani mkuu alikuwa chini akigugumia kwa maumivu huku ameshikilia kichwa.
.
.
.
Panga la mwanaume huyo lilikuwa kando, isijulikane litanyanyuliwa muda gani. .
.
.
Fluffy akajongea kumfuata Kuhani. Akamtazama kwa hasira akinyanyua panga. Ajabu, ghafla, Kuhani akazunguka kwa mgongo wake akizungusha miguu yake mizito iliyomkita Fluffy na kumdondosha chini.
.
.
.
Kufumba na kufumbua, Kuhani mkuu ananyanyuka kwa kuchumpa na mikono yake. Alimgeukia mwanaume mshehereshaji, upesi akaruka juu akifungua koti lake refu kufyagia hewa. .
.
.
Mara mwanaume mshehereshaji akaanza kulia akifunika macho, mara kichwa! Alilia kwa sauti kuu. .
.
.
Kuhani, ambaye uso wake ulikuwa umejaa kwa hasira, akageuka na kumtazama Fluffy, bado alikuwa chini. Akanyanyua panga lake akimfuata mwanamke huyo kwa hatua pana.
.
.
“Nakumaliza malaya wewe!” akafoka.
.
.
“Si haraka kiasi hicho!” mara sauti ya kike ikajibu nyuma yake. Haraka Kuhani akatazama nani huyo aliyepaza sauti juu yake.
.
.
.
Uso kwa uso akakutana na Malkia. Alikuwa juu ya farasi wake mweupe. Nywele zake alizibana vema mgongo wake akiufunika na shuka la kahawia iliyokoza. Alikuwa tayari amejiandaa kwa pambano, kwa mujibu wa mavazi wake.
.


Farasi wake alikuwa anaendelea kutembea mpaka pale alipofika karibu kabisa na Kuhani. Malkia akashuka kwa kishindo. Macho yake mazuri yalikuwa yanamtazama Kuhani mkuu kwenye kiini.
.
.
.
Wafuasi wake walilipuka kwa shangwe. Walipiga nduru ndefu. Fluffy alijikuta anatabasamu kabla hajanyanyuka na kusimama sawa. Alikuwa anavuja damu kwenye kona ya kushoto ya mdomo.
.
.
.
“Huyu ni nani?” Kuhani akauliza akinyooshea kidole kwa Malkia.
.
.
“Huyo ni Malkia! - Malkia! - Malkia!” wanaume wakapaza sauti kuu.
.
.
“Mimi ni Malkia,” Malkia mwenye akajibu akijiwekea kidole kifuani.
.
.
.
.
.
****
****
.
.
LAKO JICHO.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom