SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN -- 023*
*Simulizi za series*

Alitembea kwa kasi akitupa macho yake ya kijani. Alinusanusa huku na kule akipiga hatua. Kadiri muda ulivyokuwa unaenda ndivyo akawa anabadilika rangi na kuwa mweusi zaidi. Alitisha sasa kuliko hapo awali.

Misuli ya mwili ilimsimama ikichora rangi nyeusi. Nywele zake za kujiviringita, nazo zilianza kukakamaa kana kwamba miba. Lips pia zilikakamaa mithili ya ukuta usiopakwa plasta. .
.
.
Mabadiliko haya yalishangaza kwa namna yalivyokuwa yanatukia kwa haraka. Yalianza kutengeneza picha ya mdudu sasa kutoka katika mwili wa binadamu. Yangeweza kabisa kukufanya usimfahamu Saud kama ndiye huyo maana hawakuwa wanafanana kabisa na awali.
.
.
.
Saud aliendelea kutembea akisaka. Alitembea kwa muda wa kama robo saa kabla hajamtia machoni mlengwa wake. Alikuwa amelala, pembezoni mwake pia farasi akiwa usingizini.
.
.
.
Hapo Saud akajidondosha chini. Ilikuwa ni ghafla. Alianza kutambaa kana kwamba mdudu! Mikono na miguu yake yote ilikuwa inamsukuma kwenda mbele. Macho yake yalikuwa yanamtazama mlengwa wake kama vile chui anavyotazama kitoweo akiwindacho.
.
.
.
Alijongea zaidi na zaidi. Akiwa anakaribia, mara yule anayewindwa, Fadhil kwa jina, akaanza kusumbuka. Ni kama vile alikuwa anaota ndoto ya jinamizi. Hakudumu muda mrefu usingizini, akashtuka!
.
.
.
Alipotazama kando, alimuona Saud wa ajabu. Alishtuka mno. Alijivuta upesi kujikomboa. Saud naye alisogea kwa haraka katika mtindo wake ule ule wa kujivuta kama mnyama. Haraka Fadhil alivuta mkebe fulani wa ngozi uliokuwa kando yake, alizamisha mkono humo akatoa unga fulani mweupe.


Unga huo aliufichama ndani ya mkono wake wa kulia katika mtindo wa ngumi. Haraka, alipulizia ngumi hiyo upepo kana kwamba anazima kiberiti kinachowaka, alafu akaumwagia usoni mwa Saud.
.
.
.
Saud akaukunja uso wake akiugulia maumivu. Alipiga chafya mara lukuki akitoa wadudu puani. Kila alipopiga chafya, wadudu kama watatu ama wanne walirushwa nje ya mwili. Hilo jambo likamfanya Fadhil apigwe na butwaa kwa sekunde kadhaa kabla hajafanya maamuzi.
.
.
.
Aliutumia mwanya huo kumpanda farasi wake na kumuamrisha akimbie. Alienda kwa umbali wa kama kilomita tatu kabla hajampunguza mwendo farasi kwa kujihisi yupo salama.
.
.
.
Msitu ulikuwa umepungua ukubwa. Sasa kulikuwa kuna miti michache na vichaka vichaka vya hapa na pale. Hapakuwa panatisha sana kama kule alipotoka, ingawa usiku ni usiku tu, bado una yake ya kukutia homa ya hofu.
.
.
.
Fadhil alishuka na kujilaza chini. Akili yake ilibanwa na tafakari juu ya Saud na mabadiliko yake, hakujua nini kimemtokea. Lakini pia hakusita kukumbuka maneno ya Karim, mkuu wao, akiwasisitizia namna ya kujilinda dhidi ya wadhalimu watakaokutana nao huko njiani.
.
.
.
"Sijui kama atapona," alisema Fadhil. "Nimemwagia unga mwingi sana wa tawarikh. Bila shaka atapiga chafya mpaka kifo."
.
.
.
Unga huo ni miongoni tu mwa madawa waliyopewa na Karim yapate kuwasaidia wakiwa njiani. Mkebe ule aliokuwa ameubeba na kuulaza kando, ulikuwa umehifadhi madawa mbalimbali yote kwa ajili ya ulinzi.


Alijihisi yupo salama kabisa akikaa karibu na mkebe huo. Alichokuwa anakifanya ni kuuweka karibu na mkono wake wa kuume, mkono wa mapambano tayari kwa lolote litakalojiri.
.
.
.
Akiwa hapo anaendelea kuwaza, akalala. Usingizi nao ulikuwa mzito sana kwasababu ya mrundikano wa uchovu na ufinyu wa muda wa kupumzika. Ilimchukua muda mchache sana kuzama.
.
.
.
Baada ya muda mfupi, ikiwa ni kama dakika nane tu baada ya Fadhil kuzama usingizini, sauti ya vishindo vya miguu inasikika taratibu. Sauti hiyo inaongezeka ukubwa kadiri muda unavyosonga.
.
.
.
Punde miguu meusi ya mwanaume inafika na kusimama kando ya kichwa cha Fadhil. Miguu hii ndiyo iliyokuwa inatoa vishindo. Ilikuwa imesimamisha mishipa meusi kana kwamba bomba. Na mara kadhaaa ilikuwa inapitisha wadudu kama vile chemba ya kinyesi.
.
.
.
Dakika mbili mbele, sauti kali ya makelele inasikika. Sauti hii ilikuwa ni ya Fadhil. Ndege waliruka kwa uoga na hata wadudu wakanyamazama kwa punde.
.
.
.
.
.
. ***
.
.
.
.
.
.
Bado jua halikuwa limechomoza, ila ilikuwa tayari asubuhi. Malkia akitambua hilo, aliamka na kuanza kujiandaa kwa ajili ya safari yake ya kwenda kwenye himaya ya genge la wanyang'anyi.
.
.
.
Alipakia panga lake refu, akaweka pia viatu vyake tayari. Alioga na kujivesha nguoze kisha akamuamsha Fluffy.
.
.
.
"Mapema yote hii Sandarus?" Fluffy alijibaraguzia usingizini.
"Amka maana ni safari ndefu,"alisema Malkia.
"Si ndefu sana bana," akajitetea Fluffy. Bado hakuwa amefungua macho.



Malkia asiseme kitu tena, alisimama kandokando mwa kitanda cha mwanamke huyo mwenyeji wake. Alisimama hapo akimtazama kana kwamba anamshuhudia akifanya jambo. Fluffy alipofungua macho, akamuona Malkia akiwa amesimama kimstimu. Basi akawa hana budi zaidi ya kuamka.
.
.
.
Alijiandaa upesi, akaenda kumtwaa farasi wake zizini pamoja na Malkia. Kabla hawajaondoka, Fluffy alimuaga mamaye akawatakia kheri.
.
.
.
Walipojiweka kwenye migongo ya farasi, mara Zura akatokea.
"Mnaenda wapi mkiniacha?" Aliuliza. Alisimama mbele ya farasi akizuia njia.
"Zura pumzika, mama. Bado haujawa sawa," alisema Malkia.
"Nani kasema siko sawa, Malkia. Siwezi nikakuacha uende peke yako," alisema Zura. Kwa msisitizo alimsogelea farasi wa Malkia akamkwea.
"Nimeshajiandaa tayari. Tunaweza tu kwenda," Zura alihitimisha. Malkia hakuwa na neno zaidi, ilimbidi aende na mwanamke huyo mkongwe.
.
.
.
Walitembea kwa muda wa kama masaa manne pasipo kukoma. Ghafla Fluffy, aliyekuwa mbele akiongoza safari, alinyoosha mkono wake wa kuume juu. Malkia akamsimamisha farasi wake.
.
.
.
Mahali hapo palikuwa pakavu. Kulikuwa kuna mti mmoja tu uliosimama ukitia huruma. Mti huu haukuwa na tone hata moja la majani. Ulikuwa umekauka kaukau.
.
.
.
"Umeona mti huo?" Aliuliza Fluffy akinyooshea kidole mti. "Huo ndio mpaka wa himaya ya genge la wanyang'anyi. Tukiuvuka tunakuwa ndani yake."
.
.
.
Fluffy akanyooshea tena kidole chake kaskazini ya mbali. "Umeona kule?"
Aliponyooshea kulikuwa kuna jengo moja refu. Halikuonekana vema kwasababu ya umbali.


"Pale ndio kuna makao ya genge hilo. Wanapaita kwa makuhani. Ndipo anakaa kiongozi wao, wanayemuita kuhani mkuu."
"Na wapi wanapotunza mali wanazoziiba?" Aliuliza Malkia.
"Itakuwa ni hapo hapo tu," akajibu Fluffy. "Humo ndimo mahali salama kuliko pengine ndani ya himaya hii."
.
.
.
Kukawa kimya kidogo.
.
.
.
"Haja yetu ni kufika pale salama," alisema Fluffy. "Najua haitakuwa rahisi kukatiza mpaka tufike huko. Tutakutana nao hapo katikati, na waweza kuwa wakorofi kupitiliza. Yatupasa tuwe makini, lakini pia watulivu. Nitawaomba muwe kimya nifanye nao mazungumzo."
.
.
.
Baada ya kusema hayo, waliruhusu farasi wao kuzama ndani. Walitembea kwa takribani dakika kumi tu, wakaanza kuona wanaume kadhaa wakiwa wanawatazama.
.
.
.
Wanaume hao walikuwa wanafanana kwa namna walivyo hovyo. Nguo zao hazikuwa maridadi, hata nywele zao pia. Kwa macho tu ungepata kuwashuku kuwa ni vibaka, wakwapuzi. .
.
.
Waliwatazama wageni waliongia himayani kwa macho mhalifu. Ni kana kwamba fisi anavyomtazama swala mdhoofu. Taratibu walianza kujikusanya, wengine wakibebelea silaha. Wakajongea karibu.
.
.
.
"Leo nyama imejileta yenyewe jikoni," alisema mwanaume mmoja kiongozi wa genge. Walikuwa kama mia moja kwa idadi ya hapo. Baadhi walikuwa wamebebelea mapanga, wengine rungu na fimbo. Wengine mikono ikiwa mitupu.
.
.
.
Malkia alipeleka mkono wake kwenye panga, Fluffy akawahi kumtuliza. Alimtazama na kumtikisia kichwa kumpa ishara, kisha akawatazama wenyeji wao.
.
.
.
"Hatujaja kwa vita bali amani," Fluffy alipaza sauti. "Shida yetu ni kuonana na kuhani mkuu!"


Mwanaume yule kiongozi akacheka.
"Kuhani mkuu?" Aliuliza kwa kebehi. Alimsogelea Fluffy akampapasa paja akisema:
"Mie ndiye kuhani mkuu."
.
.
.
Wenzake wote wakaangua kicheko. Meno yao yalikuwa yana rangi ya ajabu ajabu usielewe hata ukitaka kuelezea. Wengine walikuwa na mapengo makubwa kama mapango, lakini hawakuonekana kama wanajali.
.
.
.
Fluffy aliutoa mkono wa mwanaume huyo pajani mwake, akisema:
"Najua wewe si kuhani mkuu. Tafadhali naomba nionane naye. Pengine mwaweza juta nikimuelezea haya mnayoyafanya."
.
.
.
Wanaume wakaangua kicheko tena. Mara hii wengine walishikilia mbavu zao kwa maumivu.
.
.
.
"Mwanamke, unadhani unaweza kututisha?" Aliuliza kiongozi. Aliurudisha mkono wake kwenye paja la Fluffy.
.
.
.
"Labda tu nikuambie kwa ufupi. Leo hatujaambiwa kama tutakuwa na ugeni wowote hapa. Hivyo wewe na hawa wenzako tunaweza tukawafanya chochote tunachotaka na tusiulizwe na yeyote!"
.
.
.
Baada ya mwanaume huyo kiongozi kusema hayo, alitembea kidogo kusogea mgongoni mwa Fluffy, akamchapa kofi mwanamke huyo kalioni.
"Leo utanihudumia mrembo," alisema kisha akawageukia wenzake.
"Chagueni mnaowataka!"
.
.
.
Wanaume wakapiga makelele kushangilia utadhani mashabiki walioshuhudia goli dakika za mwishoni.
.
.
.
Ikabidi sasa wanawake wajihami, hakukuwa na namna ya amani tena. Malkia alichomoa panga lake akalikamata vema mkononi. Fluffy pia alichomoa panga toka kwenye mfuko uliopo pajani akalishikilia tayari kwa ajili ya vita.


Kabla ya vita hiyo haijaanza, mara mlio mkubwa wa mluzi uliita na kuwashtua, wote wakatazama mlio huo unapotokea. Walimuona mwanaume mmoja mrefu akiwa amevalia koti refu la ngozi. Mwanaume huyo alikuwa anaongozana na wanaume wanne waliokuwa wamejaza misuli mwilini.
.
.
.
Mwanaume huyo ndiye kuhani mkuu. Kichwa chake hakikuwa na nywele hata punje. Uso wake ulikuwa una makovu ya kukatwakatwa, ulitisha. Wanaume aliokuwa anaongozana nao walikuwa vifua wazi. Mikononi mwao walibebelea mapanga marefu makali.
.
.
.
Mara wanaume wote wale waliokuwa wanawakarahisha wakina Malkia wakapiga magoti wakisema:
"Karibu kuhani."
"Kuna nini hapa?" Akauliza kuhani mkuu. Sauti yake ilikuwa kavu na nzito. Macho yake yanayotisha yalikuwa yanawatazama Malkia na wenziwe.
.
.
.
"Tumekuja kuonana nawe," alisema Fluffy.
"Nyie ni wakina nani?" Akauliza Kuhani mkuu. "Na mnataka nini kwangu? Ujio wenu sina miadi nao."
"Tafadhali tunaomba tukaongelee hilo mahala tulivu. Bila shaka hiyo ndiyo njia sahihi ya kumpokea mgeni," Malkia alipaza sauti yake.
.
.
.
Kuhani mkuu alitabasamu. Hakuona haja ya kuhofia ugeni huo, tena wa wanawake ndani ya tawala yake. Aliwakaribisha wageniwe makaoni.
.
.
.
Wakiwa wanaelekea makaoni huko, Malkia na wenzake waliendelea kuona wanaume zaidi na zaidi, wakiwemo hata wale wanaume wawili walioukwapua mkufu.
.
.
.
Mpaka wanafika makaoni, ni takribani wanaume mia tano walionekana. Ni wengi si haba.
"Karibuni sana," alisema Kuhani mkuu. .
.
.
Sebule ya makao yake ilikuwa imegengenezwa kwa vifaa skrepa vyenye kutu na kuchakaa. Hakukuwa kunavutia hata kidogo. Ilimlazimu mtu akae kwa mashaka hapo.



Pangaboi lilikuwa linazunguka taratibu likitoa mlio wa kuchoka. Hata viti navyo vilikuwa vinaita kwa milio mtu akijigeuza. Tabu hiyo iliwafanya wageni watulie pasipo kusonga ili mazingira yawe tulivu wapate kuongea.
.
.
.
"Naitwa Sandarus, ni mwanamke mfanyabiashara toka ng'ambo. Hawa uwaonao hapa ni washirika wenzangu."
"Karibuni," akasema Kuhani mkuu na kisha akauliza: "Niwasaidie nini?"
"Nimekuja hapa kufuata mkufu wangu," Malkia akaenda moja kwa moja kwenye hoja pasipo kuzunguka. .
.
.
Sauti yake ilikuwa ya kujiamini, na macho yake yalikuwa yanamtazama Kuhani mkuu pasipo kupepesa.
.
.
.
Kuhani mkuu alitabasamu.
.
.
.
"Mkufu wako? Upi huo?"
"Kuna vijana wako waliubeba mkufu wangu nikiwa sijitambui. Unafanania na huu..." Malkia alichomoa mfano wa mkufu wake akaonyeshea. Mkufu huu alitengenezewa na Fluffy. Kuhani mkui aliutazama mkufu huo kabla hajaukwapua na kuutia mfukoni mwake.
.
.
.
"Labda kuna kitu hujakijua, Sandarus. Na ninadhani ni kwasababu ya ugeni wako eneo hili. Si mbaya nikakujuza."
Kuhani mkuu alijitengenezea vizuri, akamtazama Malkia kwa uso wa kuogofya.
"Kitu kikija hapa, ni chetu. Hakuna mtu yeyote anayediriki kuja kudai chochote hapa. Hakuna na haijawahi tokea!" .
.
.
Akatabasamu.
.
.
.
"Hata hapa mlipoingia humu ndani, mmeshakuwa wetu. Na hakuna yeyote atakayekuja kuwaulizia humu."
.
.
.
Baada ya maneno hayo, Malkia alifunga macho yake akaanza kunena kwa lugha isiyofahamika. Mdomo wake ulimamata maneno harakaharaka. Zura na Fluffy walitazamana wakistaajabu. Kuhani mkuu naye alipigwa na butwaa.


Wakati Malkia akiendelea kunena, mara ndani ya chumba cha kuhifadhia mali kukaanza kutikisika. Vitu vilianza kuparanganyika humo, mkufu ukijinyanyua toka chini ulipokuwa umefunikwa na vitu vingine vya thamani.
.
.
.
Kuhani mkuu aligundua hilo jambo. Sauti ya kutikisika iliyotoka kwenye stoo ilimfikia vema masikioni mwake. Haraka akajua itakuwa na mahusiano na kile akifanyacho Malkia.
.
.
.
"Anafanya nini huyo?" Kuhani mkuu alifoka akitoa macho. Bado Malkia aliendelea kuteta na kunena. Kuhani mkuu akachomoa kisu toka nyongani, akakirusha haraka kumfuata Malkia. .
.
.
Katika kasi ya ajabu, Fluffy akakipangua kisu hicho, kisha akasimama mbele ya Malkia.
.
.
.
Kuhani mkuu alitazama walinzi wake wawili, akawapa ishara ya kichwa. Mara wale walinzi, walioshiba misuli wakiwa wameshikilia mapanga, wakaanza mapambano makali na Fluffy.
.
.
.
Zura hakuwa na ujuzi na mapigano. Alichokuwa anakifanya ni kujikinga na mikono yake akipiga yowe. Alijifichama nyuma ya Fluffy, akimuweka Malkia nyuma yake.
.
.
.
Fluffy hakuweza kuwamudu wanaume wale walinzi wawili. Walimzidi wakamtupia mbali. Zura naye alikwapuliwa akarushiwa kando, Malkia akadidimiziwa panga kifuani na kudondoka chini.
.
.
.
Zura alipiga ukunga wa kilio. Huko nje wanaume wakasikia na kujikusanya nje ya makao. Fluffy alimtazama Malkia kama mtu asiyeamini. Machozi yalijaa upesi machoni.
.
.
.
Kuhani mkuu alisimama akitabasamu.
.
.
.
"Kwisha kazi. Unadhani unaweza kuleta utawala wako ndani ya tawala yangu?"


Kitu ambacho wote hawakijua ni kwamba, mkufu ulikuwa tayari mkononi mwa Malkia. Taratibu mwili wake ulianza kujirejesha na kujipa fahamu. Panga lilichomoka na kudondokea kando, Malkia akaamka.
.
.
.
Vita haikuwa imeisha, bali yaanza. Kuhani mkuu alitoa jicho.
.
.
.
***
***
.
.
.
.
Je, Malkia pamoja na Fluffy wataweza parangana na genge la wanyang'anyi?


LAKO JICHO
 
Shunie endelea..tupia kingine, kitu tamu hii[emoji119][emoji119]
 
Ila ungefanya episode mbili ingependeza zaidi na kusingekua na upinzani atii
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom