SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

Sista popote ulipo, kunywa mirinda mbili za baridi, chips yai na mishkaki mitano... alafu lipia!

Wacha nitulie nianze kuburudika na hii kitu...
Bravo sis [emoji122] [emoji122]
karibu sana na karibu tena tulikumic
 
Yaani nimekaa kimya ili nikija nikute kasafari karefu kumbe ndo kidogo hivi jamani mkwe? Ila pia ahsante kwa Kadogo haka maana katazaa kakubwa
 
Intro tuu Tamu [emoji39][emoji39][emoji39]

Safari ya kwenye ZAMA ZA KUTUMIA JUA MAJIRA NA PANGA KAMA SILAHA
 
Sista popote ulipo, kunywa mirinda mbili za baridi, chips yai na mishkaki mitano... alafu lipia!

Wacha nitulie nianze kuburudika na hii kitu...
Bravo sis [emoji122] [emoji122]
The bold...umetusahau kabisa kule kwenye website...hebu tafadhali kasababishe na kule...tuje tuburudike sisi wapenda vya dezo.
 
[emoji134]‍♂️[emoji134]‍♂️[emoji134]‍♂️[emoji134]‍♂️[emoji134]‍♂️[emoji134]‍♂️[emoji31][emoji31][emoji24][emoji24][emoji24][emoji24][emoji24]
 
[emoji204][emoji85][emoji86][emoji87][emoji205][emoji125][emoji125][emoji125][emoji125]
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN -- 024*
*Simulizi za series*


Hakuamini kilichotokea. Mtu aliyekitwa na panga kifuani, aamke tena! Hofu ilianza kupalilia moyo wake. Alitazama walinzi akawaamrisha akimnyooshea kidole Malkia, "Malizeni huyo!"
.
.
.
Malkia alivaa mkufuwe shingoni, punde akaanza kubadilika. Macho yake yalibadili rangi na nguo zake zilikuwa mpya zilizomkaa vema, tena za vita. Viatu vipya vya mapambano vilifunika miguu yake. Viatu hivi vilikuwa vinang'aa na ni vya ngozi ngumu kana kwamba vimefumwa na ngozi ya mamba.
.
.
.
Wanaume wawili, miongoni mwa walinzi wa Kuhani mkuu, walimfuata Malkia kwa kasi. Walitumikisha mapanga yao kwa ustadi, ila hawakufua dafu. Malkia alipangua kila ncha iliyomkaribu. Mikono yake ilikuwa mepesi mno kama upepo.
.
.
.
Mwanaume mmoja alituma panga akitaka kumtoboa tumbo, Malkia akatengua panga hilo na kumzawadia teke la mzungusho. Upesi, mwingine akatuma panga lake kufuata shingo ya Malkia, Malkia akainama kwa haraka kisha akapiga teke mkono wa mwanaume huyo ulioshikilia panga, panga likadondoka chini.
.
.
.
Kabla mwanaume huyo hajafanya lolote, akajikuta chini kwa teke zito lililosigina taya yake. Alidondoka mithili ya kifusi. Tetemeko la adhi lilipita!
.
.
.
Wakati akiugulia maumivu, mwenzake alinyanyuka akamsogelea Malkia. Alitupa panga, likakwepwa, alitupa tena, Malkia akahepa. Alijaribu tena kwa mara ya tatu, Malkia akakata panga la mwanaume huyo kwa kutumia upanga wake. Kipande kikadondoka chini.


Mwanaume alishangazwa sana na hilo tukio. Akiwa kwenye bumbuwazi, alistaajabu kumuona Malkia yu hewani anazunguka kana kwamba tairi. Kufumba na kufumbua, alikitwa na miguu miwili kifuani, akacheua damu. Alidondokea chini asionyeshe dalili ya kusimama karibuni.
.
.
.
Malkia sasa akawa amesimama mwenyewe, adui walikuwa chini wakigugumia. Alimtazama Kuhani mkuu kwa uso makini, Kuhani akasaga meno. Hii kwake ilikuwa dharau. Aliwatazama walinzi wake wawili waliobakia, akawaamuru wakamshambulie Malkia na kummaliza.
.
.
.
Wanaume hao, waliokuwa wamejazia misuli, mara moja wakamfuata Malkia. Mmoja alikuwa amebebelea panga, mwingine akiwa ameshika rungu jeusi kubwa. Nyuso zao zilikuwa zinatisha kwa makovu. Macho yao yalikuwa yamebeba ukatili.
.
.
.
Wanaume hao walimzunguka Malkia wakimuweka kati. Mara ghafla kwa pamoja wakaanza kushambulia. Wote walirusha panga kwa mkupuo. Malkia alipangua panga hizo kwa kubinua na kunyanyua upesi mkono wake wenye silaha, kisha akajitoa katikati na kuwaweka maadui mbele yake.
.
.
.
Sasa alikuwa anawaona wote. Kichwani kwake alikuwa anapigia mahesabu juu ya namna ya kufanya, na kwa haraka akapata majibu. Haikuzidi hata sekunde tatu.
.
.
.
Haraka alikimbia kuwafuata maadui akinyooshea panga lake mbele. Adui wa kwanza alituma panga, Malkia akaruka juu na kulipangua kwa teke la kulia. Akiwa huko huko juu, akapangua na panga la adui mwingine kisha akajibedua akijilaza hewani, mmoja akamzaba mateke mawili, mwingine akimkata kifua.



Tukio hilo lilichukua nafasi ndani ya sekunde tatu tu! Wanaume wakawa wapo chini hoi. Malkia alifuta panga lake damu kwa kutumia mwili wa mwanaume aliyemkata, huku akimtazama Kuhani mkuu.
.
.
.
"Naomba niende nisikusababishie makubwa zaidi," alisema Malkia kwa kujiamini. .
.
.
Kuhani mkuu alisimama, akabinua mdomowe akisonga mbele kumfuata Malkia.
.
.
.
"Huwezi ukatoka hapa hai. Haitakuja kutokea," alisema Kuhani mkuu kisha akapiga makofi mawili kwa nguvu, mara milango ya jengo ikafunguliwa. Waliingia wanaume wale wakwapuzi wote. Kila mmoja alikuwa amebebelea silaha mkononi.
.
.
.
Wakiwa katika hali ya utulivu, walisimama na kumtazama mkuu wao aliyekuwa anaelekea kwenye mpambano. Punde, kana kwamba wamapewa taarifa, wakaanza kupiga silaha zao kutengeneza mdundo wa muziki.
.
.
.
Ti! Ti! Ti! ... ti-ti-ti ... ti-ti-ti! Ti! Ti! Ti! ... ti-ti-ti! ... ti-ti-ti!
.
.
.
Ukimya uliokuwepo ulifanya mlio huo uwe mkubwa zaidi. Mlio huo ulipendeza mbele ya masikio ya Kuhani mkuu. Alikuwa anatikisa kichwa kuendana nao.
.
.
.
Alisukumia kando koti lake refu kisha akakunja ngumi na kutanua miguu yake kutafuta balansi. Akamuita Malkiakwa ishara. Wakaanza kupambana.
.
.
.
Kuhani huyu mkuu hakuwa na silaha. Alikuwa anatumia mikono yake mitupu.
.
.
.
Malkia akarusha panga, likapita. Upesi akarusha na mateke matatu ya mkupuo, Kuhani mkuu akayakwepa na kutabasamu. Akauliza:
"Hicho ndicho ulichonacho?"


Malkia akajituma tena. Akarusha mikono yake kwa upesi zaidi. Kuhani mkuu akakwepa lakini teke la Malkia lililokuja kwa kasi likamziba uso na kumwangusha chini. .
.
.
Akaamka upesi na kujikung'uta vumbi. Akakunja uso wake na mara kwa pupa akatupa mashambulizi. Aliruka juu kama sufi. Alipangua panga za fujo zilizotumwa na Malkia. Akiwa angani, akashika upinde wa koti lake akafyagia hewa.
.
.
.
Sijui ni kitu gani kilitoka kotini, ila punde Malkia akaanza kupiga chafya hatari. Hakupata muda wa kuzingatia tena mapambano. Akaanza kulewa. Akawa anapepesuka akiona maruwe ruwe.
.
.
.
Kuhani mkuu akacheka sana. Akavimba akiwaonyeshea umwamba watu wake kuwa yeye ni mkuu. Akazungukazunguka akinyoosha mikono yake minene juu. Akataka kummaliza Malkia, ila Fluffy akaingilia kati.
.
.
.
Alirusha panga lake likapunyua pua ya kuhani aliyewahi kulikwepa. Kuhani akamtazama Fluffy akinguruma kama simba. Akatembea haraka kumfuata mwanamke huyo ambaye uwezo wake haukuweza kupambana na wa Kuhani.
.
.
.
Akamkamata nywele mwanamke huyo kwanguvu. .
.
.
"Unataka kufa wewe si ndiyo?"
.
.
.
Fluffy akalalama kwa maumivu. Akafukurukuta asijiokoe. Zura alimrukia Kuhani mkuu mgongoni, mwanaume huyo akamtupia mbali, akazirai.
.
.
.
"Huyo mwenzako hawezi kuamka tena," akajivuna Kuhani mkuu. "Amelewa na unga wangu wa madawa ya siri. Hakuna aliyewahi kuwa sawa baada ya kuunusa unga huo."
.
.
.
Kuhani mkuu aliona ameshinda vita. Silaha yake ya unga ilikuwa imemfanyia kazi mujarabu kabisa na sasa alibakiza tone tu kulinywa.


Akanyanyua mkono wake amkite Fluffy kifuani. Kabla hajafanikiwa tendo hilo, akastaajabu kuona Fluffy anatabasamu.
.
.
.
"Sand ... arus!" Fluffy alisema akitazama nyuma ya Kuhani mkuu.
.
.
.
Kuhani akatazama nyumaye. La haula akamuona Malkia amesimama. Akastaajabu. Alimtupia Fluffy kando akamfuata Malkia akikunja sura.
.
.
.
"Nitakumaliza kwa mikono yangu mwenyewe malaya wewe!"
.
.
.
Alikunja ngumi akatawanya miguu yake tayari kwa ajili ya vita. .
.
.
Malkia akaja kwa haraka, Kuhani mkuu akarusha teke danganyifu, bahati haikuwa kwake Malkia akagundua tego hilo, hakuhangaika na mguu uliotangulizwa mbele, akahusika na ule uliodhamiriwa.
.
.
.
Alikwepa teke halisi, kisha akadaka mguu ule uliorusha teke la uongo. Akauvuta kwanguvu kumwangusha Kuhani, lakini mwanaume huyo akatafuta balansi na mguu wake mmoja. Alisimama nao huo huo mwingine ukiwa mikononi mwa Malkia aliyeliwacha panga lake chini.
.
.
.
Kosa akalifanya mwanaume huyo. Akarusha teke na mguu wake aliosimamia, Malkia akaudaka nao pia kisha kwa haraka akasigina sehemu za siri za Kuhani mkuu kwa nguvu kuu.
.
.
.
Kuhani akadondoka chini. Akalia kwa maumivu makali. Akabana miguu yake akiisindika na mikono. Hakuwa ameumizwa, alikuwa amepasuliwa kabisa. Nguo yake ilijaa damu maeneo nyeti.
.
.
.
Malkia akajongea kumfuata Kuhani na kumtazama. Kuhani alikuwa amebana meno yake akiyasaga kwa maumivu. Ila kama haitoshi, akanyanyua pindo la koti lake na kufyagia hewa.


Malkia akawahi kukimbiza uso wake kwa kuugeuza. Akafunika pua na mdomowe. Alipogeuka akammaliza Kuhani kwa kumkita magoti baada ya kujifunga na kujifungua juu hewani.
.
.
.
Kuhani mkuu akaenda. Kifua chake kilikuwa kimetulia tuli mdomo wake ukiachama. Mara muziki ukasimama. Wanaume wote hawakuwa wameamini kama Kuhani mkuu ameenda.
.
.
.
Kulikuwa kimya tuliii. Malkia akawatazama wanaume wale waliokuwa wamebebelea silaha. Uso wake ulikuwa unawaka. Bado alikuwa ana nguvu na mwenye haja ya mapambano.
.
.
.
Mara wanaume wote wakaweka silaha chini. Wakamsogelea Malkia na kuangukia magoti wakisema:
"Tupe nafasi tukutumikie. Turuhusu tuwe vijakazi wako, ewe malkia!"
.
.
.
Hakuna aliyekuwa anajua kama waliyekuwa wanamuomba ni Malkia. Ila walikuwa wanataka kumfanya Malkia wao. .
.
.
Katika hali ya hali ya kushangaza, Malkia akadondoka chini na kupoteza fahamu
.
.
.
.
.
.
*****
.
.
.
Majira ya jioni.
.
.
.
Mkononi mwake alikuwa amebebelea glasi ya mvinyo mwepesi aliokuwa anaupeleka taratibu kinywani. Wakati akifanya hivyo, macho yake yalikuwa yanatazama utajiri wa asili kwa kulisindikiza jua kuhitimisha safari yake ya siku.
.
.
.
Alikuwa mwenyewe hapo nje. Mwili wake aliulaza juu ya kamkeka kalikotandazwa kwenye kiti kirefu cha mbao. Miguu yake aliikunja nne, wa juu akiutikisa tikisa. Kuna jambo alikuwa analifikiria.
.
.
.
Huyu hakuwa mwingine bali mwanamke mbichi kabisa, mke wa mwisho wa Sultan.
.
.
.
Tangu alipopoteza dawa aliyopewa na bibi yake, hakuwa na furaha kabisa. Kila siku amekuwa akikaa hapa jioni kulisindikiza jua. Amekuwa mpweke maana Sultan hana muda naye tena kama hapo awali.



Zama zimebadilika.
.
.
.
Alimaliza mvinyo wake, akapaza sauti kumuita kijakazi. Kijakazi akaja upesi.
.
.
.
"Niongezee," akasema akinyoosha mkono wake uliobebelea glasi.
"Sultana, inatosha, umekunywa nyingi sana," akasema Kijakazi.
"Unanipangia kama nani?" Akauliza mwanamke. Alimtazama Kijakazi kwa macho mekundu yawakayo ghadhabu. Kijakazi akaogopa. Akajaza kikombe mvinyo na kisha akajiondokea upesi. Mke wa Sultan akaendelea kujihudumia.
.
.
.
Haukudumu muda mrefu, mara Mwanamke huyu akasikia sauti ya tarumbeta nje ya jengo lake. Akamwaga mvinyo wake upesi na kumuita kijakazi.
.
.
.
"Toa hii glasi haraka!" Akaamuru. .
.
.
Alibashiri ugeni huo ni wa Sultan. Mwanaume huyo hapendi kumkuta akishindia kilevi hivyo basi akajitahidi kujiweka sawa asibakize kiashiria. .
.
.
Akasogea upande wa getini, tayari vijakazi wake walikuwa wameshafika, akasimama hapo kungoja ugeni. Akatabasamu tabasamu tashtiti akijitahidi kusimama sawia.
.
.
.
Mara farasi watano wakaingia. Miongoni mwa farasi hao, mmoja alikuwa amembebelea mke wa kwanza wa Sultan. Mwanamke mtu mzima mwenye pambe za urembo. Hakukuwa na ugeni mwingine zaidi ya huo.
.
.
.
Mwenyeji akazizima. Tabasamu likajifinyanga akijiuliza maswali kadhaa:
"Amekuja kufanya nini hapa? ... mbona amekuja muda huu?" Hakuwa na majibu.
.
.
.
Akaigiza tabasamu na kumkaribisha mgeni ndani. Akamhudumia kinywaji wakaketi chini.
.
.
.
"Mbona giza lote hili na njia?" Akauliza mwenyeji. Japokuwa nyuso zao zilikuwa zina tabasamu, mioyo yao ilikuwa meusi.



"Kuna jambo nimeshindwa lala nalo. Nikaamua kuja hapa kulitua," akajibu mgeni. Jibu hilo likamfanya mwenyeji kuguguma na moyo. Hakupata amani. Alihisi kuna jambo haliko sawa.
.
.
.
"Jambo gani hilo?" Akauliza. Alijaribu kufichama hisia zake za ndani asimpe mashaka mgeni.
.
.
.
"Usijali, nitakuambia," akasema mgeni. "Hatuna haja ya kuharakisha kwani leo usiku mzima nitakuwepo hapa."
.
.
.
Mwenyeji akazidi kupata shaka. Hakutegemea ugeni ule, lakini zaidi hakutegemea kama utadumu kwa usiku mzima. Hapa akashindwa kuficha hisia.
.
.
.
"Vipi kuna tatizo?" Akauliza mwenyeji. Mgeni akapachika tabasamu usoni haraka.
"Hapana, hamna tatizo."
.
.
.
Wakaendelea kuongea mambo mengine haswa juu ya tawala yao. Wakiwa wamepoteza kama lisaa hivi, mgeni akarudisha hofu haraka kwa mwenyeji kwa kuuliza:
"Unadhani kuna lolote haliko sawa baina yetu?"
.
.
.
Mwenyeji akanyamaza kwanza kwa sekunde tano. Akatikisa kichwa na kujibu;
"Hapana, sidhani."
"Una uhakika?" .
.
.
Swali hili la msisitizo likawasha alamu kwenye kichwa cha mwenyeji. Sasa akaamini kwa wazi kwamba kuna jambo halipo sawa. Alitazama macho ya mgeni wake, akaona kitu ndaniye: kujiamini.
.
.
.
Alichokuwa anaongea mgeni alikuwa na uhakika nacho. Mwenyeji akajikuta anatetemeka mkono. Kinywaji chake ndani ya glasi kilicheza.
.
.
.
***
***
.
.
.
LAKO JICHO.
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN -- 025*
*Simulizi za series*



"Ndio nina uhakika," akajibu mwenyeji. Macho yake yalikuwa yanamtazama mgeni wake kipembeni. "Sawa," mgeni akasema akipandisha mabega. Akanywa mafundo mawili ya kinywaji chake kabla hajaweka glasi chini na kuhema.
"Bila shaka utakuwa umeona kuna jambo linamtatiza Sultan," akasema mgeni. Uso wake haukuwa na ghafira, bali utulivu.
.
.
"Siku za karibuni amekuwa si mzima kabisa, hata kupungua amepungua. Amekwambia ni nini kinamtatiza?" "Hapana," mwenyeji akatikisa kichwa. "Hajanambia. Kwani kuna kitu gani?"
"Ila mabadiliko umeyaona?"
"Hapana."
"Unajua huu si muda wa kusumbuana kama paka na panya," mgeni alisema akisisitizia. "Sultan hukaa na wewe, na hapa karibuni amekaa na wewe kwa muda mrefu. Haingii akilini kusema hujaona tofauti yoyote kwake."
.
.
.
Kukawa kimya kidogo. Ni kana kwamba mwenyeji alikuwa anafikiri. Akanywa mafundo mawili ya kinywaji chake kisha akasafisha koo.
.
.
.
"Ni kweli," akasema. "Nilimuuliza kwanini yuko chini kihisia, akanambia kuna kitu amekipoteza, anakitafuta."
"Alikuambia ni nini?"
"Hakuniambia. Ila ni wazi hicho kitu ni cha thamani kubwa sana kiasi cha kumkosesha furaha."
"Ni kweli. Na hicho kitu ni mkufu, mkufu wa tawala ya mbali sana, wenye nguvu na mamlaka. Amefanya jitihada kuutafuta lakini hazijafanikiwa kuzaa matunda." .
.
.
Kukawa kimya. Mwenyeji akanywa kwanza kabla ya kuendelea.
.
.
.
"Kwa sasa ni kama amekata tamaa. Na chochote kitakachokuja mbele yake kumsaidia, ataking'ang'ania ... umewahi jaribu kumsaidia?"


Hapa ndiyo palikuwa kitovu cha maongezi. Mwenyeji alijaribu sana kuwa makini na haya maongezi, na hili swali likampa muelekeo wa wapi wanaelekea. Alijikuta akili yake inarudia juhudi alizofanya kumsaidia Sultan lakini mwisho sa siku hazikuzaa matunda.
.
.
.
Akatikisa kichwa.
.
.
.
"Hapana, sijawahi."
"Unasema ukweli?"
"Ndio."
"Basi haumpendi mumeo. Mwanamke yeyote hawezi muona mumewe akiwa tatizoni asijishughulishe kumsaidia."
.
.
.
Kukawa kimya tena. Mwenyeji akaomba radhi anaelekea chooni. Akatoka na kuelekea huko eneoni akimwacha mgeni peke yake.
.
.
.
Katika hali ya kustaajabisha, mgeni akatoa kichupa kidogo cha glasi toka kwenye upinde wake wa nguo. Kichupa hiki ndaniye kulikuwa na kimiminika chekundu kama mvinyo.
.
.
.
Akakifungua upesi na kumiminia kimiminika hicho ndani ya glasi ya mwenyeji wake alafu akakirudisha na kukificha. Akakoroga glasi hiyo ya mvinyo na kuirejesha ilipokuwa.
.
.
.
Baada ya muda mfupi mwenyeji akarejea. Akaketi na kuendeleza maongezi. Mara hii hawakuongelea tena mambo ya Sultan, ila tu mambo mengine yaundayo maisha yao.
.
.
.
Mwenyeji pasipo kujua, akanywa mvinyo wake kumalizia. Macho ya mgeni yakang'aa koo lake likisindikizia mafundo ya mwenyeji. Akafurahi maana dhamira yake ilikuwa imetimia.
.
.
.
"Nikuongeze?" Akauliza mwenyeji baada ya kuona glasi ya mgeni i tupu.
"Hapana, nashukuru," mgeni akajibu.


Baada ya muda mfupi, mwenyeji akaanza kupoteza uwezo wa kuona. Akapoteza pia na nguvu mwilini. Akajaribu kunyanyuka, akashindwa. Akajaribu tena, mara hii akadondoka chini. Akapoteza fahamu.
.
.
.
Mwenyeji akatabasamu. Akatazama usalama wa eneo la karibu, ukamridhisha. Akamfuata mwenyeji wake na kisha akamnyofoa nywele kiasi alizozihifadhi ndani ya mkono wake.
.
.
.
Akambeba mwenyeji na kumpeleka chumbani kwake alipomlaza. Akatoka huko chumbani akaenda chumba cha wageni kupumzika. Akajilaza chali akitazama nywele zile alizozichoropoa kwenye kichwa cha mwenyeji.
.
.
.
Akajikuta anatabasamu.
.
.
.
"Sasa tuone kiburi utatoa wapi?" Akajisemea. Akalala zake kwa amani.
.
.
.
Asubuhi ya majira ya saa kumi na mbili, mwenyeji, ama mke mdogo wa Sultan, akaamka. Alikuwa amechoka na kichwa kilikuwa kinamuuma mno. Alijaribu kukumbuka kilichotokea usiku, akafeli. Hakukumbuka zaidi ya kunywa.
.
.
.
Akatoka kitandani na kwenda bafuni kuoga angalau arefreshi mwili. Akiwa anajivesha nguoze, mara kijakazi akagonga mlango.
.
.
.
"Karibu!"
.
.
.
Kijakazi akaingia akiwa amebebelea chakula cha asubuhi; mikate, mayai na finyango mbili za nyama kavu pamoja pia na kinywaji cha moto. Chakula alikuwa amekifunika na kifungio kama chujio. Akakiweka pembezoni mwa kitanda. Hapo palikuwa na meza ndogo maridadi.
.
.
.
"Karibu Sultana," akasema kijakazi. Alikuwa mwanamke mnene aliyevalia sare. Nywele zake alikuwa kazibana vema kiustadi.


"Ahsante," akasema mke mdogo wa Sultan. Akasogelea chakula chake. "Umemhudumia na mgeni wangu?" Akauliza akijiandaa kula.
"Hapana," akajibu kijakazi. "Mgeni wako amekwishakwenda."
.
.
.
Jambo hili likamshangaza mke mdogo wa Sultan. Aliacha kula akauliza:
"Ameshaondoka? - ameondoka saa ngapi?"
"Asubuhi ya usiku," akajibu kijakazi. Uso wake alikuwa ameuelekezea chini.
"Amekuaga - amekuambia anaenda wapi?"
"Hapana, Sultana. Hakuniambia chochote zaidi ya kusema anaenda, lakini amewaachia walinzi maelezo zaidi. Nikakuitie?"
"Fanya hivyo," Malkia akaagiza. Kijakazi akatoka upesi na punde akarejea na mwanaume mrefu mweusi akaaye getini. Akamsalimu Sultana, na kusema ameitikia wito.
.
.
.
"Kwanini umemruhusu mtu atoke nyumbani kwangu usiku?" Akauliza mke mdogo wa Sultan. Macho yake yalikuwa yanawaka ukali. Uso wa mlinzi ulisadifu hofu.
"Haikuwa usiku, Sultana. Bali asubuhi ya mapema zaidi ... "
"Kwanini umemruhusu?"
"Sikuweza kumzuia, Sultana. Ni mtu mwenye madaraka na amri."
"Amekuachia maelezo yoyote?"
"Ndio. Alisema nikuambie ameenda nyumbani kwake. Anataka awahi kufika na ndio maana akatoka mapema. Ameomba radhi kwa kutokukuaga, ameahidi atarejea."
"Kuna kitu chochote alikuwa amebebelea?"
"Hapana, Sultana. Sikuona chochote kipya zaidi ya alivyoingia navyo."
.
.
.
Mke mdogo wa Sultan akaonyeshea ishara ya mkono, mlinzi akaondoka. Akabakiwa na kijakazi wake peke yake ndani ya chumba. Hakula sasa, mawazo yalikuwa yamemtinda kichwa na kumfumba mdomo.
.


Amekuja usiku na kudamkia safari alfajiri! Akawaza. Nimeongea naye kwa muda mchache kabla sijapoteza fahamu na kujikuta kitandani ... akachambua. Kuna kitu alikifuata. Kuna kitu alikitaka. Amekipata? Ndio, kama asingelipata asingeliondoka.
.
.
.
Mke huyu mdogo wa Sultan akajikuta anapoteza amani. Aliona kuna haja ya kufanya jambo haraka iwezekanavyo, basi akajiandaa kwa ajili ya safari ya kwenda kwa bibi yake kuomba msaada.
.
.
. ***
.
.
.
Majira ya mchana.
.
.
.
Jua likiwa linawaka, Rhoda alikuwa kazini kwake kwenye mgahawa ulioendelea kushamiri na kukua zaidi. Alikuwa amekaa kwenye chumba kidogo kilichojitenga kwenye ghorofa moja pekee iliyo mgahawani.
.
.
.
Chumba hicho kilikuwa mahususi kwa ajili ya mahesabu. Aliyekuwa anaruhusiwa kukitumia ni Rhoda peke yake. Humo ndani alikuwa akihifadhi makaratasi yake ya kimahesabu na hata pia dinari.
.
.
.
Akiwa anapitia mahesabuye, macho yake yakizama karatasini, akasikia hodi mlangoni. Akatazama mlangoni pasipo kuuliza, na mara akasikia sauti yasema:
"Una mgeni, mam."
"Nani?" Rhoda akauliza akikunja sura.
"Mfalme!" Sauti ikajibu. Haraka Rhoda akasimama. Akajitazama na kujitengenezea. Akatoka ndani ya chumba na muda si mwingi akarejea na Phares ndani ya chumba.
"Karibu sana," akasema akimtengea kiti Phares.
"Ahsante sana, nimekaribia." Phares akaketi akitazamatazama mazingira ya ndani ya chumba.
"Mbona umekuja kwa kun'shtukiza hivi? Hata sijapata nafasi ya kujiandaa!"
"Kujiandaa na nini?"


"Kumlaki mfalme!"
"Huna haja ya kujiandaa. Mimi sio mfalme wa kuja na maelfu ya watu. Napenda maisha yangu ya kawaida."
"Wewe si raia wa kawaida tena, Phares. Inabidi ujue hilo. Unapokuwa kiongozi mkubwa, maadui nao pia hunyanyuka. Watu hukutazama na kukutilia maanani. Ni lazima usalama wako uwe kipaumbele."
"Nimekuja na walinzi sita. Wadogo hao?"
.
.
.
Rhoda akaangua kicheko.
.
.
.
"Ni wadogo, Phares. Hawatoshi kabisa kwa mfalme."
.
.
.
Phares akatabasam na kunyanyua nyusi.
.
.
.
"Tuachane na hayo, Rhoda," akasema. "Mie nimekuja hapa kuitikia wito wako. Siku ile ya kuapishwa ulisema kuna jambo tunatakiwa kulijadili na kulimaliza." "Ndio," Rhoda akadakia. Akafungafunga mahesabu yake na kuyaweka kando apate mwanya wa kuteta zaidi.
"Si jambo geni, Phares. Nawe pia unalijua hili. Ni jambo ambalo wewe na mimi tunalihitaji, lakini pia Goshen kwa ujumla," akachombeza Rhoda kabla hajaenda kwenye mada kuu. Phares akajikuta anatabasamu tabasamu la kujua kifuatacho.
.
.
"Ni mkufu, sio?" Akauliza.
"Ndio wenyewe," Rhoda akajibu na kuongezea, "Kama unataka kujua chimbuko lako, kama unataka kuilinda Goshen kwa kuwa mwenye nguvu zaidi, tunauhitaji mkufu."
"Na kwako je?" Phares akauliza. "Utanufaika na nini na mkufu huo?"
.
.
.
Swali hilo likamkaba Rhoda shingo. Akashusha pumzi yake kwanza kabla hajatabasamu.
.
.
.
"Phares," akaita. "Mkufu ule ni wa kike, unadhani utakaa kwenye shingo na kulala kwenye kifua cha mwanamke gani?"


Phares akashindwa kujizuia kutabasamu. .
.
.
Rhoda alikuwa mjanja na akili yake ilikuwa nyepesi kwenye kufanya maamuzi ya tija. Alikuwa anahitaji mkufu lakini haja hii haikutakiwa kuwa wazi, ni hatari.
.
.
.
"Sawa," Phares akasema. "Sasa tunafanyaje kuupata huo mkufu?" "Ni lazima twende Tanashe," akasema Rhoda kwa upesi. "Huko ndiko mkufu ulipo. Hatujapata taarifa nyingine zaidi ya makazi hayo."
"Tanashe?" Phares akauliza kana kwamba hajasikia.
.
.
"Ndio, Tanashe," Rhoda akasema akitikisa kichwa. "Au una njia mbadala?"
"Hapana, sina." Phares akatikisa kichwa. "Ila habari za huko Tanashe zinatisha. Nimesikia ni tawala ya wachawi, tena nguli. Wale wote walioasi na kukamatwa na ulozi, walitupiwa huko. Tutafanikiwa kweli kuupata mkufu?"
"Penye nia, hapakosi njia," Rhoda akasema. "Endapo kama hatutaupata mkufu huo, Goshen waweza utumia. Hiyo humaanisha kwamba nasi tutakuwa hatarini. Kumbuka mipaka yetu imepakana na tawala mbili hasimu, Tanashe na Devonship. Hakutakuwa na wa kuturehemu."
.
.
.
Phares akakaa kimya kwa muda. Akili yake ilikuwa nzito. Tayari alijiona ndani ya Tanashe akipambana na walozi, ila akizidiwa. Alikosa namna ya kupambana na maadui. Alijiona anashindwa kabisa kwa ukosefu wa mbinu ya vita. .
.
.
"Ila," Rhoda alisema kwanguvu, Phares akashtuka. "Kuna namna ya kufanya."
"Namna ipi hiyo?"
"Namna ya kutukinga dhidi ya walozi hao ndani ya Tanashe. Nadhani nina wazo la kusaidia."
"Ndio."


"Kuna mwanamke mmoja anaishi Haiba, almaarufu kwa jina la Venin. Yeye aweza kutusaidia kwa namna kubwa sana."
"Venin?"
"Ndio."
"Ni mtaalamu wa vita?"
"Tena sana. Ila vita ya ulimwengu wa pili."
"Ukimaanisha?"
"Vita ya kilozi. Ni mtaalamu wa mambo ya giza. Nguvu na uwezo wake havina mfano. Anaweza kututengenezea kinga tukapambana na walozi hao kama binadamu wenzetu."
"Kabisa?"
"Ndio. Lakini ..."
"Nini hiko?"
"Ada yake huwa kubwa sana. Na ni kwasababu hatakagi kuharibu kazi yake kwa kufanya mambo yenye uhakika."
"Sawa, unapendekeza nini sasa?"
"Tufunge safari kwenda kumuona. Najua umebanwa na majukumu ya kiuongozi ukizingatia umeingia madarakani hivi karibuni. Hivyo basi, ningependekeza niende mwenyewe kusimamia hilo jambo."
"Unaweza? - vipi kuhusu biashara yako?"
"Biashara yangu si kubwa kama himaya ya Goshen. Hatuwezi kutoenda wote tukaagiza wengine."
"Sawa," Phares akatikisa kichwa. "Tutafanya kama ulivyosema. Ila lini sasa?"
"Kesho!"
"Kesho?"
"Ndio, mfalme. Hatuna muda wa kwenda na maji."
"Sawa. Basi acha nikakuandalie utaratibu mzuri."
"Bila shaka sitakusumbua sana."
"Shaka ondoa."
.
.
.
****
.
.
.
Majira ya jioni.
.
.
.
Baada ya masaa kadhaa, Malkia akaamka na kurudi kwenye fahamu zake. Alikuwa amezingirwa na Fluffy na Zura ambaye juu ya mapaja ya huyo mwanamke alikuwa ameweka kichwa.
.
.
.
Mazingira yalikuwa tulivu sana. Walikuwa ndani ya chumba kimoja kidogo chenye mwanga hafifu.


Malkia alikohoa mara tatu kisha akajinyanyua kuketi. Akatazama watu waliomzunguka kabla hajashika kichwa chake na kuukunja uso.
.
.
.
"Pole sana, Malkia," akasema Zura. "Unajisikiaje?"
"Kichwa kinaniuma," Malkia akajibu, kisha akauliza; "hapa tupo wapi?"
"Tupo kwenye himaya ya wanyang'anyi," Fluffy akajibu.
"Wako wapi?" Malkia aliuliza.
"Wako nje," Fluffy akajibu upesi. Malkia akataka kunyanyuka.
"Tulia Malkia, hauna nguvu kwa sasa," Zura akawahi kumtuliza. "Unahitaji kupumzika zaidi. Na pia ule na kunywa vema."
.
.
.
Zura akamtazama Fluffy na kumtikisia kichwa. Fluffy akanyanyuka na kwenda nje, punde akarejea na mwanaume mmoja ambaye alisimama akimtazama Malkia kana kwamba kuna kitu anangojea.
.
.
.
"Huyu anaweza kukuelezea kidogo juu ya hali uliyomo," akasema Fluffy kisha akaketi akimwacha mwanaume asimame peke yake.
.
.
.
Mwanaume yule akasalimu kwa kuinamisha kichwa chake kisha akafungua mdomo.
.
.
.
"Hali unayojisikia sasa, na utakayoendelea kujisikia kwa muda, ni madhara ya vumba la Kuhani mkuu. Vumba hili hupatikana kwenye koti lake pindo la kushoto. Ni hatari sana. Endapo ukivuta vumba hili, hupoteza nguvu ya macho, mwili na kichwa huuma sana. Yeyote anayevuta vumba hili, akidondoka chini hawezi amka tena. .
.
.
Ni silaha kubwa sana anayoitumia Kuhani mkuu endapo akizidiwa. Silaha hii humuhakikishia ushindi katika vita yoyote ile. Aliitoa huko ng'ambo. .
.
.
Lakini tulistaajabu sana ulipovuta vumba hili na bado ukaamka. Hatukuwahi kuona hili. Achilia mbali kumshinda na kumuua Kuhani mkuu. Si jambo la kawaida kabisa. Na ndio maana tukaona tuwe wajakazi wako. Tupo tayari kukutumikia. Amri yako itakuwa maisha yetu."



"Hapana," akajibu Malkia. "Sihitaji kuongozana ma yeyote kwa sasa."
"Malkia," akaita mwanaume. Haikujulikana alijuaje kama aongeaye naye ni Malkia, aidha aliambiwa na Zura ama Fluffy. "Haujui tu ni namna gani umetusaidia kwa kummaliza Kuhani mkuu," mwanaume akaendelea kunena. "Tulikuwa tunashurutishwa kuiba kila mmoja akipigiwa mahesabu ya mapato yake ili apewe mgao wa chakula. Tulikuwa watumwa, hata pale tulipokimbia tulitafutwa na kuuawa.
.
.
.
Kumuua kuhani mkuu, si tu kwamba umetufanya tuwe huru, lakini pia umetufanya tuwe yatima tukimkosa kiongozi. Tunaomba ujaze nafasi hiyo kwa kuwa kiongozi wetu.
Tunaomba utufikirie."
"Sawa," Malkia akaitikia na kisha akasema: "Unaweza ukaenda."
.
.
.
Mwanaume akatoka ndani.
.
.
.
"Malkia," Fluffy akaita punde tu baada ya mwanaume kurudishia mlango. "Tafadhali naomba uwakubalie."
"Unawaamini vipi?" Malkia akauliza. "Na nitawalisha kipi?"
"Laiti kama wangelikuwa si kuwaamini, wamgetuvamia na kutumaliza pindi ulipokuwa hujitambui," akasema Fluffy. "Na kuhusu watakula nini, kumbuka hawa ni watu wazima, ni nguvu kazi kubwa ya kutenda jambo, tena kubwa. Fikiri mara mbili."
.
.
.
Malkia akabinua mdomo. Akamtazama Zura kwa macho ya maulizo. Zura akapandisha mabega yake juu.
.
.
.
"Endapo ukiwakubalia, utakomesha uhalifu kabisa upande huu wa dunia. Wanataka na wamedhamiria kuwamaliza makuhani wote."
"Makuhani?" Malkia akastaajabu.
"Ndio, makuhani," Fluffy akajibu na kuongezea: "Makuhani wapo wanne kwa idadi. Kila mmoja ana upande wake, tawala yake na watu wake. Watu hawa wanakuwa na alama ya kuwajulisha wao wanamilikiwa na nani.


Zaidi, Makuhani hawa japokuwa wapo himaya tofauti, wanashirikiana na kusaidiana. Endapo mtumishi wao mmoja akitoroka, basi yeyote atakayemuona atamkamata na kumrejesha.
.
.
.
Hivi alivyomalizwa mwenzao, basi nao watahaha kukutafuta popote ulipo, kwa gharama yoyote, wakumalize. Hawatalala mpaka wamwage damu yako."
.
.
.
"Hawataweza," akasema Malkia akitikisa kichwa. "Kabla hawajanitafuta wao, nitawatafuta mimi."
.
.
.
***
***
.
.
LAKO JICHO.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom