SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN - 014

Simulizi za series

Ni ghafla alitokea mwanamke mnene mfupi akiwa amevalia gauni refu rangi ya krimu. Nywele zake zisizo na matunzo zilikuwa ndefu mno. Alikuwa ana macho makubwa yaliyozingwa na rangi nyeusi. Mikono yake ilikuwa mirefu na yenye kucha za kuchomoza. Kwenye mkono wake wa kuume alikuwa amebebelea kisu kifupi ila chenye makali ya kutisha.

Kwa mujibu wa uso wake alikuwa ana hasira. Macho yalikuwa yamemtoka na mdomo ameubinua kana kwamba ametoka kuonja chakula kilichosheheni chumvi. Aliutazama mwili mfu wa Tititat kama vile anangoja jambo. Ni utadhani hakuamini kama ‘mvamizi’ yule amekufa. Aliinama akapitisha kidole chake kwenye damu ya kijani ya Tititat na kisha akailamba.

Ptuuh! Alitema rundo la mate pembeni. Sura yake ilijikunja mara tano zaidi. Alipiga mluzi mkali na ghafla wakatokea watu lukuki waliofanana na huyo mwanamke kwa nyuso za kutisha, macho makubwa yaliyosheheni ukuta mweusi. Watu hao wote walikuwa wamevalia magauni rangi ya krimu. Utofauti wao ni alama tu zilizokuwa zimepachikwa kwenye magauni hayo.

Wengineo walikuwa na alama ya pembetatu yenye nyota nyeusi katikati. Wengine walikuwa na alama ya nyota kubwa pekee wakati wengine wakiwa na alama ya vipande vya miti vilivyotengeneza umbo la X huku umbo hilo likifichama nyota kana kwamba inahitaji kivuli. Miongoni mwa wenye alama hiyo alikuwa ni yule mwanamke aliyefanya mauaji.

Watu hao waliongea kwa mfumo wa kunong’onezana tena kwa lugha isiyojulikana ni ya ulimwengu wa wapi. Macho yao yalikuwa yanatazama mwili wa Tititat wakiufanyia upembuzi.
Ingawa lugha yao haikuwa inaeleweka, matendo yalikuwa yanatosha kujieleza. Walikuwa wanakinzana juu ya mwili ule mfu. Ila baada ya kuonja damu, kila mtu alijikuta anaitema na kughafirika mara kede. Walikasirikiana hata wenyewe kwa wenyewe. Kila mmoja akapotea kwenda upande wake kwa kasi aliyokuja nayo. Ghafla!

Ni kwamba ile haikuwa damu wanayoitaka, hilo lilikuwa wazi. Sasa ni ipi wanaitaka? Na ni kwa ajili ya nini? Na Zura je aliyezama humo shimoni yu wapi?

La haula! Sauti ya Zura ilisikika ikiita kwa kilio. Mwanamke huyo hakuonekana yupo wapi. Sauti yake iliyojaa uchovu na uchungu ilikuwa inatokea gizani, giza totoro! Iliomba msaada kwa nguvu zote. Baada ya muda ikanyamaza na kukawa kimya. Aidha alikuwa amechoka ama hakuwa na matumaini tena.
.
.
.
.
.
.
. *** MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN! ***
.
.
.
.
*** MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN! ***
.
.
.
.
.
.
.
Shimo lile lilimpatia maswali mengi bwana Karim aliyekuwa anatazama kwa kupitia rada. Bundi wake aliyekuwa anawandawanda juu ya shimo hilo kwa muda mrefu hakupata kuona kitu zaidi ya giza totoro. Alingoja kama Tititat atatoka mule shimoni lakini napo hakukuwa na majibu. Sasa kuna nini mule ndani? Ama kuna njia? La hasha! Kama kungalikuwa na njia basi Tititat angelizama na farasiwe.

Karim aliendelea kutumbua macho hapo kwa imani ya mshumaa iliyokuwa inateketea kadiri na muda. Kwa namna yake aliamini pale, shimoni, kutakuwa na jambo mujarabu analotakiwa kulifahamu hivyo hakumwondoa bundi wake hapo wakati yeye akiendelea kutatua mawazo.

Giza lilimkuta bado akiendelea kuwazua. Na likakua na kukua mpaka pale wakala wake alipofika kumfikishia ujumbe toka kwa Sultan Mansoor. Wakala wake huyo alikuwa amechoka kwa safari yake ndefu. Uso wake ulikuwa umepooza na macho yake yalikuwa yamelegea kudai usingizi.

Karim alimpokea mtumishi wake huyo akamwagizia kahawa nzito. Wakati mtumishi huyo anakunywa, basi akapata kumpasha mkuu wake ya Sultan.

“Amesema anamhitaji bundi apate kumwendesha yeye atakavyo!”

Karim alishtushwa na hiyo kauli. Alikunja sura yake akiuliza:

“Umemwambia ya kwamba hataweza kumwongoza?”

“Oooh mkuu wangu,” Wakala akanasibu.

“Nimepata kumwambia lakini hakutaka kusikia abadani. Sultan anautaka mkufu kwa uchu mkubwa mno.” Sultan alisonya akikuna kidevu chake.

Alitafakari kwa muda kidogo kisha akapaza sauti yake kuita watumishi wake wawili ambao walikuja upesi. Mmoja alikuwa mwembamba na mrefu kumpita mwenzake. Mwingine alikuwa mfupi na mnene kumshinda mwenzake. Wote walikuwa wamefunga vichwa vyao na viremba vikubwa nadhifu.

“Nimewaita hapa kuna mahala nataka niwaagize,” alisema Karim. Masikio na macho ya watumishi wake yote yalikuwa kwake.

Karim aliwaelekeza watumishi wake, wale wawili aliowaita, jografia ya eneo lile alilopata kuliona kwa kupitia macho ya bundi. Aliwataka waende huko wakapeleleze ni nini kilichomo mule ndani na haraka warejeshe taarifa kwake. Aliwataka wajiandae kwa usiku huo kwa ajili ya kufanya zoezi hilo siku inayofuata.
Baada ya maelezo hayo bwana Karim aliwataka watumishi wake waende kupumzika. Alibakia sebuleni yeye mwenyewe akiendelea kuwaza na sasa akimtafakari Sultan Mansoor. Hakujua afanye nini kumkabili kiongozi huyo. Ni wazi ilikuwa ngumu sana kwake kumtoa ndege wake, lakini sasa Sultan ataelewa?

Aliamua kwenda kujipumzisha akitegemea kufunga safari ya kwenda kwenye kasri ya Sultan Mansoor jua litakapochomoza. Ingawa bado hakuwa na jibu kamili kama atamtoa ndege wake au la!
.
.
.
.
. *** MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN! ***
.
.
.
.
.
.
*** MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN! ***
.
.
.
.
.

Jua lilichomoza taratibu likamkuta Rhoda kazini kwake. Alikuwa anarandaranda huku na kule kuhakikisha kila kitu kipo mahala pake. Alipoona kila jambo li’ barabara, akaketi sasa na kuanza kukokotoa mahesabu ya mahitaji yake ya siku.

Mgahawa wake ulikuwa mkubwa na wenye mvuto. Kila mtu ndani ya Goshen aliona fahari kuja kula hapo. Hata wageni nao pia walijituliza hapo kujaza matumbo na kupumzisha miili yao. Ingawa mgahawa huo ulidumu kwa muda mfupi, habari yake ilikuwa imesambaa kwenye himaya nzima ya Goshen. Hakuna mahala pa chakula paliposogelea eneo hilo.

Heshima aliyokuwa anaitaka Rhoda sasa ilikuwa imeanza kujengeka mbele za watu. Mafanikio yake hayakuwa ya kubeza hata kidogo. Alikuwa anajituma akiamka kabla ya jua, na akilala baada ya jua. Akili yake ilikuwa imetuama kwenye biashara yake. Kila kitu alikitunza na kukirejelea daftarini.

Akiwa anapitisha macho yake kwenye daftari lake kwa macho makini, mkono wa kuume ulimgusa begani. Aligeuka akiwa amefura. Hakutaka mtu yeyote amsumbue pindi anapofanya kazi yake ya ukokotozi, wafanyakazi wake wote hulitambua hili. Kabla hajafungua mdomo wake kurusha maneno makali, akakutana na uso wa Phares ukiwa unatabasamu. Uso wake ulinywea upesi na tabasamu likazaliwa.
“Karibu!”

Alifunga daftari lake upesi akisimama.

“Ahsante, habari yako?” Phares alisalimu.

“Njema tu. Vipi wewe? – mbona mapema hivi, kuna tatizo?”

“Hapana, hamna tatizo,” alijibu Phares.

Rhoda aliagiza kiti upesi, kikaletwa, ila kabla ya Phares kuketi aliuliza:

“Hapa hatutoonekana na wateja wako?”

Rhoda akamtaka mwanaume huyo waelekee upande wa pili wa mgahawa kulipokuwa kimya na tulivu. Waliketi huko na kuanza kuteta wakiwa wanakimbiza baridi na uchovu kwa kahawa iliyoletwa na kijakazi.

“Pole sana kwa ujio wangu wa kush’tukiza.”

“Wala usijali. Ila nikiri tu kwamba nina hamu sana ya kujua kilichokuleta hapa asubuhi yote hii kabla jua halijakomaa.” Phares alitabasamu akikiweka kikombe juu ya kisosi cheupe.

Uso wake uliolimwa na kutunzwa vema ulikuwa unapendeza, ukijumlisha na mavazi yake meusi ya ngozi aliyokuwa amevaa, alikuwa anakidhi vigezo kuitwa mwanaume maridadi.

“Nimekuja kukuona tu, Rhoda. Kuna ubaya?” aliuliza Phares.

“Malkia yupo?”

“Ndiyo yupo. Usijali, huamka saa tano asubuhi.”

“Kwahiyo hajui kama upo hapa?”

“Ndio.”

“Akijua huoni utan’sababishia matatizo?”

Phares alitabasamu tena. Aliona hofu ya Rhoda usoni.

“Nimesema usijali, Rhoda. Au hupendi mie nikikutembelea?”

“Napenda,” Rhoda alijibu kiunyonge.

“Karibu sana. Ila siamini kama umekuja kwa ajili tu ya kuniona. Ni bora ukaniweka wazi.”

Phares alikunywa kwanza kahawa kana kwamba yupo mwenyewe. Alishindwa kujizuia kujilamba kwa utamu wa kinywaji hicho. Aliweka kikombe chini pale alipomaliza, kisha akamtazama Rhoda aliyekuwa ana hamu kubwa ya kufahamu.

“Naweza nikapata kikombe kingine cha kahawa?” Rhoda aliagiza kahawa nyingine. Wakati wanasubiria, Phares alimtazama Rhoda machoni akamwambia:

“Kuna mambo kadhaa nataka kuyafahamu toka kwako. Naomba unipe ushirikiano kwa kunambia ukweli tupu.” Moyo wa Rhoda ukaguta, alihisi kuna jambo halipo sawa.

Kijakazi alifika na kahawa akaiweka mezani kisha akaondoka. Phares alidaka kikombe cha kahawa akakiweka kando ya karibu.

“Ningependa kufahamu familia yako, Rhoda. Baba na mama yako walikuwa wakina nani kwenye himaya hii ya Goshen?” Rhoda alishusha pumzi yake.

Alirejelea kumbukumbuni akamweleza Phares kwamba japokuwa baba yake alikuwa ni afisa mdogo tu wa serikali na mama yake akiwa mama wa nyumbani, walikuwa pia wanajihusisha na kilimo. Pesa zao kidogo walizozipata ziliwafanya wamsomeshe japokuwa kidogo.

Baadaye baba yake alikuja kufukuzwa serikalini akituhumiwa kuiba pesa. Maisha yakawa magumu mno. Baba yake hakudumu sana kabla hajafariki na kumwacha na mamaye ambaye naye hakuchukua muda, akafariki.

“Ikawaje baada ya hapo?” Aliuliza Phares. Macho yake yalikuwa kwa Rhoda wakati mdomo ukiwa kikombeni.

“Nilikuwa nabangaiza tu nikitafuta mahali pa kukaa na chakula pia.” Rhoda hakutaka kuongelea sana jambo hilo. Alishatoa historia ya baba na mama yake, aliona inatosha sasa. Phares naye aliligundua hilo, akaamua kwenda moja kwa moja kitovuni.

“Rhoda, kuna jambo lolote unalifikiria kuhusu malkia?”
Rhoda alishtushwa na hilo swali. Alijiuliza maswali kadhaa kichwani akiyaficha kwa kuuliza:

“Una maanisha nini?”

“Namaanisha kuna jambo lolote umeshawahi kufikiri kuhusu malkia?”

“Ndio nafikiria mengi tu kuhusu malkia. Kwanini nisimfikirie?” Phares akatabasamu tabasamu la bezo.

“Unajua nini namaanisha, Rhoda. Ila sawa kwasababu hautaki kusema siwezi nikakulazimisha. Lakini nilikuwa naona kuna haja ya wewe kunijuza hilo jambo. Huwezi jua …” Rhoda alikuwa kama amepigwa butwaa. Phares alimaliza kunywa kahawa yake akasimama akitabasamu.

“Ahsante sana kwa kahawa. Nimefurahi sana kukuona na nadhani haitakuwa mara yangu ya mwisho kuonana nawe.” Alitoka ndani akaondoka akimwacha Rhoda ametambaliwa na bumbuwazi usoni.

Rhoda alipohakikisha mwanaume huyo katokomea, alirejea kwenye kiti chake akitafakari na kutafakari. Ni nini kile Phares ameongea? Kitu gani anahisi juu yake? Alikosa amani. Alianza kughani mawazo mabaya juu ya mwanaume yule, anaweza akawa mlozi?

Hakugusa kabisa daftari lake la ukokotozi. Na hakuonekana kama ana dalili ya kufanya hivyo karibuni.
.
.
.
.
.
. *** MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN! ***
.
.
.
. *** MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN! ***
.
.
.
.
.
. “Ulikuwa wapi?” Aliuliza malkia Vedas. Macho yake makali yalikuwa yanamtazama Phares aliyekua hana mchecheto. “Nilikuwa nimetoka kunyoosha miguu,” alisema Phares. Alijitupia kitandani akajichanua.

Malkia alimtazama mwanaume huyo kwa uso wenye mashaka. Alimjongelea kitandani akaketi.
Alikuwa amevalia gauni la kulalia na mkufu wake ukiwa unaning’inia shingoni.

“Unajua nimekutafuta sana Phares. Umeanza lini tabia ya kuondoka humu pasipo kuniaga?”

“Niliona nitakusumbua, ulikuwa umelala.”

“Ungeniamsha tu, ukanambia. Umeonana na nani huko?”

Phares akasita kujibu. Alitazama dirishani akasema:

“Nimeonana na watu wengi tu.”

“Kama nani? – Nimeuliza kama nani, Phares? Rhoda?”

“Rhoda? Hapana!” Kabla mzozo huo haujakua zaidi, hodi ilibishwa mlangoni. Phares aliuendea mlango akafungua na kumkuta mwanajeshi hapo.

“Kuna taarifa nataka kumfikishia malkia,”
alisema mwanajeshi huyo.

“Unaweza ukaifikisha kwangu,” alisema Phares na kuuliza: “taarifa gani?”

“Ni kuhusu kule mpakani.”

“Kuna nini?”

“Kuna mambo ya ajabu kila usiku. Vishindo vya watu vinavuma …”

“Na kisha hamuoni watu,” Phares akadakia.

“Hilo mlishalisema, kuna lingine jipya?”

“Ndio, lipo. Leo tumegundua nyayo za watu mita kadhaa toka ulipo mpaka wetu. Ni nyayo za watu wengi mno waliokatiza jana maana juzi hazikuwapo.”

“Mliwaona hao watu wakikatiza?”

“Hapana. Tulikuwa macho usiku mzima, hatukuona yeyote.” Phares akashusha pumzi nyepesi. Alimshukuru mwanajeshi kwa taarifa na kisha akamtaka aende.

Alimrudia malkia Vedas kitandani akamwambia taarifa kinyume.

“Kuna nini?” Vedas aliwahi kuuliza kwa pupa. Phares alitabasamu kana kwamba hamna tatizo. Alimshika malkia kiuno akamtazama machoni.

“Ameleta ripoti ya ulinzi wao mpakani, hakuna cha ziada.”

“Kweli?”

“Hakika, hauniamini?”

“Nakuamini,” akasema malkia kwa sauti ya chini.
.
.
.
.
.
*** MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN! ***
.
.
.
.
.
*** MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN! ***
.
.
.
.
.
.
.
Wakati giza linaanza kuingia kwenye uso wa dunia, kwa upande wa himaya ya Devonship, ndo’ lilikuwa linakoza zaidi.

Ndani ya kasri kubwa ya kutisha ya mtawala Jayit, kwenye chemba moja ndogo upande wa kushoto, kulikuwa kuna kikao cha dharura kilichomjumuisha Jayit na wazee wawili.

Wazee hao walikuwa wamevalia majoho meusi na vitambaa vyekundu kichwani. Jayit alikuwa kifua wazi akivalia kataulo kadogo chekundu pamoja na viatu vya wazi vyenye vichwa vya kenge.

Nje ya kasri hiyo kulikuwa kuna kundi la wanaume wapatao hamsini kwa mahesabu ya harakaharaka wakiwa wanazungukazunguka huku na kule kuhakikisha usalama wa eneo hilo. Mikononi walikuwa wamebebelea dhana kadha wa kadha mathalani: mikuki, jambia na mishale.

Jayit alikohoa kusafisha koo. Alikuna kifua chake kilichokuwa kinamimina jasho kutokana na hali joto iliyokuwa imeshamiri chembani kisha akasema:

“Ni muda sasa sijapata kumuona kwenye rada zangu. Hayupo hata kwenye uso wa dunia. Nachelea kusema atakuwa hana uhai.”

Kukawa kimya kidogo. Ni moshi tu uliokuwa unatoka kibuyuni ndio ukakamata anga.

“Ni mpambanaji wangu mahiri sana. Nawaza ni mtu wa uwezo gani aliyepata kumuua … lakini yapasa maisha yaende mbele, ndio maana nikawaita hapa ili mnipe mawazo ni nani anayestahili kukaimu nafasi ya Tititat.”

Zoezi hilo lilianza kwa kupendekeza kwanza majina, kisha uchambuzi wa nguvu na mapungufu ya kila mmoja. Mwishowe jina la Raiden, mwanaume mrefu hodari mwenye uso mithili ya faru, akapitishwa.

“Baadae itabidi aapishwe na kutawazwa,” alisema Jayit.

“Hatuna muda wa kupoteza, kazi ya kuivamia Goshen yatungoja.” Wazee wale wawili wakatazamana.

“Kuna shida?” aliuliza Jayit.

“Ndiyo ipo,” akajibu mzee mmoja. “Huoni kama itakuwa mapema sana kuivamia Goshen kwa sasa?”

“Mapema?”

“Ndio, mkuu. Mimi nadhani tungeendelea na himaya zingine dhaifu na ndogo kwa ajili ya kumkomaza Raiden ambaye bado ni mchanga kwenye uongozi kwasababu hajapata muda wa kufuliwa zaidi. Baada ya hapo ndipo turejee Goshen.”

“Naunga mkono hoja,” akasema mzee wa pili.

“Goshen wamejiandaa kwa ujio wetu, itamuwia vigumu Raiden kupambana ilhali ni mpya kitini. Tumpe muda zaidi.”

“Muda?” Jayit aling’aka. “Sisi ndiyo wafalme wa usiku, hakuna yeyote anayeweza kutuzuia punde jua linapozama, ya nini tuhofie?” Macho yalimtoka.

Uso wake ulikakamaa. “Hata kama tukimpa uongozi mtoto mdogo, anaweza kufanya hiyo kazi pasipo na shaka lolote. Unapofika usiku, hakuna kiumbe chochote cha kutuzuia. Dunia hii yote inakuwa mali yetu.”

Akahitimisha: “Usiku wa kesho wa Goshen, ndio utakuwa muda wetu wa kuvamia, kubeba tunavyovitaka na kutoa sadaka inayotupendeza. Kaendeleeni na kazi zenu!”
.
.
.
.
.
.
.
****
.
.
.
Lako jicho..
 
Ahsante bibie shunie nilikuwa na alosto mbaya na ninahisi huku tunakoelekea utamu unakolea
 
Niko mpakani mwa Goshen nasubiri mpambano wa usiku. Shunie leta mambo mrembo
 
Shunie love..najua ushawahi experience arosto ya kusubiri hizi mambo, pls mumy fanya mambo kipnzi..
 
naomba ratiba kamili shuniee ili niwe nakuja kwa wakati bibie maana kila nikishtuka naingia humu nakuta hollaaaaa
 
Shunieeeeeeee ingekuwa kuitwa ni hela basi mi ningekuita mpaka bhasi
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom