Serikali yamuumbua RC Mbeya


LazaroSMtindi

Senior Member
Joined
May 6, 2008
Messages
101
Likes
1
Points
0

LazaroSMtindi

Senior Member
Joined May 6, 2008
101 1 0
Uamuzi wa Serikali kupeleka chakula cha msaada wilayani Kyela kwa ajili ya waathirika wa mafuriko makubwa yaliyotokea wilayani humo, unamuumbua RC wa Mbeya ambaye kwa mwezi mzima sasa amekuwa akidai kuwa hakuna maafa Kyela na mafuriko yaliyotokea ni ya kawaida tu!

Ingekuwa nchi zingine, kiongozi wa aina hii angefukuzwa kazi kwa kuzuia misaada na kuihujumu Serikali kwa wapiga kura.

Tatizo la Mwakipesile ni kuwa katika miaka 10 ya ubunge wake yametokea mafuriko mengi Kyela na hakuwahi kugawa hata kilo moja ya mchicha kwa walioathirika. Hivyo ameamua kumvurugia Mbunge wa Kyela, Dk. H. Mwakyembe ambaye alipambana naye kwenye kinyang'anyiro cha ubunge wa Kyela mwaka 2005, Mwakipesile akashindwa vibaya na sasa anatumia nafasi yake ya ukuu wa mkoa kumrudi mbaya wake.

Lazaros
 
Joined
Mar 6, 2008
Messages
25
Likes
0
Points
0
Joined Mar 6, 2008
25 0 0
Uamuzi wa Serikali kupeleka chakula cha msaada wilayani Kyela kwa ajili ya waathirika wa mafuriko makubwa yaliyotokea wilayani humo, unamuumbua RC wa Mbeya ambaye kwa mwezi mzima sasa amekuwa akidai kuwa hakuna maafa Kyela na mafuriko yaliyotokea ni ya kawaida tu!

Ingekuwa nchi zingine, kiongozi wa aina hii angefukuzwa kazi kwa kuzuia misaada na kuihujumu Serikali kwa wapiga kura.

Tatizo la Mwakipesile ni kuwa katika miaka 10 ya ubunge wake yametokea mafuriko mengi Kyela na hakuwahi kugawa hata kilo moja ya mchicha kwa walioathirika. Hivyo ameamua kumvurugia Mbunge wa Kyela, Dk. H. Mwakyembe ambaye alipambana naye kwenye kinyang'anyiro cha ubunge wa Kyela mwaka 2005, Mwakipesile akashindwa vibaya na sasa anatumia nafasi yake ya ukuu wa mkoa kumrudi mbaya wake.

Lazaros
Siasa na uongozi wa chuki hauna nafasi tena. Naamini kabisa Bwana Mwakipesile ni binadamu, hivyo hastahili kuacha watu wafe kwa njaa kwaajili tu ya mahangaiko yake ya kisiasa.
 
Joined
Feb 11, 2006
Messages
9,101
Likes
511
Points
180

Invisible

Admin
Joined Feb 11, 2006
9,101 511 180
Uamuzi wa Serikali kupeleka chakula cha msaada wilayani Kyela kwa ajili ya waathirika wa mafuriko makubwa yaliyotokea wilayani humo, unamuumbua RC wa Mbeya ambaye kwa mwezi mzima sasa amekuwa akidai kuwa hakuna maafa Kyela na mafuriko yaliyotokea ni ya kawaida tu!

Ingekuwa nchi zingine, kiongozi wa aina hii angefukuzwa kazi kwa kuzuia misaada na kuihujumu Serikali kwa wapiga kura.

Tatizo la Mwakipesile ni kuwa katika miaka 10 ya ubunge wake yametokea mafuriko mengi Kyela na hakuwahi kugawa hata kilo moja ya mchicha kwa walioathirika. Hivyo ameamua kumvurugia Mbunge wa Kyela, Dk. H. Mwakyembe ambaye alipambana naye kwenye kinyang'anyiro cha ubunge wa Kyela mwaka 2005, Mwakipesile akashindwa vibaya na sasa anatumia nafasi yake ya ukuu wa mkoa kumrudi mbaya wake.

Lazaros
Lazaro,

Karibu JF...
 

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,397
Likes
5,777
Points
280

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,397 5,777 280
Mwakipesile Anathubutu Kuacha Ndugu Zake Wataabike Na Njaa Sababu Ya Utashi Wa Kumuharibia Mwakyembe?jk Huoni Na Huamini Ubaya Uliosemwa Kuhusu Kumuweka Ukuu Mkoa Pale ...huyu Ameshindwa Ubunge Mkoa Huo Huo Unamrudisha Ukuu Pakle Unataka Nini Au Ndio Mtandao??????uvunje Basi Tuone Maana Umesema Hakuna Makundi Wala Mtandao
 

Kipanga

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
679
Likes
12
Points
0

Kipanga

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
679 12 0
Unajua kaka tatizo la wana siasa wetu wanafanya kazi kwa nidhamu ya woga ili waonekane wanafanya kazi wakati wanaumiza wanachi.Hii inanikumbusha tukio moja mwaka 1999 kule wilaya ya ulanga mkoani morogoro Mkuu mmoja wa wilaya wakati huo kuwa wilaya yake haina upungufu wa chakula ila watu wanakufa kwa kurogana na kipindupindu kumbe mzee njaa imewacharaza watu mpaka basi...Kisa Sumaye alitangaza DC atakayetangaza wilaya yake ina njaa ajue amejifukuzisha kazi mwenyewe....Very stupid sijui yuko wapi yule mzee i guess atakuwa amekufa nae pia..
 

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,973
Likes
122
Points
145

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,973 122 145
Huyu Mwakipesile hapo amechemsha kabisa kama anamwalibia ili yeye agombee mwananchi gani ambaye atampa kura wakati anaona kabisa anatendewa vibaya.
Tunajua JK amembeba tu huyu Mwakipesile kwa kuulinda mtandao wake wa kumpaliza Mwandosya CCM makundi bado yapo na asipo angalia MWandosya atamzidi kete JK akiamua kuchukua fomu kugombea NEC.
 

Single D

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
459
Likes
5
Points
35

Single D

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
459 5 35
Uamuzi wa Serikali kupeleka chakula cha msaada wilayani Kyela kwa ajili ya waathirika wa mafuriko makubwa yaliyotokea wilayani humo, unamuumbua RC wa Mbeya ambaye kwa mwezi mzima sasa amekuwa akidai kuwa hakuna maafa Kyela na mafuriko yaliyotokea ni ya kawaida tu!

Ingekuwa nchi zingine, kiongozi wa aina hii angefukuzwa kazi kwa kuzuia misaada na kuihujumu Serikali kwa wapiga kura.

Tatizo la Mwakipesile ni kuwa katika miaka 10 ya ubunge wake yametokea mafuriko mengi Kyela na hakuwahi kugawa hata kilo moja ya mchicha kwa walioathirika. Hivyo ameamua kumvurugia Mbunge wa Kyela, Dk. H. Mwakyembe ambaye alipambana naye kwenye kinyang'anyiro cha ubunge wa Kyela mwaka 2005, Mwakipesile akashindwa vibaya na sasa anatumia nafasi yake ya ukuu wa mkoa kumrudi mbaya wake.

Lazaros
Siasa za chuki hadi lini na kuwaacha wanachi wanateseka na njaa?
Hivi ghalani hakuna hata spea za Ma RC?
 

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2007
Messages
1,320
Likes
34
Points
145

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2007
1,320 34 145
Niliwahi kusema hii njaa inayokuja hata kama serikali itakuwa na chakula cha hifadhi bado watanzania watakufa kwa njaa kwani viongozi wetu wanatawaliwa na siasa za uongo, hawasemi ukweli kwenye mambo ambayo ni ya msingi kwa nchi yetu.

Wakati Sumaye ni waziri mkubwa aliwahi kuwatisha kuwa kiongozi ambaye mkoa wake au wilaya yake itakumbwa na njaa atawajibika tukaona watu wanakufa magazeti yakiandika viongozi wanasema uongo mpaka hali ilipokuwa mbaya zaidi ndio wanakubali.

Nafikiri labda bado wanaogopa kuwajibishwa kwa kuwa na njaa kwenye eneo lake la kazi.
 

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
57
Points
145

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 57 145
Uamuzi wa Serikali kupeleka chakula cha msaada wilayani Kyela kwa ajili ya waathirika wa mafuriko makubwa yaliyotokea wilayani humo, unamuumbua RC wa Mbeya ambaye kwa mwezi mzima sasa amekuwa akidai kuwa hakuna maafa Kyela na mafuriko yaliyotokea ni ya kawaida tu!

Ingekuwa nchi zingine, kiongozi wa aina hii angefukuzwa kazi kwa kuzuia misaada na kuihujumu Serikali kwa wapiga kura.

Tatizo la Mwakipesile ni kuwa katika miaka 10 ya ubunge wake yametokea mafuriko mengi Kyela na hakuwahi kugawa hata kilo moja ya mchicha kwa walioathirika. Hivyo ameamua kumvurugia Mbunge wa Kyela, Dk. H. Mwakyembe ambaye alipambana naye kwenye kinyang'anyiro cha ubunge wa Kyela mwaka 2005, Mwakipesile akashindwa vibaya na sasa anatumia nafasi yake ya ukuu wa mkoa kumrudi mbaya wake.

Lazaros
Mkuu,

Hii si kweli kwani mkuu wa mkoa Mwakipesile ameshiriki ipasavyo kutoa misaada ya maafa kule Kyela.

Labda tofauti tu Mwakipesile hajaenda kwenye TZ au radio kutamba katoa nini au kasimamia nini.

Kama unataka naweza kukupatia simu ya mkuu wa wilaya ya Kyela ambaye ndiye anasimamia misaada yote na ukapata ukweli.
 

Nyerererist

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
443
Likes
0
Points
33

Nyerererist

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2007
443 0 33
Mkuu,

Hii si kweli kwani mkuu wa mkoa Mwakipesile ameshiriki ipasavyo kutoa misaada ya maafa kule Kyela.

Labda tofauti tu Mwakipesile hajaenda kwenye TZ au radio kutamba katoa nini au kasimamia nini.

Kama unataka naweza kukupatia simu ya mkuu wa wilaya ya Kyela ambaye ndiye anasimamia misaada yote na ukapata ukweli.
tumekushtukia na wewe.....hakuna lolote tupatie namba za sim za wananchi walioathirika ili tuwapigie kwa mahojiano na utafiti wa kina...siasa ya kyela hakuna asie ijua bwana...tafadhari mkuu watu wanakufa kule tuache ubinafsi na chuki
 

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
57
Points
145

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 57 145
tumekushtukia na wewe.....hakuna lolote tupatie namba za sim za wananchi walioathirika ili tuwapigie kwa mahojiano na utafiti wa kina...siasa ya kyela hakuna asie ijua bwana...tafadhari mkuu watu wanakufa kule tuache ubinafsi na chuki
Ukinishutukia mimi wala hainipi shida wala kuninyima usingizi. Nimekuambia ninachojua na wala hata sihitaji mtu wa kuniamini.

Kama unaelewa Kyela kuna njaa basi peleka misaada na wengine ndivyo tulivyofanya. Na sio kuleta maneno ya bure na siasa hapa.

Misaada yote inasimamiwa na mkuu wa wilaya, sasa unataka simu za walioathirika zitakusaidia nini? Uongozi wote pamoja na watu wa Kyela wanajua Kyela kuna maafa na wanahitaji kila aina ya misaada.

Hili la kwamba mkuu wa mkoa anakwamisha ni uongo mkubwa. Mimi sina mapenzi
yoyote na Mwakipesile lakini pia siko tayari kumchafua mtu kwasababu tu simpendi. Mnaotaka hizo siasa endeleeni nazo.

Ukitaka simu za viongozi wa wilaya nitakupatia wakiwemo Mbunge, mkuu wa wilaya na hata DAS. Vinginevyo mimi simo.
 

Nyerererist

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
443
Likes
0
Points
33

Nyerererist

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2007
443 0 33
Ukinishutukia mimi wala hainipi shida wala kuninyima usingizi. Nimekuambia ninachojua na wala hata sihitaji mtu wa kuniamini.

Kama unaelewa Kyela kuna njaa basi peleka misaada na wengine ndivyo tulivyofanya. Na sio kuleta maneno ya bure na siasa hapa.

Misaada yote inasimamiwa na mkuu wa wilaya, sasa unataka simu za walioathirika zitakusaidia nini? Uongozi wote pamoja na watu wa Kyela wanajua Kyela kuna maafa na wanahitaji kila aina ya misaada.

Hili la kwamba mkuu wa mkoa anakwamisha ni uongo mkubwa. Mimi sina mapenzi
yoyote na Mwakipesile lakini pia siko tayari kumchafua mtu kwasababu tu simpendi. Mnaotaka hizo siasa endeleeni nazo.

Ukitaka simu za viongozi wa wilaya nitakupatia wakiwemo Mbunge, mkuu wa wilaya na hata DAS. Vinginevyo mimi simo.

Acha jazba jaribu kua mtaratibu, by the way mie pia nimetoa mtazamo wangu so hakuna haja ya kubishana lakini.....ukweli unaumwa+messege sent
 

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
57
Points
145

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 57 145
Tatizo la Mwakipesile ni kuwa katika miaka 10 ya ubunge wake yametokea mafuriko mengi Kyela na hakuwahi kugawa hata kilo moja ya mchicha kwa walioathirika. Hivyo ameamua kumvurugia Mbunge wa Kyela, Dk. H. Mwakyembe ambaye alipambana naye kwenye kinyang'anyiro cha ubunge wa Kyela mwaka 2005, Mwakipesile akashindwa vibaya na sasa anatumia nafasi yake ya ukuu wa mkoa kumrudi mbaya wake.

Lazaros
Lazaros,

Aliyekuambia hizo habari hajakuambia ukweli. Hakujawahi kuwa na mafuriko makubwa Kyela tokea mwaka 1978.

Hivyo katika kipindi cha Mwakipesile kuwa mbunge hakuwahi kupambana na balaa la mafuriko kama ilivyotokea mwaka huu.

Kabla ya 1978 kulikuwa na mafuriko karibu kila mwaka, baadaye ikasimama ukiachia yale ya kawaida ambayo kwa ujumla hayawi na madhara zaidi ya kuwasumbua wanachi kwa siku.

Mambo mengine mnayoandika ni kuendelea kuchochea vurugu Kyela bila sababu za maana.
 

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,686
Likes
227
Points
160

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,686 227 160
Acha jazba jaribu kua mtaratibu, by the way mie pia nimetoa mtazamo wangu so hakuna haja ya kubishana lakini.....ukweli unaumwa+messege sent
Ama kweli nyani haoni kundule.... Hivi wewe staili yako ya kuchangia mada hapa JF unaijua? Posti zako zote zimekaa kijazba na kichuki, ukifahamishwa unakimbilia kulia lia..
 

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
57
Points
145

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 57 145
Hivi ni mkoa gani mwingine ambapo Mkuu wake wa Mkoa ni mwenyeji wa mkoa ule ule?
Mwanakijiji,

Mimi ni katika niliolaani hii ya kumwacha Mwakipesile kule Mbeya baada ya kushindwa ubunge.

Lakini ilipofikia lazima viongozi wetu wakubali kufanya kazi na watu wasiowapenda na hiyo inaweza kuwa motivating factor.

Hii ya kuzunguka kwenye magazeti na kutumia wapambe kuendeleza vita, haiwasidii wao na wala haiusaidii mkoa.

Kadri muda unavyoenda binafsi naona jitihada za wazi zinazofanywa ili kuonyesha Kyela na Mbeya kuna matatizo makubwa ya viongozi kugombana, na hata kukomoana.

Mbunge ana majukumu yake na mkuu wa mkoa ana ya kwake. Yeyote kati yao akishindwa ni kwasababu hana uwezo wa ku deliver na sio kwa visingizio vya kukwamishwa na mtu.

Watu badala ya kuchapa kazi wanahangaika tu na kujaribu kukuza mgogoro ili
wakiulizwa mbona Kyela ina matatizo kila mtu apate sababu ya kusingizia.

Mimi natoka Kyela na niko tired na hizi tuhuma za kila siku ambazo nyingi hazina maana kabisa.

Kwenye hili la maafa kuna watu wengi sana ambao wanasaidia, wengi wao hata hawahitaji kujitangaza. Kwa mfano hadi leo kuna kikosi cha JWTZ kiko kule kimejichimbia kikijenga madaraja na barabara ambayo imebomolewa. Sijasikia Mwamunyange akitamba sehemu jinsi alivyosaidia. Tunataka watu kama hao, chapa kazi, sifa itakuja baadaye.
 

Nyerererist

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
443
Likes
0
Points
33

Nyerererist

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2007
443 0 33
Ama kweli nyani haoni kundule.... Hivi wewe staili yako ya kuchangia mada hapa JF unaijua? Posti zako zote zimekaa kijazba na kichuki, ukifahamishwa unakimbilia kulia lia..
nashukulu kwa kunikosoa....hujanirudisha nyuma hata kidog,,ila unasaidia kunijenga kifikra...ama kweli "mtu hajijui sifa zake ni watu ndio huzijua" ni wakati wako na wewe kuzijua sifa zako
 

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,749
Likes
7,625
Points
280

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,749 7,625 280
maneno mazito hayo; tatizo ni kuwa siasa za Kyela zinahistoria ambayo watu wengi kitaifa hawazijui na hazijapata exposure kama siasa za Upareni na Dayosisi ya Arusha.

Siamini kuwa masuala ya kisiasa ya Kyela ni ya siasa tu na hakuna elements nyingine hasa baada ya sakata la dayosisi ya Rungwe???

Binafsi naamini itakuwa vizuri sana kuleta mkuu wa mkoa mwingine kabisa Mbeya itasaidia sana kuzima haya baadhi ya maneno kwani siyo tu yameingilia siasa za wilayani (Kyela) bali pia za mkoani na ambazo zinanukia hadi kwenye Taifa.
 

Bowbow

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2007
Messages
545
Likes
5
Points
0

Bowbow

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2007
545 5 0
Matatizo yanakuwa makubwa pale kiongozi wa mkoa anakuwa anatoa mkoani hapo. Mfano: Daniel Ole Njolay alipokuwa Arusha migogoro ilikua mingi. Mzee Mashishanga alipokuwa Mwanza matatizo kila kukicha, na sasa huko Mbeya n.k

Chanzo cha matatizo ni wivu kwamba kwa nini niendeleze Mbozi wakati kwetu Tukuyu hakujaendelea

Sababu ingine inaweze kana ni kutaka kujiona yeye ni Rais wa mkoa so na yeye ni bora kuliko wengine(watu wa kabila au mkoa wake)na anaweza kuwaamulia jinsi anavyojisikia so vyote vinachangia kuwa na migogoro katika mikoa hiyo
 

Forum statistics

Threads 1,204,868
Members 457,581
Posts 28,173,956