Mshua's
JF-Expert Member
- May 22, 2013
- 806
- 555
Kama ni hivyo, itachukua muda mrefu zaidi ya wikiaisee hii itakua balaa maana nahisi itagonga hadi wiki nzima watu wanachukua pesa tu makato ya kibenki mwezi huu wahesabu maumivu?
Kama ni hivyo, itachukua muda mrefu zaidi ya wikiaisee hii itakua balaa maana nahisi itagonga hadi wiki nzima watu wanachukua pesa tu makato ya kibenki mwezi huu wahesabu maumivu?
ujiandae kunywa balimi ama viroba vya kupima 500 au 1000 utaridhika mkuu.Hali hii itakuwa ni ya hatari na itaitingisha nchii maana mzee mwenye mjengo wake tayariiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiKama TISS nao wameunganishwa katika ' Team ' ya wakakuaji na uhakiki wa Vyeti tayari safari yangu ya kupewa sana ' Ofa ' ya Bia na Washikaji zangu wawili naiona inaenda kufikia tamati kwani kwa ninavyowajua kuwa wote wawili wana Vyeti Feki halafu ile ya mara ya Kwanza walipona kwakuwa niliwapeleka kwa Mganga mmoja hatari sana huko Tanga ambaye sasa amefariki / amekufa. Nawaonea sana huruma Wake zao ambao walikuwa wakiwatambia sana Wanawake wenzao katika Mitaa yao wanayoishi huku wakiwa na Nyodo / Maringo kibao.
Nyumba za serikali zilizouzwa mbona hazihakikiwi kama ziliuzwa wa watu sahihi?Aisee udanganyifu mkubwa ulifanywa pale kwa mtumishi "kujiendeleza"....yaan mtu alienda kujiendeleza kwa cheti kisicho chake......Akapata cheo.
Ukaguzin wakwanza ,akakificha icho cheti kilichomfanya akajiendeleze[emoji23][emoji23]......kuna watu kaguzi zote zaawali walipona , ila hii sasa hamna chakupona!!!.
Wapo walotumia vyeti vyao, ila wakaenda kuvichezea kwa ma IT , chet kikasoma A A B B B......hawa nao hawaponi.
Wapo walonunua vya watu ,alafu wakavichezea kwa ma IT wakaweka majina yao..hao pia kwaheriii.
Ivi navyozungumza, Hospital moja ya mkoa mmoja hapa hapa tanzia.... Madaktar kadhaa na manesi kwa aina zao wapatao wanne ,wametemeshwa mzigo ijumaa ilopita!!!.
Aiseee Jamaa kaamua kuhusisha TISS na NECTA ,NACTE ,na TCU .... Kwasababu hiyo ......... Namim nahisi kabisa Kilichotokea Hospital hii, ndio kimefanya Zoezi lianzwe upya kwa kushirikisha Izo Taasisi nyeti.
Hata ivo ,usumbufu ni usumbufu tuuu..kufukua fukua makaburi yann bana.
Hao watu wanaweza wakafukuza nusu ya force yote..maana wengi waliingia kwa vyeti vya nduguWasisahu Polisi na wanajeshi.
Pia makonda wasimsahau.
Ndio ninachoona. Kuna group la qatu wanatafutwa.Hii ni agenda ya serikali kukimbia kuongeza mishahara..yaani awaam yote ya 5 inaishia kwenye kuhakiki wafanyakazi
Bila hata kufanya ongezeko la mishahara
Hili hawataki kuweka wazi. Kuna watu watabambikiwa kesi hapa za vyeti feki ili tu wapunguze watu.Ni hivi kweli kuna zoezi la vyeti fake, lakini ukweli halisi ni redundancy kutokana na hali mbaya ya kifedha ya serekali. Kama ni vyeti fake kweli tutaona nafasi zao zikijazwa. Uchumi uko hoi sera mbovu ndio matunda yake haya.
Na hasa ukionekana una vielementi vya ukawa huko kazini kwako.Hili hawataki kuweka wazi. Kuna watu watabambikiwa kesi hapa za vyeti feki ili tu wapunguze watu.
Ndio wanakuzika kabisa. Kuna mchiz wangu anafanya kaz ofic ya RC alaf ni kada maaruf wa chadema.. namuona kama vile akiwa amenasa kwenye mtego..Na hasa ukionekana una vielementi vya ukawa huko kazini kwako.
Yaani hiki kisingizio cha kuhakiki ndio kila mahali. ni kichaka ambacho serikali inatumia ili kukwepa majukumu yake. lakini kijamii wala siyo zoezi zuri. UDSM kuna maprofesa wameondolewa kisa cheti cha form iv!! hii ina utata mkubwa. suala la cheti cha form iv kuwa na utata haliondoi uwezo wa mtu kwamba amewezakufikia ngazi aliyofikia. kisosholojia, ilitakiwa hili zoezi lisiwepo kabisa. lakini kwa kuwa wanaosimamia hawana DNA ya ubinadamu, matokeo yake ndiyo hayoSerikali imeanza tena kuwa frustrate wafanyakazi wa umma. This is amazing
Inaku-frustrate Wewe coz una vyeti feki, otherwise hauoni hasara yoyote ya mtu mwenye vyeti feki zaidi ya usumbufu wa watumishi.Serikali imeanza tena kuwa frustrate wafanyakazi wa umma. This is amazing