Serikali kuwahakiki upya watumishi wake

Serikali kuwahakiki upya watumishi wake

Why not Makonda, why not wanajeshi? Tatizo watumishi wa serikali ni mbuzi mbuzi, kila mmoja anaangali tumbo lake, hakuna umoja wa kupinga uonevu katika mazoezi yote na yajayo!
[emoji2] [emoji2] [emoji2] [emoji2]
 
Kama kuna mtu yupo na Watanzania wote wanamjua kwamba JINA lake halipo kwenye data base ya baraza la mitihani na still yupo serikalini na anasifiwa kila siku kwa utendaji bora then the whole zoezi ni uonezi kwa watoto wa wengine. Bashite vipi!!!!?
 
Hivi hawana kazi zingine za kufanya?
Wanabuy time mkishtuka uchaguzi huo, mnapewa Tshirt na kanga mnawarudisha tena maccm business as usual.

Naunga mkono hili zoezi wacha watu wasomeshwe namba ili wawe na adabu na waijuwe thamani ya nguvu ya umma.

Maana kwa sasa kuna wenzetu huwa wanajiona si wahusika wa kupinga dhulma na hali ngumu, sasa wacha idadi iongezeke ya majobless tuongeze nguvu.
 
Wanabuy time mkishtuka uchaguzi huo, mnapewa Tshirt na kanga mnawarudisha tena maccm business as usual.

Naunga mkono hili zoezi wacha watu wasomeshwe namba ili wawe na adabu na waijuwe thamani ya nguvu ya umma.

Maana kwa sasa kuna wenzetu huwa wanajiona si wahusika wa kupinga dhulma na hali ngumu, sasa wacha idadi iongezeke ya majobless tuongeze nguvu.

Tatizo wata target wasio, waache akina bashite majambazi yalofoji vyeti. What’s the point kama kuna double standards?
 
mheshimiwa nakuambia mateso ya uhakiki huu ni kama msalaba wa jumuiya yani utapita nyumba kwa nyumba na ofisi kwa ofisi mkuu. namba zinasomwa vizuri mno bila ya kukanyagana mkuu.Pale Muhimbili wamepita na tayari wameshawang'oa ma nurse kadhaa.

Ni hivi kweli kuna zoezi la vyeti fake, lakini ukweli halisi ni redundancy kutokana na hali mbaya ya kifedha ya serekali. Kama ni vyeti fake kweli tutaona nafasi zao zikijazwa. Uchumi uko hoi sera mbovu ndio matunda yake haya.
 
Serikali ya JMT imeanza tena lile zoezi la kuwahakiki upya watumishi wake ambapo kwa awamu hii imedhamiria kuwadaka wale wote walioleta udanganyifu katika zoezi lililofanyika hapo awali.

Political bankruptcy[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]

Sasa imebakia, "tunakomesha" "tunawakamata" "tunawashikisha adabu" tunawadaka" "tunawashughulikia"
 
Ingekuwa ni maoni yangu ningesema waanze na mabosi mabosi...wanakuwaga na shobo sana utasikia ohoo si mjiajiri usitegemee ajira ya serikali sasa waje na wenyewe kujiajiri huku tunawangoja
 
Pogba sasa ivi hata kumiliki mpira imekua shida kwake amebaki kubadilisha tu rangi ya nywele zake mbaya zaidi wachezaji wenzake wanaomzunguka nae hawampi msaada kwa sababu ya tabia yake ya ujivuni.
 
Nchi ya viwonder. Kuja kupandisha mishahara mpaka Julai 2019. ili 2020 mkaimbe mapambio.
 
A
Aisee udanganyifu mkubwa ulifanywa pale kwa mtumihaeleza"....yaan mtu alienda kujiendeleza kwa cheti kisicho chake......Akapata cheo.

Ukaguzin wakwanza ,akakificha icho cheti kilichomfanya akajiendeleze[emoji23][emoji23]......kuna watu kaguzi zote zaawali walipona , ila hii sasa hamna chakupona!!!.

Wapo walotumia vyeti vyao, ila wakaenda kuvichezea kwa ma IT , chet kikasoma A A B B B......hawa nao hawaponi.

Wapo walonunua vya watu ,alafu wakavichezea kwa ma IT wakaweka majina yao..hao pia kwaheriii.

Ivi navyozungumza, Hospital moja ya mkoa mmoja hapa hapa tanzia.... Madaktar kadhaa na manesi kwa aina zao wapatao wanne ,wametemeshwa mzigo ijumaa ilopita!!!.


Aiseee Jamaa kaamua kuhusisha TISS na NECTA ,NACTE ,na TCU .... Kwasababu hiyo ......... Namim nahisi kabisa Kilichotokea Hospital hii, ndio kimefanya Zoezi lianzwe upya kwa kushirikisha Izo Taasisi nyeti.

Hata ivo ,usumbufu ni usumbufu tuuu..kufukua fukua makaburi yann bana.
Acha roho mbaya unataka watu wafukuzwe kazi wataishi vipi na familia zao acheni kunyanyasa watumishi wa umma mbona msigwa was IKULU hamgusi ili hali kafanya siasa mda wa kazi.
 
Ni muhimu sana kufanya hili zoezi, tatizo ni double standards.


Hatukatai vyeo vya kisiasa kutohitaji taaluma Fulani, ila tusichokubali ni MTU wa cheo Fulani cha kisiasa kufanya udanganyifu wa elimu yake.

Ni kosa LA jinai na inaleta kichefuchefu katika zoezi linaloendelea.

Ni ukweli usiopingika ukisha kuwa na cheti feki definitely hata kazi zako hutojali kwani umeingia kiaina, Fagio lipite Ila lisibague.

Vyeti feki tupite kote, ngazi zote, majeshini na hata private sector wapoooooo!!.
 
Serikali ifanye kila inaloona ni jema machoni pake.

Mwenye haki ataishi kwa imani, maana haki huinua taifa.

Huenda Magufuli aliletwa kuwa kiongozi wa nchi kuinua taifa la haki
Sawa kama ameletwa kuinua taifa lakini je, kwanini asianze na Bashite, kwani hafahamu kuwa anatumia majina ya vyeti visivyo vyake?
 
Kama mada inavyojieleza hapo juu

Serikali ya JMT imeanza tena lile zoezi la kuwahakiki upya watumishi wake ambapo kwa awamu hii imedhamiria kuwadaka wale wote walioleta udanganyifu katika zoezi lililofanyika hapo awali.

Aidha katika awamu hii uhakiki huo haufanywi tena na maafisa utumishi wa idara zote za Serikali kama ilivyokuwa awali, ila tuu jukumu hilo limebebwa na kikosi kazi maalumu kilichoteuliwa na Rais wa nchi hii kikiwaunganisha baadhi ya maafisa kutoka UTUMISHI ,TISS NECTA,NACTE pamoja na TCU.

Zoezi hili limeshaanza katika taasisi mbalimbali ambapo idadi kamili ya watumishi waliobanika kufoji vyeti na kuleta udanganyifu katika zoezi la awali itaekwa bayana na mamlaka zinazohusika.

MY TAKE
Wakuu kwa uhakiki huu hakuna jiwe litakalosalia juu ya jiwe.kama ulileta ujanja ujanja mwanzoni sepa kabla hawajaja ofisini kwako.

Nitaleta idadi rasmi ya taasisi zilizokumbwa na dhoruba hili hivi punde.
Hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii kah!!! Nilijisahau kidogo kumbe mwezi 7 unakaribia
 
Hamtawarudisha tena wengine kazini?

Halafu hebu tuambieni impacts za ule uhakiki wa mwanzo ili tuwaunge mkono.
 
Yaani huyu Mhutu mamanina anatuona sisi wa-TZ mazombie sana kama ameshindwa kazi si ateme mzigo na yeye? Halafu kwa nini huko juu hatokei wa kumwambia na yeye tuhakiki uraia wake? Tena wamwambie aje na vyeti vya kuzaliwa vya bibi mzaa mama pamoja na baba mzaa mama!!
 
Back
Top Bottom