Serikali kuwahakiki upya watumishi wake

Serikali kuwahakiki upya watumishi wake

Kama mada inavyojieleza hapo juu

Serikali ya JMT imeanza tena lile zoezi la kuwahakiki upya watumishi wake ambapo kwa awamu hii imedhamiria kuwadaka wale wote walioleta udanganyifu katika zoezi lililofanyika hapo awali.

Aidha katika awamu hii uhakiki huo haufanywi tena na maafisa utumishi wa idara zote za Serikali kama ilivyokuwa awali, ila tuu jukumu hilo limebebwa na kikosi kazi maalumu kilichoteuliwa na Rais wa nchi hii kikiwaunganisha baadhi ya maafisa kutoka UTUMISHI ,TISS NECTA,NACTE pamoja na TCU.

Zoezi hili limeshaanza katika taasisi mbalimbali ambapo idadi kamili ya watumishi waliobanika kufoji vyeti na kuleta udanganyifu katika zoezi la awali itaekwa bayana na mamlaka zinazohusika.

MY TAKE
Wakuu kwa uhakiki huu hakuna jiwe litakalosalia juu ya jiwe.kama ulileta ujanja ujanja mwanzoni sepa kabla hawajaja ofisini kwako.

Nitaleta idadi rasmi ya taasisi zilizokumbwa na dhoruba hili hivi punde.
Cheating ya wakati ule ilikuwa obvious,na sijui kwa nini walitumia maafisa utumishi.Kwanza wao walihakikiwa na nani.It was an obvious oversight.
 
😱😱😱 Lazima wote kuwadaka waliofoji..😀😀
 
Akikujib nitag mkuu.

Ila sekta ya Afya+elimu zinachunguliwa kwa mpaka kwa Laser beam
Hizi Wizara mbili ni nyeti sana tukikosea hapa tumekwisha.
Wang'olewe tu, hasa Wizara ya Elimu,watoto wetu ni vihiyo sana.Infact Wizara ya Elimu inahitaji usaili upya,waalimu wengi ni vihiyo sana wana vyeti lakini uwezo wao wa kufundisha ni Mdogo sana.
 
Magu sasa anachanganyikiwa....

Serious..
 
Kama TISS nao wameunganishwa katika ' Team ' ya wakakuaji na uhakiki wa Vyeti tayari safari yangu ya kupewa sana ' Ofa ' ya Bia na Washikaji zangu wawili naiona inaenda kufikia tamati kwani kwa ninavyowajua kuwa wote wawili wana Vyeti Feki halafu ile ya mara ya Kwanza walipona kwakuwa niliwapeleka kwa Mganga mmoja hatari sana huko Tanga ambaye sasa amefariki / amekufa. Nawaonea sana huruma Wake zao ambao walikuwa wakiwatambia sana Wanawake wenzao katika Mitaa yao wanayoishi huku wakiwa na Nyodo / Maringo kibao.
Nyie ndo wakuda!!??
 
Kwa mtindo huu jamaa anamaliza miaka yake mitano akiwa patupu bila kutekeleza ilani ya chama chake na ahadi alizotuahidi Watanzania..............hii inashusha Morali ya Kazi kabisa ...hii serikali ni ya kishenzi inaendeshwa na Malofa/washamba
 
Hii ni awamu ya ajabu sana. Yaani badala ya kupandisha watumishi madaraja sambamba na kuwapatia nyongeza, wao wamekalia kuwaongopea kwa uhakiki usioisha. Ni aibu sana kwa Jiwe na serikali yake.
 
Magu sasa anachanganyikiwa....

Serious..
Sidhani.Utumishi serikalini ulikuwa umevamiwa sana.Tuliyaona, yakatuudhi, lakini hatukuwa na la kufanya.Now we have the right person in the right place.Ngojeni asafishe.
 
KWENYE MASHIRIKA YA UMMA VYETI FAKE BADO VIPO VYA KUMWAGA,WATAWADAKA WENGI SANA.
IMEFIKA WAKA TUACHE UJANJA UJANJA KWENYE ELIMU.
 
Hii ni awamu ya ajabu sana. Yaani badala ya kupandisha watumishi madaraja sambamba na kuwapatia nyongeza, wao wamekalia kuwaongopea kwa uhakiki usioisha. Ni aibu sana kwa Jiwe na serikali yake.
This is the right thing to do.Ni muhimu kuhakikisha kwamba unapandisha vyeo na kuongeza mishahara the right people.You will be very stupid to do otherwise.
 
Ipo siku watakuwa marehemu
Kwa nini umtakie mtu mabaya for doing the right thing,eti kwa kuwa wewe labda kitakuumiza.Mkuu huna haja ya kuogopa wala
ku-punic, kama una cheti halali peleka tu.It is as simple as that.Waacheni watu wafanye kazi.Nchi hii ilioza kabisa.
 
Sidhani.Utumishi serikalini ulikuwa umevamiwa sana.Tuliyaona, yakatuudhi, lakini hatukuwa na la kufanya.Now we have the right person in the right place.Ngojeni asafishe.
Sawa mkuu..na pia mkiwatoa hao wenye dosari fanyeni replacement sasa kwa kutangaza ajira ya kufill hayo magap..sio mnagia tu
 
Chizi kweli wewe hivi unajua tangu 2015 watumishi hawapati haki zao za msingi kisa huu mchezo usioisha miaka mitatu sasa.

Kila siku nawaombea mabaya hata nikiyapata mimi potelea mbali.
Bora baba yako angepiga punyeto kuliko kuzaa mjinga kama wewe.
Hivi unajua vyeti vimekaguliwa mara ngapi?
Kwa nini umtakie mtu mabaya for doing the right thing,eti kwa kuwa wewe labda kitakuumiza.Mkuu huna hana ya kuogopa wala ku-punic kama una cheti halali peleka tu.It is as simple as that.Waacheni watu wafanye kazi.Nchi hii ilioza kabisa.
 
Kama mada inavyojieleza hapo juu

Serikali ya JMT imeanza tena lile zoezi la kuwahakiki upya watumishi wake ambapo kwa awamu hii imedhamiria kuwadaka wale wote walioleta udanganyifu katika zoezi lililofanyika hapo awali.

Aidha katika awamu hii uhakiki huo haufanywi tena na maafisa utumishi wa idara zote za Serikali kama ilivyokuwa awali, ila tuu jukumu hilo limebebwa na kikosi kazi maalumu kilichoteuliwa na Rais wa nchi hii kikiwaunganisha baadhi ya maafisa kutoka UTUMISHI ,TISS NECTA,NACTE pamoja na TCU.

Zoezi hili limeshaanza katika taasisi mbalimbali ambapo idadi kamili ya watumishi waliobanika kufoji vyeti na kuleta udanganyifu katika zoezi la awali itaekwa bayana na mamlaka zinazohusika.

MY TAKE
Wakuu kwa uhakiki huu hakuna jiwe litakalosalia juu ya jiwe.kama ulileta ujanja ujanja mwanzoni sepa kabla hawajaja ofisini kwako.

Nitaleta idadi rasmi ya taasisi zilizokumbwa na dhoruba hili hivi punde.
kufa kufaana ngoja ni apply kazi
 
Back
Top Bottom