Serikali: Biashara 16,252 zafungwa na 147,818 zafunguliwa kwa kipindi cha Julai, 2018 hadi Aprili, 2019


Influenza

Influenza

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2018
Messages
448
Points
1,000
Influenza

Influenza

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2018
448 1,000
Naibu Waziri wa Fedha, Dk Ashatu Kijaji amesema biashara zilizofungwa katika kipindi cha kuanzia Julai 2018 hadi Aprili 2019 ni 16,252 lakini zimefunguliwa 147,818.

Dk Kijaji ameyasema hayo leo Jumatano Mei 15, 2019 wakati akijibu hoja zilizotolewa na wabunge wakati wakichangia makadirio ya mapato na matumizi ya Wizara ya Viwanda na Biashara kwa mwaka wa fedha 2019/2020.

Kauli hiyo imekuja siku moja baada ya mbunge wa Busega (CCM), Dk Raphael Chegeni wakati akichangia mjadala wa bajeti ya Viwanda na Biashara mwaka 2019/2020 kudai Dk Kijaji alidanganya Bunge kuhusu takwimu za biashara ambazo zinafungwa.

Pia, Dk Chegeni amesema kuwa mapato yanayokusanywa nchini yameshuka.

Akijibu jambo hilo leo Dk Kijaji amesema huo ndio ukweli na uhalisia na kuhoji kama biashara zingefungwa wasingeweza kukusanya mapato.

Amesema kama biashara zinafungwa maana yake uchumi unasinzia na kubainisha kuwa Tanzania haijafika hapo.

“Watanzania halali wamemwelewa Rais John Magufuli na wanaendelea kufanya biashara halali. Uchumi uko imara na makini. Tunaendelea kutenda kwa ajili ya wananchi,” amesema.

Amesema tangu Serikali ya Awamu ya Tano iingie madarakani hawajawahi kukusanya mapato ya chini ya Sh1trilioni kwa mwezi.
 
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2011
Messages
9,463
Points
2,000
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2011
9,463 2,000
Hata wakisema biashara zimefunguliwa trilion 2 hatuwezi bisha sababu hizi data wanapika wenyewe
 
Ahmad Abdurahman

Ahmad Abdurahman

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2016
Messages
435
Points
1,000
Ahmad Abdurahman

Ahmad Abdurahman

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2016
435 1,000
Clueless Hutus, mxieeew!

Kwa hiyo wewe Mzee Mwanakijiji Shoprite na Nakumatt wakifunga maduka yao, Fastjet ikafa, Bakhresa akapitisha mizigo yake Bandari ya Mombasa badala ya Dar Port na wafanyabiashara wa Kariakoo wakafuata mizigo Kampala badala mzigo uwakute hapo Kariakoo....

halaf nyinyi kwa akili zenu za Kihutu mkatoa vitambulisho vya wamachinga 165,000 na kufungua vibanda vya chips na Mpesa kila kona ya mtaa ndo akili yako inakutuma kuwa biashara zilizokufa/kufungwa ama kuhamishwa ni pungufu kwa thamani na idadi ya hivyo vitambulisho vya wamachinga mlivotoa?
Njoo ujibu Mzee Mwanakijiji
 
Baba Mtakatifu

Baba Mtakatifu

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2017
Messages
1,224
Points
2,000
Baba Mtakatifu

Baba Mtakatifu

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2017
1,224 2,000
Purchasing power imepungua umejuaje?
Mkuu usipinge tu Kisa unauwezo wa kupinga , fanya small reserch, Mimi nimepita kariakoo tena siku ya kazi , nimeona fremu tena zilizopo center kwa haraka haraka c chini ya thelathini zimefungwa , kitu ambacho ni tofaut na zaman ....

Zaman huwez kuta fremu nyingi kiasi hicho zimefungwa kwa wakati mmoja .....Kwaiyo usikae tu kwenye sofa unapinga pings bila kuwa na fact....toka nje kaone
 
koyola

koyola

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2015
Messages
2,031
Points
2,000
koyola

koyola

JF-Expert Member
Joined May 20, 2015
2,031 2,000
Wafanyabiashara wote walijisajili Wafanyabiashara halali wanaongezeka
Wafanyabiashara haramu wanazidi kujitoa
 
M

mitigator

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2014
Messages
3,140
Points
2,000
Age
30
M

mitigator

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2014
3,140 2,000
Naibu Waziri wa Fedha, Dk Ashatu Kijaji amesema biashara zilizofungwa katika kipindi cha kuanzia Julai 2018 hadi Aprili 2019 ni 16,252 lakini zimefunguliwa 147,818.

Dk Kijaji ameyasema hayo leo Jumatano Mei 15, 2019 wakati akijibu hoja zilizotolewa na wabunge wakati wakichangia makadirio ya mapato na matumizi ya Wizara ya Viwanda na Biashara kwa mwaka wa fedha 2019/2020.

Kauli hiyo imekuja siku moja baada ya mbunge wa Busega (CCM), Dk Raphael Chegeni wakati akichangia mjadala wa bajeti ya Viwanda na Biashara mwaka 2019/2020 kudai Dk Kijaji alidanganya Bunge kuhusu takwimu za biashara ambazo zinafungwa.

Pia, Dk Chegeni amesema kuwa mapato yanayokusanywa nchini yameshuka.

Akijibu jambo hilo leo Dk Kijaji amesema huo ndio ukweli na uhalisia na kuhoji kama biashara zingefungwa wasingeweza kukusanya mapato.

Amesema kama biashara zinafungwa maana yake uchumi unasinzia na kubainisha kuwa Tanzania haijafika hapo.

“Watanzania halali wamemwelewa Rais John Magufuli na wanaendelea kufanya biashara halali. Uchumi uko imara na makini. Tunaendelea kutenda kwa ajili ya wananchi,” amesema.

Amesema tangu Serikali ya Awamu ya Tano iingie madarakani hawajawahi kukusanya mapato ya chini ya Sh1trilioni kwa mwezi.
Haoni aibu kudanganya mwez mtukufu na ijabu lake......such a shameless woman
 
Lord eyes

Lord eyes

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2018
Messages
4,235
Points
1,995
Lord eyes

Lord eyes

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2018
4,235 1,995
Nacheka na kino leo huyo mwanakijiji hana maana kwetu kwa tunaojua uhalisia upi
 
Kididimo

Kididimo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2016
Messages
2,470
Points
2,000
Kididimo

Kididimo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2016
2,470 2,000
Ndiyooo niliyasema juzi..mtu anasema "biashara zinafungwa" tunamuuliza kulinganisha na nini na lini? Chegeni (au mwingine) anachoweza Ni kuoneshwa takwimu zinazopingana na hizi za serikali
Mkuu, ningefurahi kusikia haya, mtaji wa biashara zilizofungwa ni x tsh na mpya zilizofunguliwa ni y tsh. Ningepata hiyo figure, ningeweza kujuanani mkweli!
Unaweza kufunga biashara 2 za zamani zenye mtaji wa zaidi ya biashara 100, 000 mpya zinazofunguliwa hasa kwa vipande vya wamachinga.
Kiujumla utolewe ulinganisho wa mitaji.
 
W

Waziri kivuli

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2016
Messages
2,983
Points
2,000
W

Waziri kivuli

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2016
2,983 2,000
Ndiyooo niliyasema juzi..mtu anasema "biashara zinafungwa" tunamuuliza kulinganisha na nini na lini? Chegeni (au mwingine) anachoweza Ni kuoneshwa takwimu zinazopingana na hizi za serikali
Machinga nao wamejumlishwa kwenye hizo biashara?
 
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2008
Messages
7,313
Points
2,000
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2008
7,313 2,000
Sheer extravagance
Binafsi nilikuwa naweza kununua nguo kila mwezi lakin sasa bada ya miez 3 au 4 japo m sio mpiga dili inamaana kuna watu wamepungukiwa kitu hapa
 
A

Allineando

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2016
Messages
1,833
Points
2,000
Age
50
A

Allineando

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2016
1,833 2,000
Huyu jiwe fix mno daaahh Kesha angukia pua...akae pembeni tu inatosha jamani daaah...Gunduu kwenda mbele
 
swalehe shiza

swalehe shiza

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2016
Messages
1,604
Points
2,000
Age
33
swalehe shiza

swalehe shiza

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2016
1,604 2,000
Naibu Waziri wa Fedha, Dk Ashatu Kijaji amesema biashara zilizofungwa katika kipindi cha kuanzia Julai 2018 hadi Aprili 2019 ni 16,252 lakini zimefunguliwa 147,818.

Dk Kijaji ameyasema hayo leo Jumatano Mei 15, 2019 wakati akijibu hoja zilizotolewa na wabunge wakati wakichangia makadirio ya mapato na matumizi ya Wizara ya Viwanda na Biashara kwa mwaka wa fedha 2019/2020.

Kauli hiyo imekuja siku moja baada ya mbunge wa Busega (CCM), Dk Raphael Chegeni wakati akichangia mjadala wa bajeti ya Viwanda na Biashara mwaka 2019/2020 kudai Dk Kijaji alidanganya Bunge kuhusu takwimu za biashara ambazo zinafungwa.

Pia, Dk Chegeni amesema kuwa mapato yanayokusanywa nchini yameshuka.

Akijibu jambo hilo leo Dk Kijaji amesema huo ndio ukweli na uhalisia na kuhoji kama biashara zingefungwa wasingeweza kukusanya mapato.

Amesema kama biashara zinafungwa maana yake uchumi unasinzia na kubainisha kuwa Tanzania haijafika hapo.

“Watanzania halali wamemwelewa Rais John Magufuli na wanaendelea kufanya biashara halali. Uchumi uko imara na makini. Tunaendelea kutenda kwa ajili ya wananchi,” amesema.

Amesema tangu Serikali ya Awamu ya Tano iingie madarakani hawajawahi kukusanya mapato ya chini ya Sh1trilioni kwa mwezi.
Jitu pumbavu likikudanganya wewe unayedanganywa unaonekana mpumbavu zaidi huyo ni mpuuzi kama anayempa kula
 
B

Bombabomba

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2017
Messages
685
Points
1,000
B

Bombabomba

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2017
685 1,000
Were jamaa punguza hasira na serekale
tunashukuru kwa takwimu, najua amezitoa akijua wazi hakuna mtu anayeweza ku 'fact check' hiyo taarifa, all in all kama ni za uongo basi serikali inajiongopea yenyewe.
ikifungwa super market moja na vikafunguliwa vibanda vya mpesa vitatu bila shaka serikali itasema "zimefunguliwa biashara nyingi"!
 
The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2006
Messages
5,488
Points
2,000
The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined May 6, 2006
5,488 2,000
Ndiyooo niliyasema juzi..mtu anasema "biashara zinafungwa" tunamuuliza kulinganisha na nini na lini? Chegeni (au mwingine) anachoweza Ni kuoneshwa takwimu zinazopingana na hizi za serikali
Takwimu za serikali ni rasmi. Ila si lazima zihusiane na ukweli. Ukweli uko uwanjani. Nenda kwanza pale business/financial district, Kariakoo.
 
The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2006
Messages
5,488
Points
2,000
The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined May 6, 2006
5,488 2,000
Haoni aibu kudanganya mwez mtukufu na ijabu lake......such a shameless woman
Watu wanaotoka mkoa wa akina matonya wana la maana la kutuambia? Kazi yao kuimba sifa za mfalme. Kuna yule wa kongwa, halafu wa mtera; na huyu sasa wa kondoa. Wote wanamwaga mashudu tu.
 
utukufu mwanjisi

utukufu mwanjisi

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2017
Messages
1,934
Points
2,000
utukufu mwanjisi

utukufu mwanjisi

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2017
1,934 2,000
nawasikiliza. ...
img_20190429_225127-jpg.1098823
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
15,101
Points
2,000
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
15,101 2,000
Hizo biashara labda ni zile za vitambulisho vya Tsh 20,000/- Ila tunaona biashara zimefungwa maduka hayafanyi vizuri hata uchangamfu wa miji, watu haupo kama zamani. Kungekuwa na ufunguzi mkubwa wa biashara kama N. Waziri alivyosema basi TRA isingesisitiza watu wasifunge biashara.
Mficha maradhi,kifo kitamuumbua
 

Forum statistics

Threads 1,295,454
Members 498,335
Posts 31,212,521
Top