Sauti ya Ujerumani: TANESCO hoi bin taaban kifedha!

Sauti ya Ujerumani: TANESCO hoi bin taaban kifedha!

Serikali inatafuta mkopo wa dola milioni 200 benki ya dunia. Hivi sasa TANESCO inadaiwa zaidi ya dola milioni 363.

Benki ya dunia imetoa masharti ili TANESCO wapewe mkopo lazima bei ya umeme ipandishwe.

Source: DW

Umeme utapanda tu hata Aliondoka mramba kwa visa vya kishetani
 
DW wana ajenda gani na Tanzania? Kwa zaidi ya miaka mitatu sasa hii Radio ya Ujerumani haina zuri la kusema kuhusu Tanzania. Inajulikana msemaji wa Lowassa Abubakar Liongo alikuwa anafanya kazi huko inaelekea bado mkakati bado unafanya kazi. Tuwatakie kila la heri.

Ulitaka wasitangaze kilichopo au unataka wa fake kaam mlivyozowea?

DW, diyo walioongea na TANESCO kwa niaba ya World Bank?

Ulitaka wasiseme kilichonenwa watunge uwongo kwa maslahi ya nani?

Umeme ukipanda bei unamsaidia nini Lowasa?
 
Ubepari mfumo wa kinyonyaji

Mnyonge ataendelea kunyonywa na kukamuliwa

Beberu anazidi kunenepa
 
Khe khe kheeeeeee wamrudishe kazini DG ameonewa na nanihii.

Serikali inatafuta mkopo wa dola milioni 200 benki ya dunia. Hivi sasa TANESCO inadaiwa zaidi ya dola milioni 363.

Benki ya dunia imetoa masharti ili TANESCO wapewe mkopo lazima bei ya umeme ipandishwe.

Source: DW
 
Kwahiyo wewe unapenda bei ipande? Unajuwa kwamba hata bei tunayotozwa sasa inapaswa kupunguzwa?

Nitasimama na Rais katika hili kupinga ubeberu, wakapandishe bei huko kwao wapumbavu kabisa hawa mashetani weupe.
Si unaambiwa tanesco hawana pesa? Sasa ukopeshwe huku madeni mengine huwezi kulipa, wataacha utakaa gizani.
 
Wao wenyewe tanesco sio wabunifu mie nimeomba kuungalishiwa umeme toka mwezi wa kumi na moja mwaka Jana lakin mpk sasa nazungushwa tu wanataka nikawasujudie kama rushwa sitoi siku wakijisikia watakuja kuweka
 
Ubepari mfumo wa kinyonyaji

Mnyonge ataendelea kunyonywa na kukamuliwa

Beberu anazidi kunenepa
Unakunyonya nini kwani umeme uliujua kabla mawazo finyu ishi kama mababu zako kuigiza maisha yao huku hata akili huna za kukuwezesha kuishi vile. Unalalamika nii
 
Kuna watu washaingiza siasa humu.mara oooh dw wanatumiwa...shiiit hii nchi bado ina mazombi wengi sana aisee...
Kwanza dw haimwogopi kiongozi yeyote wa hii nchi..hata huyo mnayemwogopa wao kwao si lolote..so hawawezi ogopa kuripoti chochote..yaani kwenye kamati yao ya uhariri hakuna swali ambalo ni maarufu kwa wahariri wetu '' hii habari vipi itamuudhi bwana mkubwa?"
Wao wanaulizana kama ina ukweli.wakipata uhakika wanaruka nayo hewani maana hata sheria za nape haziwahusu..
Ukweli ni kwamba hili shirika liko hoi.na kuna watu humu wanadai kwamba aliyeliflisi ni lowasa..sasa naomba niwaulize maswali ya msingi..
Lowasa kaondoka madarakani miaka zaidi ya nane..mbona shirika liko kwenye hali mbaya?
Na ni kwa nini kila siku mnaishia ongea tu..si mna mahakama ya mafisadi..mpelekeni mahakamani...
Tatizo la tanesco hapa ni mikataba mibovu walijifunga nayo kwa muda mrefu..so kila anayechungulia file la tanesco anaona ngoma nzito anaishia rushia watu lawama wasiohusika..
Hii ni serikali ya kutumbua..ni kwa nini hadi hii leo hakuna mkataba hata mmoja wa kifisadi uliotumbuliwa? Madini..tanesco na ile sheria ya mafuta iliyopitishwa kwa hati ya dharura..
Na ndio maana tulisema uchaguzi uliopita tatizo mi mfumo
.hata akichaguliwa malaika hapo ccm hawezi badili huo mfumo wa kitapeli uliokita mizizi..
Hii mikataba imekuwa kama biashara ya unga..kila waziri wa ulinzi akikabidhiwa ofisi ..huita vyombo vya habari kwa mbwembwe zote na kuwaagiza igp na rpc wamletee mafaili na majina ya wauza unga..akishakabidhiwa hukaa nayo kimya ......
 
Huu ni mpambano mwingine kati ya serikali,benki ya dunia na IMF.

Mmoja ni ule wa mgodi wa Dhahabu dutwa ambako benki ya dunia ina hisa,na wamefutiwa leaeni,mwingine ni huu wa tanesco.

Natabiri kuibuka kwa mgongano mkubwa sana kati ya Tanzania na mashirika haya,na ndani ya miaka miwili ijayo mashirika haya yatakuwa "yametunyoosha"

Mashirika haya hayaendeshwi na siasa,yanaijua tanesco nje ndani,yanasoma hesabu kwanza ndipo yanatoa hela,kama hesabu inasema lazima bei upande,itapanda tu

Wakati huo huo wachina tumewavuruga kwenye reli,sioni kama tuna mahala pa kukimbilia
Hizi dua zako nakuhakikishia zitakurudia wewe baada ya miaka miwili utakuwa umefukuzwa kazi na mkeo atakuwa kakuacha utakuwa umekosa pakushika
 
Hadhi ya DW inazidi kuporomoka tu siku hadi siku, wanazidi kujipambanua kama tawi la ukawa!
 
Huu ni mpambano mwingine kati ya serikali,benki ya dunia na IMF.

Mmoja ni ule wa mgodi wa Dhahabu dutwa ambako benki ya dunia ina hisa,na wamefutiwa leaeni,mwingine ni huu wa tanesco.

Natabiri kuibuka kwa mgongano mkubwa sana kati ya Tanzania na mashirika haya,na ndani ya miaka miwili ijayo mashirika haya yatakuwa "yametunyoosha"

Mashirika haya hayaendeshwi na siasa,yanaijua tanesco nje ndani,yanasoma hesabu kwanza ndipo yanatoa hela,kama hesabu inasema lazima bei upande,itapanda tu

Wakati huo huo wachina tumewavuruga kwenye reli,sioni kama tuna mahala pa kukimbilia
Gari hili halina brake na dreva ni kipofu lazimaa alibamize
 
DW wana ajenda gani na Tanzania? Kwa zaidi ya miaka mitatu sasa hii Radio ya Ujerumani haina zuri la kusema kuhusu Tanzania. Inajulikana msemaji wa Lowassa Abubakar Liongo alikuwa anafanya kazi huko inaelekea bado mkakati bado unafanya kazi. Tuwatakie kila la heri.
wala usiilaumu DW ni upuuzi wenu na serikali yenu, tanesco inafujwa, mikataba mibovu waliyo ingia ndo inyo ikamua, whether kasema liongo au nani haitaleta hauweni kwa tanesco. na kwa taarifa yako ni kuwa mikataba hiyo itahuwishwa kama ilivyo baada au kabla ya muda wake kuisha!. (rejea ule wa ticts). kama hutaki usiyo penda kusikia yasemwe ifungieni DW basi.
 
..haya sasa Mramba mmemfukuza na WB wanawaambia pandisheni bei ya umeme...msipopndisha mtabaki na njaa yenu...mrudisheni Mramba kazini sasa hivi....
 
Hadhi ya DW inazidi kuporomoka tu siku hadi siku, wanazidi kujipambanua kama tawi la ukawa!
kwasababu wametangaza usicho penda kusikia?, awamu hii inaweza kuwa ya kifisadi kuliko hata zilizo pita sema tu taarifa za ufisadi zitafichwa ktk jina la uchochezi.
 
Naona kuna watu wanaenda kuumbuka muda si mrefu
 
Serikali inatafuta mkopo wa dola milioni 200 benki ya dunia. Hivi sasa TANESCO inadaiwa zaidi ya dola milioni 363.

Benki ya dunia imetoa masharti ili TANESCO wapewe mkopo lazima bei ya umeme ipandishwe.

Source: DW
Mungu ibariki Tanzania ila usiwabariki viongozi wake .
 
Back
Top Bottom