Sauti ya Ujerumani: TANESCO hoi bin taaban kifedha!

Sauti ya Ujerumani: TANESCO hoi bin taaban kifedha!

DW wana ajenda gani na Tanzania? Kwa zaidi ya miaka mitatu sasa hii Radio ya Ujerumani haina zuri la kusema kuhusu Tanzania. Inajulikana msemaji wa Lowassa Abubakar Liongo alikuwa anafanya kazi huko inaelekea bado mkakati bado unafanya kazi. Tuwatakie kila la heri.
kwani ni uongo kwamba tanesco wanadaiwa dola millioini 363
 
Bei haitapandishwa Tanesco wajipange hela nyingi wameziacha mitaani,hawaunganishi umeme hadi miezi kibao ipite ,hawachukui hela ya malipo ya kuunganishiwa umeme hadi wao wakupigie simu au uende ukawabembeleze,kila siku wanasingizia hakuna network kwenye programu yao ya kuingiza wateja,pia mafisadi walioko upande wa pili ndio wanaoifilisi Tanesco kwa dili zao walizozifanya huko nyuma.
Wateja hawatoshi labda useme viwanda ambavyo kiwanda kimoja kinaweza lipa hadi bilioni 1 kwa mwezi.
 
Sauti ya Ujerumani ni wachochezi,wametumwa na dawa yao inachemka, hatuwezi kuwavumilia maana sie huwa hatujaribiwi....
 
Viwanda ni mchakato. unawaza usiku na kuamka Tanzania ya viwanda. viwanda vipi? kwa Miaka yake 10 huenda hiyo ndoto ya mchana isitimie. huu mwaka wa pili tu. Nchi ipo hoi kabisa. Mheshimiwa Rais angalia upya sera zako ziendane na mipango ya nchi na fedha. Nionavyo mimi ninakuhurumia sana kwa maana unasumbuka sana bila kujua.
 
Bei haitapandishwa Tanesco wajipange hela nyingi wameziacha mitaani,hawaunganishi umeme hadi miezi kibao ipite ,hawachukui hela ya malipo ya kuunganishiwa umeme hadi wao wakupigie simu au uende ukawabembeleze,kila siku wanasingizia hakuna network kwenye programu yao ya kuingiza wateja,pia mafisadi walioko upande wa pili ndio wanaoifilisi Tanesco kwa dili zao walizozifanya huko nyuma.
Mwaka huu mtanena kwa lugha na hapo hata kiwanda cha njiti za kiberiti bado hamjaanzisha.
 
Tatizo letu ni moja tena kubwa hatudeal na source ya matatizo yanayotukabidili tunakimbilia effect za matatizo yetu!!sijawahi kusikia tuki declear shida ya Tanesco nini zaidi ya kusema wizi wizi hadi ishakuwa kero
 
Wateja hawatoshi labda useme viwanda ambavyo kiwanda kimoja kinaweza lipa hadi bilioni 1 kwa mwezi.
Mkuu kuna wateja wengi sana ,hapa Dar tu robo tatu ya wananchi wake hawana umeme ,njoo na miji mingine.Kinachotakiwa Tanesco ni kubadilika,bado wapo usingizini na wanafanya kazi kwa mazoea mkuu,urasimu ndio umelala Tanesco,badala ya kuongeza bei wanatakiwa wapunguze bei ili wateja wengi walipe bili zao ,umeme upo bado juu.
 
Karibu trilioni kasoro,ningemuona Mkuu wa maana kama angeachana na mandege yake, akalipa deni ili tanesco ianze maisha mapya
si ndio hapo harafu wanakuja wapambe nuksi kutetea mtu amegeuza fedha za nchi zake binafsi haishimu wataalamu hata kidogo
 
Hii movie ta swala la umeme Tanzania bado haijawa ya kuisha. Kila kukicha tunaanza na episodes mpya. Nasubiria mahakama ya mafisadi ianze kazi
 
Mkuu kuna wateja wengi sana ,hapa Dar tu robo tatu ya wananchi wake hawana umeme ,njoo na miji mingine.Kinachotakiwa Tanesco ni kubadilika,bado wapo usingizini na wanafanya kazi kwa mazoea mkuu,urasimu ndio umelala Tanesco,badala ya kuongeza bei wanatakiwa wapunguze bei ili wateja wengi walipe bili zao ,umeme upo bado juu.
unasahau kwamba fedha wanazokusanya zinalipa deni la mafisadi ya maccm walizoziiba
 
Back
Top Bottom