Saudia cautions against maids from Tanzania

Saudia cautions against maids from Tanzania

Nilikuwa nasikia tu ukatili wa baadhi ya waarabu, ila siku nilipokutana na wadada watatu na kusikia madhira yaliyowapata nilisikitika sana.
Unapokutana na binti anasaidiwa kupanda ndege ili arudishwe bongo baada ya kuunguzwa na pasi kwenye mapaja na sehemu za siri, huku aliyefanya haya akiwa huru mtaani kwa kuwa aliyetendewa ubaya ni mgeni.
Hata sheria za nchi hizi Qatar na Saudi Arabia hazitambui kosa la raia wao kwa mgeni kutoka Afrika.
Japokuwa wapo wanaoishi bila madhira ila kabla ya kwenda middle east kuwa yaya tafakari kwanza.
 
Tuache mambo ya kutetea uozo. Ukatili wa hawa jamaa umevuka mipaka. Mfano mzuri tu mpaka leo Afro-Arabs wananyanyasika na kuitwa slaves na kutengwa katika masuala ya kijamii, kiuchumi na kisiasa. Kusema hivyo haimaanishi Afro-Americans hawapati kadhia pia. Lakini, tunaangalia utofauti wa viwango. Huwezi kulinganisha madhila wanayopata Afro-Arabs na yale ya Black Americans au mfano Black Britons. Acheni kuwa na mahaba ya kipumbavu.
 
Sasa mbona nyie mnauana huko middle east hatuongei... Unaweza kulinganisha damu mnayomwagana na damu inayomwagika tz... Shut down your mother f*** mouth
Inasikitisha kuona watu tunavyoongea kwa chuki, Kila kabila na Nchi kuna watu wazuri na wabaya, Kuna mauaji Arabuni, kuna mauaji Africa pia kwahiyo siyo suala la kabila fulani bali ukorofi wa watu na wako katika kabila na nchi zote.
 
Sasa mbona nyie mnauana huko middle east hatuongei... Unaweza kulinganisha damu mnayomwagana na damu inayomwagika tz... Shut down your mother f*** mouth
Pole !! poleni wandugu zetu masikini ALBINO !! Tutakuja kuwalinda na kuwatunza tena..... Pole watoto na wasichana wa kazi masikini hamna mustakabali mbele ya Umma huu wakikatili....!! tunawatetea na kuwafadhili hifadhi za kudumu...

Heshima na Taadhima ya wanaJF nimeihifadhi...
 
Kama kuna mwarabu wa kweli anapitia uzi huu..., basi ataendelea kushangaa sana sisi waafrika tulivyo wajinga... Na labda ataona kwa kweli tunastahili kutendewa hovyo kama wanavyowatendea dada zetu wanaokwenda kufanya kazi huko...
Hivi inawezekanaje sisi kujadili uzi huu ambao uko very specific juu ya UKATILI WA WAARABU..., halafu badala ya kushauri, au kulaani wanayofanyiwa dada zetu, eti sisi tunaanza utetezi wa kijinga..., Oooh.., hata wazungu hawatupendi..., Oooh..., hata watanzania wakatili...
Hoja aliyoleta mwenzetu sasa itapoteza maana kabisa ..., kwa sababu ya ushabiki maandazi... Kwa nini tusitoe ushauri namna ya kupunguza madhila haya kwa watu wetu wote wanaokwenda kutafuta ajira huko ughaibuni..? Kwa nini tusifikirie sasa kutunga sheria ya kulinda UTU wa watanzania popote pale walipo duniani... Nafikiri haya ndiyo yangekuwa mambo ya sisi kujadili badala ya kutoana mapovu kulinda "mabwana" zetu..
 
Siyo kweli unachanganya mambo, tofauti ya Mzungu (Ulaya &USA) ni kwamba kuna Sheria ambazo zinalinda haki za Wafanyakazi lkn hilo haliwaondolei Ubaguzi, asikudanganye mtu hakuna mtu anadharau mtu mweusi kama Mzungu, achana hao Waarabu ambao kama ukiwa Muislamu ingawaje ni Wabaguzi lkn unaweza kuwa na uhafadhali kidogo lkn kwa Mzungu mtu mweusi ni kiumbe wa mwisho kabisa Duniani na ndiyo maana kuna sheria za anti discrimination, angalia mtu mweusi anaishi USA kwa miaka zaidi ya 300 sasa lkn ni 20% tu ya Wamarekani wote lkn zaidi ya 85% ya watu walioko jela ni weusi, Elimu ni shida ukuiongelea poverty USA unaongelea mtu mweusi sasa unafikiri ni kwa nini? Ni kwa sababu ya Ubaguzi!
Ulishawahi kusikiua kuhusu lynching USA?

Angalia AK, Apartheid ni binadamu gani aliyewahi kumfanyia binadamu mwingine kama Wazungu walivyotufanyia watu weusi AK? Unaelewa maana ya apartheid? Kama haulewi maana yake ni kwamba iliandikwa kabisa kikatiba kwamba mtu mweusi ni siyo binadamu kamili na anapaswa kutengwa wanaita constitutionalized racisms, yaani Ubaguzi ulioidhinishwa kikatiba, Wazungu acha kabisa hakuna binadamu anatudhurau watu weusi kama Mzungu wala usijindanganye, na haya ni mambo ambayo yanaonekana achilia mbali yale yasioonekana kama kuminywa kiuchumi, nchi za kiafrika kunyimwa fursa na kukabwa Kiuchumi, rasimali za Afrika kutaifishwa n.k ...
Unahitaji kukutana na mbeba box wa uarabuni ujue kubaguliwa maana yake nini!
South Africa hiyo ni case very exceptional! Sawa na Saddam na wakurdi, au polpot na raia wake au Hitler na Jews! Usichanganye vitu ambavyo ni extreme incidences na tabia ya jumla ya jamii husika!
 
Wizara husika na ubalozi wetu huko waweke utaratibu mzuri wa watu kupata ajira, hizo changamoto zitafutiwe ufumbuzi, tunaweza weka mratibu katika nchi husika kuhakikisha mikataba ya kazi haikiukwi.

Huo uhausegeli wa wadosi mbona poa tu, ukiwekwa utaratibu mzuri utashangaa wadada wadogo wanaporomosha majumba ya maana.
 
Hawa vijana wa udom tuliowaita vilaza situwape hizi fursa hata za uyaya umangani, chuo tuwafukuze na fursa tukabe, wakienda kuosha nuksi koko beach nako tunawakamata, hii nchi imeshakuwa tabu tena.
 
I say, I know some will say it is work, but I would rather my people look for other types of work. Domestic work in the Middle East is a kind of slavery. One enjoys no rights and abuses are common place.
Dah!mkuu muone ras simba haraka sana
 
waafrika tubaki tuu kwenye bara letu,huko hatutakiwi tunaenda kufuata nini?
 
Back
Top Bottom