Sarakasi na majigambo ya wahitimu wa UDSM

Sarakasi na majigambo ya wahitimu wa UDSM

UDSM-The home of interlectures.....nyie vyuo vyenu c mnadahili mpaka Div eleven.
hahaaa waambie kuna rafiki yangu anasoma chuo fulani jina nahifadhi ananiambia ana 4.8 GPA mm huku 3.5 nmepata kwa mbinde nkamuliza huko vepee akasema huku maksi easy hafu wanakuja wanajilinganisha na UDSM home of Vipanga
 
Inferiority complex on work [emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
Viva Udsm
 
Unamuitaje kilaza mwenzio uliosoma nae primary na sekondari anakuburuza kila cku na akachaguliwa chuo bora kuliko chako? Sion logic na fact katika mawazo yako
 
UDSM ni chuo kizuri kwa kiasi chake, lakini kilipaswa kiwe bora zaidi maana ni cha muda mrefu na macho ya Tanzania kama nchi yalikuwa pale. Hata hivyo, siwezi ongelea ubora wa elimu ya wahitimu wa UDSM maana sina data za kutosha. Itoshe kusema, wakati mwingine ubora wa elimu anayokuwa nayo mtu hutegemea mambo mengi, mfano: uwezo wa mtu kitaaluma, bidii ya mtu, na background yake, miongoni mwa mambo mengine. Haitoshi kusema eti mtu akisoma chuo fulani mfano UDSM eti atakuwa competent. Mimi nimekutana na watu wengi waliosoma SUA na Mzumbe na wako competent sana kuliko hata wahitimu wa UDSM. Therefore, don't be obsessed by the name of the university written on one's academic certificate. One's academic competency depends on a lot of things than the university from which s/he graduated
 
Haya ni matunda ya UDSM?
1454989_555113654647066_1211841060198164534_n.jpg
Udsm hawafanyi graduation Diamond Jubilee! Pili hako kajoho hakana vigezo!
 
Habari wakuu,

Nimekuwa nikifuatilia kwa muda mrefu wanafunzi walio hitimu UDSM hasa hasa miaka ya 2000 na kuendelea katika utendaji wao na majivuno yao mtaani na mitandaoni hasa hasa humu JF,

Nilichogundua ni kwamba wengi wao ni bomu (vilaza), kinachowabeba ni jina tu.

They are INCOMPETENT , hata walimu wao nao ni bomu.

Karibuni tupigane kwa hoja, nina mawe kibao nitayatoa.


Juzi kimetajwa chuo bora namba moja East and Central Africa halafu unasema product ya pale ni bomu, au walimu ni bomu

wewe utakuwa kilaza kabisa
 
idadi kubwa ya wahitimu wa UDSM ndio wameliweka taifa hili kwenye hizi critical mess,wamesaini mikataba mibovu,waiba kupitia EPA account,ujenzi wa BOT twin tower,radar,Escrow account,meremeta,mikataba ya migodi kuwapa wawekezaji kwa miaka mia,walishindwa kupinga au kukubali kusimamia misingi ya Azimio la Arusha leo hii nchi haina dira ya kiuchumi,privatization walipo iintroduce imezalisha bourgeoisie wameshindwa kutetea je huu ndio msimamo wao nchi au laa,walianzisha na kushiriki katika mchakato wa katiba mpya lakini wameshindwa kuyakubali maoni yao yaani wanaamini tunaweza kuongozana na katiba ya 1977 iliyokuwa ya mpito kutoka kwenye ukoloni mpaka wakati huu nchi iki experience muundo wa vyama vingi kwa zaidi ya miaka ishirini
 
Kuna watu wamesoma vyuo vya kuheshimika vyenye miaka zaidi ya 200 na huwasikii wakipiga kelele.

Halafu si ajabu hao wanaojidai kuhusu kusoma UDSM ni wale walokuja Dar kwa sababu walipata udahili chuoni hapo.



Hii ni aibu kubwa sana.

Jaribu kwa mfano kuwasiliana nao kupitia anwani zao za barua pepe walizoziweka kwenye tovuti yao uone kama watakujibu...

Hovyo kabisa yaani!
Duh! Ulikuwa na point lakini kwa mawazo haya ya kipumbavu unaonekana unasumbuliwa na ulimbukeni tu.

1. Umesema kuna watu wamesoma vyuo vyenye umri zaidi ya miaka 200 huwezi kuwasikia wakijisifia; hapohapo wewe kuwa Dar es Salaam au hata nje tusema hata miaka 2 au hata kumi unamshangaa na kumshusha mtu alofika Dar kwa Mara ya kwanza kusoma UDSM. Vipi wewe ambaye hujafjki alotokea yeye i.e Kijiji fulani?

2. Wengi wetu tunasumbuliwa na "mental slavery" pamoja na ulimbukeni wa kufikiri maendeleo, ujanja ni kuishi au kuona kila jambo kwa mtizamo wa Kimagharibi. Twafywaaaaaa.
 
pole yako kwa kusoma UDSM, like I said ukubwa wa pua sio wingi wa kamasi.

labda nikuulize tu ni kwanini kwenye interview waajiri walio wengi (ukitoa JMT) wako radhi kuchukua mwanafunzi wa MAKERERE kuliko UDSM? ukishapata jibu toka kwa amani mkuu
Thibitisha hilo unalosema
 
UDSM pamebaki majengo na elimu ya kufikirika.

Wahitimu wa pale sioni tofauti yao na wahitimu wengine wowote.

Zaidi ya kukariri madesa na kukopi researches za watu hakuna lingine lolote.

nadhani ubora wa chuo unapimwa kwa wahitimu, sio sifa za kusadikika.

more importantly, kila chuo kina vipanga na vilaza, lakini ni ukweli vilaza ni wengi kuliko vipanga katika vyuo vyote.

Kiufupi hakuna lolote la kujivunia hapo udsm.
 
Ila kweli UDSM wanamajigambo.
Ila sababu zinaweza kuwa,

1:Wengi ni waliofahulu kuanzia chekechea hadi Form six, Wanaobaki wote wanatawanyika kwingineko
2:Wanaadhiri wengi competent , na ndio maana hata kwenye mambo ya kisiasa huwa wanahojiwa wao
3:Mara nyingi Chuo hicho kimeingia kwenye vyuo bora afrika.
4:Wanafunzi graduates wanaimpact sana kwenye jamii kuliko wengine hasa kwenye siasa.

Ila wengi English majanga
mkuu, uko sahihi kabisa. namshukuru Mungu watoto wangu hawajawa wahanga wa Elimu za bongo. kuna tukio moja nilialikwa kama panelist kwenye interview (SADC) na nikateuliwa kuwa chairman...kati ya hao candidates walikuwepo watz, wazimbabwe, wazambia na wa-south wawili..! hali ilikuwa mbaya kupita maelezo kwa upande wetu (tz)....
 
Duh! Ulikuwa na point lakini kwa mawazo haya ya kipumbavu unaonekana unasumbuliwa na ulimbukeni tu.

1. Umesema kuna watu wamesoma vyuo vyenye umri zaidi ya miaka 200 huwezi kuwasikia wakijisifia; hapohapo wewe kuwa Dar es Salaam au hata nje tusema hata miaka 2 au hata kumi unamshangaa na kumshusha mtu alofika Dar kwa Mara ya kwanza kusoma UDSM. Vipi wewe ambaye hujafjki alotokea yeye i.e Kijiji fulani?

2. Wengi wetu tunasumbuliwa na "mental slavery" pamoja na ulimbukeni wa kufikiri maendeleo, ujanja ni kuishi au kuona kila jambo kwa mtizamo wa Kimagharibi. Twafywaaaaaa.
Mental slavery ni pamoja na kusoma sekondari na chuo kikuu kwa kutumia lugha ya kikoloni.

Hata kusema 'mental slavery' nayo ni mental slavery!

Si ajabu hata wewe mwenyewe hapo ulipo jina lako moja ni la kikoloni.

Na si ajabu, kama una watoto, basi majina yao yote ni ya kikoloni.

Who's a mental slave now?
 
Back
Top Bottom