Kwanza kabisa na declare interest mimi sijasoma Udsm.
Mimi ninaamini ubora wa chuo unapimwa vizuri zaidi na wahitimu inayotoa. Hivi ndivyo wenzetu wanavyofanya na ndio maana kwa nchi kama Marekani wana Ivy League universities kama Harvard, Stanford, Cornell na MIT na nyingine. Kuingia hapa ni lazima uwe umepasua si mchezo. Na hata graduates inaotoa wana impact kubwa kwenye jamii mf Bill Gates, Zuckerberg, Kenneth Arrow, Larry Summers, Mankiw na wengine wengi. Tunaona impact zao either in academia or in industry practices.
Pia wana Public Ivies kama University of Virginia, University of California Berkeley, Los Angeles na Santa Barbara, North Carolina Chapel Hill, University of Maryland na nyingine kibao. Na hata hizi public universities ziko highly recognized kwa highest quality of education offered na product zao zina impact kwenye industry na hapo ndipo argument ya ubora wao inapojikita.
University inapimwa na product zake kwenye industry na sio jina la chuo pekee.
Na hiki ndio kipimo sahihi hata apa kwetu tukitumie na sio kutishana, kubishana au kubezana mara mimi nimesoma UDOM,.Ardhi, Mzumbe, Udsm, SAUT, Rucu, Tumaini n.k.
Ni kweli watu waliosoma Udsm wengi wana hiyo kasma ya.kujiona bora kuliko wengine (nina associates kibao from Udsm, Sua, MU, Udom, SAUT, na kwingine so i mean what I say) lakini mimi ninaamini ubora wa graduate hupimwa na impact yake kwenye industry na sio kelele za mimi nimesoma wapi wala sijui nini. Na mwisho, competency ya graduate ni juhudi za graduate mwenyewe. Jina la chuo lipo tu lakini competency ni suala la mtu mmoja mmoja. Nina uthibitisho kwenye hili.
Mnawafahamu Shambani Graduates wa SUA?
Anyway, nitarudi one day kuwazungumzia