Sarakasi na majigambo ya wahitimu wa UDSM

Sarakasi na majigambo ya wahitimu wa UDSM

Utakuwa umesoma vyuo hivi. CBE, SAUT,MUSLIM UNIVERSITY, UTUMISHI WA UMMA. nawajua watu wengi walisoma vyuo hivyo wanajihisi inferior sana.


Habari wakuu,

Nimekuwa nikifuatilia kwa muda mrefu wanafunzi walio hitimu UDSM hasa hasa miaka ya 2000 na kuendelea katika utendaji wao na majivuno yao mtaani na mitandaoni hasa hasa humu JF,

Nilichogundua ni kwamba wengi wao ni bomu (vilaza), kinachowabeba ni jina tu.

They are INCOMPETENT , hata walimu wao nao ni bomu.

Karibuni tupigane kwa hoja, nina mawe kibao nitayatoa.
 
Habari wakuu,

Nimekuwa nikifuatilia kwa muda mrefu wanafunzi walio hitimu UDSM hasa hasa miaka ya 2000 na kuendelea katika utendaji wao na majivuno yao mtaani na mitandaoni hasa hasa humu JF,

Nilichogundua ni kwamba wengi wao ni bomu (vilaza), kinachowabeba ni jina tu.

They are INCOMPETENT , hata walimu wao nao ni bomu.

Karibuni tupigane kwa hoja, nina mawe kibao nitayatoa.
Mkuu umesema tupigane kwa hoja wakati huo huo wewe mwenywe hujatoa hoja yeyote zaidi ya kuandika false allegations.
 
Sijasoma udsm ila nakisapoti hata maprofesa na walimu wao naona wako poa kwenye kuchambua mada katika jamii na michango yao ni mikubwa kwa nchi yetu.
Udsm kikwetu kwetu tujivunie vitu vyetu vizuri tuwakosoe kwa kujenga siyo kuwakatisha tamaa.
 
tupingane kwa hoja we umetoa hoja gani? we huko st joseph mko fit kiasi gani kushinda graduates wa udsm? tuanzie kwanza na quality ya ufaulu ya wanaodahiliwa udsm na st joseph,

Brother entry qualifications sio hoja. Ngoja nikuambie kitu ufaulu wa mwanafunzi unategemea mambo kadha wa kadha. Unaweza ukawa na ufaulu mdogo ambao ukakuwezesha kujiunga na chuo na ukaandaliwa vyema na ww binafsi kujidiisha na ukawa muhitimu bora na mchapa kazi wa nguvu [emoji123][emoji118]. Mtoa maada amefanya utafiti wake akaja na uzi huu. Hakika namuunga mkono kwa asilimia 80. Ndiyo wapo wahitimu wengi wa UDSM wenye uzo mdogo kiutendaji, wengi wao wamekuwa watu wa kiwadharau watumishi wenzao kwa kuwa tu hawajasoma UDSM. Lakini pia wapo wahitimu wengine UDSM vipanga hasa hawa wanajua wayatendao hakika ni hazina ya taifa.
 
Alafu kushake ni ishara ya lack of confidence sasa linahusiana nini na chuo, watu wengi hawajiamini wanapokua mbele ya hadhira, sio wanavyuo hata wanasiasa, wasanii yaani mpaka uzoee vinginevyo uwe kauzu kweli kweli[emoji23]
uko sahihi mkuu, shaking or lack of confidence haina uhusiano wa moja kwa moja na chuo husika ila kwa maana nyingine inaamanisha kukosa maarifa ya kutosha / skills that enable someone to act in a wide variety of situations.
 
Una uhuru wa kuandika unachokifiria based on your IQ mimi nimesoma na watu waliomaliza udsm mamtoni ilikuwa aibu kupanda kwenye podium kufanya presentation ana shake mwanzo mwisho na wazungu wanaishia pardon several times and the likes. Jaribu kupata exposure don't narrow your mind.
Tuanzie hapa

Ulisoma au unasoma chuo gani hapa Tz
 
Hivi UDSM si ndiyo pale watu wanapata mpaka PHD ila hawawezi tunga hata sentence ya kijungu......fent ford.
 
Wewe ndio wa ajabu kweri. Ikiwa state university nitakuwa haina matatizo!. AU ndio wale watu ataki state ikosolewe?. IVI awa mliosoma zamani mlifundishwa kukosolewa ni dhambi!. Ulitaka state tu watu wainame na kuabudu?. Kizazi hiki ni huru sana cha wazi. Jifunzeni kukosolewa ndio kuendelea.sasa app adabu imekujaje?.
Pole sana mkuu

Ulisoma/unasoma chuo gani?
 
Ila kweli UDSM wanamajigambo.
Ila sababu zinaweza kuwa,

1:Wengi ni waliofahulu kuanzia chekechea hadi Form six, Wanaobaki wote wanatawanyika kwingineko
2:Wanaadhiri wengi competent , na ndio maana hata kwenye mambo ya kisiasa huwa wanahojiwa wao
3:Mara nyingi Chuo hicho kimeingia kwenye vyuo bora afrika.
4:Wanafunzi graduates wanaimpact sana kwenye jamii kuliko wengine hasa kwenye siasa.

Ila wengi English majanga
 
kiukweli wengi wa wanafunzi wa UDSM hasa hasa undergraduates ni weupe sana kichwani.

wengi wao kiingereza ni kibovu, hawawezi kufanya presentation zinazoeleweka, and most of all CONFIDENCE ni ZERO.

mpaka unashangaa unajiuliza hivi ni wa UDSM kweli huyu? hakika ukubwa wa pua si wingi wa kamasi
 
kiukweli wengi wa wanafunzi wa UDSM hasa hasa undergraduates ni weupe sana kichwani.

wengi wao kiingereza ni kibovu, hawawezi kufanya presentation zinazoeleweka, and most of all CONFIDENCE ni ZERO.

mpaka unashangaa unajiuliza hivi ni wa UDSM kweli huyu? hakika ukubwa wa pua si wingi wa kamasi
Ukizungumzia kiingereza nakuona hata wewe mweupe kichwani.
Karne hii mtu yeyote anayedhani kujua kiingereza ni ishara ya uelewa basi mtu huyo anafaa kuwa mtumwa akafanye kazi kwenye mashamba ya miwa hata huko Marekani
 
Ukizungumzia kiingereza nakuona hata wewe mweupe kichwani.
Karne hii mtu yeyote anayedhani kujua kiingereza ni ishara ya uelewa basi mtu huyo anafaa kuwa mtumwa akafanye kazi kwenye mashamba ya miwa hata huko Marekani

pole yako kwa kusoma UDSM, like I said ukubwa wa pua sio wingi wa kamasi.

labda nikuulize tu ni kwanini kwenye interview waajiri walio wengi (ukitoa JMT) wako radhi kuchukua mwanafunzi wa MAKERERE kuliko UDSM? ukishapata jibu toka kwa amani mkuu
 
Tanzania tulizoea kila kitu kimoja kimoja kimoja, itatuchukua muda kubadilika

Chuo ni UDSM tu
Dawa ya meno Colgate
Kaptula ni Bukta
Mafuta ni Shell
Chama ni CCM
[emoji2] [emoji2] [emoji2]
 
Udsm ni chuo bora kuliko vyote East and Central Africa .Kwa Africa kinashika nafasi ya 13 kikizidiwa na vyuo vya SouthAfrica na Misri tu.Just google it for your reference.
Mnajifariji sana kukiponda Udsm lakini facts zinabaki palepale .Ukienda nchi za nje hasa ulaya vyuo vinavyojulikana international wise kwa Afrika Mashariki ni vitatu tu Udsm,Makerere na University of Nairobi.
 
Unasoma course gani mkuu hapo udsm coet, nataka niipime competence yako
Kijana wangu wewe unasoma Electrical apo DIT sasa wewe nakushusha vyeo unaeza vipi kupima competence yangu huku...Japo unasoma BeNG ila kwa DIT sisi wa UDSM tutawaita Nyie ma Technician tyu!
 
Back
Top Bottom