Sakata la viroba: Wafanyabiashara nendeni Mahakamani

Sakata la viroba: Wafanyabiashara nendeni Mahakamani

Kwa issue ya viroba siwatetei kamwe watengenezaji pamoja na wauzaji.Kwanz apombe hizi zipo chini ya kiwango ndiyo sababu zina madhara makubwa sana kwa vijana.

Inabidi hata wakiamua kuweka kwenye chupa bado hivi viwanda vitembelewe na wanaopima vyakula.Wenye hivi viwanda ni wauaji kabisa.Ni bora vifungwe kabisa
 
Wakuu , kwanza naomba kukiri kwamba mimi ni mfanyabiashara ( siuzi viroba wala pombe ya aina yoyote ) , hivyo ninafahamu gharama za uwekezaji wowote wa halali , haya wanayotendewa wauza viroba , wasambazaji na watengenezaji si sahihi na wala hakuna porojo zozote zinazoweza kuhalalisha jambo hili .

Lengo kuu hapa ni kuwafirisi wahusika , sababu za serikali kutaka kufirisi Raia wake bado hazijafahamika , nawashauri wafanyabiashara , wasambazi pamoja wenye viwanda nendeni mahakamani .

Uzoefu unaonyesha kwamba serikali ya awamu ya 5 haijawahi kuwa na huruma kwa raia wake , kwahiyo haya wanayoyasema na kuyapanga hawatanii , angalieni waliyotendewa wananchi wa Mkwajuni , Mahakama pekee ndio iliyokuja kuokoa wengine wa mabondeni wasidhalilishwe , kuna haja kubwa sana ya kwenda mahakamani sasa .

Ikumbukwe kwamba biashara ya viroba si haramu , na imekwisha lipiwa kodi na wahusika wote , Ni Mahakama pekee inayoweza kuweka utaratibu wa kumaliza kwanza mzigo uliopo sokoni kabla ya kufuata utaratibu mwingine .

Uoga ni umasikini
Sounds great GT
 
Nionacho Mimi serikali inapiga marufuku vifungashio vya plastiki na wala sio pombe. Lengo lingekuwa kukipiga marufuku kilevi chenyewe nadhani wangezuia hata zilizo kwenye chupa.

Kwa mfano; Konyagi ipo ya kwenye chupa na vile vile ipo ya kwenye kifungashio cha plastiki (kiroba)

Valuer ipo ya chupa, pia ipo ya kiroba....

Hii vita inapambana na za kwenye vifuko vya plastiki wakati za kwenye chupa alcohol percentage ni sawa..??


USHAURI KWA WAFANYABIASHARA.

Kwakuwa kinachoonekana kupigwa vita ni vifungashio..njoeni na vifungashio vya aina nyingine visivyo vya plastiki..sio mbaya hata ikiwa kwenye vichupa vidogo kama vya dawa za sindano.
Hakuna anayekataa hilo mkuu , tatizo lipo kwenye hii shehena ambayo tayari ipo .
 
Awamu hii ya tano hakuna cha kufuata katiba wala sheria. Haki hiyo sasa wameibeba Rais na Waziri mkuu wake no more tanga tanga uone unavyofilisika.
Huyu akisema zuia viroba mwenzie anasema Dangote kachimbe mkaa wa mawe kadri unavyoweza huko Mbinga, hakuna anayehoji. Jamani mwaka huu tutaendeshwa kama nyumba ntobhu.
Naomba kufahamu maana ya nyumba nthobu mkuu , mimi ni mtu wa kijiji huko Kajunjumele , Kyela .
 
Kuna wanyafanya biashara walisha enda mahakamani na maombi yao yakatupiliwa mbali! Tangazo la kupigwa marufuku kwa viroba lilitolewa tangia mwaka jana wafanya biashara walikuwa na mda wa kujipanga na hiyo ishu

Pombe aina ya kiroba haijapigwa marufuku kilicho pigwa marufuku ni ile Parkage yake ndiyo wanasema ina chafua mazingira ila unajiuliza vipi na Parkage za maziwa fresh nayo kwanini wasiipige marufuku watengeneze parkage za chupa?

Waziri J.Makamba kaulizwa leo clouds fm asubuhi je wenye mzingo ambao upo store akipatikana mteja aliyepo nje ya Tanzania anaruhusiwa kuuziwa huo mzingo kajibu ndiyo inawezekana ila utasindikizwa kwa ulinzi mkali
 
Naomba kufahamu maana ya nyumba nthobu mkuu , mimi ni mtu wa kijiji huko Kajunjumele , Kyela .
Ugonile malafyale?
Nyumba nthobu ni neno la kikurya lenye maana ya ndoa ambayo mama mtu mzima ambaye hakubahatika kuwa na mtoto wa kiume ktk ndoa yake anapooa mwanamke mwenzie kama mkamwana wake na anakuwa na mamlaka naye kama mmewe na kama mama mkwe wake.
Rudia rudia kusoma utaelewa malafyale usipoelewa niulize tena.
 
Ili kufidia kwenye matibabu ya Figo na Ini mkuu. Ni janga la kitaifa,nashangaa kwa nini Wizara ya Afya haijatoa tamko au takwimu mpaka hivi sasa.
Mkuu kwani konyagi za chupa,henesy,grants na zinginezo hazileti madhara ya figo....kinachotakiwa ni kunywa kwa ustarabu tu
Na khkhsu serikali syo wanapiga vitu marufuku tu wakati wanawalipisha kodi

Ova
 
Hivi kiroba kina madhara makubwa kuliko sigara? Hivi kwa nini wasingeweka tu sheria Kali ktk unywaji wa viroba kuliko kuvizuia
 
Ugonile malafyale?
Nyumba nthobu ni neno la kikurya lenye maana ya ndoa ambayo mama mtu mzima ambaye hakubahatika kuwa na mtoto wa kiume ktk ndoa yake anapooa mwanamke mwenzie kama mkamwana wake na anakuwa na mamlaka naye kama mmewe na kama mama mkwe wake.
Rudia rudia kusoma utaelewa malafyale usipoelewa niulize tena.
Asante sana mkuu , sikuiba jina la mtu , naelewa haraka sana .
 
Kupiga marufuku kwa kitu chenye madhara ni kazi ya serikali.

Binafsi naunga hoja ya muda tu. Kungekuwa na miezi hata 6 ya kuandaa wahusika ili wajiandae. Viroba vinaharibu sana watu.
Viroba vinaharibuje watu? Madhara ya viroba unaweza kuyalinganisha na madhara yanayotokana na watu kuwa na mahaba ya kipuuzi kwa vyama vya siasa?
 
Pombe aina ya kiroba haijapigwa marufuku kilicho pigwa marufuku ni ile Parkage yake ndiyo wanasema ina chafua mazingira ila unajiuliza vipi na Parkage za maziwa fresh nayo kwanini wasiipige marufuku watengeneze parkage za chupa?
Huyo Makamba nae anajichanganya..Kuna swali aliulizwa kama viroba vinakatwaza kwa sababu ina athari kiafya au kimazingira..Akasema vyote..Sasa sijui ikiwekwa kwenye chupa athari za kiafya zinakuwa hazipo
 
HUYU BILA SHAKA NI KIONGOZI TOKA UFIPA......maana VIROBA ilikuwa ni mtajii mkubwa sana kwao....ANGALIENI HATA NYUZI ZAKE ANAZOLETAGA HUMU.....huwa zimekaa kiviroba roba tu

AFU INAUMA SANA MNAPOKUWA WATETEZI KWENYE MAMBO YA KIBANGI BANGI......

Hivi unaanzaje kutetea maslahi ya WACHACHE ukiacha WENGI wa kiumia na tena NI NGUVU KAZI MUHIMU SANA KWA MUSTAKABALI wa NCHI HII......nyie aliye walaani mkamuombe msamaha.....Atah hayupo mbali yupo hapo CANADA tu
tatizo haijatungwa sheria ya kuzuia kiroba
 
HUYU BILA SHAKA NI KIONGOZI TOKA UFIPA......maana VIROBA ilikuwa ni mtajii mkubwa sana kwao....ANGALIENI HATA NYUZI ZAKE ANAZOLETAGA HUMU.....huwa zimekaa kiviroba roba tu

AFU INAUMA SANA MNAPOKUWA WATETEZI KWENYE MAMBO YA KIBANGI BANGI......

Hivi unaanzaje kutetea maslahi ya WACHACHE ukiacha WENGI wa kiumia na tena NI NGUVU KAZI MUHIMU SANA KWA MUSTAKABALI wa NCHI HII......nyie aliye walaani mkamuombe msamaha.....Atah hayupo mbali yupo hapo CANADA tu
Viroba ni biashara halali, usituondoe katika mjadala. Wafanyabiashara wanalipa kodi kutokana na viroba hivi. Ilipaswa wapewe concession hata mwaka mzima ili wamalizie raw material na stock waliyo nayo ili wasipate hasara. Hujiulizi kwamba ho Watanzania walioajiriwa kuzalisha viroba watalipwaje pesa zao iwapo biashara inasitishwa ghafla? Na wafanyabiashara watafidiwaje empty containers (viroba vitupu) ambazo wameingiza na wamelipia kodi? Maamuzi ya kukurupuka ya serikali yana madhara kwa uchumi. Wangepewa muda wa kujiandaa na kufugwa kwa biashara hii
 
Mkuu kwani konyagi za chupa,henesy,grants na zinginezo hazileti madhara ya figo....kinachotakiwa ni kunywa kwa ustarabu tu
Na khkhsu serikali syo wanapiga vitu marufuku tu wakati wanawalipisha kodi

Ova
Najua unaelewa tofauti ya kiwango cha utengenezaji kati ya hizo pombe ulizoainisha hapo juu na pombe za kwenye Viroba. Cha kusikitisha kama wewe ni mnywaji wa muda mrefu wa Cognac(Henny etc), whiskey (Grants etc) na Gin (Konyagi,Smirnoff etc) utagundua tofauti ya ladha na asilimia ya kilevi (alc %) zilichotofautiana na hizo kanjanja za mitaani. Miezi ya nyuma kuna Kiwanda bubu kilikamatwa maeneo ya Sinza walikuwa wanapaki hayo machafuchafu kwenye chupa za Smirnoff na Gordon's. Tafakari mkuu.

Kuna wazee kibao miaka hiyo ya nyuma walikuwa wanatumia Whiskeys na Gins lakini madhara hayakuwa Kama ilivyo sasa....JIULIZE ni kwa nini!? Tunanyweshwa sumu mkuu.
 
Najua unaelewa tofauti ya kiwango cha utengenezaji kati ya hizo pombe ulizoainisha hapo juu na pombe za kwenye Viroba. Cha kusikitisha kama wewe ni mnywaji wa muda mrefu wa Cognac(Henny etc), whiskey (Grants etc) na Gin (Konyagi,Smirnoff etc) utagundua tofauti ya ladha na asilimia ya kilevi (alc %) zilichotofautiana na hizo kanjanja za mitaani. Miezi ya nyuma kuna Kiwanda bubu kilikamatwa maeneo ya Sinza walikuwa wanapaki hayo machafuchafu kwenye chupa za Smirnoff na Gordon's. Tafakari mkuu.

Kuna wazee kibao miaka hiyo ya nyuma walikuwa wanatumia Whiskeys na Gins lakini madhara hayakuwa Kama ilivyo sasa....JIULIZE ni kwa nini!? Tunanyweshwa sumu mkuu.
Sipingani na wee kuhusu athari!suala ni jinsi inavyoshugulikiwa wangepewa muda ......kwa wale wazalishajj maana serikaki ishawalima kodi,pili we unafikiri polisi hawazijui brewaries za magumashi ....wangewakamata wale wanaogengeneza vinywaji fake na kiwachkulia hatua kali sana....
Sahv watumiaji wamerudi kwenye bongo,na chibuku syo mbaya kidogo balimi imeokoaa jahazi

Ova
 
Sipingani na wee kuhusu athari!suala ni jinsi inavyoshugulikiwa wangepewa muda ......kwa wale wazalishajj maana serikaki ishawalima kodi,pili we unafikiri polisi hawazijui brewaries za magumashi ....wangewakamata wale wanaogengeneza vinywaji fake na kiwachkulia hatua kali sana....
Sahv watumiaji wamerudi kwenye bongo,na chibuku syo mbaya kidogo balimi imeokoaa jahazi

Ova
Balimi ndio habari ya sasa mkuu. Stimu yake naskia Kiroba kinasubiri.
 
Back
Top Bottom