Sakata la viroba: Wafanyabiashara nendeni Mahakamani

Sakata la viroba: Wafanyabiashara nendeni Mahakamani

Mkuu serikali ilitoa muda wauze ila wasiendelee kuzalisha. Watanzania hatukuwa na utamaduni wa kutii maagizo ya serikali. Hivyo uzalishaji uliendelea kwa mawazo ya kuuza kimagendo. Kumbe serikali ya sasa inasimamia maagizo yake. Waliambiwa watafute vifungashio vingine yaani chupa ili isiwe rahisi kunywa hovyo kila wakati kwa maana bei ingepanda. Mbona Valuer za chupa zipo ila valuer za viroba zinakamatwa?

Haiwezekani watu wanazalisha bidhaa ya VIROBA with a TBS LABEL kwenye VIWANDA VINAVOPIGIWA MAKELELE NA MKULU(Nchi ya Viwanda) na wanalipa KODI halafu serikali hiihii inakurupuka kupiga marufuku ????
 
Kwa sababu ya zuio la gafla ni lazima wafanya biashara walipwe fidia hakuna maneno mengine ya kusema hapo

zuio sio la gafla tangazo lilitoka mda mrefu almost mienzi 9 kabla ya utekelezaji wake

ila watu hawakuchukulia serious
 
Huu ni utawala wa MFALME ****!
Haiwezekani watu wanazalisha bidhaa ya VIROBA with a TBS LABEL kwenye VIWANDA VINAVOPIGIWA MAKELELE NA MKULU(Nchi ya Viwanda) na wanalipa KODI halafu serikali hiihii inakurupuka kupiga marufuku ????

mi ninaona watu waelewe kwanza kua kilichopigwa marufuku ni vifungashio na sio pombe ilioko ndani

so uzalishaji utaendelea kama kawaida ila Katika packaging tofauti ambayo ni chupa isio pungua mills 200
 
Mambo ya Viroba kupigwa marufuku yalianza last year bungeni na ikapitishwa.....fuatilia hii kitu
 
mi ninaona watu waelewe kwanza kua kilichopigwa marufuku ni vifungashio na sio pombe ilioko ndani

so uzalishaji utaendelea kama kawaida ila Katika packaging tofauti ambayo ni chupa isio pungua mills 200

Hii issue Serikali hawajaiweka clear kihivyo! Wao walisema VIROBA NI MADAWA YA KULEVYA! Is not a matter of PACKAGING but CONTENTS! Wewe unataka kuamini kwamba yaani vile vifungashio(polythene/plastic) ndivyo vinamfanya mtu alewe sana???Suppose mtu ananunua viroba 5,10 au 20 then anamimina kwenye chupa ya Konyagi, will it make any difference to the contents in that bottle????
Watz mbona tunapenda sana kuzubaishwa na kufanywa hamnazo? Jaribuni kujiongeza!!!
 
Hii issue Serikali hawajaiweka clear kihivyo! Wao walisema VIROBA NI MADAWA YA KULEVYA! Is not a matter of PACKAGING but CONTENTS! Wewe unataka kuamini kwamba yaani vile vifungashio(polythene/plastic) ndivyo vinamfanya mtu alewe sana???Suppose mtu ananunua viroba 5,10 au 20 then anamimina kwenye chupa ya Konyagi, will it make any difference to the contents in that bottle????
Watz mbona tunapenda sana kuzubaishwa na kufanywa hamnazo? Jaribuni kujiongeza!!!
Sio kweli, viroba ni ishu ya mazingira....kinywaji hakijakataliwa: watu hasa wenye tatizo la kujicontrol wanakunywa ovyo hivi vipombe...imekuwa rahisi hata kwa wanafunzi, na vijana wa bodaboda nk kutumia vinywaji hivi kwakuwa ni bei rahisi, pia vinabebeka tu hata mfuko wa shati....
 
Na siye wenye shehena ya mirungi tuungane aisee maana hatujui pakuuzia kila supplier anaogopa kusambaza mzigo
 
Hii issue Serikali hawajaiweka clear kihivyo! Wao walisema VIROBA NI MADAWA YA KULEVYA! Is not a matter of PACKAGING but CONTENTS! Wewe unataka kuamini kwamba yaani vile vifungashio(polythene/plastic) ndivyo vinamfanya mtu alewe sana???Suppose mtu ananunua viroba 5,10 au 20 then anamimina kwenye chupa ya Konyagi, will it make any difference to the contents in that bottle????
Watz mbona tunapenda sana kuzubaishwa na kufanywa hamnazo? Jaribuni kujiongeza!!!

dhaa umenifurahisha Sana mkuu viroba ni madawa ya kulevya? teh teh teh

fuatilia vizuri mkuu na ujue unachokiandika kabla ya kupost

ishu ni kwanza vinachafua mazingira iv vifungashio

pili n vinapatikana kwa urahis kwasabab packaging yake ni bei rahisi na ni ujazo mdogo so ni easy wengi kuaford
 
kumbe siku nyingine unakuwaga na akili.......!

Nina akili sana Laki si Pesa,for your information hili la viroba nilishawahi kumwambia waziri mmoja wakati wa Serikali ya awamu ya nne kuboresha basi hata hivyo viroba vyenyewe viwe kwenye Standard ya juu,akamung'unya midomo tu kama mwehu.Shida RUSHWA imechangia kutengeneza pombe za viroba ambavyo kiukweli viko chini ya standard ni sawa na kuziita 'GONGO' hazina tofauti kwa sababu ya matengenezo yake hajakidhi vigezo.
 
dhaa umenifurahisha Sana mkuu viroba ni madawa ya kulevya? teh teh teh

fuatilia vizuri mkuu na ujue unachokiandika kabla ya kupost

ishu ni kwanza vinachafua mazingira iv vifungashio

pili n vinapatikana kwa urahis kwasabab packaging yake ni bei rahisi na ni ujazo mdogo so ni easy wengi kuaford

Viroba havina tofauti na 'Madawa ya kulevya' kwa maana havina tofauti na 'GONGO' vinatengenezwa na wahindi na wachina kuua vijana wetu,na imechangiwa sana na RUSHWA iliyomo ndani ya serikali za CCM
 
Chadema watawatetea sio. Maana viroba na gongo ilikuwa ni agenda yao
 
HUYU BILA SHAKA NI KIONGOZI TOKA UFIPA......maana VIROBA ilikuwa ni mtajii mkubwa sana kwao....ANGALIENI HATA NYUZI ZAKE ANAZOLETAGA HUMU.....huwa zimekaa kiviroba roba tu

AFU INAUMA SANA MNAPOKUWA WATETEZI KWENYE MAMBO YA KIBANGI BANGI......

Hivi unaanzaje kutetea maslahi ya WACHACHE ukiacha WENGI wa kiumia na tena NI NGUVU KAZI MUHIMU SANA KWA MUSTAKABALI wa NCHI HII......nyie aliye walaani mkamuombe msamaha.....Atah hayupo mbali yupo hapo CANADA tu
Aaah Kwa kuwa wewe una uhakika wa kuingiza buku saba Kwa foleni pale Lumumba ...hauwafikirii wenzako wanaohangaika kupata kupato cha halali...mnachukua kodi zao then hapohapo mnapiga marufuku...shame on you.
 
Wakuu , kwanza naomba kukiri kwamba mimi ni mfanyabiashara ( siuzi viroba wala pombe ya aina yoyote ) , hivyo ninafahamu gharama za uwekezaji wowote wa halali , haya wanayotendewa wauza viroba , wasambazaji na watengenezaji si sahihi na wala hakuna porojo zozote zinazoweza kuhalalisha jambo hili .

Lengo kuu hapa ni kuwafirisi wahusika , sababu za serikali kutaka kufirisi Raia wake bado hazijafahamika , nawashauri wafanyabiashara , wasambazaji pamoja na wenye viwanda nendeni mahakamani .

Uzoefu unaonyesha kwamba serikali ya awamu ya 5 haijawahi kuwa na huruma kwa raia wake , kwahiyo haya wanayoyasema na kuyapanga hawatanii , angalieni waliyotendewa wananchi wa Mkwajuni , Mahakama pekee ndio iliyokuja kuokoa wengine wa mabondeni wasidhalilishwe , kuna haja kubwa sana ya kwenda mahakamani sasa .

Ikumbukwe kwamba biashara ya viroba si haramu , na imekwisha lipiwa kodi na wahusika wote , Ni Mahakama pekee inayoweza kuweka utaratibu wa kumaliza kwanza mzigo uliopo sokoni kabla ya kufuata utaratibu mwingine .

Uoga ni umasikini

Naunga mkono hoja. Ni ujinga kumwadhibu mtu aliyeanza biashara kwa njia halali nawe unachukua kodi kwake, halafu unaacha kumwadhibu mlevi (siyo mnywaji). Mlevi ni mzembe na mfujaji wa mali na mnywaji anajitawala (ni mtu makini) katika ulevi huo. Serikali yetu ni nzuri na ndiyo tuliitaka lakini naona inalewa sifa na inatupeleka kusiko.
 
Viroba havina tofauti na 'Madawa ya kulevya' kwa maana havina tofauti na 'GONGO' vinatengenezwa na wahindi na wachina kuua vijana wetu,na imechangiwa sana na RUSHWA iliyomo ndani ya serikali za CCM

viroba na gongo sio madawa ya kulevya bali gongo ni pombe haramu

viroba vipo vinatangenezwa na makampuni ya ndani kwa kufata sheria na viwango ila vipo vinavyotengenezwa bila kufuata sheria pia na ni vingi Sana kuliko vya viwango sahihi

ila uzalishaji wake haujapigwa marufuku bali kuweka kweny mifuko ya plastic ndio marufuku
swali la kujiuliza kwanini wasipige marufuku na mifuko ya plastic Kama ishu ni mazingira
 
Wakuu , kwanza naomba kukiri kwamba mimi ni mfanyabiashara ( siuzi viroba wala pombe ya aina yoyote ) , hivyo ninafahamu gharama za uwekezaji wowote wa halali , haya wanayotendewa wauza viroba , wasambazaji na watengenezaji si sahihi na wala hakuna porojo zozote zinazoweza kuhalalisha jambo hili .

Lengo kuu hapa ni kuwafirisi wahusika , sababu za serikali kutaka kufirisi Raia wake bado hazijafahamika , nawashauri wafanyabiashara , wasambazaji pamoja na wenye viwanda nendeni mahakamani .

Uzoefu unaonyesha kwamba serikali ya awamu ya 5 haijawahi kuwa na huruma kwa raia wake , kwahiyo haya wanayoyasema na kuyapanga hawatanii , angalieni waliyotendewa wananchi wa Mkwajuni , Mahakama pekee ndio iliyokuja kuokoa wengine wa mabondeni wasidhalilishwe , kuna haja kubwa sana ya kwenda mahakamani sasa .

Ikumbukwe kwamba biashara ya viroba si haramu , na imekwisha lipiwa kodi na wahusika wote , Ni Mahakama pekee inayoweza kuweka utaratibu wa kumaliza kwanza mzigo uliopo sokoni kabla ya kufuata utaratibu mwingine .

Uoga ni umasikini


Nadhani umegusia maada siyokua na uwelewa nayo serekali ilishatoa mda wa mwisho wauzalishaji tangu mwaka jana .
 
viroba na gongo sio madawa ya kulevya bali gongo ni pombe haramu

viroba vipo vinatangenezwa na makampuni ya ndani kwa kufata sheria na viwango ila vipo vinavyotengenezwa bila kufuata sheria pia na ni vingi Sana kuliko vya viwango sahihi

ila uzalishaji wake haujapigwa marufuku bali kuweka kweny mifuko ya plastic ndio marufuku
swali la kujiuliza kwanini wasipige marufuku na mifuko ya plastic Kama ishu ni mazingira

Issue siyo mazingira,hapo issue ni quality ana standards
 
Back
Top Bottom