Sakata la viroba: Wafanyabiashara nendeni Mahakamani

Sakata la viroba: Wafanyabiashara nendeni Mahakamani

akili unazo...lakini muda mwingine huzitumii unaazima akili za BAVICHA

Tatizo la UVCCM adabu hamna,mnafikiria kama mko chooni.Pole sana akili za kushikiwa ni mpaka pale aje mtu wa nje kuzichomoa.
 
HUYU BILA SHAKA NI KIONGOZI TOKA UFIPA......maana VIROBA ilikuwa ni mtajii mkubwa sana kwao....ANGALIENI HATA NYUZI ZAKE ANAZOLETAGA HUMU.....huwa zimekaa kiviroba roba tu

AFU INAUMA SANA MNAPOKUWA WATETEZI KWENYE MAMBO YA KIBANGI BANGI......

Hivi unaanzaje kutetea maslahi ya WACHACHE ukiacha WENGI wa kiumia na tena NI NGUVU KAZI MUHIMU SANA KWA MUSTAKABALI wa NCHI HII......nyie aliye walaani mkamuombe msamaha.....Atah hayupo mbali yupo hapo CANADA tu
Twende hatua kwa hatua sasa; Serikali iliisha chukua KODI kwenye hi kitu au haikuchukua!? Kwanza naomba ku declare conflict of interest; hua sinywi pombe since miaka ya mwanzoni mwa 90 and hence radha ya KIROBA hata sijui ikoje.
Unajua serikali hua inachukua KODI wakati gani kwenye POMBE? Baada ya mzigo kufika bandarini au sokoni? Ukijibu maswali hayo utagundua either unabisha tu kwasababu ya mahaba yako au hufikirii vizuri. Mleta UZI anayo hoja, ni vizuri tuijadiri cause serikali yenyewe imeisha chukua chake and hence haina cha kupoteza while waagizaji na watengenezaji wamekula HASARA.
 
Wakuu , kwanza naomba kukiri kwamba mimi ni mfanyabiashara ( siuzi viroba wala pombe ya aina yoyote ) , hivyo ninafahamu gharama za uwekezaji wowote wa halali , haya wanayotendewa wauza viroba , wasambazaji na watengenezaji si sahihi na wala hakuna porojo zozote zinazoweza kuhalalisha jambo hili .

Lengo kuu hapa ni kuwafirisi wahusika , sababu za serikali kutaka kufirisi Raia wake bado hazijafahamika , nawashauri wafanyabiashara , wasambazaji pamoja na wenye viwanda nendeni mahakamani .

Uzoefu unaonyesha kwamba serikali ya awamu ya 5 haijawahi kuwa na huruma kwa raia wake , kwahiyo haya wanayoyasema na kuyapanga hawatanii , angalieni waliyotendewa wananchi wa Mkwajuni , Mahakama pekee ndio iliyokuja kuokoa wengine wa mabondeni wasidhalilishwe , kuna haja kubwa sana ya kwenda mahakamani sasa .

Ikumbukwe kwamba biashara ya viroba si haramu , na imekwisha lipiwa kodi na wahusika wote , Ni Mahakama pekee inayoweza kuweka utaratibu wa kumaliza kwanza mzigo uliopo sokoni kabla ya kufuata utaratibu mwingine .

Uoga ni umasikini
Mambo mengine yanachekesha sana, hivi si TBS, watu wa Mazingira na TFDA walioridhia uuzwaji wa viroba.What has happened.Kuna kitu kinatusumbua hapa. May be ni umaskini na lack of knowledge.Debate inayoendelea nchini kwa sasa kuhusu viroba inaonyesha kwamba watu walio wengi na viongozi kwa ujumla either hawajui ubaya wa viroba au there is money at stake.Kwanza viroba vinachafua mazingira kwa kuwa haviozi.Lakini liquids kama liquors au chakula kinapowekwa kwenye plastics ni mbaya sana.Plastics ni poisonous,kwa hiyo mtu anapokunywa pombe iliyoko kwenye kiroba,he is also consuming the poison in the plastic!Ni poison mara mbili,ya pombe na ya kiroba.So somehow the government is right,lakini why now and not then?The government has a case to answer.
 
Unajua mke/mme ndo mzuri kwako tu ila kwa mwingine si kitu. Huwezi lazimisha kupenda hata siku moja.

Ndo dunia inayokuwa, usipopenda sana ndo wengine wanapenda hata kujifia.
Viroba vinaharibuje watu? Madhara ya viroba unaweza kuyalinganisha na madhara yanayotokana na watu kuwa na mahaba ya kipuuzi kwa vyama vya siasa?
 
Kama viroba ni drugs TBS wahadhibiwe kwa kuhalalisha maana kama madhara yako kwenye miili ya watu kwanza muwalipe fidia hao mlio wapa ruksa ya kutengeneza mbona mkitaka kupanua barabara wale waliojenga kihalali wote wanalipwa fidia? Na hili liko hivyo hivyo
 
Wakuu , kwanza naomba kukiri kwamba mimi ni mfanyabiashara ( siuzi viroba wala pombe ya aina yoyote ) , hivyo ninafahamu gharama za uwekezaji wowote wa halali , haya wanayotendewa wauza viroba , wasambazaji na watengenezaji si sahihi na wala hakuna porojo zozote zinazoweza kuhalalisha jambo hili .

Lengo kuu hapa ni kuwafirisi wahusika , sababu za serikali kutaka kufirisi Raia wake bado hazijafahamika , nawashauri wafanyabiashara , wasambazaji pamoja na wenye viwanda nendeni mahakamani .

Uzoefu unaonyesha kwamba serikali ya awamu ya 5 haijawahi kuwa na huruma kwa raia wake , kwahiyo haya wanayoyasema na kuyapanga hawatanii , angalieni waliyotendewa wananchi wa Mkwajuni , Mahakama pekee ndio iliyokuja kuokoa wengine wa mabondeni wasidhalilishwe , kuna haja kubwa sana ya kwenda mahakamani sasa .

Ikumbukwe kwamba biashara ya viroba si haramu , na imekwisha lipiwa kodi na wahusika wote , Ni Mahakama pekee inayoweza kuweka utaratibu wa kumaliza kwanza mzigo uliopo sokoni kabla ya kufuata utaratibu mwingine .

Uoga ni umasikini
Umekomea karibu katika kuunganisha uzi wako.
Je hao mateja wa viroba mbona haujawanasihi kutafuta haki yao ya kufyekewa "chaka" walilokuwa wanapumzikia?
Maana hao matajiri ulio wa-"highlight" walikuwa na pakuuzia, ambao ni walaji wa bidhaa hiyo. Sasa mnyororo wa hasara hauishii kwa wafanyabiashara peke yao, hadi kwa mateja hesabia.
Mtoto anapoachishwa ziwa, hutafutiwa kitu mbadala cha kumzebeza ili siku zisonge baadaye asahau. Je walevi wa viroba wanashikishwa nini cha mbadala mikononi mwao?
 
Kweli mkuu.serikali kupiga marufuku viroba ni jambo jema, ila muda iliotoa ni mfupi kwani kuna watu walikuwa wana stock kubwa sana ktk store zao kabla serikali haijatoa tamko. So ingetoa walau mwaka m1 ili watu wenye stock wazimalize kwani walinunua kihalali na kodi imelipwa kbs. Kwa kufanya hivi km ilivyofanya ni dhahiri imedhamilia kuwafilisi.. Ila kwa mtazamo wangu ni kuwa muda utaongezwa na viroba vitaruhusiwa viendelee kuuzwa had pale wenye stock watapomaliza stock zao. Vitazuiliwa viwanda tu visizalishe
 
Bora wangewapa miez 3 wauze wamalize lakn sio mwez 1 hafu waanzshe operation! Lengo la serikali ni zuri lakn sio kwa approach hii, watu wanastock wapeleke wapi na wamelipa kodi na wamelipia mzgo je hii hasara kwa wafanya bi ashara hii itazibkaje?

Haya sasa mmewatia hasara wengn wanajiua ndo lengo lenu? Kila mabadiliko yanaandaliwa sio mabadiliko ya hivyo wakat yanagusa maslah ya watu!
 
Mungu aziweke mahali pema peponi roho za marehemu wote wanaokufa kwa presha , kutokana na hasara kubwa wanayopata kwa mali zao kutaifishwa .

Amina .
 
Wakuu , kwanza naomba kukiri kwamba mimi ni mfanyabiashara ( siuzi viroba wala pombe ya aina yoyote ) , hivyo ninafahamu gharama za uwekezaji wowote wa halali , haya wanayotendewa wauza viroba , wasambazaji na watengenezaji si sahihi na wala hakuna porojo zozote zinazoweza kuhalalisha jambo hili .

Lengo kuu hapa ni kuwafirisi wahusika , sababu za serikali kutaka kufirisi Raia wake bado hazijafahamika , nawashauri wafanyabiashara , wasambazaji pamoja na wenye viwanda nendeni mahakamani .

Uzoefu unaonyesha kwamba serikali ya awamu ya 5 haijawahi kuwa na huruma kwa raia wake , kwahiyo haya wanayoyasema na kuyapanga hawatanii , angalieni waliyotendewa wananchi wa Mkwajuni , Mahakama pekee ndio iliyokuja kuokoa wengine wa mabondeni wasidhalilishwe , kuna haja kubwa sana ya kwenda mahakamani sasa .

Ikumbukwe kwamba biashara ya viroba si haramu , na imekwisha lipiwa kodi na wahusika wote , Ni Mahakama pekee inayoweza kuweka utaratibu wa kumaliza kwanza mzigo uliopo sokoni kabla ya kufuata utaratibu mwingine .

Uoga ni umasikini
Ukiondoa ushabiki mwingi kwenye uzi wako,naamini unahoja,lakini sijui kama umefanya utafiti wa kutosha na ukajiridhisha kuwa hilo katazo lilitolewa lini. Rejea matumizi ya dawa aina ya chloroquine,mifuko ya plastic Zanzibar nk.
 
Back
Top Bottom