Rose Kamili aizuia ndoa ya Dr. Slaa mahakamani

Rose Kamili aizuia ndoa ya Dr. Slaa mahakamani

Kwa sheria za Tz na za kimataifa mtoto wa over 18 years na hao wake ni 25 years anahitaji support? Huyu mama tena wamfukuze CDM kabisa. Siku zote alikuwa chooni anatoa pupu au alikuwa anawaona hawa Dr. na Mchumba? Au Donge alilopatia limepungua? Something fishy here and she gota reach no where?

Mkuu wangu huyu Rose kanunuliwa na Magamba ili kupunguza kasi ya CDM.Lakini hakika atashindwa.Inatakiwa CDM kichukue maamuzi magumu kumfukuza huyu mpuuzi asiye na aibu.
 
Mie ninavyoelewa pia kitangulizo DR, Prof nk vinatumika kama mtu bado anafanya kazi kwenye taasisi za elimu kama Dr Kitila. Nafikiri ndiyo maana yule kasela wa ujerumani ni ngumu sana kukuta wameandika prof Angela Mikel. Hii inafana na mwanamke aliyepewa talaka kuendelea kutumia neno mrs.
 
Nimesoma karibu posts zote, nimejifunza yafuatayo
1. Slaa aliachana na Rose mwaka 2009, watoto wakiwa na 22 years. Kisheria, hawa wanahitaji matunzo?
2. Slaa ameishi na Rose, pia na Josephine kwa zaidi ya miaka 2, na wote amezaa nao. ???

Ushauri wangu
1. Tunahitaji mahakama ya kadhi... oh, no, kumbe ni ya waislamu tu!!!

Hii ishu ni ngumu kifamilia, ila kisiasa haina effect maana ilishachuja tangu 2010.

Mapenzi hayalazimishwi hata siku moja
 
Hapa Dr Dlaa kushinda ni rahisi sana.

1) Ni kweli Dr Slaa ni mume halali wa Rose Kamili kihalali na hilo halipingiki. ILA ndoa yao haina specifics e.g mke mmoja na mume mmoja so kama Dr Slaa ameamua ku exercise uwezo wake wa kuoa mke wa pili na kumuoa kwa ndoa ya kanisani, it is also allowable kisheria cz ndoa zipo za aina nyingi. Lakini endapo angekuwa ame sign marriage contract ya kuwa na mke and mme mmoja then kweli angekuwa anakiuka mkataba halali wa ndoa but in this case hawana any written agreement.

3) Madai ya kutelekezwa ni nini hasa alichokosa kutoka kwa Dr Slaa? Ni ile physical presence au sex au financial assistance? Hapo awe specific.

4) Hao watoto anaodai wametelekezwa ni beyond miaka 18 so ni vigumu kudai madai kwa watoto wakubwa namna hiyo.

Maybe I am inconsiderate but nadhani Bi Rose angekaa vizuri tu na mumewe waelewane kwamba huduma za nyumbani zisipungue hata baada ya kumuoa Bi Mdogo.

Kila la kheri Bi Rose, you have a tough time ahead of you.....if only you had signed The Contract!!!

Ila mimi sio mwanasheria, ni maoni tu
 
Hii kesi huyu mamluki wa SSM atashindwa kwa aibu na Dr. tunampenda ile ngumu. Mbona mwaka 2010 tena katikati ya kampeni mlohonga ex wa Jose na bado Dr. akaibuka raisi mchakachuliwa? Hii ni ndogo sana, I swear watu wameshashiba na porojo na hawaoni wala kusikia tena SSM?
 
Hapa Dr Dlaa kushinda ni rahisi sana.

1) Ni kweli Dr Slaa ni mume halali wa Rose Kamili kihalali na hilo halipingiki. ILA ndoa yao haina specifics e.g mke mmoja na mume mmoja so kama Dr Slaa ameamua ku exercise uwezo wake wa kuoa mke wa pili na kumuoa kwa ndoa ya kanisani, it is also allowable kisheria cz ndoa zipo za aina nyingi. Lakini endapo angekuwa ame sign marriage contract ya kuwa na mke and mme mmoja then kweli angekuwa anakiuka mkataba halali wa ndoa but in this case hawana any written agreement.

3) Madai ya kutelekezwa ni nini hasa alichokosa kutoka kwa Dr Slaa? Ni ile physical presence au sex au financial assistance? Hapo awe specific.

4) Hao watoto anaodai wametelekezwa ni beyond miaka 18 so ni vigumu kudai madai kwa watoto wakubwa namna hiyo.

Maybe I am inconsiderate but nadhani Bi Rose angekaa vizuri tu na mumewe waelewane kwamba huduma za nyumbani zisipungue hata baada ya kumuoa Bi Mdogo.

Kila la kheri Bi Rose, you have a tough time ahead of you.....if only you had signed The Contract!!!

Ila mimi sio mwanasheria, ni maoni tu

Nafikiri Rose anafahamu vizuri umri wa watoto wake na wapi walipo kama anavyowafahamu Slaa hivyo waacheni wakathibitishe hayo. Ya kwamba kwanini mmoja anadai kulipwa na kwanini mwingine anadai kutolipa, na pia ya kwamba ni ndoa ya namna gani Rose na Slaa wanafahamu vizuri ndoa yao ilikuwa je.
 
Ukiandikisha ndoa katika kanisa katoliki na wewe mwanaume uliwahi kuzaa na mwanamke mwingine, hiyo ndoa haitafungwa mpaka yule mwanamke uliyezaa naye aandike barua ya kukukubalia ufunge ndoa.

Sibahatishi naandika kama mwenyekiti wa Jumuiya ndogo ndogo na ni kitu kimemtokea mwanajumuiya wangu.
Nisichoelewa hapa hiyo ndoa ya Dr. Slaa inafungiwa kanisani au kwa Mkuu wa Wilaya? Kama ni kanisani ni mpaka apate ridhaa ya mama watoto wake Rose Kamili.

Sawa kwenu wakatoliki sawa kwetu waluteri hakuna kitu kama hicho.

Ninyi mna " annulment" (An annulment is a declaration by a local Diocesan Marriage Tribunal that a marriage never existed as a sacramental union according to canon law)
na

Divorce (A dissolution breaks a marriage bond that is acknowledged to exist, differing from the annulment which declares that the marriage bond never existed)


Jingine ni kuwa ndoa zote zipo chini ya serikali wawe waislamu, wakatoliki, waluteri, nk wote hao ni agents wa serikali ndiyo maana hayo makanisa na misikiti ili yawe na uwezo huo wa kufungisha ndoa lazima yapate kibali toka serikalini. vibali wanavyopewa ndiyo huwawezesha kununua vile vyeti vya ndoa.
 
Hii kesi huyu mamluki wa SSM atashindwa kwa aibu na Dr. tunampenda ile ngumu. Mbona mwaka 2010 tena katikati ya kampeni mlohonga ex wa Jose na bado Dr. akaibuka raisi mchakachuliwa? Hii ni ndogo sana, I swear watu wameshashiba na porojo na hawaoni wala kusikia tena SSM?

Mkuu wangu dhambi ya unafiki ni mbaya sana.Hivi Rose anadhani watu hawajui pesa alizochukua ili kuchafua CDM.Kina Mbowe wanasubiri nini kumfukuza mamluki huyu?
 
Nenda ulaya utie mimba, ama uoe mwanamke umwache kienyeji uone sekeseke lake

Ulaya watu wasingetumia hata dakika mbili kujadili hii issue ya Dr Slaa. Si umeona rais wa France, kuanzia Sarkozy na huyu wa sasa! Ukienda Westiminster ndio usiseme, the motto is: No one owns anyone.

Hii ya Slaa hakuna mtoto mdogo kati yake na Rose Kamili, by 2009 wakati kila mtu anaenda njia yake walikuwa na 'adults' na sio watoto. And really, no one knows movements za kila mmoja zilikuwaje au nini hasa kilitokea. Lakini kwangu mimi this is a provate issue and it should be left to the the individuals involved.

Unless tunasema sasa private lives za viongozi wetu ni sehemu sifa, na kwa hakika hapo itabidi tulete wawekezaji. Wote wameoza.
 
Sawa kwenu wakatoliki sawa kwetu waluteri hakuna kitu kama hicho.

Ninyi mna " annulment" (An annulment is a declaration by a local Diocesan Marriage Tribunal that a marriage never existed as a sacramental union according to canon law)
na

Divorce (A dissolution breaks a marriage bond that is acknowledged to exist, differing from the annulment which declares that the marriage bond never existed)

Kwani Slaa anaenda kufunga ndoa ktk kanisa gani? kaufahamu kangu kadogo kako zaidi kwa mambo ya ndoa ambazo ni intra kwa kanisa, ila inter kanisa hapo sijui inakuwa je?

Maana kwa Katolic wote hawana qualificationi ya kufunga ndoa, kwa sababu Slaa kishakuwa Padre na ms Mushubusi kishakuwa na ndoa. Labda wamehamia kwa kakobe.
 
Ulaya watu wasingetumia hata dakika mbili kujadili hii issue ya Dr Slaa. Si umeona rais wa France, kuanzia Sarkozy na huyu wa sasa! Ukienda Westiminster ndio usiseme, the motto is: No one owns anyone.

Hii ya Slaa hakuna mtoto mdogo kati yake na Rose Kamili, by 2009 wakati kila mtu anaenda njia yake walikuwa na 'adults' na sio watoto. And really, no one knows movements za kila mmoja zilikuwaje au nini hasa kilitokea. Lakini kwangu mimi this is a provate issue and it should be left to the the individuals involved.

Unless tunasema sasa private lives za viongozi wetu ni sehemu sifa, na kwa hakika hapo itabidi tulete wawekezaji. Wote wameoza.

sie tunajadili kwa sababu Rose kaenda mahakamani na sie sote hatujui umri wao. Unless wewe ndo Slaa ama Rose. Hakuna private issue kwa kiongozi. Private issue za kiongozi ndo sifa hasa za mtu huyo kufaa ktk uongozi.
 
Ukiandikisha ndoa katika kanisa katoliki na wewe mwanaume uliwahi kuzaa na mwanamke mwingine, hiyo ndoa haitafungwa mpaka yule mwanamke uliyezaa naye aandike barua ya kukukubalia ufunge ndoa.

Sibahatishi naandika kama mwenyekiti wa Jumuiya ndogo ndogo na ni kitu kimemtokea mwanajumuiya wangu.
Nisichoelewa hapa hiyo ndoa ya Dr. Slaa inafungiwa kanisani au kwa Mkuu wa Wilaya? Kama ni kanisani ni mpaka apate ridhaa ya mama watoto wake Rose Kamili.

si kweli,kuzaa na mtu kunathibitishi au kutoa uhalali wa mtu kulazimisha ndoa.Ndoa ni agreement kati ya watu wawili wanaokubaliana.
The issue is kama yafuatayo hayakuwahi kufanyika,

mahali kutolewa
ndoa ya kimila
ndoa ya kanisa au DC.
Haya yakifanyika unaweza kuweka zuio,kwa kuweka pingamizi huku ukiambatanisha vidhibitisho.
Mahakama haivunji ndoa bila kufuata utaratibu wote wa ngazi za chini.

Naomba mfuatilie majibu na mapingamizi yote ya mawakili utajua,watoto wa miaka 18 wanajua wapi pakumtoa baba yao jamani.
 
si kweli,kuzaa na mtu kunathibitishi au kutoa uhalali wa mtu kulazimisha ndoa.Ndoa ni agreement kati ya watu wawili wanaokubaliana.
The issue is kama yafuatayo hayakuwahi kufanyika,

mahali kutolewa
ndoa ya kimila
ndoa ya kanisa au DC.
Haya yakifanyika unaweza kuweka zuio,kwa kuweka pingamizi huku ukiambatanisha vidhibitisho.
Mahakama haivunji ndoa bila kufuata utaratibu wote wa ngazi za chini.

Naomba mfuatilie majibu na mapingamizi yote ya mawakili utajua,watoto wa miaka 18 wanajua wapi pakumtoa baba yao jamani.

Nakubaliana na wewe dada Josephine lakini kanisa litajuwaje na uhakika wa nini walichokuwa wamekubaliana hao wazazi wawili hadi kupelekea kuwa na watoto? Au kama walikuwa na ndoa ya kimila iliyopelekea wakawa na watoto?
 
Last edited by a moderator:
si kweli,kuzaa na mtu kunathibitishi au kutoa uhalali wa mtu kulazimisha ndoa.Ndoa ni agreement kati ya watu wawili wanaokubaliana.
The issue is kama yafuatayo hayakuwahi kufanyika,

mahali kutolewa
ndoa ya kimila
ndoa ya kanisa au DC.
Haya yakifanyika unaweza kuweka zuio,kwa kuweka pingamizi huku ukiambatanisha vidhibitisho.
Mahakama haivunji ndoa bila kufuata utaratibu wote wa ngazi za chini.

Naomba mfuatilie majibu na mapingamizi yote ya mawakili utajua,watoto wa miaka 18 wanajua wapi pakumtoa baba yao jamani.

Mama msijali Makamanda tuko Imara kuwalinda na kupambana na yeyote anayevuruga chama.
Mama tutaarifu maamuzi ya mahakama yatatolewa lini? Hapo hakuna kesi bali porojo za Magamba dhidi ya CDM.
 
Mkuu sikushangai kwa mapenzi yako kwa Dr Slaa yanakutia upofu, na nadhani hata siku Dr Slaa akijkwaa chumbani kwake utasema kuna mkono wa CCM

Nilikuuliza kuwa hivi wewe unajua matatizo ya familia ya Dr Slaa kuliko Rose Kamili?
Nakuwekea tena hapa chini sehemu ya malalamiko yake na uyapangue kwa hoja na si kutuletea hadithi za sungura na fisi hapa


Wewe sasa unataka kwenye hoja,
Kwani alopoanguka bafuni huko mwanza akavunja mkono, nani alisema ni CCM inahusika? Halafu maelezo mengine marefu uliyotoa ni marudio kwa maoni yangu.
 
si kweli,kuzaa na mtu kunathibitishi au kutoa uhalali wa mtu kulazimisha ndoa.Ndoa ni agreement kati ya watu wawili wanaokubaliana.
The issue is kama yafuatayo hayakuwahi kufanyika,

mahali kutolewa
ndoa ya kimila
ndoa ya kanisa au DC.
Haya yakifanyika unaweza kuweka zuio,kwa kuweka pingamizi huku ukiambatanisha vidhibitisho.
Mahakama haivunji ndoa bila kufuata utaratibu wote wa ngazi za chini.

Naomba mfuatilie majibu na mapingamizi yote ya mawakili utajua,watoto wa miaka 18 wanajua wapi pakumtoa baba yao jamani.

Josephine,
Lakini mimi pia siwaamini majaji wetu, wewe huoni kama wanaweza kutumika dhidi yenu? Wewe omba Mungu usiwe na uhakika sana kwa kuwa hujui nini kinapangwa. Kesi nyingi za Uchaguzi zilichakachuliwa na hao hao majaji.
 
Ni kweli lakini Tuipe nafasi mahakama na waamuzi wote,Mungu yuko upande wetu.

Hata kama tumeitwa wazinzi Kwa Mungu hakuna kosa lisilosamehewa kama utatubu kwa kudhamiria.

Ukweli wa mambo yote haya utawekwa wazi na mapenzi ya Mungu yatasimama.
 
Ulaya watu wasingetumia hata dakika mbili kujadili hii issue ya Dr Slaa. Si umeona rais wa France, kuanzia Sarkozy na huyu wa sasa! Ukienda Westiminster ndio usiseme, the motto is: No one owns anyone.

Hii ya Slaa hakuna mtoto mdogo kati yake na Rose Kamili, by 2009 wakati kila mtu anaenda njia yake walikuwa na 'adults' na sio watoto. And really, no one knows movements za kila mmoja zilikuwaje au nini hasa kilitokea. Lakini kwangu mimi this is a provate issue and it should be left to the the individuals involved.

Unless tunasema sasa private lives za viongozi wetu ni sehemu sifa, na kwa hakika hapo itabidi tulete wawekezaji. Wote wameoza.

Nyerere's Meeting With Tanzania Press Club 1995 Part 5 of 10 - YouTube
Msikilize mwalimu kama huna mda anzia dakika ya saba
 
Back
Top Bottom