Richard
Platinum Member
- Oct 23, 2006
- 16,881
- 26,419
Aliekuambia alijiuzuru mitandaoni ni nani?Alijiuzuru mitandaoni..kwahiyo ametenguliwa kwakua ni mtoro kazini.
Aliekuambia alijiuzuru mitandaoni ni nani?Alijiuzuru mitandaoni..kwahiyo ametenguliwa kwakua ni mtoro kazini.
Mie ndo kwa mara ya kwanza nasikia neno "kwa manufaa ya umma" tangia enzi ya awamu ya kwanza.Eti manufaa ya umma, umma gani inayozungumziwa hapa?
Mkuu sijakupata nikajinyonge kwa lipi, au una stress za maisha? Pole eti. Maana YANGU mi ni kua unaeza enjoy LAKIN Kuna favour huwezi PATA kiurahisi. Matajiri huingia siasani ILI wazipate HIZO favour. Unazani wakina chief god love, hersi na WENGNE hufuata MSHAHARA. Kuna favour wanazitafuta haziitaji HELA UPO HAPO.Kama huenjoy kwa sababu wewe sio balozi, bora ukajinyonge tu, wewe ni hasara kwa taifa!
Swali gumu.Ametengua uteuzi wa mtu aliye jiuzulu?? Pathetic.
AiseeeeMtu aliyehama mwenyewe nyumbani mwako utasema umemfukuza? Wanaojua sababu ya kuhama kwake watakuelewaje unaposema umemfukuza?
"Rais akubali Polepole kungatuta full stop". ingetoshhaIla hata akikausha bado watu watesema kwann hamtengui
Mjinga ni mjinga tu, haijalishi wadhifa wake!.Kuwa na adabu kwa kiongozi wa nchi.
Kuna kubwajinga kafungua pandora boxUkimsikiliza Polepole hizi ni moves ambazo anazitegemea ata kufukuzwa chama, lakini sidhani kama ataacha kuongea baada ya hapo.
Kitendawili ni kwamba anaongea kwa kujiamini sana na Polepole ni mtu ambae anajua power za raisi na mwenyekiti wa CCM keshafanya kazi nao at senior level kwenye chama na serikalini.
Lazima nyuma yake ana back-up kubwa sana vinginevyo sio mpuuzi wa kujiamini vile kwa kumtegemea Warioba.
Majukumu kipenziUmepotea jmn
Balozi anakitu kinaitwa "Diplomatic Immunity "Hiyo hadhi ya ubalozi ukiwa nayo unapata faida gani na ukiikosa unapata faida gani ?
Au na mabolozi hulipwa marupurupu mpaka wanakufa ?
Sawa kumwita huzuiliwi lakini kuna privileges nyingi atakuwa amezikosa! Huko kumwita kwako itakuwa mbwembwe tu!Kwani mtu akipewa ubalozi, mwenye kukitambua hicho Cheyo ni Serikali tuu au mteuzi
Sisi wananchi, bado tutakuwa tukimuita aliyehudumu Kama Balozi wa Tanzania nchini Cuba
Ndugu H Polepole
Hizi zingine ni mbwembwe tu za 1oos
Hakuna jambo la aibu km kushabikia aibu watu wanayekea ni aibuUnapokuwa na hadhi ya ubalozi (Ambassadorial Status):
❌ Ukikosa au ukitenguliwa hadhi ya ubalozi:
- Heshima na hadhi ya kidiplomasia:
- Unaendelea kuheshimiwa kama senior diplomat hata kama hujatumwa nje ya nchi.
- Unaweza kuhudumiwa kama mjumbe maalum wa taifa kwa baadhi ya shughuli.
- Marupurupu ya ki-diplomasia:
- Katika baadhi ya nchi, mabalozi wa zamani waliotunukiwa hadhi ya ubalozi hupata marupurupu maalum ya uzeeni (ambassadorial pension benefits).
- Wengine hupewa usafiri, walinzi, au posho maalum endapo wanashiriki katika shughuli za taifa.
- Nafasi za kimkakati:
- Unaweza kuteuliwa kuwa mjumbe katika taasisi za kimataifa au majukumu ya kitaifa kwa sababu ya hadhi hiyo.
- Hadhi hiyo hufungua milango ya ushawishi na mawasiliano ya juu (networking).
- Kupoteza heshima ya kidiplomasia rasmi:
- Huwezi tena kujiwasilisha kama “Balozi wa zamani” kwa heshima ya kitaifa.
- Huwezi kushiriki tena kama mwakilishi wa taifa bila kuteuliwa upya.
- Kupoteza marupurupu:
- Kama marupurupu ya ki-diplomasia yalikuwa yameambatana na hadhi hiyo, unaweza kuyapoteza (kulingana na sera ya nchi).
- Unabaki tu na mafao ya kawaida ya kustaafu kama mtumishi wa umma.
- Athari za kisiasa na kijamii:
- Kwa baadhi, kutenguliwa hadhi hiyo ni ishara ya kukosa tena imani ya kisiasa au kiutawala.
- Inaweza kuathiri nafasi ya mtu kualikwa kwenye shughuli rasmi au kushiriki katika mijadala ya kitaifa.
🔍 “Je, mabalozi hulipwa marupurupu mpaka wanakufa?”
C&P
- Si wote.Inategemea sera ya nchi:
- Nchi zingine hulipa pension na marupurupu ya heshima hadi uzee kwa mabalozi waliotumikia kwa uadilifu.
- Nyingine hulipa mafao ya kawaida tu kama kwa watumishi wengine wa umma.
- Baadhi ya mabalozi hupewa hadhi ya Balozi wa heshima maisha yote (Ambassador-at-large au Ambassador Emeritus), lakini si wote.
Auaye kwa Upanga naye atuuawa kwa Upanga ! And it is coming soon.
Kuna mtu atakuja kupoteza Udokta wa mchongo soon pia.,Sawa kumwita huzuiliwi lakini kuna privileges nyingi atakuwa amezikosa! Huko kumwita kwako itakuwa mbwembwe tu!
Dalili za mtu dhaifu ni kupenda Kusikia tu yale ayapendayo yeye.Uyu bwana wa jumba jeupe ni dhaifu
Anapoteza pakubwa sana maana kuanzia leo hatajwi tena kama Mh Balozi,atabaki kuitwa Polepole.Hiyo hadhi ya ubalozi ukiwa nayo unapata faida gani na ukiikosa unapata faida gani ?
Au na mabolozi hulipwa marupurupu mpaka wanakufa ?