Rais Magufuli, Punguza confrontation na Wazungu

Rais Magufuli, Punguza confrontation na Wazungu

Wakileta longolongo tunaelekea mashariki ambao teknolojia yao imepanda sana.
Mashariki nako wamezungukwa sahivi. Njia sahihi sahivi nikukaa nao mezani na wakubaliane . NA kisha kuacha kufukua makaburi yaliyopita, na tuanzie hapo ktk mikataba mingine iwe inajadiliwa bungeni na kamati ya wataalamu ina undwa labda ya kuwa wanachambua mikataba nukta kwa nukta kabla ya kuanguka wino.
 
Mtoa mada umeongea vizuri sana ila naona kuna watu wanataka kulazimisha nyeusi kua nyekundu.Kuna mambo kama yameshaharibika huwezi kuyatatua kwakutumia nguvu au hisia.na hili la mikataba ya madini anayetuibia kama kweli tunaibiwa ni watanzania wenzetu wala sio wazungu maana mikataba ipo.kwaiyo tusikwepe ukweli wakati walioingia iyo mikataba mfu ni watz wenzetu.Na lazima tujue namna bora yakurekebisha tulipokosea badala yakukurupuka alafu badae tukwame kwa aibu.Wenzetu wako mbali sana na bila wao hatuwez kitu na huo ndo ukweli nalazima tuukubali badala yakujifarij pasipo faraja na ukitaka kukabiliana nao lazima kwanza uanze kujitegemea angalau kwa mambo muhim kama afya,elimu,teknolojia n.k.sasa afya yetu tu inatushinda alafu leo tujifanye tunakomoana na hawa watu nini tunategemea.
 
Kwani sasa Zimbabwe haiko? Kwa taarifa yako maisha bado yanaendelea na sasa wanatumia sarafu ya Marekani( usd dollar). Ila utu wao unaheshimika.
Ushawahi kufika Zimbabwe kabla na baada au unajidanganya nyuma ya keyboard? Mambo mengine uulize. Sasa hivi wanavutia muda tu.
 
Ushawahi kufika Zimbabwe kabla na baada au unajidanganya nyuma ya keyboard? Mambo mengine uulize. Sasa hivi wanavutia muda tu.

Unajua nafikiri watu wanaongea kufikiri kwamba ukimpinga mzungu ndo umekomaa, huna inferiority complex ama mzalendo halisi. Jibu ni hapana. Mzungu apingwe kuiba mali hilo nafikiri wote tunakubali kabisa, lakini kwa kutumia akili zaidi.
 
Mtoa mada umeongea vizuri sana ila naona kuna watu wanataka kulazimisha nyeusi kua nyekundu.Kuna mambo kama yameshaharibika huwezi kuyatatua kwakutumia nguvu au hisia.na hili la mikataba ya madini anayetuibia kama kweli tunaibiwa ni watanzania wenzetu wala sio wazungu maana mikataba ipo.kwaiyo tusikwepe ukweli wakati walioingia iyo mikataba mfu ni watz wenzetu.Na lazima tujue namna bora yakurekebisha tulipokosea badala yakukurupuka alafu badae tukwame kwa aibu.Wenzetu wako mbali sana na bila wao hatuwez kitu na huo ndo ukweli nalazima tuukubali badala yakujifarij pasipo faraja na ukitaka kukabiliana nao lazima kwanza uanze kujitegemea angalau kwa mambo muhim kama afya,elimu,teknolojia n.k.sasa afya yetu tu inatushinda alafu leo tujifanye tunakomoana na hawa watu nini tunategemea.

Ni kweli ndugu yangu, ulichokiongea.
 
Mkuu siyo kulamba, you simply know your place. Kama ni nguvu kujitetea watu wengi wasingeajiriwa, maana zile ajira kwa asilimia 98% tulizonazo ni low wages na ni slavery type. Kwanini hujitetei kwa nguvu zote kuacha ajira yako mara moja, ni kwa sababu you know your place. Kujitetea ni process iliyo na mipango kabambe na siyo, kukurupuka tu unaacha ajira yako.

Mie naamini kwa asilimia kubwa, akija mzungu hapo na kampuni yake na mtanzania na kampuni yako wakatoa ajira asilimia kubwa watakimbilia kwa mzungu, ulishawahi kujiuliza ni kwanini?
Samahi nilichelewa kurespond kwenye post yako kutokana na majukumu. Ki uhalisia bado siamini kuwa kila mtu ameajiriwa na analipwa low wage/salary/payment. Kwani, kabla ya ajira unapewa mkataba ndipo uajitiwe, hivyo kitendo cha kutia saini maana yake unakiri kuwa mshahara unakutosha na kuwa nisahihi kwako until further notice. Sasa wewe unapodai eti you are less paid just because you know your place, this is radiculas, I am sure it is only the idiots who see this idear as a constractive. Kumbuka madai yako kwamba eti akija mzungu kuwekeza atapewa yeye badala ya mweusi yamejaa hisia tu badala ya utafiti wa kisayansi, kama yana ukweli thibitisha kwa kunukuu utafiti uliowahi kufanyika kokote Duniani. Ili kupitia utafiti huo tuamini kuwa madai yako yamejaa facts badala ya fictions. Ukitaka kujenga hoja na kuleta humu kwa Great thinkers m, please think tank, usipost malalamiko tu yaani too much complains instead of suggestion and recommendations on how we can move forward. Siyo uendekeze malalamishi toa mawazo unayodhani nini kifanyike ili kurekebisha kile unachodhani kinaweza kusaidia kurekebisha na mambo yakaenda sawa.
 
Samahi nilichelewa kurespond kwenye post yako kutokana na majukumu. Ki uhalisia bado siamini kuwa kila mtu ameajiriwa na analipwa low wage/salary/payment. Kwanini, kabla ya ajira unapewa mkataba ndipo uajitiwe, hivyo kitendo cha kutia saini maana yake unakiri kuwa mshahara unakutosha na kuwa nisahihi kwako until further notice. Sasa wewe unapodai eti you are less paid just because you know your place, this is radiculas, I am sure it is only the idiots who see this idear as a constractive. Kumbuka madai yako kwamba eti akija mzungu kuwekeza atapewa yeye badala ya mweusi yamejaa hisia tu badala ya utafiti wa kisayansi, kama yana ukweli thibitisha kwa kunukuu utafiti uliowahi kufanyika kokote Duniani. Ili kupitia utafiti huo tuamini kuwa madai yako yamejaa facts badala ya fictions. Ukitaka kujenga hoja na kuleta humu kwa Great thinkers m, please think tank, usipost malalamiko tu yaani too much complains instead of suggestion and recommendations on how we can move forward. Siyo uendekeze malalamishi toa mawazo unayodhani nini kifanyike ili kurekebisha kile unachodhani kinaweza kusaidia kurekebisha na mambo yakaenda sawa.

Mbona soln nimeshatoa hapo juu, fuatilia maada vizuri. Na hata hivyo hakuna sehemu mimi nilipolalamika, ninachosema tunapowavagaa hawa wazungu kwenye masilahi yao ambayo wameshayaingiza ktk hesabu zao za miaka 50 ijayo, yapaswa kuelewa na conequences zitakazo ambatana nazo.

Ninacho suggest mimi wakae kwenye meza ya mduara walayamalize na tujipange tena kwenye madini na mafuta na gesi ktk mikataba mipya ama tusiyachimbe kabisa ama tuliwe tena. Mkataba yote yoyote sahivi lazima ukubali kuliwa tu, kwa sababu huna skill wala teknolojia wala pesa.
 
Hatuwezi kutawaliwa miaka yote never and ever Dr Magufuli piga kazi.

Hawa Wazungu wametuibia sana Africa now its time to organize ourselves.
 
Mbona soln nimeshatoa hapo juu, fuatilia maada vizuri. Na hata hivyo hakuna sehemu mimi nilipolalamika, ninachosema tunapowavagaa hawa wazungu kwenye masilahi yao ambayo wameshayaingiza ktk hesabu zao za miaka 50 ijayo, yapaswa kuelewa na conequences zitakazo ambatana nazo.

Ninacho suggest mimi wakae kwenye meza ya mduara walayamalize na tujipange tena kwenye madini na mafuta na gesi ktk mikataba mipya ama tusiyachimbe kabisa ama tuliwe tena. Mkataba yote yoyote sahivi lazima ukubali kuliwa tu, kwa sababu huna skill wala teknolojia wala pesa.
Mbona sikuelewi Mkuu, mazungumzo gani ambayo hayajafanyika? Una ushahidi upi kuthibitisha kuwa hawajakaa pamoja? Wewe kukaa pamoja hadi waje na muafaka upi? Hatua zinazoendelea una maana hazifai? Na kama hazifai nini kifanyike? Kama hutoi "wayforward" basi bora unyamaze tu mkuu. Watu humu jf wana think tank.
 
MkamaP mzungu ni binadamu tu kama wewe, hupaswi kumuogopa binadamu mwenye akili na nguvu za kibinadamu.
Uliyoandika kwenye hii mada yako yanathibitisha kuwa shida ni inferiority complex iliopo kwa Waafrika wengi na ndiyo huu umaskini mkubwa ulowaganda na umejaa barani Afrika.

Huu ni umaskini wa kifikra na vile ni utumwa wa kifikra hakika ukiwa na mawazo kama ya mtoa mada huezi kuendelea milele na milele na Afrika haiendelei sababu ya hivi.

Hata kama huyo mzungu anaingia kuhatarisha uhai wako kwa haya uloandika utaendelea kupiga magoti na kusema acha aniue tu sababu ni mzungu!
Binadamu Mungu alikupa akili na nguvu hivi siyo mapambo anataka uvitumie upambane kwenye kipindi chote cha uhai wa maisha yako.

BADILIKENI KIFIKRA JAMANI MSIISHI NA FIKRA ZILIZOKUFA.
Tanzania hakuna mwenye fikra za maana kuanzia juu mpaka chini kwa kajamba nani. Angalau, Mwalimu Nyerere alikuwa na akili sana. Huwezi kupambana na Wazungu wakati kichwani huna matokeo ya hesabu, physics, chemistry wala biologia. Nasema hivyo kwa sabàbu zifuatazo:
(1) kijiji cha kisanyansi alichoanzisha Nyerere tulikiua na hivyo hatuna central scientific centre ambapo vipaji vinaandaliwa kwa ajili ya kupata wataalam wa fani mbali×2.
(2) elimu yetu ni ya kukariri na hatuwezi kufanya ubunifu kwani mitego iliyopo ni kutufanya tusijihoji na kuhoji tunachoingiza, ndiyo maana hatuna scientific research in nuclear development.
(3) wamefanikiwa kuturubuni kuwa demokrasia inachangia kupata maendeleo, wakati haina msaada zaidi ya kuwafanya watu kufikiria madaraka kwa idadi kubwa ktk nchi, wakati wao wameshafix nafasi za madaraka kwa wanasiasa, na wakati huo kwao wanasiasa siyo wanasayansi. Kwao taaluma zimepangiliwa na zinaheshimika wakati sasa Afrika hakuna taaluma tena. China wamejikomboa ktk hilo na ndiyo maana tunaona taaluma zinazalisha vitu vingi sana, pamoja na India.
 
Mzungu ni mwanadamu ni kweli, na si muogopi na hiyo ni kweli pia. Ila inatakiwa process na mikakati na akili ya kukabiliana nao kiakili na si vinginevyo. Lakini ni ukweli usiopingika kwamba, kila kitu tunachotumia ni cha mzungu iwe kwa mawasiliano, kwenye ukusanyi mapato na kote hadi kalamu tunayotumia kuandika.

Hivyo mzungu huko aliko anaona mpaka chumbani wenda kwako, na anaweza zimisha machine yoyote iwe mhimbili, aghakan ama bugando at his will, hilo pia litambue. Na hivyo kama unataka kumpinga mzungu, mpinge intelligently. Kwanza nafikiri anza kuondoa matumizi ya vifaa vyake kidogo kidogo na utakapomaliza kabisa ama kuvibakiza kiduchu, hapo ndo utapata guts zenye tija sahihi.

Na si ajabu, huyo huyo mzungu akija na kampuni lake na likawepo kampuni jingine la mtanzania wakatangaza ajira, watu kwa asilimia kubwa watakimbilia kwa mzungu. It's not about inferiority complexity or umasikini wa fikra but it has got something to do with the reality on the ground. Achana na theory na masimuliza, just check the bits and pieces on the ground.
Akili inatakiwa kutumika kwenye kila kitu akili ni ya kwanza siyo kwa kumpinga mzungu tu, ukishafahamu hilo na ukafanyia kazi hata huyo mzungu ataheshimu sana tu.
 
Tanzania hakuna mwenye fikra za maana kuanzia juu mpaka chini kwa kajamba nani. Angalau, Mwalimu Nyerere alikuwa na akili sana. Huwezi kupambana na Wazungu wakati kichwani huna matokeo ya hesabu, physics, chemistry wala biologia. Nasema hivyo kwa sabàbu zifuatazo:
(1) kijiji cha kisanyansi alichoanzisha Nyerere tulikiua na hivyo hatuna central scientific centre ambapo vipaji vinaandaliwa kwa ajili ya kupata wataalam wa fani mbali×2.
(2) elimu yetu ni ya kukariri na hatuwezi kufanya ubunifu kwani mitego iliyopo ni kutufanya tusijihoji na kuhoji tunachoingiza, ndiyo maana hatuna scientific research in nuclear development.
(3) wamefanikiwa kuturubuni kuwa demokrasia inachangia kupata maendeleo, wakati haina msaada zaidi ya kuwafanya watu kufikiria madaraka kwa idadi kubwa ktk nchi, wakati wao wameshafix nafasi za madaraka kwa wanasiasa, na wakati huo kwao wanasiasa siyo wanasayansi. Kwao taaluma zimepangiliwa na zinaheshimika wakati sasa Afrika hakuna taaluma tena. China wamejikomboa ktk hilo na ndiyo maana tunaona taaluma zinazalisha vitu vingi sana, pamoja na India.
Wewe ndiye Nyumbu, wala hata unayemuongelea Mwl. Nyerere hakuwahi ktk maisha yake yote kufikiria kuwa Angekuwa Chadema, lakini wewe ni Chadema, sasa wapi na wapi? Alimkata Lowasa kutokana na Ufisadi wake, wewe ulimpigia kura halafu leo unajishebedua eti Nyerere ni afadhali, Mtei wako alitimuliwa na Nyerere kwa kukumbatia Wazungu wako lakini wewe leo ndiye kiongozi na muasisi wa SACCOSS yako yakutafutia Ruzuku. Be careful.
 
...kosa kubwa tulilofanya kama taifa ni kukubali sera za IMF na World Bank. Hapo ndipo palikuwa mwanzo wa kufungwa pingu na wazungu. Hili pia liliendana na sisi kukubali liberalism na democracy. Hizi zote ni constructs za wazungu; inamaanisha hapo ndipo tulifunga ndoa kabisa na wazungu.

...kuna njia mbili za kufanya ili kufaidika kama taifa. Moja, ni kutumia mbinu na mikakati ya kuona namna gani tunafaidika katika hali hii iliyopo sasa. Hapa masuala ya sheria na uchumi yanachukua nafasi yake. Inahusu namna tunavyoingia mikataba ya uwekezaji na wazungu. Mikataba inabidi itengenezwe kwa terms zetu. Botswana wamefanikiwa sana katika hili. Sisi bado tunaingia mikataba nao kinyonge mno, as if hatuna kitu. Wao wana pesa na teknolojia, siye tuna maliasili. Hivyo, hapo ni 50-50, wala siyo 4-96 au 30-70!
Pili, ni kujitoa kwenye hizo pingu na ndoa. Hii ni extreme na radical way. Inahitaji kiongozi revolutionary, ila aliye smart kama Nyerere. Na Magufuli is quite the opposite, siyo revolutionary na wala smart. Kujitoa pia kutategemea na jinsi gani sisi kama taifa tupo tayari kwa aftermath ya kujitoa huko. Itakuwa balaa, maana tutagemea sanctions na isolations za kufa mtu. Itabidi tuwe katika hali ya kuweza kufanya deals kupitia South-South cooperation. Hili linawezekana, angalia uwepo wa BRICS (Brazil, India, China na ZA).

Kazi kwako Rais Magufuli!
Kuna jambo moja ambalo bado sisi Watanzania linatutesa sana. Hatutaki ushirikishwaji ktk kutenda mambo. Pia ubinafsi na uchoyo(umaskini wa roho) viko juu sana. Bado watu wetu wana vijitabia vya "monopoly for your group" ambapo wenzetu karne ya 17/18 walivunjilia mbali vijitabia hivyo, ndiyo maana ya kuanzisha mifumo ya utawala Shirika( vyama tofauti). Kuna watu ktk Afrika bado wanafanya ushirikina ktk kutafuta madaraka, hapa ieleweke kuwa madaraka ni kuwajibikia majukumu kwa faida ya jamii, kwetu ni visokorokwinyo. Ndiyo maana ktk karne hii maneno anayotamka Mkulu wetu sidhani kama kuna nchi yoyote iwayo duniani yanaweza kusikika.
 
Akili inatakiwa kutumika kwenye kila kitu akili ni ya kwanza siyo kwa kumpinga mzungu tu, ukishafahamu hilo na ukafanyia kazi hata huyo mzungu ataheshimu sana tu.
Hamna ambaye Kasema mzungu kutoheshimu ama kuheshimu, ninachosema mimi ni kwamba so long as hata kuandika humu tunategemea teknolojia yake na hata kukagua humo kwenye mchanga tunategemea teknolojia yake na hata kukusanya mapato tunategemea teknolojia yake, basi tuki deal naye tukae meza ya mduara tukubaliane naye A,B... Z.
 
Kumbukeni Gadafi aliwabania sana mafuta wakamtafutia visa mpaka wakamng'oa!
Ukweli ni kwamba wazungu wanatuibia sana!!! Dhahabu na madini mengine wanatuibia sana!! Tuweke tofauti zetu pembeni tumuunge mkono rais katika hili LA mchanga (japo Bashite aonyeshe vyeti). Wanatuona sisi ni wajinga sana!
 
!! Tuweke tofauti zetu pembeni tumuunge mkono rais katika hili LA mchanga. Wanatuona sisi ni wajinga sana!
Tutamuunga mkono bila kujua nini kimesemwa kwenye mkataba? Aweke mikataba wazi ili tuwe na msingi wa kuamua namna gani tunamaliza tatizo.

BTW, sema CCM na washabiki wake, na siyo 'sisi'. Kwani haya yote ni matokeo ya sera za kifisadi za CCM.
 
Hamna ambaye Kasema mzungu kutoheshimu ama kuheshimu, ninachosema mimi ni kwamba so long as hata kuandika humu tunategemea teknolojia yake na hata kukagua humo kwenye mchanga tunategemea teknolojia yake na hata kukusanya mapato tunategemea teknolojia yake, basi tuki deal naye tukae meza ya mduara tukubaliane naye A,B... Z.
Kama anajali maslahi yake tu maana yake ni kuwa hakujali wewe, hawezi kuheshimu hata uwepo wako na anakuona kama mtumwa tu kwake. Hii ni saikolojia ndogo sana mkuu.
 
Back
Top Bottom