Rais aache kuwatesa Mawaziri kutafsiri kauli zake


Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
26,700
Likes
28,980
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
26,700 28,980 280
Imekuwa ni tabia zoelefu sasa kwa mheshimiwa Rais kutoa kauli tata na zilizo kinyume na sheria zetu na kusababisha Mawaziri kuhangaika kutetea kauli hizo kuwa "msipotoshe kauli ya Rais' kama vile walio muelewa ni hao Mawaziri pekee na wengine hawawezi kuelewa asemacho mkuu.

Mfano ni kauli iliyo leta utata bungeni Leo baada ya kuonekana inavunja sheria ya mazingira ni ile aliyotoa Kagera kuwa wanaolima mitoni wasibugudhiwe na akampa hela kijana mkulima.

Kama hadharani anatoa kauli tata hivi jee kwenye vikao vya baraza la Mawaziri na vile vya chama inakuwaje?

Na kwa nini wasikae kimya atetee mwenyewe kile asemacho? Kuliko kuwafanya waonekane bure kabisa kwa kurekebisha neno lililo zungumzwa wazi mpaka watoto wamemuelewa?
 
J

Jaimee

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2017
Messages
2,214
Likes
1,342
Points
280
J

Jaimee

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2017
2,214 1,342 280
Aliwatuma watafsiri? Je,mawaziri wote ni wataalamu wa kiswahili?Jamani,Rais wetu anaongea kiswahili fasaha kwa wananchi wake,sasa hawa wanaotafsiri wamegundua nini?Au wanahisi anaongea kichina?Waache kumharibia Rais wetu malengo yake kwa wananchi.Au kiswahili kimebadilika?
 
A

abdilahi mriri

Member
Joined
Oct 17, 2017
Messages
21
Likes
4
Points
5
A

abdilahi mriri

Member
Joined Oct 17, 2017
21 4 5
Jamani wadhani rais hata Ana shida kiasi hicho? Japana sijaona utata hapo kamaanisha hivo kuwa wanaolima karibu Na MTO wsibughudhiwe kama lingine ongea au uliza usitukane matusi ni dhambi vitabu vyote vitukufu vinasema nakilasaa Na dakika wako malaika wanaandika mambo yote unayoongea Na hata kama MTU mkubwa kama Yule akikosea mwambie tu kistaarabu atakuelewa kuliko kujichumia madhambi yakulizimisha ndugu yangu vitabu vimesema kwa ajili ya kujihami Na mdhambi kama huna maneno mazuri yakusema nyamaza nyinyi ndo wale mtafika kwa mungu kwa shauku ya kupata pepo lkn uikute imeenda kwa magufuli yote maana ulimtesa kwa matusi kila aina naye wala hakukurudishia nawe MH magufuli usiwarudishie tusi lolote kwakuwa hawajui watendalo acha wakakutane Na muuba wao hukohuko mheshmiwa.
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
11,812
Likes
9,603
Points
280
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
11,812 9,603 280
Imekuwa ni tabia zoelefu sasa kwa mheshimiwa Rais kutoa kauli tata na zilizo kinyume na sheria zetu na kusababisha Mawaziri kuhangaika kutetea kauli hizo kuwa "msipotoshe kauli ya Rais' kama vile walio muelewa ni hao Mawaziri pekee na wengine hawawezi kuelewa asemacho mkuu.

Mfano ni kauli iliyo leta utata bungeni Leo baada ya kuonekana inavunja sheria ya mazingira ni ile aliyotoa Kagera kuwa wanaolima mitoni wasibugudhiwe na akampa hela kijana mkulima.

Kama hadharani anatoa kauli tata hivi jee kwenye vikao vya baraza la Mawaziri na vile vya chama inakuwaje?

Na kwa nini wasikae kimya atetee mwenyewe kile asemacho? Kuliko kuwafanya waonekane bure kabisa kwa kurekebisha neno lililo zungumzwa wazi mpaka watoto wamemuelewa?
Hao mawaziri wanatafsiri kwa kutumia kifungu gani cha sheria?!!
 
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2013
Messages
9,319
Likes
5,427
Points
280
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2013
9,319 5,427 280
Waziri anafikiri yeye ndiye mwenye akili ya kumuekewa rais kuliko watanzania wote kiasi kwamba tumwamini yeye kuwa watu wanapotosha kauli ya rais. Hii ni tabia ya kujikomba tu. Alichosema rais kila aliyeona na kumsikia ndivyo kilivyo hakuna upotoshaji wowote yeye akubali tu kuwa rais anawaweka baadhi ya watendaji katika hali ngumu kwa kushiriki kuvunja sheria
 
A

Asamwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2012
Messages
2,726
Likes
707
Points
280
A

Asamwa

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2012
2,726 707 280
Jamani wadhani rais hata Ana shida kiasi hicho? Japana sijaona utata hapo kamaanisha hivo kuwa wanaolima karibu Na MTO wsibughudhiwe kama lingine ongea au uliza usitukane matusi ni dhambi vitabu vyote vitukufu vinasema nakilasaa Na dakika wako malaika wanaandika mambo yote unayoongea Na hata kama MTU mkubwa kama Yule akikosea mwambie tu kistaarabu atakuelewa kuliko kujichumia madhambi yakulizimisha ndugu yangu vitabu vimesema kwa ajili ya kujihami Na mdhambi kama huna maneno mazuri yakusema nyamaza nyinyi ndo wale mtafika kwa mungu kwa shauku ya kupata pepo lkn uikute imeenda kwa magufuli yote maana ulimtesa kwa matusi kila aina naye wala hakukurudishia nawe MH magufuli usiwarudishie tusi lolote kwakuwa hawajui watendalo acha wakakutane Na muuba wao hukohuko mheshmiwa.
Mkuu unajua ukisema tu wanaolima karibu na Mto, wasibugudhiwe kila mtu atatafsiri anavyoelewa yeye au anavyotaka.
Kuna watakaolima hadi kwenye ukingo wa Mto, kuna watakaolima hadi meta moja kutoka mtoni, kuna watakaacha meta 2 kutoka mtoni n.k.

Ndiyo maana wataalam wa Mazingira wakaweka umbali kutoka mtoni ambao hautakiwi kutumika kwa shughuli za kibinadamu.

Kama huo umbali wa sasa unaonekana mkubwa sana afadhali ungepunguzwa, kuliko kuondoa kabisa.
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
26,700
Likes
28,980
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
26,700 28,980 280
Hahahhaa nilidhani nimesikia vibaya ile kauli yake, nikaamua nikae kimya tu
Sasa hivi mawaziri na msemaji Wa serikali wanakaa standby kusubiri jamaa alikoroge na kusahihisha kuweka mambo sawa.
Tulizoea kuona presidaa ndio akisahihisha kauli potofu za wachini yake ila sasa ni kinyume
 
J

Jaimee

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2017
Messages
2,214
Likes
1,342
Points
280
J

Jaimee

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2017
2,214 1,342 280
Jamani wadhani rais hata Ana shida kiasi hicho? Japana sijaona utata hapo kamaanisha hivo kuwa wanaolima karibu Na MTO wsibughudhiwe kama lingine ongea au uliza usitukane matusi ni dhambi vitabu vyote vitukufu vinasema nakilasaa Na dakika wako malaika wanaandika mambo yote unayoongea Na hata kama MTU mkubwa kama Yule akikosea mwambie tu kistaarabu atakuelewa kuliko kujichumia madhambi yakulizimisha ndugu yangu vitabu vimesema kwa ajili ya kujihami Na mdhambi kama huna maneno mazuri yakusema nyamaza nyinyi ndo wale mtafika kwa mungu kwa shauku ya kupata pepo lkn uikute imeenda kwa magufuli yote maana ulimtesa kwa matusi kila aina naye wala hakukurudishia nawe MH magufuli usiwarudishie tusi lolote kwakuwa hawajui watendalo acha wakakutane Na muuba wao hukohuko mheshmiwa.
Kuna mzee mmoja alikuwa ni MWENYEKITI wa chama mkoa wa Ruvuma,siku moja alitembea akiwa tumbo wazi hadi nyumbani kwake na pia akiwa hana viatu.Watu wakaanza kumkosoa,heee ikaibuka misukule ya chama na kusema kuwa alikuwa anapunga upepo kwasababu anamaradhi yanayomsumbua.Kumbe jamaa alikuwa pombe mbayaaa.
 
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
13,518
Likes
16,103
Points
280
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
13,518 16,103 280
Jamani wadhani rais hata Ana shida kiasi hicho? Japana sijaona utata hapo kamaanisha hivo kuwa wanaolima karibu Na MTO wsibughudhiwe kama lingine ongea au uliza usitukane matusi ni dhambi vitabu vyote vitukufu vinasema nakilasaa Na dakika wako malaika wanaandika mambo yote unayoongea Na hata kama MTU mkubwa kama Yule akikosea mwambie tu kistaarabu atakuelewa kuliko kujichumia madhambi yakulizimisha ndugu yangu vitabu vimesema kwa ajili ya kujihami Na mdhambi kama huna maneno mazuri yakusema nyamaza nyinyi ndo wale mtafika kwa mungu kwa shauku ya kupata pepo lkn uikute imeenda kwa magufuli yote maana ulimtesa kwa matusi kila aina naye wala hakukurudishia nawe MH magufuli usiwarudishie tusi lolote kwakuwa hawajui watendalo acha wakakutane Na muuba wao hukohuko mheshmiwa.
Kwani ukilewa ni lazima uje uchangie huku jukwaani? Ukiamka kesho baada ya pombe kukuisha kichwani, pitia uone ulichoandika mbali ya kwamba hakieleweki lakini uone kama una nukta wala koma. Hii ni baadhi ya sentesi ndefu kabisa duniani kupata kutokea.
 
S

steam of ice

Senior Member
Joined
Jun 28, 2016
Messages
179
Likes
110
Points
60
Age
30
S

steam of ice

Senior Member
Joined Jun 28, 2016
179 110 60
Vyeo vya juu vimegeuka shubin acha awageuze visemeo tu Hakuna namna c waliyatak wenyw.hekima kw kiongozi ni tunu kutok kw Mwenyezi Mungu so if someone doesn't have it mmmh.....
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
26,700
Likes
28,980
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
26,700 28,980 280
Vyeo vya juu vimegeuka shubin acha awageuze visemeo tu Hakuna namna c waliyatak wenyw.hekima kw kiongozi ni tunu kutok kw Mwenyezi Mungu so if someone doesn't have it mmmh.....
Mkuu nimesikiliza majibu ya Kenya kupitia yule mama waziri Wa mambo ya nje kuhusu huu usemi Wa Magu kuhusu mifugo mpaka nimesikia aibu. Mama kaongea kidiplomasia hadi raha ukilinganisha na maneno ya kibabe yaliyotolewa.
Tunapita kipindi kigumu mno katika kauli za mzee wetu
 
smasmin

smasmin

Member
Joined
Dec 21, 2013
Messages
30
Likes
10
Points
15
smasmin

smasmin

Member
Joined Dec 21, 2013
30 10 15
Imekuwa ni tabia zoelefu sasa kwa mheshimiwa Rais kutoa kauli tata na zilizo kinyume na sheria zetu na kusababisha Mawaziri kuhangaika kutetea kauli hizo kuwa "msipotoshe kauli ya Rais' kama vile walio muelewa ni hao Mawaziri pekee na wengine hawawezi kuelewa asemacho mkuu.

Mfano ni kauli iliyo leta utata bungeni Leo baada ya kuonekana inavunja sheria ya mazingira ni ile aliyotoa Kagera kuwa wanaolima mitoni wasibugudhiwe na akampa hela kijana mkulima.

Kama hadharani anatoa kauli tata hivi jee kwenye vikao vya baraza la Mawaziri na vile vya chama inakuwaje?

Na kwa nini wasikae kimya atetee mwenyewe kile asemacho? Kuliko kuwafanya waonekane bure kabisa kwa kurekebisha neno lililo zungumzwa wazi mpaka watoto wamemuelewa?
Ndio mno washwa washwa

Sent from my TECNO H5 using JamiiForums mobile app
 
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
18,783
Likes
11,138
Points
280
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
18,783 11,138 280
Na kwa nini wasikae kimya atetee mwenyewe kile asemacho? Kuliko kuwafanya waonekane bure kabisa kwa kurekebisha neno lililo zungumzwa wazi mpaka watoto wamemuelewa?
kuna waziri kakuambia anateswa?
 

Forum statistics

Threads 1,213,853
Members 462,336
Posts 28,492,661