Polisi wa Tanzania wanasa Malawi wakifuatilia wahalifu

chazachaza

JF-Expert Member
Feb 21, 2018
1,528
2,000
Inamaana hapo kuna tuhuma pia za wamalawi kunyanyaswa wakiwa upande wetu kitu ambacho sii kizuri
Hamna kitu Kama hicho, wamalawi mbona wanaingia tz na kutoka bila shida yeyote, sema inshu ni askali wa tz na askali wa Malawi , huwa wanakaziana kwelikweli pale mmoja anapoingia kwenye 18 za mwngine. Nawajua vzr ma pot wa Malawi nimewahi kuwa Malawi Mara kadhaa kwa wananchi hawana shida nao peace tu !!
 

Synthesizer

JF-Expert Member
Feb 15, 2010
9,992
2,000
Mshika mawili moja humponyoka.Mna wahalifu wa kupeleka mahakamani na mnabadili route baada ya kuona bodaboda yenye magendo.Mungu tuhurumie!!
Hii post imehamishwa kutoka thread nyingine na kuletwa huku. Sasa nimeamua kufuta post yangu uliyo-reply hapa, kwa sababu sitaki kupangiwa wapi niweke post zangu
 

road master

JF-Expert Member
Jun 11, 2020
1,918
2,000
Sijasema lolote juu kujua au kutokujua Kiingereza.Nina Cho jua Polisi wa Tanzania ni zero kabisa Kwenye lugha tukiachana hayo waambie siku moja wavuke mpaka wa Sirari wafike Migori waone au wavuke mpaka wa Namanga waone.
Amekasirika hajui yai mtanzania huyo mngese
 

road master

JF-Expert Member
Jun 11, 2020
1,918
2,000
NIMEPITIA COMENTS ZOTE NAONA WENGI KAMA SIO WACHANGIAJI WOTE WANASEMA "WAPIGWE TU".

WENGI WANAONA HATA JANGA LILILOWAPATA NI DOGO WANGETAMANI WANGEPATA MADHARA MAKUBWA ZAIDI.

POLISI WAJITAFAKARI
NI KWANN RAIA WENGI HAWAWAPENDI?
Kinachowaponza polisi ni kutumiwa na ccm
 

mkorinto

JF-Expert Member
Jun 11, 2014
24,548
2,000
Hiyo ndio faida ya kuwa na polisi wenye div 4 na zero form 4,watazijulia wapi sheria...!
sheria hiyo hata ungepata div 1 kama hujasoma sheria huwezi ijua.

kama ambavyo umesoma na ukafaulu,lakini kuna kanuni za uandishi zinakushinda kuzingatia.
 

mkorinto

JF-Expert Member
Jun 11, 2014
24,548
2,000
Ila elimu angalau ya diploma na degree ni muhimu sana kwa Polis wetu, ijapokuwa kuna ulakini katika elimu yetu ya juu!

Nilijaribu kufanya utafiti kidogo, na kubaini kuna utofauti mkubwa sana wa kimawazo kati ya Polisi au mwanajeshi mwenye bachelor degree na huyo form four failure!
utafiti wako haukua huru,umemwona kingai na sirro??

elimu sio kila kitu,ila misingi ya taaluma ndio kila kitu.
 

road master

JF-Expert Member
Jun 11, 2020
1,918
2,000
Siku zote tunasema IGP Sirro na genge lake lote wanaojiita Polisi uwezo wao wa kufanya kazi professionally na kwa kutumia akili ni mdogo sana, lakini watu wanabisha. Haya ndio matokeo. Hebu angalia maelezo ya hili tukio hapa chini, na ieleweke ni kina nani walifanya upumbavu wa namna hii. Angalia hata kuandika tu ni tatizo, hakuna hata vituo.

TAARIFA YA TUKIO LA ASKARI POLISI WETU 7 KUINGIA NCHINI MALAWI.

MNAMO TAREHE 15/09/2021 MAJIRA KATI YA SAA 16:30 - 17:30HRS HUKO MANEO YA KITONGOJI CHA MTIMA, KIJIJI CHA IKUMBILO, KATA YA CHITETE, TARAFA YA BULAMBYA, WILAYA YA ILEJE NA MKOA WA SONGWE ASKARI G.3695 D/SGT RAMADHANI,H.694 PC EDWARD, H.8096 PC SAFARI, WP.12285 PC ANASTAZIA, H.9727 PC JOSEPH, H.9781 PC HUSSEIN NA H.8764 PC JUMANNE WAKIWA NA GARI PT.3676 TOYOTA L/CRUISER MALI YA JESHI LA POLISI TANZANIA WAKITOKEA VWAWA KUPELEKA WATUHUMIWA WA KESI YA MAUAJI PI.3/2020, WALIPOFIKA MAENEO YA MTIMA NA KUONA PIKIPIKI INAYOSADIKIWA KUWA IMEBEBA MAGENDO KUTOKA NCHI JIRANI YA MALAWI, WALIISIMAMISHA LAKINI PIKIPIKI HIYO ILIAMUA KUKIMBIA KUELEKEA NCHI JIRANI YA MALAWI, ASKARI. WALIAMUA KUIFUKUZIA NA KUVUKA MPAKA WA TANZANIA NA KUINGIA NCHINI MALAWI NA NDIPO WANANCHI WA MALAWI WALIIZINGIRA GARI HILO IKIWA NA ASKARI NCO G3695 DSGT RAMADHAN, H.8096 PC SAFARI, H9727 PC JOSEPH, H.694 D/C EDWARD, H.9781 PC HUSSEIN, WP.12285 PC ANASTAZIA NA H.8764 PC JUMANNE WAKIWA NA SILAHA MBILI AINA YA AK 47 NA KUANZA KUWASHAMBULIA.KWA.MAWE NA BAADAYE KUPATA MSAADA WA KUOKOLEWA NA ASKARI POLISI WA MALAWI(+) KATIKA VULUGU HIZO ASKARI MMOJA H8764 PC PC JUMANNE AMBAYE NI DEREVA ALIJERUHIWA KWA KUKATWA NA PANGA KICHWANI HALI YAKE SIO MBAYA ANAENDELEA VIZURI PIA GARI INASEMEKANA LIMEHARIBIWA KWA KUPIGWA KWA MAWE NA SILAHA AK 47 ZOTE MBILI ZIPO SALAMA NA ZIMEHIFADHIWA KITUO CHA POLISI CHITIPA MALAWI. ASKARI NO. G.3695 D/SGT RAMADHANI AMBAYE ALIKUWA KIONGOZI WAO, H.8096 PC SAFARI NA H.9727 PC JOSEPH WALIFANIKIWA KUTOROKA KATIKA VULUGU HIZO NA KURUDI KITUONI SALAMA NA WAPO MAHABUSU KWA HATUA ZA KINIDHAMU. MAWASILIANO KATI YA UONGOZI WA WILAYA NA MKOA TANZANIA NA MALAWI YANAENDELEA KWA AJILI YA KUWAREJESHA NCHI ASKARI HAO PAMOJA NA GARI NA SILAHA.
Mwenye magendo alikua mjanja sana alikimbilia Malawi !!! Akijua sheria inakataza askari wa Tz hawezi kuingia Malawi!! Sasa askari wetu hawakulijua hilo!? Pathetic
 

mkorinto

JF-Expert Member
Jun 11, 2014
24,548
2,000
Siku wakijaribu huku Kenya,tutawarudushie majeruhi.Polisi wa Tanzania hata Kiingereza tu hawajui
hiyo ni vita nguruwe wewe,hata wanajeshi wakiwa ndani ya nchi ya watu hujipigii tu kuna taratibu zake.ndio maana polisi wa malawi waliwapokea,usione walikuwa wajinga.
 

mkorinto

JF-Expert Member
Jun 11, 2014
24,548
2,000
Sijasema lolote juu kujua au kutokujua Kiingereza.Nina Cho jua Polisi wa Tanzania ni zero kabisa Kwenye lugha tukiachana hayo waambie siku moja wavuke mpaka wa Sirari wafike Migori waone au wavuke mpaka wa Namanga waone.
mbona wanavuka sana mbuzi wewe!!!
 

mkorinto

JF-Expert Member
Jun 11, 2014
24,548
2,000
Wamalawi wangewaua kabisa. Majambazi tu hayo. Wanaweza kuleta vita baina ya Tanzania na Malawi sababu ya tamaa zao za rushwa ya magendo
wangewaua ndio kingetokea hiki ulichoandika,lakini sababu unafikiri kwa kutumia matako hujaona busara iliyotumika na polisi wa malawi!!!
 

Synthesizer

JF-Expert Member
Feb 15, 2010
9,992
2,000
Mwenye magendo alikua mjanja sana alikimbilia Malawi !!! Akijua sheria inakataza askari wa Tz hawezi kuingia Malawi!! Sasa askari wetu hawakulijua hilo!? Pathetic
Wanachojua ni kimoja tu, vyama vya upinzani haviruhusiwi kufanya mikutano bali CCM peke yao!
 

mkorinto

JF-Expert Member
Jun 11, 2014
24,548
2,000
NIMEPITIA COMENTS ZOTE NAONA WENGI KAMA SIO WACHANGIAJI WOTE WANASEMA "WAPIGWE TU".

WENGI WANAONA HATA JANGA LILILOWAPATA NI DOGO WANGETAMANI WANGEPATA MADHARA MAKUBWA ZAIDI.

POLISI WAJITAFAKARI
NI KWANN RAIA WENGI HAWAWAPENDI?
mkuu polisi hawawezi hangaika na stress za kila mwananchi.

ukiona unatamani binaadamu mwenzako apate matatizo,una matatizo zaidi yake tena makubwa.
 

mkorinto

JF-Expert Member
Jun 11, 2014
24,548
2,000
Watu wengi wanatype kuuliza 'Hawakuuona mpaka?' wakidhani ni kama kwenye muvi kwamba mpaka utakua na watu wa custom, askari wengine, maafisa uhamiaji n.k.

Yes, sehemu ambayo mtu anataka kupita kihalali itakua hivyo.

Lakini hawa walikua wanafuatilia magendo unadhani wangepitia hapo? Logically it means walipita njia za panya na njia hizo zilivyo kujua kwamba upo sehemu nyingine ni kazi ya ziada. Kwani mnavyosikia kuna waTz wananunua sukari Malawi unafikiri wanapita wapi? Kwenye hilo eneo la ukaguzi?

Na kuna swala jingine hapa. Hii ishu haitakua treated kama askari wameingia Malawi bali itakua ni waTz wameingia Malawi. Na haitasemwa wananchi wa Ipenza wamerushia mawe gari la askari wa Tz no itakua ni waMalawi wamewashambulia waTz.

Kwahiyo mtu yuko bize kusema hao askari ni divisheni zero but actually hata yeye hana tofauti na hao askari na inamaanisha tu hata kiingereza hajui. WaTz tubadilike tusiione habari na kuipokea kwa kuangalia inafeed vipi ego zetu badala yake tuielewe habari na tusisome ili tujibu, tusome kuelewa.

Kama unashangaa hao askari kuingia Malawi huku hawana hata ramani nikikuambia kuna jenerali wa jeshi aliingia nchi nyingine, akiwa na ramani na akasimika bendera ya nchi yake eneo jingine huku akiwa na kikosi bila kujua kama yupo nchi nyingine utasemaje?
akili duni za wachangiaji

unakuta jitu linadhani mpakani kuna ukuta,na limemaliza degree.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom