Pinda: Nikila rushwa Mungu aniue!


M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,156
Points
280
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,156 280
Alisema anataka kufanana na kiongozi wa kimila wa Kimasai aitwaye 'Laigwanan' ambaye kwenye kiapo chake wakati wa kupewa wadhifa huo huapa kuwa "Nikikiuka niliyoapa kuyatenda Mungu nilaani, niadhibu na ikibidi nichukue mapema," Bw. Pinda alisema.

Bw. Pinda alisema atakuwa kiongozi wa aina ya Laigwanan na kuwataka wasaidizi wake nao kuiga mfano wa 'Laigwanan.'
 
M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,156
Points
280
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,156 280
Pengine Yale Maombi Ya Watanzania Yameanza Kusikilizwa Na Mungu Maana Kama Kweli Hatokula Akiwa Kama Kinara Wa Viongozi Wa Serikali, Basi Tutegemee Tanzania Kuwa Nyuu Yoku Ndani Ya Mwaka Huu. Maana Masikini Wa Mungu Pesa Za Watanzania Huishia Mifukoni Mwa Walafi Fisadi Sasa Kama Huyu Akisema No Basi Watu Wote Wataogopa Na Mambo Yatakuwa Dangachee Na Hapo Labda Ninaweza Kufikiri Kurudi Home, Maana Nilishapasusa. Kuja Kuwapa Wajasiri Ya Mali Wenzangu Mawazo Mapya Ya Ni Jinsi Gani Ya Kutoka.
 
T

TAIKUBWA

Senior Member
Joined
Jan 20, 2008
Messages
120
Likes
1
Points
0
T

TAIKUBWA

Senior Member
Joined Jan 20, 2008
120 1 0
asipokula Yeye Kuna Malowassa Wengi Tu Wamebaki Serikalinikwa Hiyo Atabaki Na Maisha Yake Uku Watu Wanakula Pesa Swala Wajisafishe Toka Chini,,ufisadi Uko Kuanzia Kata
gday
 
D

Dotori

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2007
Messages
547
Likes
8
Points
0
D

Dotori

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2007
547 8 0
Mie yangu macho na masikio
 
M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,156
Points
280
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,156 280
Lakini Mimi Nina Imani Inaweza Kusaidia Maana Alipokuwepo Mamvi Ilikuwa Mtu Ukitoa Rushwa Kidogo Unaambiwa Hii Haitoshi Maana Mzee Mwenyewe Yumo Ndani Kwa Hiyo Itabidi Uongeze Dau
 
M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,156
Points
280
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,156 280
Kwa Hiyo Hao Viongozi Wa Serikalini Wakawaambukiza Mpaka Polisi Yaani Ukifika Polisi Kama Una Matatizo Wenyewe Wanakuambia Kabisa Waziwazi Kuwa Kiwango Unachotoa Inabidi Uongeze Maana Ni Lazima Wampatie Na Mkubwa Yaani Bosi Wao. Mpaka Ikawa Ni Halali. Lakini Kama Bosi Angekuwa Anaogopewa Kwa Kutokuchukuwa Rushwa, Na Hawa Wadogo Wangekuwa Na Uoga Na Nidhamu Ingekuwepo Jamani Si Mnakumbuka Enzi Za Akina Zombe Na Mahita Na Akina Chico Yaani Ni Aibu
 
E

eddy

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2007
Messages
10,748
Likes
4,615
Points
280
E

eddy

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2007
10,748 4,615 280
Nimeona picha ya MP akipokea sakrament, hakika alisali sala ya toba ndo maana akapata nguvu mpya yakutamka haya. EL niliona akiwekewa mikono tu sina imani kama yule askofu alimbariki au alimlaani! kwani baada ya hapo nyota yake ilianza kufubaa na badae kuzimika.

MP yuko ziara ya kikazi siku 9 rukwa! msafara huu utatumia posho, disel, chakula kiasi gani? sidhani kama kunashughuli rukwa za kukagua siku 9! labda yuko likizo!

safari za mawaziri kumkimbiza zitto ziligharimu posho 149,000,000/= tunahitaji sasa viongozi walio na "cost sensitive workplan".
 
M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,156
Points
280
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,156 280
Jamani Si Ni Lazima Akapate Kisusio Na Tambiko Kidogo Si Nasikia Ndo Kwao,"jamani Wadhifa Huu Ni Mkubwa" Lakini Hata Hivyo Kuna Jamaa Alinidokeza Tu Kwamba Siyo Mtu Wa Kupenda Mapene Sana, Yaani Yeye Na Rais Wetu Ni Ngoma Droo. Jamani Si Mnajua Kabisa Kuwa Rais Wetu Si Mpenda Mapene? Yeye Ni Demu Na Kusafiri Tu Kwa Hiyo Nina Imani Mambo Yatakwenda Biyee
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
30
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 30 135
Du! mimi nadhani hicho kiapo chake akirefushe kidogo isomeke au ieleweke akijihusisha na ufisadi Mungu amuue, Rushwa kwa nafasi aliyo nayo hapelekewi kama polisi wa trafiki wanavyopewa na makonda wa daladala!!!!!!!!!
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
hii itakuwa bomba sana.Mie naomba ikiwezekana amshauri Rais AMng;oe huyu mjamaa Gray Mgonja amabye anadhani Serikali ni mali yake
 
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2008
Messages
5,208
Likes
778
Points
280
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2008
5,208 778 280
Hope tumepata mtu "sampuli" sample ya SOKOINE!!!!
THE ONE FOR TANZANIANS!!!!!
 
S

seff

Member
Joined
Feb 28, 2008
Messages
12
Likes
0
Points
0
S

seff

Member
Joined Feb 28, 2008
12 0 0
mh! teh teh teh, wanamaneno hawa jamaa,utahadhani kweli vile, nilivyokwisha wazoea lazima awe na sifa hizi kuwa kiongozi wa ccm, kulindana, kuficha ukweli,kuogopa ukweli,na unafiki.......kama ni mkweli atujibu yeye maana mh jk kashindwa kumrudisha balali,yeye asituletee balali ila amtaje anayezuia ballali asirudishwe na hatua za sheria zichukuliwe, pili aseme tu kwanini wezi wa BOT WANARUDISHA PESA LAKINI HAWAKAMATWI,AMTAJE NANI ANAZUIA HATUA ZA KISHERIA ZICHUKULIWE. MH PINDA ,USIJE UKATUPA GHARAMA ZA MAZISHI KAMA UKISHINDWA KUJIZUIA VISHAWISHI ,MAANA SERIKALI YAKO BADO MAFISADI WAPO, MFANO HAI NI HUU,EL KAPOKELEWA KAMA SHUJAA, MWAKYEMBE ANAAMBIWA NI FITNA, NA MAPOKEZI YAKE KUMEJAA MIZENGWE. Rais keshatamka el ni shujaa, hajampa sifa hiyo dr makyembe.
by Utajiju

seff mpitanjia
 
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 17 0
Alisema anataka kufanana na kiongozi wa kimila wa Kimasai aitwaye 'Laigwanan' ambaye kwenye kiapo chake wakati wa kupewa wadhifa huo huapa kuwa "Nikikiuka niliyoapa kuyatenda Mungu nilaani, niadhibu na ikibidi nichukue mapema," Bw. Pinda alisema.

Bw. Pinda alisema atakuwa kiongozi wa aina ya Laigwanan na kuwataka wasaidizi wake nao kuiga mfano wa 'Laigwanan.'
haya bwana, ngoja tusubiri vitu vya Laigwanan
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Mwenzenu najizuia kumkosoa.. ingawa jaribu ni kubwa.. roho i radhi, lakini mwili ni dhaifu..
 
M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,156
Points
280
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,156 280
Hii Kazi Ya Kumaliza Rushwa Ni Ngumu Sana Lakini Naona Pia Inaweza Kuwa Rahisi Kabisa Iwapo Tu Hawa Wahusika Watakuwa Siyo Wanafiki Kwa Kuwapa Adhabu Za Ukweli Hawa Wahusika Kama Vile Kuwafunga Jela Na Kadhalika. Kwa Mfano Mwanya Mzuri Ambao Wangeanza Kuutumia Ni Kwa Hawa Wanaorudisha Hizi Pesa Za Bot. Kwa Kuwa Kitendo Tu Cha Kurudisha Pesa Tayari Ni Ushahidi Wa Kuwa Waliiba, Sasa Hapa Sijui Pinda Anataka Kutuambia Nini? Au Labda Hajajua Maana Ya Kuwa Waziri Mkuu Ni Nini? "tusubiri Tuone"
 
Mushobozi

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2007
Messages
542
Likes
21
Points
35
Mushobozi

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2007
542 21 35
Mwenzenu najizuia kumkosoa.. ingawa jaribu ni kubwa.. roho i radhi, lakini mwili ni dhaifu..
mwanakijiji wewe huwa unatembea na vitabu viwili nini??? maana ninaona umeshiba kwenye biblia na katiba.....Du Du Du just a mere joke
 
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2007
Messages
3,073
Likes
56
Points
135
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2007
3,073 56 135
Alisema anataka kufanana na kiongozi wa kimila wa Kimasai aitwaye 'Laigwanan' ambaye kwenye kiapo chake wakati wa kupewa wadhifa huo huapa kuwa "Nikikiuka niliyoapa kuyatenda Mungu nilaani, niadhibu na ikibidi nichukue mapema," Bw. Pinda alisema.

Bw. Pinda alisema atakuwa kiongozi wa aina ya Laigwanan na kuwataka wasaidizi wake nao kuiga mfano wa 'Laigwanan.'
Rushwa ni nini???

Ni kweli anaweza asile Rushwa hata kidogo na pengine kuiepa kwa nguzvu zake zote na kweli akanusurika katika mauti aliyoyaomba mwenyewe.
Lakini Pinda huyu huyu anaweza kuwa Mtazamaji, msindikizaji wa macho na mla jiwe mkubwa akiona viongozi wanakula rushwa na kfanya ufisadi wa kila aina.
Pinda huyu huyu anaweza kuwa ni mwepesi kupokea zawadi nuyingi na mialiko ya kukata kwa mundu kutoka kwa mafisadi.
Pinda huyu huyu anaweza asile mlungula lakini akawa akicheka na kima hawa wa kifiasdi mpaka jino la mwisho wakati mtama wetu unateketea shambani.
Nina imani Pinda utafuata uliyosema.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,390
Likes
464
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,390 464 180
Nimependezwa na iyo kauli.Inatia moyo atleast watu wataiba lakini kwa woga unlike in the past where ukiiba unaambiwa mbona kidogo ebu kazia zaidi.

Nitafurai zaidi kama akianza deal na hawa ambao wako kwa system right now awatie Jamba jamba.

Pinda play your part it can be done,nasikia kwao wanamwita mzee wa kujinyima so I hope atalizungusha vyema gurudumu letu la maendeleo.

Mungu ibariki Tz,na viongozi wake na uwalinde na kuwaongoza ktk hii vita ya ufisadi nasi tupate angalau kufaidi rasilimali za Tifa letu.
 
Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
950
Likes
12
Points
0
Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
950 12 0
hii itakuwa bomba sana.Mie naomba ikiwezekana amshauri Rais AMng;oe huyu mjamaa Gray Mgonja amabye anadhani Serikali ni mali yake




Aachane na hiyo kitu,kwani ni uongo na yeye anajua kua ni uongo kkwani Sir God kwa nyakati hizi hawezi kufanya hayo,hata akiongopa na kuapa hivyo atamwacha ila huko juu ndio watakapoa onana na nina uhakika atamwua kwa mara ya pili.
Mfano kuna Sheikh mmoja hapa Bongo DASLAM mjini maarufu sana kwa kutabiri na kusoma quraan,yy anasema "mgoja ajipe raha hapa hapa duniani kwani huko kwa bwana Mungu adhabu yake anaijua ni kichapo tu au kugeuzwa kuni za kuunguzia wengine" ila pepo yake ni hapa hapa duniani na hata ruhusu mtu kumwingila na ataipata kwa cost yoyote.na huyu bwana anasikia yupo kwenye system siku nyingi sasa yy na bwana Pinda si ndo wale wale\?
 
IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2008
Messages
1,123
Likes
11
Points
135
IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2008
1,123 11 135
hayo ni ya Pinda, nami naamini ana dhamira njema, ila wale makatibu wakuu ktk mawizara atawafanye kwani hawa hawaelewi cha pinda au yoyote yule sasa atafanyeje? na kule TRA atambana nao vipi, usisau yeye ndiye msimamizi wa serikali?
 

Forum statistics

Threads 1,235,907
Members 474,863
Posts 29,240,042