Pinda aonya malumbano ndani ya CCM

Pinda aonya malumbano ndani ya CCM

Hivi Pinda na yeye si mjumbe wa hivyo vikao vya chama? Mbona hakuleta malalamiko na mashauri yake kwenye vikao vya chama? au yeye ni exception kwenye hiyo kanuni anayotaka wenzie wafuate?

Mzee Mwanakijiji, tatizo kubwa la viongozi wa CCM hawataki kukubali kwamba wakati wakuficha maovu kwa kutumia kitu wanchoita vikao halali vya chama chao umepita. Pinda ameshindwa hata kuwakemea UVCCM kwa kejeli na matusi wanayowatukana hawa wastaafu kwa sababu hayakumgusa yeye. Hilo yeye halioni bali anaiona fursa ya viongozi hawa wastaafu kumuona mwenyekiti wao. Tusubiri tuone mwisho wake!
 
Ndugu zangu huyu waziri mkku pinda nahisi kama amepindisha ukweli. Nimemsikiliza kwa makini wakati akijibu swali kuhusu kauli za viongozi wastaafu akiwemo Sumaye. Eti anasema walipaswa watumie vikao vya ndani kuwasilisha malalamiko yao badala ya kutumia vyombo vya habari. Halafu akafika mbali zaidi aliposema kwamba kwa nafasi zao wanaweza hata kumwona rais moja kwa moja na akawasikiliza na kuwapa suluhisho. Huyu 'mtoto wa mkulima' anajifanya hajui kuwa bosi wake ndiye mwanzilishi na kinara wa siasa za makundi. In fact, jeuri na majigambo ya akina shigela na kundi lake la ridhiwan yana kila dalili kuwa wametumwa na bosi wake na katibu mkuu mropokaji. Kwa hiyo, njia aliyotumia Sumaye mimi naiunga mkono kwa asilimia mia moja kabisa.
 
Hivi Pinda na yeye si mjumbe wa hivyo vikao vya chama? Mbona hakuleta malalamiko na mashauri yake kwenye vikao vya chama? au yeye ni exception kwenye hiyo kanuni anayotaka wenzie wafuate?
hapa ndio utaelewa kuwa viongozi wetu ni watu wanafki wanafki tu, total HYPOCRITES.
 
"Katika siku za hivi karibuni vikao vimekuwa vikitumika kulinda maovu badala ya kushughulikia utatuzi wake. Katika hali hiyo vikao hivyo vimeanza kupoteza umuimu machoni mwa watu wengi".Ni heri Pinda hata asingezumgumzia suala la uvccm na Sumaye because kauli aliyoitoa haina mashiko hata kidogo.CCM iliyokuwa na vikao vyenye maamuzi ya maana ni ile ya Julius Nyerere.Mtu yeyote hivi sasa akitoa mapendekezo yanayoashiria kukosoa mfumo au utendaji wa serikali na chama cha CCM anaonekana anafanya hivyo ili kujipatia umaarufu au eti ni kwa sababu ni adui kwa vile hayupo kwenye mtandao.So ukiona members wa familia yako wanaamua kukosoa hadharani ujue kiongozi wa familia hiyo either ni dictator au hana ujassiri na uwezo wa to keep order in the family.Pinda anapaswa kushughulikia forces za chanzo zinazofanya seniour members waongelee nje ya vikao vya chama, na kama hawezi, he better shut up, na aendelee na ubabaishaji wake kwenye nafasi aliyopo ya premier.Na mwisho yeye mbona hajaongelea kwenye vikao na badala yake ameitisha seniour editors kuwaelezea suala hilo? .
 
Sumaye is a briliant, experienced, diligent, educated (masters of public administration havard) , persuasive and highly committed public servant (leader) so he knows exactly what he is doing.na kuonyesha ukomavu wake amekuwa akitoa matamko yake akiwa sober, bila jaziba wala kutukana au kukejeri his detractors.tatizo nilaloliona hivi sasa yeye amejikuta yupo kwenye chama kibovu, kilichokosa dira na muelekeo.ningemshauri sumaye endapo wataendelea kumdhalilisha na kumkashifu it is better akaachana na ccm, na hasa ukizingatia ukweli kwamba dalili zote (96%) zinaonyesha ccm has lost the legitimacy and mandate to lead tanzanians, so ni lazima kitakufa before 2020.
 
Mtoto wa mkulima ninamshauri angeendeleza approach yake ya kujiweka pembeni kimya pale panapotokea controversial issues zinazogusa taifa.hivi sasa anaonekana ni kituko na ni vyema alelewe kuwa nafasi ya uwaziri mkuu ni vizuri akasema vitu ambavyo ni sensible na vitapata peoples' support.kwa hivi sasa watu wanamshangaa kwa kuwa yeye naye amekuwa source of controversy, mlalamikaji, badala ya kuwa msitali wa mbele kutatua matatizo yanayowakabili watanzania.hivi hiyo debate ya kumshambulia sumaye inatusaidia nini watanzania kuondokana na tatizo la elimu duni itolewayo kwa watoto wetu, mgawo wa umeme, bei kubwa ya bidhaa, na mmomonyoko mkubwa wa maadali miongoni mwa viongozi wetu? baba wa taifa hayati julius nyerere aliwahi kusema tanzania inahitaji viongozi wenye uwezo na nia ya kutatua matatizo yanayowakabili watanzania.sasa ni vizuri yeye pinda na timu yake ya uongozi wajipime ni kwa kiasi gani wamesaidia kututatulia matatizo ya nchi yetu? Tunahitaji solutions na siyo blablaa ambazo hazina maana yoyote kwa walio wengi.
 
Kuna wakati Nyerere alikuwa anaisema CCM wazi wazi na sio kwenye vikao vya Chama. Nyerere ni mojawapo wa waasisi wa siasa Tanzania. Mbona sijawhi kusikia viongozi wa serikali wakisema kwanini aisemee nje ya Chama? Kwani mtu mmoja mmoja huwezi kutoa maoni yako? Kingine pia inawezekana kuwa mtu anatoa maoni lakini hayasikilizwi au yanakuwa dished out lakini bado unamsukumo wa kuyatoa, si lazima uyatoa bila kuvunja sheria ya nchi? Hata huyu Pinda nadhani angekuwa na busara angesema kwa hilo mimi sina comments mkamwulize Makamba au Chiligati angepanda chati sana. Kwanza aliwaita waandishi awaeleze hatua serikali iliyopiga au inayotegemea kupiga katika utatuzi wa kero za Watanzania na siyo kuzungumzia mambo ya Chama. Hata yeye kwa hiyo comment aliyotoa hakuwa kwenye vikao halali vya Chama na hivyo naye amekosea!! Nyani haoni kundule!!!
 
Ndugu zangu huyu waziri mkku pinda nahisi kama amepindisha ukweli. Nimemsikiliza kwa makini wakati akijibu swali kuhusu kauli za viongozi wastaafu akiwemo Sumaye. Eti anasema walipaswa watumie vikao vya ndani kuwasilisha malalamiko yao badala ya kutumia vyombo vya habari. Halafu akafika mbali zaidi aliposema kwamba kwa nafasi zao wanaweza hata kumwona rais moja kwa moja na akawasikiliza na kuwapa suluhisho. Huyu 'mtoto wa mkulima' anajifanya hajui kuwa bosi wake ndiye mwanzilishi na kinara wa siasa za makundi. In fact, jeuri na majigambo ya akina shigela na kundi lake la ridhiwan yana kila dalili kuwa wametumwa na bosi wake na katibu mkuu mropokaji. Kwa hiyo, njia aliyotumia Sumaye mimi naiunga mkono kwa asilimia mia moja kabisa.
pinda ni mtu mzima na akili zake, hayo maoni yako ni finyu, siunajua mtu mzima siku zote anabusara? tafakari, chukua hatua
 
... labda nijizuie hata kuchangia wazo la waziri mkuu ambalo ni kwa 'mtindo ule ule wa kujibu mapigo' kwa nia ya kutuliza janga la moto linapoibuka CCM na wala si kulichambua tatizo na kuibuka na suluhisho maridhawa na bunifu.

Kwanza hili jambo ni la kichama cha chama fulani nchini, je waziri mkuu kama kiongozi mwandamizi wa serikali kafuata nini kwenye mambo ya vyama???????????
 
pinda ni mtu mzima na akili zake, hayo maoni yako ni finyu, siunajua mtu mzima siku zote anabusara? tafakari, chukua hatua

Hivi nani mwenye mawazo finyu? kweli nyani haoni kundule, mawazo yako mafupi kama mchicha..
 
Pinda naye hana lolote, yaani anaviogopa vifisadi kenge vinvyosumbua nakutoa ushauri wa kitoto naman hii. Au kwa vile naye alishakoma kuwa mtoto wa mkulima na kuingia kwenye kundi la mafisadi.
 
mimi Pinda alinishangaza sana kuongea vitu ambavyo hata mshiko havina, MIMI NAONA VIONGOZI WA CCM KAMA WANAPIGA SOGA HIVI!
Aliongelea kupanda bei kwa sukali mmmh utadhani sukari tuu ndo imepanda.
Aliongelea kuhusu BABu as if ndo hospital ya Muhimbili vile
Aliongelea kuhusu Sumaye na Vifisadi as if yeye ni MAKAMBA.

NAdhani angeongelea kuhusu matatizo yanayotukabili zaidi ni mengi saana kwa kweli mpaka siwezi kuyaandika hapa!
 
Ndugu zangu huyu waziri mkku pinda nahisi kama amepindisha ukweli. Nimemsikiliza kwa makini wakati akijibu swali kuhusu kauli za viongozi wastaafu akiwemo Sumaye. Eti anasema walipaswa watumie vikao vya ndani kuwasilisha malalamiko yao badala ya kutumia vyombo vya habari. Halafu akafika mbali zaidi aliposema kwamba kwa nafasi zao wanaweza hata kumwona rais moja kwa moja na akawasikiliza na kuwapa suluhisho. Huyu 'mtoto wa mkulima' anajifanya hajui kuwa bosi wake ndiye mwanzilishi na kinara wa siasa za makundi. In fact, jeuri na majigambo ya akina shigela na kundi lake la ridhiwan yana kila dalili kuwa wametumwa na bosi wake na katibu mkuu mropokaji. Kwa hiyo, njia aliyotumia Sumaye mimi naiunga mkono kwa asilimia mia moja kabisa.

Kwa taaarifa yenu vikao vingi vya CCM,UVCCM,UWT huwa vina mambo yao wakisha jua tu mnakuja kwa kuwapiga watu furani chini kile kikao kinachezeshwa makida makida na mtashangaaa kilicho waleta hapo hakipo na mkwala unapita kuwa topic au ajenda ni hizi hapa period, wapi hawa akina Sumayi wangeliongelea jamani Mangapi Katibu mkuu wa CCM kavurunda na kila wakienda kwa vikao vyao hawampi chini jamani, hapa Pinda anataka kutufanya sie watanzania mazuzu hakuna kikao chocho cha CCM kitakacho tenda haki kabisa ati kimesema furani hastahiri ??? sijawahi ona.

Me naunga mkono hoja ya Sumayi na haikuwa na makosa mbona walipo ambiwa na akina Ndejembi Chama kinaenda kubaya na kuwa wamewasahau wananchi wa chini nikiwa naamaanisha wanachama katika ngazi ya chini ambao ndio wapigakura wengi na hawashirikishwi kwenye maamuzi mengi ya chama iweje leo hii akisema sumayi inakuwa nongwaaa?????

Tusiupoteshe uma mbona mwalimu alikuwa anawachamba hata kwenye majukwaa leo hii wao ndio wanajifanya kujua siasa za nchi ???

 
Mtoto wa mkulima my a.ss
Pinda alishapoteza credibility pale alipodai kuwa hata wamkate kichwa hawezi kuongelea Meremeta. Ni kitu gani ambacho kili-justfy hiyo statement kama si kuchungulia kwenye makoti ya fisadiz? Kwa kuwa wewe ni mtoto wa mkulima, ukiona mali ya wakulima kama wewe inafujwa, kuibwa basi sharti ni kukataa katakata kusimamia ukweli na kushindwa kukaripia uchafu huo....anha?
 
Hana hoja, ni wa kupuuza.

Haya malumbano yanayotokea sasa ndani ya CCM hayana tofauti kabisa na masahibu aliyofanyiwa Magufuli. Kulikuwa na sababu gani kwenda kumshtaki Magufuli kwa wananchi, tena nyumbani mbele ya wapiga kura wake na wizarani kwa wale anaowaongoza. Ninaamini kwa dhati kabisa shambulizi ambalo Pinda na JK walimfanyia Magufuli wangeweza kulimaliza ndani ya vikao vya Baraza la Mawaziri. Sasa kama vikao vya Baraza la Mawaziri haviwezi kutumika kuonyana au kubadili mienendo ya utendaji, huko huwa wanajadili vitu gani??

Kwa ufupi ni kwamba chama kimeparaganyika na serikali yake pia imeparaganyika. Malumbano ya sasa ni harakati mahsusi kwa pande zinazosigana kukomoana.

Nyani haoni kundule, Pinda aangalie kibanzi ndani ya jicho lake mwenyewe kwanza kabla ya kuwaangalia wenzake.

Unajua kama nae Pinda ametuchukuwa kwa Grant inamrudi nae maana yeye ndio itakuwa mbaya zaidi ya ile ya JK yeye atakikimbia kiti tena kwa machozi na kuomba msamaha kweli kitendo cha kudhalilisha Maghufuli kwao? Hebu niwaulize ni idadi ngapi ya wananchi walio jenda ndania eneo la barabara? na ilikuwa kwa makosa ya nani si Halimashauli ambazo Pinda mweneyewe anazisimamia eweje leo yeye anajalibu kukwepesha makosa yake walijua fika Maghufuli sio wa mchezo anafata Sheria za kazi na ndio KATIBA ya nchi ulikula kiapo cha nini sasa kama huitumikii katiba ya nchi? Tena washukuru Mungu Maghufuli ametumia hekima sana ni bora angeli kaa pembeni wamweka zoba wao wamtake. Yani This time JK na Pinda wanatuchezea mziki wa aina yake bira hata haya kabisa.

Leo Hii unamsema Sumayi maneno ambayo Pinda mweneyewe alipaswa kujitizama kwanza alicho mwambia Maghufuli na ndio akamwambie sumayi wasije wakaifanya nchi hii ndio kama wanendesha miladi yao jamani nchi hii sio uwanaja wa bibi kama JK anavyo sema naona haya maneno yanawarudi wao hao hao

 
Mtoto wa mkulima my a.ss
Pinda alishapoteza credibility pale alipodai kuwa hata wamkate kichwa hawezi kuongelea Meremeta. Ni kitu gani ambacho kili-justfy hiyo statement kama si kuchungulia kwenye makoti ya fisadiz? Kwa kuwa wewe ni mtoto wa mkulima, ukiona mali ya wakulima kama wewe inafujwa, kuibwa basi sharti ni kukataa katakata kusimamia ukweli na kushindwa kukaripia uchafu huo....anha?

Hapo ukimbana zaidi Pinda anakuambia it was matter of National Security. sasa nashindwa jua kama it was security matter kama ni nzuri mbona huwaga wanatusimulia pale wanunuapo siraha kama juzi mabomu ya mbagala na gongo la mboto wamesema watanunua tena ila hawakutupa figure halisi ya yaliyoteketea iweje MEREMETA was unspeakable? huyu Pinda anatakiwa kupata Vote on No Confidence Period kwa nduguzangu kule wachaga wanasema kaurowanya au Chakondika Phereeee Kabisa

 
siri nzito imefichuka kuhusu kauli ambayo vijana wa UVccm pwani walitoa kwamba jina la mgombea urais kwa tiketi ya CCm 2015 liko mezani mwa rais, habri za kiitelenjensia zinasema mgombea huyo ni ndugu Karume kutoka zanzibar na mgomea mwenza kutoka bara ni ndugu Yusuf Makamba,
tusubirini tuone
 
Itakuwa comesy hii!
Hapo ndio ukweli utakuja kwamba 'nchi haitatawalika'!
 
Waambieni hao CCM kuwa Tanzania siyo nchi ya Ki-sultani ama Kifalme. Kama Zanzibar walilala wakakubali kumpa urais mtoto wa rais haitakuwa hivyo kwetu sisi. Acha wayakoroge kisha sisi tutawalizimisha kuyanywa yakiwa na mkorogo huo.
 
Back
Top Bottom