Nyerere Alifanya Makosa Makubwa...

Nyerere Alifanya Makosa Makubwa...

Nchi hii ilikosa misingi ya kuifikisha ipasapo ilipokabidhiwa madaraka ya kujiendesha yenyewe.

Aliyeshindwa kuweka hiyo misingi imara ni Julius Kambarage Nyerere. Jee, tumlaumu kwa kuwa alikuwa hana uzoefu wa kuongoza? au tumlaumu kwa kuwa alikuwa akiendeshwa na waliomuweka madarakani?

Nyerere alishindwa kuweka misingi imara na ndio maana kila alichokifanya nchini kikashindwa au alikuwa hajui kuwa kila alifanyalo ni kosa mbeleni? alikuwa hana muono?

Tujadili.
Nyerere ndio msingi wa udikteta unaolisumbua taifa leo, hata lissu,CUF,wananchi wanaumia kwa kuwa Nyerere aliamua kuliachia Taifa Urithi wa Katiba ya kidikteta,in fact,aliwaacha watanzania katika shimo la simba,na sasa simba ana wala

Angekuwa na maono asingeliacha taifa katika hali hiyo,mapungufu makubwa sana
 
Nchi hii ilikosa misingi ya kuifikisha ipasapo ilipokabidhiwa madaraka ya kujiendesha yenyewe.

Aliyeshindwa kuweka hiyo misingi imara ni Julius Kambarage Nyerere. Jee, tumlaumu kwa kuwa alikuwa hana uzoefu wa kuongoza? au tumlaumu kwa kuwa alikuwa akiendeshwa na waliomuweka madarakani?

Nyerere alishindwa kuweka misingi imara na ndio maana kila alichokifanya nchini kikashindwa au alikuwa hajui kuwa kila alifanyalo ni kosa mbeleni? alikuwa hana muono?

Tujadili.
FaizaFoxy, mwache Mw. apumzike, mkiona alifanya makosa sahihisha, msonge mbele
 
Ndio maana nimekuwa nikiwaambia washabiki wa serikali tatu kuwa likipitishwa hilo tu inabidi tujiulize Nyerere tunamuenzi kwa kipi maana Ujamaa na Kujitegemea tulishaupungia mkono siku hizi tunajivunia misaada na ubepari. Ndio maana tunaona vyama vinavyoahidi mabadiliko vikipokea rundo la pesa toka Ujerumani za kuendesha shughuli zake. Nyerere alihamasisha vyama viendeshwe na michango ya wanachama.

Umoja wa kitaifa ndio kilichobaki ambacho kwa kuleta serikali tatu tunakuwa tumeshauvunja rasmi umoja huo.

Uongozi kwa maslahi ya Umma siku hizi unaonekana ni ushamba na ujinga, uongozi siku hizi ni kwa maslahi binafsi hata wagombea Urais wanaweka vigezo kuwa wahakikishiwe pesa iwapo watashindwa uchaguzi la sivyo hawashiriki!

Je, legacy gani ya Nyerere itabaki?

Swali zuri sana hilo. Ipi iliyobaki?
 
He has been died for a long time now, and he has been out of power for even longer. So, hayo makosa yake yanasubiri afufuke ili yarekebishwe?

And why are you so obsessed with someone who has been out of power - and this world - that much? Kwa nini usituambie tujadili yanayofanywa leo na walio madarakani leo hii ambapo kila kukicha ni bora ya jana?
Kumbe hata enzi za JK kila kukicha ilikuwa bora ya jana???? hii post ya 2013 say it all.😛😛 watanzania washasahau hili kweli siku hazigandi na kulalamika ni party and parcel ya maisha yetu.....kazi ipo😀
 
Mnajifurahisha tu,Julius Kambarage hakuwahi kuwa mwanademokrasia wala hakupenda kukosolewa akiamini yeye ni mwalimu wa kila jambo.Ndio maanake alifeli kila kitu alichogusa too bad.
Yeye alitaka mzungu aondoke afrika, madaraka aachiwe mbantu regardless huyo mwafrika ni dikiteita au muuwaji as long ni vita vya kupambana na wakoloni.
Cha kusikitisha ni kwamba wale wanafunzi wake alowateua kwenye uongozi iwe aliwafundisha shuleni huko Pugu au kisiasa aliwafunda akiamini wameiva kisawasawa ndio wamegeuka madalali waliouza Tanzania kuliko hata Chief Mangungu ezi za Carl Peter.
Kwa mantiki hiyo sera za Julius Nyerere hakuna kitu hai cha kujivunia,nyingine zilipuputika akiwa raisi japo alizilamisha kwa kipindi kirefu,na nyingine zilizobaki zilitokomea akiwa bado mwenyekiti wa chama.
 
huyu mzee hizi mbegu za kupiga watu rusasi ndiye aliye tuoteshea ndiye aliye pandikiza mbegu iliyo kuja kuotesha mbegu ya leo inayo pelekea kina Tundu lissu wapigania haki ya kweli kupigwa risasi!!!
 
Nchi hii ilikosa misingi ya kuifikisha ipasapo ilipokabidhiwa madaraka ya kujiendesha yenyewe.

Aliyeshindwa kuweka hiyo misingi imara ni Julius Kambarage Nyerere. Jee, tumlaumu kwa kuwa alikuwa hana uzoefu wa kuongoza? au tumlaumu kwa kuwa alikuwa akiendeshwa na waliomuweka madarakani?

Nyerere alishindwa kuweka misingi imara na ndio maana kila alichokifanya nchini kikashindwa au alikuwa hajui kuwa kila alifanyalo ni kosa mbeleni? alikuwa hana muono?

Tujadili.
Nyerere hakuwa na manpower kama tuliyonayo leo, kiasi kwmb the most learned individual kama Profesa leo unaweza ukamtoa uwaziri na akakaa pembeni. Kipindi hicho ilikuwa haiwezekani. Nadani kipindi hicho Form Four aliyekuwa anafanya kazi Benki Kuu akiiba, inabdi umtoe tu Benki Kuu halafu umpeleke tena Shinyanga ili akawe Mkuu wa Mkoa, ukimfukuza moja kwa moja wewe unapata hasara kubwa zaidi kuliko yule uliyemfukuza. Hayo ndiyo mazingira aliyofanya nayo kazi Mwalimu. Nadhani kipindi hicho Profesa anayefanya makosa ilibidi tu ahamishiwe Ikulu ili awe karibu zaidi na Mwalimu na aweze kuwa monitored vizuri akiwa anafanya kazi Ikulu, lakini siyo kufukuzwa kazi. Leo una wasomi wamejaa hadi una ujasiiri wa kumfukuza hata Profesa? Jaribu kulinganisha situtaion hizi mbili. Mwalimu alifanya kazi nzito na katika mazingira magumu mno!
 
Nchi hii ilikosa misingi ya kuifikisha ipasapo ilipokabidhiwa madaraka ya kujiendesha yenyewe.

Aliyeshindwa kuweka hiyo misingi imara ni Julius Kambarage Nyerere. Jee, tumlaumu kwa kuwa alikuwa hana uzoefu wa kuongoza? au tumlaumu kwa kuwa alikuwa akiendeshwa na waliomuweka madarakani?

Nyerere alishindwa kuweka misingi imara na ndio maana kila alichokifanya nchini kikashindwa au alikuwa hajui kuwa kila alifanyalo ni kosa mbeleni? alikuwa hana muono?

Tujadili.
Ni miaka mingi sasa nikiwa naipuuzia hii hoja yako.
Sababu kuu ni kuwa haina Mashiko

1: Umeshindwa ama kwa makusudi umeamua kutothamini mchango wa Muasisi wa Taifa lako( unless uwe sio raiya wa TZ una haki kufanya upotoshaji huu na dharau hizi)

2: Kufanya movement ya kudai uhuru na kufanikiwa kuupata kwa amani sidhani kama ni jambo la kubezwa na Raiya yeyote ambaye ni mnufaika wa hilo

3: Misingi. Ulitaka Misingi ipi? Ainisha tukujibu vizuri
 
Hoja nzuri sana hii,

Kimsingi siasa yetu imebadilika. Siasa za siku hizi zinahitaji kiongozi kuinvest kwenye kupendwa na watu.

Mwanasiasa wa leo can not afford too many enemies, anatakiwa kujenga kundi la "marafiki". Hapo ndipo mambo yanapoharibika, kwa sababu kwenye urafiki kuna "kuvumiliana" na kuoneana aibu. Nakumbuka Nyerere alisema mtu akienda Ikulu inabidi awaambie marafiki zake kuwa Ikulu ni mahala patakatifu, that is not practical today kwa sababu bila kuwa na hao marafiki watakaompigania hata Ikulu mtu hawezi kuiwaza. Kuwageuka marafiki hao baada ya kuingia Ikulu is a political suicide.

Nyerere hakuhitaji "kambi" ndani ya chama ili aendelee kuwa kiongozi ili ashinde uchaguzi. Siku hizi bila kuwa na "kambi" mgombea haambulii kitu.

Vilevile viongozi siasa wa leo wanapatwa na changamoto zaidi ya maendeleo ya teknolojia ya habari na mawasiliano.

Kwahiyo si sahihi viongozi hawa kuwafananisha kwa kutumia jedwali. By the way, kifalsafa hawa wote ni viongozi wa mfumo uleule. Mfumo wetu wa uongozi tangu Uhuru kimsingi haujabadilika.

Umesahau kwamba alikuwa hapingiki

Zidumu fikra za mwalimu
 
Nchi hii ilikosa misingi ya kuifikisha ipasapo ilipokabidhiwa madaraka ya kujiendesha yenyewe.

Aliyeshindwa kuweka hiyo misingi imara ni Julius Kambarage Nyerere. Jee, tumlaumu kwa kuwa alikuwa hana uzoefu wa kuongoza? au tumlaumu kwa kuwa alikuwa akiendeshwa na waliomuweka madarakani?

Nyerere alishindwa kuweka misingi imara na ndio maana kila alichokifanya nchini kikashindwa au alikuwa hajui kuwa kila alifanyalo ni kosa mbeleni? alikuwa hana muono?

Tujadili.

Nyerere alikosea Misingi ipi? na ukimlinganisha na nani?
 
Back
Top Bottom