Nyerere Alifanya Makosa Makubwa...

Nyerere Alifanya Makosa Makubwa...

alifanya alipoweza,nasi turekebishe tunapohisi alikosea
 
Unaandika pumba tu, bottom line Nyerere alikiri mwenyewe kuwa yeye si malaika na kuna makosa aliyofanya. Au hilo nalo ni gumu kwako kulielewa?

Pumba zote ulizoandika sijaona hata moja la faida uliyoeleza aliloiletea Tanzania, zaidi ya kutuzidishia umaskini. Unajuwa wakati wa Nyerere hata "expectancy" ya maisha ya Mtanznia ilishuka mpaka kuwa ni miaka 45 tu!

Sijui alivaa hakujipamba, wewe unaona hakujipamba , yeye hapo ndio anaona kajikwatua, unafanya mchezo, kutoka kaptura za kimanamba hadi suti.
da me cna uhakika na hilo
 
Tanzania na Watanzania tulijazwwa ujinga, amini usiamini, sikulielewa hilo mpaka nilipotoka nje ya Tanzania. Mpaka leo hii bado tunajazana ujinga.

Katika ujamaa tuliaminishwa mali ya umma ni kwa ajili ya wote, matokeo yake, tulipoona wananeemeka wachache, tukaanza kuiba, si mali ya umma? Wacha tujichotee. Matokeo?

Siasa ya ujamaa na kujitegemea haikuleta tija. Miaka 24 aliyotawala Nyerere ingeleta tija kubwa sana kama ilikuwa ina tija yoyote, matokeo yake tukawa masikini wa mwisho duniani, toka Mwingereza alipotuachia nchi tulikuwa wasafirishaji wakubwa wa bidhaa za mashamba nje ya nchi, tulikuwa wa kwanza katika Afrika, tukawa omba omba wa kwanza Afrika na tunajisifu.
Bi mkuubwa elimu yako iko wapi sasa? Hata huwezi tofautisha ujinga, upumbavu na hekima au busara? Ningekushauri jambo uachane nalo kwakuwa linakulimiti uwezo wako wa kufikiri nadhani si muda muafaka bado.

Ujamaa ni ujinga? Hivi unajua hata uliyemwambia kuwa ni mjinga hapo kwakuwa ndiye mwasisi wa huo mfumo? Unahisi ni mwanadamu sivyo? Ndo maana nimesema si muda muafaka. Ushauri, penda kuongeza maarifa, tafuta kweli ktk jambo lolote lile, kanuni kuu kuwa huru wakati uitafutapo. USIFUNGWE NA CHOCHOTE.
 
Naam, ina maana alikuwa anadananya kuwa kuna ambo hajayafanya sawa? Au unamaanisha nini?

Napenda uelewe kuwa Nyerere alikuwa ni kiongozi mmoja mzuri sana, wenye uelewa wa hali ya juu, mwenye kuweza kuongea na kumtoa nyoka pangoni na nyoka akatulizana, mwenye kuweza kuhutubia kutoka kichwani mwake na kuwafanya wote wanaomsikiliza wakubaliane nae, iwe msomi au kabwela. Nyerere alikuwa na uwezo mkubwa sana ki akili, aongee na Watanzania au Wakubwa wa nje ya Tanzania basi utapenda unsikilize na atawakinasiha wote, kwa ufupi, kama Nyerere angekuwa ni "sales man" ningesema kuwa Nyerere anaweza kuwauzia Waeskimo barafu na wakainunua huku wanachekelea.

Hilo halina shaka kabisa. Lakini Nyerere hakuwa malaika, ni binaadam na binaadam ana makosa yake, hayo makosa ya great leader kama Nyerere ni yepi ili tusiyarudie?

Mojawapo, mimi nasema, ni la uchumi, Nyerere uchumi ulimshinda kabisa.

Msome Mwanasheria "msomi" hapa anasemaje: Tundu Lissu: Mwl. Nyerere alizoea kuishi kwa uongo na udanganyifu!
Mwanasheria msomi ni Tundu Lisu au? Hivi ni kweli kila watanzania 4 mmoja ni kichaa? We ni mwanasheria kwani? Utawajaji vipi wanasheria wakati wewe si mwanasheria? Tundu????!!!!! Sijawahi kumjua ktk sheria nje ya CHADEMA mie, akina Chenge, Warioba, Shivji, Marando, Lamwai, wamekufa au?

Hata wa buku bora hafiki huyo mtu, na huu ndo ukweli. Hadi sasa hajui nafasi ipi anacheza ktk taifa hili, kutokujua nafasi uichezayo tu ni udhaifu. Hautacheza vizuri, Lisu akifa leo, kesho Tz na hata jimboni kwake atakumbukwa na lipi?!!!? Kumbuka 2pac alikufa akiwa na26 yrs.
 
Naam, ina maana alikuwa anadananya kuwa kuna ambo hajayafanya sawa? Au unamaanisha nini?

Napenda uelewe kuwa Nyerere alikuwa ni kiongozi mmoja mzuri sana, wenye uelewa wa hali ya juu, mwenye kuweza kuongea na kumtoa nyoka pangoni na nyoka akatulizana, mwenye kuweza kuhutubia kutoka kichwani mwake na kuwafanya wote wanaomsikiliza wakubaliane nae, iwe msomi au kabwela. Nyerere alikuwa na uwezo mkubwa sana ki akili, aongee na Watanzania au Wakubwa wa nje ya Tanzania basi utapenda unsikilize na atawakinasiha wote, kwa ufupi, kama Nyerere angekuwa ni "sales man" ningesema kuwa Nyerere anaweza kuwauzia Waeskimo barafu na wakainunua huku wanachekelea.

Hilo halina shaka kabisa. Lakini Nyerere hakuwa malaika, ni binaadam na binaadam ana makosa yake, hayo makosa ya great leader kama Nyerere ni yepi ili tusiyarudie?

Mojawapo, mimi nasema, ni la uchumi, Nyerere uchumi ulimshinda kabisa.

Msome Mwanasheria "msomi" hapa anasemaje: Tundu Lissu: Mwl. Nyerere alizoea kuishi kwa uongo na udanganyifu!
Hivi uchumi mnamaanisha nini hapo? Tofauti na Communist societies, nchi za kijamaa haswa Tz zilimtambua Mungu. Njia za kiuchumi za Nyerere ndo zile YESU alizozipendekeza, ndo zile ambazo wafuasi wa kwanza wa Yesu waliziishi, ndo maana nilikwambia unamjua umwambiaye mjinga?

Msipotee kwa kukosa tu maarifa wandugu, hivi unajua maana ya "mpende jirani wako kama ujipendavyo mwenyewe" mnajitia uchizi kujidanganya kwamba hii ni kanuni ya kijamii tu, kusalimiana na kugawana chumvi nk wala si ya kiuchumi. Tafuteni kweli, itaweka huru, ongezeni maarifa msije mkaangamia.

Ujamaa wa Nyerere ni Ukristu wa kibiblia, jifikirie unapoukosoa. Kasome matendo ya mitume, kakazanie maisha kiuchumi na kijamii Ukristu ulitaka yaweje?
 
Kwangu mimi kosa kubwa alilofanya ni kutokutuunganisha na Rwanda, tukapata TANRWA, tungewafaidi wale watoto wa kinyarwanda
Hakuwa katili, ila ningekuwa ni mm, Rwanda na Burundi ningezichukua hata kimabavu, ni zetu kiasili. Ila hatujachelewa bado, kidiplomasia tu Burundi ni yetu.
 
alifanya alipoweza,nasi turekebishe tunapohisi alikosea
Hana alipikosea hata punje, tukifanya marekebisho popote pale ndo tunapotea zaidi. Kumbuka, haya maisha ya leo, wizi, ufisadi, drugs, ushoga, usagaji, ukanda, udini, ukabila, ujinga, matabaka, kutokuwa na sauti kimataifa, ombaomba, kila kitu ni mazao ya kumrekebisha hayati kwa viubongo vyetu vya kuku.
 
Tanzania na Watanzania tulijazwwa ujinga, amini usiamini, sikulielewa hilo mpaka nilipotoka nje ya Tanzania. Mpaka leo hii bado tunajazana ujinga.

Katika ujamaa tuliaminishwa mali ya umma ni kwa ajili ya wote, matokeo yake, tulipoona wananeemeka wachache, tukaanza kuiba, si mali ya umma? Wacha tujichotee. Matokeo?

Siasa ya ujamaa na kujitegemea haikuleta tija. Miaka 24 aliyotawala Nyerere ingeleta tija kubwa sana kama ilikuwa ina tija yoyote, matokeo yake tukawa masikini wa mwisho duniani, toka Mwingereza alipotuachia nchi tulikuwa wasafirishaji wakubwa wa bidhaa za mashamba nje ya nchi, tulikuwa wa kwanza katika Afrika, tukawa omba omba wa kwanza Afrika na tunajisifu.
Utajiri tu uuwazao pia ni ujinga na ushamba mkubwa ulokithiri. Si mimi nisemae, nabii Suleiman huyo, "yote ni bure" pia kabla ya hapo Buddha naye alinena, "maisha ulimwenguni ni shida tupu ziletwazo kutokana na tamaa 'za kijinga' za wanadamu" '' nyongeza ni yangu, 'za kijinga' ametushauri tuzifute.

Kile kiendacho kinyume na hizi kanuni mwenyewe unaziita ujanja, usasa, kinyume chake ujinga. Bi mkuubwa hata ushoga na usagaji ni ujanja na usasa uloletwa na wasomi wetu tulowatuma nje, na vijakazi vilotoka out. Umepofushwa ufisadi unauona ujanja, wizi ni ujasiriamali. Umepotea kidunia na kimbingu pia.

Sorry, kimbingu niulize nikujuze, najua utanielewa vibaya. Ila kwa filosofi hizo unazozionesha utapotea.
 
As much as we hate to admit it, That is the realty and fact. Nyerere alikua kiongozi mzuri aliyefanya makosa makubwa sanaa. Na moja ya kosa kubwa ni kujilimbikizia madaraka na kuzuia namna yoyote ya kushauriwa au kukosolewa kwenye maamuzi yake. Na hii Katiba ya sasa ndio Ushahidi. Can you imagine katiba inasema raisi anaweza kumteua mtu yeyote kwa kadiri impendezavyo!! Maanake hapo hakuna kuangalia uzoefu, ubobezi wala historia na elimu ya muhusika. Na kumfukuza anaweza kumfukuza tu bila kuulizwa wala kushauriwa!!
Mbaya zaidi baada ya kumaliza madaraka na kuenjoy madaraka ya kifalme akatuambia "Kwa Katiba hii Kiongozi anaweza kua Dicteta!!" That was hypocrisy of the highest Degree.
Mkuu unayajua mashitaka aliyoyatoa Lucifer kwa Sir God? Kuanzia hapo utamjua baba wa demokrasia, vyama vingi, haki za binadamu, Uhuru mbalimbali, nk. Hapo ni kisiasa tu, ila ina mazao yake hata kiuchumi, eg free trade nk. Shikamoo shetani, you are so greetoo.

Nimekusogeza kdogo kwenye katafakari katakako kusogeza karibu na kuzijua KWELI nyingi. Tafakari.
 
Asalaam allekhum waungwana,
Katika mjadala huu, nimegundua kuwa:
1. Kuna wanaochangia hoja hii kwa hadithi za kusadikika (speculations / myths);
2. Wasomi wetu walioishi na Nyerere walishindwa kuweka kumbukumbu sahihi za utendaji wa Mwalimu kwa makusudi au kwa kutokuona umuhimu ili kusaidia vizazi vijavyo kujua Mwalimu alikuwa ni kiongozi wa aina;
3. Kushindwa kutofautisha nyakati;
4. Kuendeshwa na hisia (emotion).
Vyovyote iwavyo, Tanzania ni Nyerere na Nyerere ni Tanzania! Ndiyo maana kuna watu hata nje ya Tanzania wanaomba awekewe wakfu wa kuwa MTAKATIFU!!!!!!
Jengeni pale ambapo unahisi hakujenga na kama kuna nyufa, izibe ili mwisho wa siku tuwe na Tanzania bora!
 
Hilo ni kosa kubwa sana kati ya makosa yaliyowahi kufanywa na kiongozi wa nchi. Usilitaje wala usilikumbushe.
Simply because he is a Christian. FaizaFoxy does not speak anything good performed by politician belonging to Christianity here on earth. Nyerere did his best. Let him rest in peace!
 
hivi faiza wewe ni mmoja wa wale mabikira 72?
 
Ukizaliwa masikini sio kosa lako lakini ukifa masikini ni kosa lako.....
Huwezi kumlaumu nyerere hata chembe huku ccm wanafisid taifa hadi kwa kugawana pesa na kuzibeba kwa sandalusi....
Ni uzembe wa watz kuendelea kuulea huu mfumo uitewao ccm
 
Asalaam allekhum waungwana,
Katika mjadala huu, nimegundua kuwa:
1. Kuna wanaochangia hoja hii kwa hadithi za kusadikika (speculations / myths);
2. Wasomi wetu walioishi na Nyerere walishindwa kuweka kumbukumbu sahihi za utendaji wa Mwalimu kwa makusudi au kwa kutokuona umuhimu ili kusaidia vizazi vijavyo kujua Mwalimu alikuwa ni kiongozi wa aina;
3. Kushindwa kutofautisha nyakati;
4. Kuendeshwa na hisia (emotion).
Vyovyote iwavyo, Tanzania ni Nyerere na Nyerere ni Tanzania! Ndiyo maana kuna watu hata nje ya Tanzania wanaomba awekewe wakfu wa kuwa MTAKATIFU!!!!!!
Jengeni pale ambapo unahisi hakujenga na kama kuna nyufa, izibe ili mwisho wa siku tuwe na Tanzania bora!
Umenena vyema sana, kwa kuongezea tu, Nyerere bado hajafa na hatokufa kamwe. Kama hawataki kumsikia kupitia sauti zake, wakitafute kitabu kinaitwa "Uhuru na umoja" 'freedom and unity' ni selected speeches na journals articles za hayati tangu yuko chuo mwanafunzi.

Watapata kumjua ktk nyanja zote, kuanzia ujamaa wake, udini, ukabila, uafrika, uchumi, udugu, private ownership ya property, nk wamsome. Hata mleta mada nadhani kwa kukaririshwa na mababu zake wafitini hakumsoma.

Kwangu mi Nyerere ni mtu spesho ambaye hata kumuigiza siwezi. Jamaa aliacha kuvuta sigara kiitikadi tu, hakika ni zaidi ya binadamu, nabii Suleiman kuna kipindi aliishi kijinga baadae aliishi alivyoishi mwalimu.
 
Simply because he is a Christian. FaizaFoxy does not speak anything good performed by politician belonging to Christianity here on earth. Nyerere did his best. Let him rest in peace!
Na hilo ndo pungufu lake kubwa, halafu liko kwa waislamu wote. Mtume hakuwa hivyo kabisaaa, ktk moja ya mafundisho yake amewasisitiza ktk baadhi ya mambo wakibishana wawafuate Wakristu wakawabainishie, mfano mambo ya "nyakati na vipindi",. Hawa wa leo sijui hata wamerogwa, hawaelewi lolote.

Nadhani hata elimu zao haziko huru, mi nimejifunza imani na madhehebu mengi ya Kikristu, eg sabato na mashaidi. Ukianza mafunzo nao, we kana vyote kuwa si sahihi, uwepo wa Mungu, Biblia, YESU nk wao ni kukuthibitishia kiaje ni ukweli. Nadhani uislamu hawana hii silabasi ni kukariri tu, vilaza sana, hawako huru.
 
Back
Top Bottom